AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 00:30:04 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยคิดหน่อยก๊าบบ มีงบประมาณ แสนต้นๆ อยากลง 3sgte dir..  (อ่าน 1172 ครั้ง)
cemol
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 16:14:15 »

ตอนนี้ขับ ae100 วาง 4age 20v ดำ อยู่แล้ว

ตั้งงบไว้ แสนต้นๆ กะจะวาง 3s gte direct coil‎ (ไม่รู้ว่ามีเกียร์ออโต้ไหม ไม่อยากขับกระปุกอีกแล้ว)

วางเครื่อง 3s gte directcoil ค่าตัวเท่าไรค่าแรงรวมแล้วเท่าไร

ต้องเปลี่ยนอะไรในรถบ้าง (ไม่รวมพวกระบบเบรคนะครับ เพราะเปลี่ยนเป็น เบรค 2 pot หม้อลมแล้ว)
อยากรู้่ว่าต้องแปลงช่วงล่างเพิ่มไหมหรือเดิม หากแปลง เช่น เพลา เป็นต้น เท่าไร ไม่แปลงได้ไหม

ติดแก๊สหัวฉีดที่รับแรงม้าได้ 260 เท่าไร ยี่ห้ออะไรดีครับ

แล้วก็จะจับ เทอิน ซุบเปอร์สตรีเข้าไปด้วย

อยากรู้ว่า งบ แสนต้นๆ (ไม่ถึงกลางนะครับ จบไหม) ทำงาน ทำงาน

อยากรู้งบประมาณที่คราวๆ บวกลบไม่เกินหมื่นหรือสองหมื่น

ส่วนของดำที่ใช้อยู่ จับดมแก็สแล้วราคาตกไหมครับ  ยกธงขาว ยกธงขาว
UltraKw@nG
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 16:24:04 »

เครื่อเก่าจับแยกขายดีกว่า

ราคาจะสูงกว่าครับ

มาท
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2011 16:59:49 »

อ่านหนังสือ

แฟนกับคุณ ผมเลือกคุณนะAE เลือกให้คุณไปส่งแฟนผมที่ (ไว้ใจสุด)
4d56
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2011 19:20:48 »

อาทิตย์ที่แล้วไปวังน้อยเลยแวะเซียงกง เจอบีมฝาแดงเปิดมา35เกียร์ออโต้ ส่วนฝาดำ6เกียร์ก้อ35ถ้า5เกียร์25แต่ถ้าออโต้ก้อ20000

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์