AE. Racing Club
05 กรกฎาคม 2024 05:10:35 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหาน้าต่ายหรือท่านที่ทำ0โตโยต้าคับ ประสบอุบัติเหตุคับ ถามเรื่องซ่อมห้างคับ  (อ่าน 2523 ครั้ง)
4d56
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

บินไปด้วยกัน

« เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2011 19:51:55 »

รวมไปถึงท่านที่เคยมีประสบการณ์คับ คือวันนี้เกิดอุบัติเหตุชนมอเตอร์ไซค์ที่เกาะสมุยเต็มๆคับ ขอข้ามเรื่องเหตุการณ์ต่างๆไปนะคับ
ที่อยากสอบถามน้าต่าย(92project)หรือท่านอื่นๆที่มีประสบการณ์ว่า ซ่อมที่ศูนย์หรือซ่อมห้างเนี่ย มาตรฐานตามศูนย์ต่างจังหวัดเป็นไงบ้างคับ
ศูนย์ที่เกาะสมุยนี่แหละคับ เป็นรถวีโก้vntประกันชั้น1คับ เพิ่งเกิดเหตุการณ์ครั้งแรกไม่เคยมีประวัติ ในใบเครมเขียนสิ่งที่เสียหายคือ
กันชนแตก กระจังหน้าแตก โลโก้หลุด กรอบป้ายทะเบียนบุบ แต่สิ่งที่ผมเห็นหลังจากออกใบเคลมแล้วคือ คานหลังกันชนมันไปบาดfinครีบแอร์ด้วยสิ่งที่จะถามคือ
1.ผมสามารถบอกที่ศูนย์ให้เคลมแผงคอยร้อนแอร์เพิ่มได้หรือไม่คับและต้องเสียค่าอะไรเพิ่มมั้ย
2.มาตรฐานของศูนย์โตโยต้า ใกล้เคยงกันหมดมั้ยในการประกอบ หรือทำสีอ่ะคับ
3.ควรจะเอาไปซ่อมที่กรุงเทพมั้ยคับ แต่ก้อกลัวจะขับไปแล้วไปเสียกลางทาง เช่นหม้อน้ำแตก แอร์รั่ว 750โลแน่ะ
ขอคำชี้แนะด้วยคับ

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
รักคนอ่าน ㋡™

DORAEMONSTER 9X

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2011 19:58:01 »

ลองโทรไปคุยกับพี่เขาเลยดีกว่าครับช่วนนี้พี่เขาไม่ค่อยได้เข้ามาในบอร์ดเท่าไร
087-4791545 เบอร์พี่ต่ายครับ
รักคนอ่าน ㋡™

DORAEMONSTER 9X

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2011 20:25:42 »

อ้า...ขอบคุณคับ โทรหาแกได้ช่วงไหนบ้างคับ ต้องรบกวนหน่อยคับ
ลองโทรไปช่วงกลางวันดูอ่าครับถ้าพี่เขายุ่งอาจจะไม่ได้รับสายครับลองเว้นช่วงโทรดูครับ
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2011 22:08:45 »

โอสามารถเเจ้งรายการตกหล่นจากใบเคลมได้นะครับ แต่ศูนย์ และ จนท ประกัน ต้องเห็นพ้องกับเรา โทรถามศูนย์ ขอประชุม 3 สาย
1. จนท ยื่นเอกสารเคลมของอู่
2. จนท ประกันประจำศูนย์
3. ตัวเรา
นัดหมายเข้าไปตกลงกัน ถ่ายรูปยื่นเรื่องรายการเพิ่มเติมจากใบเคลมหมายเลข xxxx ได้ครับโอ

เหมือนที่ผมโดนขี้เมาชนด้านข้าง แล้วขอเคลมยางแท่นเครื่ิ่องไง
0884673708 ครับ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011 08:41:44 »

กลับมาหล่อและพ้นปัญหาไวๆ นะครับพี่โอ  Smiley

surachat_pea
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

อู่เล็กๆเด็กๆทำ.

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011 08:46:24 »

ได้โปรด..

เดิน  Provincial Electricity Authority
fogafoga
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

IN MY HART

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011 08:50:40 »

กลับมาหล่อเร็วๆนะครับ ถอนหายใจ

TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011 15:36:32 »

พี่เต๋าในกรณีที่ผมซ่อมศูนย์เนี่ยโดยที่ไม่ได้ซ่อมอู่นอกเนี่ย ต้องมีเจ้าหน้าที่ตามข้อ1หรอป่าวคับ หรือคนในข้อ1.ก้อคือเจ้าหน้าที่เคลม
ที่มาที่เกิดเหตุคับ แล้วต้องเสียค่าแอคเซ็ปอีกมั้ยคับ

ตอบช้า โทษที โอ

มีครับ

ตอนผมเคลมไปเข้า TMM พระประเเดง มีพนง ของ บ. ประกัน ประจำอยู่เลยครับ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
<"เป็นคนเลวซํกพักนะ">

<"เหตุผลของเราใครจะเข้าใจ ไม่ลืมครับคำว่าบุญคุญ">

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2011 09:16:45 »

1.ผมสามารถบอกที่ศูนย์ให้เคลมแผงคอยร้อนแอร์เพิ่มได้หรือไม่คับและต้องเสียค่าอะไรเพิ่มมั้ย ประกันชั้น1ต้องดูตารางกรมธรรณ์ ด้วยนะครับโดนเซลร์หลอกมาหลายราย คือชั้น1ซ่อมห้าง กับ ชั้น1ซ่อมอู่+ส่วนต่าง40%ของราคาซ่อม100เราจ่าย40 เผื่อไว้ แต่ถ้าซ่อมห้างเคลมได้ยันสติ๊กเกอร์คำเตือนในฝากระโปรงหน้าเลย
2.มาตรฐานของศูนย์โตโยต้า ใกล้เคยงกันหมดมั้ยในการประกอบ หรือทำสีอ่ะคับ ช่างทุกศูนย์ทั่วประเทศจะต้องมาอบรมที่โรงเรียนเทคโนโลยีโตโยต้า ที่ฉะเชิงเทรา เหมือนกันหมด ทั้งGS/BP มาตรฐานเดียวกัน....แต่ ต่างจังหวัดขอตอบว่าแล้วแต่นโยบายของแต่ละที่ครับ ไม่ขอคอมเม้น เด๋วมันจะเป็นการหยามกัน อันนี้ก็อยู่ที่ความเขี้ยวของเราครับ แต่ถ้าต้องทิ้งรถไว้ไม่ได้ไปตามดู ก็คงต้องทำใจบางอย่าง มาตรฐานเดียวกัน แต่นโยบาย+skill ของแต่ละที่อาจแตกต่างกัน(เล็กน้อย อิอิ)
3.ควรจะเอาไปซ่อมที่กรุงเทพมั้ยคับ แต่ก้อกลัวจะขับไปแล้วไปเสียกลางทาง เช่นหม้อน้ำแตก แอร์รั่ว 750โลแน่ะ
ขอคำชี้แนะด้วยคับ ถ้าเอามาได้ก็จะดี ถ้ามาหาผมผมจะดูแลให้ เป็น อย่าง ดี คร้าบ เหอๆๆ

Rong Fuel-Up

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2011 11:50:05 »

ขอบคุณทุกท่านคับ ได้เรื่องยังไงจะเอามาเป็นข้อมูลเพิ่มเติมคับ ขอบคุณคับ แต่บอกได้คำเดียวคับว่า
"มนุษยธรรม"ของเจ้าหน้าที่ประกันภัย ไม่ค่อยมีเลย รักษาผลประโยชน์ของฝ่ายตัวเองอย่างเดียวเลย
จนผมต้องจ่ายค่าทำขวัญเองอีกอ่ะคับ นึกถึงว่าถ้าเราเป็นคนโดนแล้วไม่มีความรู้นะ ซวยเลยล่ะ ได้แค่ค่ารักษา
พยาบาลเอง

ผมก็เคยเจอเคสแบบนี้นะ แต่เจ้าหน้าที่ประกันไม่เห็นให้ผมต้องทำอะไรเลยอ่ะ เค๊าบอกประกันจะจัดการให้ทุกอย่างครับ   ตอนนั้น รถเพิ่งออกไม่ถึงปี ประกันที่แถม ส่วนใหญ่
ก็เป็นประกันซ่อมห้างนะครับ สำหรับปีแรก  (อันนี้ที่ กทม.นะครับ ตจว.ไม่ทราบจริงๆ )
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์