AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 05:26:43 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปลี่ยนหม้อต้มใหม่ครับ ช่วยแนะนำยี่ห้อที  (อ่าน 2108 ครั้ง)
gia
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

มันไม่แรงหร่อกครับ

« เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011 15:31:56 »

คือหม้อต้มเก่าจูนไม่ลงแล้วครับ ไม่ว่าจะจูนหนา หรือ บาง ก็กินที่โละละ 2 บาท ตลอด ทนไม่ไหวแล้ว

เลยอยากจะเปลี่ยนหม้อต้มอ่ะครับ ของเดิมผมเป็น tomasetto 140 hp

ตอนนี้อยากจะเปลี่ยนไม่ทราบว่าใช้ของยี่ห้ออะไรดีครับ ขอแหล่งซื้อด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
อากังฟู
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

สุขใดไหนจะเท่า เอามือล้วงเป๋าแล้วเจอตังค์

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011 21:15:38 »

ผมมี  tomasetto 140 hp   น่าจะ6 เดือนเอง ยังใหม่อยู่เลย เพิ่งถอดออก อัพเป็นหัวฉีดครับ

สนใจไหมครับ

รู้อะไรไม่สู้ รู้..ไปหมด
gia

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011 21:24:11 »

ผมมี  tomasetto 140 hp   น่าจะ6 เดือนเอง ยังใหม่อยู่เลย เพิ่งถอดออก อัพเป็นหัวฉีดครับ

สนใจไหมครับ

พอดีผมอยากเปลี่ยน ยี่ห้อดูอ่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
อากังฟู
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

สุขใดไหนจะเท่า เอามือล้วงเป๋าแล้วเจอตังค์

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 01:07:07 »

ต้องรอ ท่านอื่น มาตอบครับ

รู้อะไรไม่สู้ รู้..ไปหมด
ne_dnet
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

EE90 20V Fixmix

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 08:55:20 »

น่าจะสปริงล้า ไม่ก็ผ้าหม้อต้มฉีกไหมครับ หม้อใช้นานยังครับ ผมหม้อลูกเก่ายี่ห้อไรจำไม่ได้ละ ไม่ว่าจูนไงก็กินเท่าเดิม เลยจัดการเปลี่ยนเหมือนกันครับ (อีกอย่างที่เปลี่ยนคือหม้อไม่ค่อยดีเท่าไหร่โซลินอยค้างด้วยเลยเปลี่ยน) ลองเปลี่ยนชุดซ่อมดูก่อนไหมครับ ลองดูในสองจุดที่ว่าไปครับ

ตอนนี้ผมก็ใช้ 20V กับ หม้อ Toma 140HP เหมือนกันครับ

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
เคลิ้มสมาคม ™

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 09:22:32 »

ลอง bigas มั้ยครับ ผมว่าใช้ดีนะ Smiley

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
gia

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 14:47:57 »

น่าจะสปริงล้า ไม่ก็ผ้าหม้อต้มฉีกไหมครับ หม้อใช้นานยังครับ ผมหม้อลูกเก่ายี่ห้อไรจำไม่ได้ละ ไม่ว่าจูนไงก็กินเท่าเดิม เลยจัดการเปลี่ยนเหมือนกันครับ (อีกอย่างที่เปลี่ยนคือหม้อไม่ค่อยดีเท่าไหร่โซลินอยค้างด้วยเลยเปลี่ยน) ลองเปลี่ยนชุดซ่อมดูก่อนไหมครับ ลองดูในสองจุดที่ว่าไปครับ

ตอนนี้ผมก็ใช้ 20V กับ หม้อ Toma 140HP เหมือนกันครับ

หม้อต้มโทมา ผมใช้มา 3 ปี แล้วครับ

ไป ๆ มา ชักอยากอัพเป็นหัวฉีดซะแล้วสิครับ

เห็นในหน้าขายมี ชุดของ AC ขายอยู่ 8500 พวกพี่ ๆ ว่าจะโอไหมครับ ถ้าจะอัพเป็นหัวฉีดเลย
ne_dnet

EE90 20V Fixmix

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2011 12:33:21 »

หัวฉีดลองศึกษาตำแหน่งเจาะดี ๆ นะครับ หาร้านที่เคยทำกับเครื่องเรามาแล้วด้วยก็ดีครับ เดี๋ยวจะมีปัญหาวิ่งไม่ค่อยออก กับกินแก๊สนะครับ

หุ หุ ผมยังใช้ดูดอยู่เลย พี่จะไปหัวฉีดกันละ มิกส์ต่อไปละกันเร

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
AE.พาฝัน

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011 23:42:44 »

ผมก็พึ่งติดหัวฉีด AC 200 มาครับ วิ่งดีครับ ไม่ต่างกับน้ำมันมากหลอกครับ .... 8500 ลองดูดิครับผมว่าไม่แพงหลอกครับ...ต่อลองกันนิดนึง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์