AE. Racing Club
22 ตุลาคม 2024 22:12:13 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัย เรื่อง ไฟหน้าโคมดำ DEPO  (อ่าน 1233 ครั้ง)
PK_VESPA
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

Classic Vespa

« เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011 11:53:24 »

สืบเนื่องจากรถผมโดนถ่อยมาชน ไฟหน้าขามันหัก ก็เลยจัดการซื้อไฟหน้าโคมดำมาใส่แทนของเดิม แล้ว ช่างโทรมาบอกว่า ไฟหน้าโคมดำของผม ใส่ไม่ได้ที่ยึดด้านล่างไม่ตรงล็อค บอกว่ามันไม่ตรงรุ่น คือบอกก่อนว่า รถผมAE101 ซื้อโคมดำของ DEPO เขียนข้างกล่องว่า AE100 แต่ใครๆก็ใส่กันได้เพราะมันก็คือบอดี้เดียวกัน
แล้วทำไมรถผมใส่ไม่ได้ ก็เลย งงๆๆๆ
-พอจะทราบมั่ยครับว่า ทำไมขาไม่ตรง หรือ อาจจะเป็นเพราะ โครงรถผมมันผิดรูป พี่ๆท่านใดเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011 11:56:41 »

ลองหายืม โคมไฟ เดิมๆ มาลองใ่ส่ดู ครับ  ถ้า ลงล๊อคแป่ะๆ ก็ แปลว่า DEPO มัีน เบี้ยว  แต่ถ้า โคมเดิมๆ ยังลงไม่ได้ ก็ เคาะ แต่ง ให้ เข้ารูป เดิมๆ ก่อนครับ ค่อยใส่ DEPO   อย่าไปเอา DEPO มาเป็น มาตราฐาน Wink
PK_VESPA
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

Classic Vespa

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011 12:40:00 »

ขอบคุณครับพี่

อู๋ อยุธยา
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011 13:43:36 »

ลองหายืม โคมไฟ เดิมๆ มาลองใ่ส่ดู ครับ  ถ้า ลงล๊อคแป่ะๆ ก็ แปลว่า DEPO มัีน เบี้ยว  แต่ถ้า โคมเดิมๆ ยังลงไม่ได้ ก็ เคาะ แต่ง ให้ เข้ารูป เดิมๆ ก่อนครับ ค่อยใส่ DEPO   อย่าไปเอา DEPO มาเป็น มาตราฐาน Wink
เห็นควรด้วย

นาน ๆ แวะมาที
fogafoga
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

IN MY HART

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011 15:49:48 »

เห็นควรด้วย
ตามนั้นเลย ช่างเขาแนะนำให้ใส่ของแท้ก่อนตอนเคาะทำสี จะได้เข้ารูป ถูกใจ.. ใช่เลย.. ถูกใจ.. ใช่เลย.. ถูกใจ.. ใช่เลย.. ถูกใจ.. ใช่เลย.. ถูกใจ.. ใช่เลย..

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์