AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 21:37:27 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งวางเกียร์ออโต้มา อาการกลับแย่ แก้ไม่หายครับ ช่วยด้วยครับ  (อ่าน 2764 ครั้ง)
puttachai345
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 30 ตุลาคม 2011 20:00:39 »

ee101 เครื่อง4efe อาการเดิมคือผ่อนแล้วรถกระตุก อู่บอกเกียร์พัง วางเกียร์เซียงกงใหม่ หมดไปหมื่นสอง แต่แย่กว่าเดิม คือคิ๊กดาวน์ ไม่ได้ ต้องออกตัวไล่ความเร็วแบบช้าๆ ถ้าคิ๊กดาวน์รอบจะขึ้นสูงและฟรีทิ้ง รถไม่พุ่ง
ต้องวิ่งช้าๆเอา ตอนนี้ไม่กล้าัขับแล้วกลัวคันหลังชนท้าย ไปที่ร้านแก้งานเค้าก้อทำแค่ปรับสายคันเร่งเฉยๆแต่อาการเหมือนเดิม อาการอย่างนี้ต้องทำอย่างไรครับ
แล้วจะแก้หายไหม แล้วต้องไปแก้อู่ไหนครับ ไม่ไว้ใจอู่เดิมแล้ว ผมอยู่แถวกิ่งแก้ว บางพลี นะครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ
1cpo.phichet
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2011 14:00:32 »

อาการแบบนี้ผมก็เคยเป็นครับ....
1.เกียร์ไม่เปลี่ยน..เปลี่ยนแล้วหลุด..คิ๊กดาวน์ไม่ได้..รอบจะฟรีทิ้ง..ต้องผ่อนคันเร่งแล้วไล่รอบใหม่...(สงสัยเกียร์จะพังรึเปล่า)
2.ไปให้ร้านข้างบ้าน(แถวสัตหีบ)ก็เช็คนานมาก...รอไม่ไหว...เหมือนจะยืดเวลารอเรียกราคา..ไอ้เราก็จะใช้รถ
3.ไปอีกร้าน..ถอดฝาใต้เกียร์เดรนน้ำม้นเกียร์ล้างสมองเกียร์..ใช้น้ำมันกียร์ประมาณ6ลิตร...จ่ายไปพันห้า...อาการ..ก็ไม่ดีขึ้นแม้แต่น้อย...
4.คราวนี้..ค่อยๆคลานไปอู่วิวัฒการช่าง  มีเพื่อนๆแนะนำมาอีกที...แถวๆตลาดน้ำสี่ภาค..เกือบถึงพัทยา..จากสัตหีบนะ...เยื้องๆ s.o.เชียงกงพัทยา
   ช่างลองขับ...แล้วเช็คคอมพ์...ปรากฏว่า..สปีดไมล์ชำรุด..เปลี่ยนให้เรียบร้อย...ไม่กีตังค์..ไม่ต้องเปลี่ยนเกียร์(ตอนแรกเข้าใจว่าเกียร์พังคือกัน)
5.ตั้งแต่นั้นมา..วิ่งดี..ฉลุย..ไม่มีอาการให้ปวดประสาทอีกเลย...สนใจเด๋วจะหาเบอร์โทรให้นะครับ..สมาชิก
1cpo.phichet
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2011 14:35:40 »

เบอร์ติดต่อ..สอบถามก่อนได้ครับ..08-61684619  ช่างวิวัฒน์....ออกตัวไว้ก่อนนะครับไม่ใช่หน้าม้า..นายหน้า..หรือมีผลประโยชน์อื่นๆแอบแฝง..
แค่เคยใช้บริการแล้ว...ประทับใจ..เลยแนะนำเป็นทางเลือกนะครับ..
puttachai345
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2011 09:07:44 »

ขอบพระคุณมากครับ คุณ 1cpo.phichet อาการตรงกับที่ท่านบอกมาเลย แล้วเลขไมล์กับเข็มไมล์ผมก็ไม่ขยับด้วย ตั้งแต่ไปวางเกียร์มา
ขอบคุณสำหรับเบอร์โทรด้วยนะครับ แต่ว่าไกลมากเลยอ่ะครับ
เดี๋ยวผมลองเข้าไปหา speed sensor ในเซียงกงดูก่อนไม่แน่ใจว่าตัวที่ต่อกับเกียร์รึเปล่า แล้วหาร้านไล่ระบบไฟดูซักที คาดว่าอู่วางเกียร์คงเก็บงานไม่ดี
ไม่แน่อาจไม่ต้องเปลี่ยนเกียร์ใหม่ก็ใด้ แล้วจะรายงานให้ทราบนะครับ
EmMeT
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2011 17:04:18 »

รอเหมือนกัน อยากวางมั้งอ่า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์