AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 14:30:35 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสาร์อาทิตย์ พี่ที่ว่างๆ นั่งทำไรกับรถมั่งครับ  (อ่าน 6710 ครั้ง)
อากังฟู
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

สุขใดไหนจะเท่า เอามือล้วงเป๋าแล้วเจอตังค์

« ตอบ #60 เมื่อ: 27 กันยายน 2011 12:21:54 »

ครับน้า นึกไม่ถึงว่าสบู่ บอกจะชำระร่างกายได้ แล้ว ยังอุดรูรั่วได้อีก  จะจำไว้ครับคราวหน้า

แล้วที่ชอบสบู่ตก  ให้ก้มเก็บหมายความว่าไงคับ

รู้อะไรไม่สู้ รู้..ไปหมด
van pp.
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

แล้วแต่เงิน

« ตอบ #61 เมื่อ: 27 กันยายน 2011 12:25:45 »

เมื่อวานวันอาทิตย์ ตื่นเช้ามาล้างรถ ออกไปหาแฟน ด้วยความสบายใจขับไม่เกินแปดสิบ

อีกประมาณ สองสามกิโลใกล้จะถึง เหตุการณ์ไม่คาดคิดเกิดขึ้นไวมาก กระบะขนถังแก๊ซคันหน้าเบรคกระทันหัน ผมชนตรูดเต็มๆเซ็งมาก  ยกธงขาว

แวนเป็นไรปะนิพี่ คนไม่เป็นไรดีแล้วครับกลับมาหล่อไวๆ

ส่วนผมล้างรถ ถังน้ำมันพึ่งรั่วกะเอาepoxyอุดถังน้ำมันซื้อมาแระดันกระแทกแรงไปหน่อยซึมเลยถ้าไม่อยุคงได้เปลี่ยนถังใหม่
ถังเพิ่งรั่วเหมือนกัน โดนปายยย2500บ. ค่าแรงอีก500 เซ็งจิตเลยอ่ะน้อง 555++

เซงเหมือนกันพี่ ถ้ารั่วอีกสงสัยได้ตามพี่หนู 555
เคยมีประสบการณ์ ถังรั่วแล้ว ปะซ่อมเอา
ตอนน้ำมันน้อยๆ มันก็ไม่รั่วนะครับ (ปกติ เติมติดถังไว้  ประมาณ 1 ขีด ไม่ให้ไฟแดงไชว์)
ปลายปีที่แล้วไปแม่ฮ่องสอน  กันเหนียว ไว้ก่อนจัดเต็มถัง สิครับ   งานเข้าเลย รั่วซะงั้น หยดติ๋งๆๆ   นอนเหม็นน้ำมันทั้งคืน เซง เป็ดเล็กน้อย เอาไงดี ฟระ
สุดท้าย ก็ ลุยต่อเป็นไงเป็นกัน พยายามใช้น้ำมันให้หมดถัง ไว้ก่อน สุดท้าย ก็ใช้แกส ยาวโลด ถึงบ้านโดยสวัสดิภาพ

เรื่องเล่าเช้านี้ จาก อากังฟู อิอิ
น้ำมันรั่ว จำไว้ครับ  เอาสบู่ก้อน ทาปิดรอยรั่วได้

เคยเข้าป่า  รถเพื่อนป้ายแดง
โดนหินปลายแหลมสะกิด ครูดถัง น้ำมันพรุ่งปรี๊ด ตลอดทาง
พรรพวก ขับตามาเห็น น้ำมันไหล  รีบเอากะมัง หม้อหุงข้าวรอง
พอหมดถัง  เอาสบู่ลูบ ปะรอยรั่วได้ ครับ
ขับกลับ กทม  อีก เป็นอาทิตย์ กว่าจะเอาไปซ่อม ก็ยังไม่รั่วเลย

กำ...มาเห็นช้าไปครับพึ่งอุดepoxyเมื่อกี้เอง ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ครับน้า นึกไม่ถึงว่าสบู่ บอกจะชำระร่างกายได้ แล้ว ยังอุดรูรั่วได้อีก  จะจำไว้ครับคราวหน้า

แล้วที่ชอบสบู่ตก  ให้ก้มเก็บหมายความว่าไงคับ

รูอาจจะรั่วเพิ่มได้ครับ...อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กันยายน 2011 12:28:04 โดย >Pingpong< » บันทึกการเข้า
Jub@92GTI
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เบอร์สนทนา081-651-3810

« ตอบ #62 เมื่อ: 27 กันยายน 2011 13:27:13 »

สบู่ พอเวลามันโดน เบนซิน มันจะแข็งปั่กเลยครับ
จำไม่ได้่ ว่ามันทำปฏิกิริยา ทางด้านเคมี แล้วเปลี่ยนแปลงเป็นอะไร  ลืมแล้วอะ

เดี๋ยวนี้ ไม่ค่อย มีใครทำสบู่หล่น เลย
น้องๆ ตามอ่าง มันใช้แต่สบู่เหลว.................ชวนฝันกลางวันอีกและ

Toyota  Honda ใส่เบรควัน ส/อ รับแค่ วันละสองคัน โปรดนัดคิวล่วงหน้า และมีชุดเบรคแปลงเสร็จพร้อมส่ง ตจว.ใส่เองได้ โทรเช็คของก่อนนะครับ
คุยเรื่องเบรคมาเลยครับที่นี่  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=86532
เรื่องสตรัทโช้คท่อ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=96595
อากังฟู
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

สุขใดไหนจะเท่า เอามือล้วงเป๋าแล้วเจอตังค์

« ตอบ #63 เมื่อ: 27 กันยายน 2011 13:35:10 »

สบู่ พอเวลามันโดน เบนซิน มันจะแข็งปั่กเลยครับ
จำไม่ได้่ ว่ามันทำปฏิกิริยา ทางด้านเคมี แล้วเปลี่ยนแปลงเป็นอะไร  ลืมแล้วอะ

เดี๋ยวนี้ ไม่ค่อย มีใครทำสบู่หล่น เลย
น้องๆ ตามอ่าง มันใช้แต่สบู่เหลว.................ชวนฝันกลางวันอีกและ

เปลี่ยนเป็น  อุ๊ย...น้ำยาบ้วนปาก ตก  ซุบซิบ

รู้อะไรไม่สู้ รู้..ไปหมด
หน้า:  «  1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์