AE. Racing Club
22 ตุลาคม 2024 17:40:31 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงความเสียใจกับพี่น้องaeและพี่น้องชาวไทยที่ประสบอุทกภัยน้ำท่วมครับ  (อ่าน 1141 ครั้ง)
¥¥ BALL ¥¥
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011 23:07:37 »

นั่งดูข่าวแล้วเศร้าน้ำตาซึมเลยครับเกิดมา30ปีเพิ่งเคยเห็นน้ำท่วมประเทศไทยขนาด
แต่ก็ดีใจที่เห็นคนไทยไม่เคยทิ้งกันผมคนนึงที่ช่วยบริจาคสิ่งของและปัจจัยเท่าที่พอช่วยเหลือได้
พี่น้องaeบ้านใครที่โดนน้ำท่วมดูแลตัวเองดีๆด้วยนะเป็นห่วงและเป็นกำลังใจให้ครับ
ขอให้พี่น้องaeปลอดภัยและพี่น้องชาวไทยทุกคนด้วยครับ..ด้วยจิตบริสุทธิ์

ืnongmai
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011 23:21:11 »

นั่งดูข่าวแล้วเศร้าน้ำตาซึมเลยครับเกิดมา30ปีเพิ่งเคยเห็นน้ำท่วมประเทศไทยขนาด
แต่ก็ดีใจที่เห็นคนไทยไม่เคยทิ้งกันผมคนนึงที่ช่วยบริจาคสิ่งของและปัจจัยเท่าที่พอช่วยเหลือได้
พี่น้องaeบ้านใครที่โดนน้ำท่วมดูแลตัวเองดีๆด้วยนะเป็นห่วงและเป็นกำลังใจให้ครับ
ขอให้พี่น้องaeปลอดภัยและพี่น้องชาวไทยทุกคนด้วยครับ..ด้วยจิตบริสุทธิ์

ทำไมไม่เห็นกลุ่มที่คัดค้านการสร้างเขื่อนไปช่วยพวกที่น้ำท่วมเลย น่าจะถึงเวลาแล้วไหมที่คนไทยควรน้อมนำแนวพระราชดำรัสเกี่ยวกับการจัดการน้ำอย่างเป็นระบบสักที โดยไม่ฟังกลุ่มที่คัดค้าน เช่น ที่แก่งเสือเต้น ที่มักจะอ้างเกี่ยวไม้สักทอง (โทษนะสามารถย้ายได้มิใช่เหรอ?) แล้วถ้าน้ำมาเยออะ ไม่ทราบว่าไม้สักทอง หรืออะไรจะทนอยู่ได้บ้าง แล้วประชาชนล่ะจะอยู่อย่างไง ควรดูแบบที่จีนในการสร้างเขื่อน 3 ภูผา คือ ย้ายแล้วให้พื้นที่มากกว่าเดิม+เงินค่าด้วย แต่บ้านเราไม่ใช้ระบบสังคมนิยมเนอะ หรือว่าควรจะลองดีไหม? (ล้อเล่นนะ) จะได้ทำงานให้มันง่ายขึ้นนะ
chaiyasita
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011 23:32:17 »

ไม่ค่อนเห็นคนที่ค้านสร้างเขื่อน ปลูกป่าป้องไม้เท่าไหร่

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011 00:05:42 »

ก้อเมื่อตอนที่ชาวบ้านค้านสร้างเขื่อนแก่งเสือเต้นอะคับ ผมยังดูข่าวในพระราชสำนักอยู่เลย ในหลวงตรัสให้ประชาชนรู้จักเสียสละ เพื่อสร้า้งแหล่งเก็บน้ำ ป้องกันน้ำท่วมคับ น้ำแล้งคับ หลายอาทิตมาละคับ

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011 00:09:28 »

บ้านผมยังโดนไม่เยอะ

แต่คิดว่า พวกที่ค้านเรื่องเขื่อน คงโดนน้ำพัดบ้านไปละมั่ง ....ขำๆนะครับคิดเล่นๆ เหอๆ

ตั้งแต่อยู่บ้านที่นี่มา 10 กว่าปี คลองสามวารู้อยู่ว่ามันเป็นพื้นที่เขียวลาย แต่ก็ไม่เคยเจอน้ำมาเยอะแบบนี้เลยครับ ครั้งแรกที่ต้องเอากระสอบทรายอะไรต่ออะไรมาต่อสู้กับน้ำจะเข้าบ้าน

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
Kan304
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011 03:10:18 »

เป็นกำลังใจให้ผู้ประสพภัยทุกท่านครับ...น่าจะขุดคลองสำหรับขนส่งแทนถนนบ้าง...ไม่ต้องซ่อมบ่อยๆและยังช่วยระบายน้ำได้ด้วยความเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่รู้ในอนาคตจะเกิดเหตุการณ์แบบนี้บ่อยๆหรือเปล่า  ร้องไห้
@@..ตะต้อมรักในหลวง..@@

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011 03:19:59 »

สู้ๆกันต่อไปพี่น้องไทย

▀▄▀▄ ชุบโครเมี่ยมไฟหน้า เงาวิ้งๆ ▀▄▀▄  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=152635.new#new
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์