AE. Racing Club
22 ตุลาคม 2024 12:53:22 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยอธิบายให้ผมฟังทีคับ เกี่ยวกับแก๊ส ระบบ versus ac fobos ENERGY REFORM  (อ่าน 8501 ครั้ง)
yoshio ae
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4a-gze only

« เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011 17:17:58 »

ช่วยอธิบายให้ผมฟังทีคับ เกี่ยวกับแก๊ส ระบบ versus ac fobos และ ENERGY REFORM

ยิ่งอ่านยิ่ง งง คับ ขอคำอธิบายแบบง่ายๆ ไม่ต้องใช้ศัพท์เฉพาะ คนไม่รู้เรื่องเลยก็ฟังเข้าใจคับ

ราคาไม่แตกต่างกันเลย  ต่างกัน แค่ 1-2000 บาท

โทรไปคุยมาแล้วแต่ งง อ่ะ  ส่วนใหญ่ถามไปตอบแบบกั๊กๆ ไม่ปล่อยเต็ม

รบกวนด้วยนะคับ

หรือมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมได้คับ

ผมได้ยินมาว่าถ้าถังแบบโดนัทต้องไปแจ้งที่ นนทบุรีแล้วน้ำท่วมอ่ะป่าวคับ

แล้วต้องไปแจ้งภายในกี่วันคับ ถ้าติดเสร็จ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ตุลาคม 2011 17:35:17 โดย yoshio ae » บันทึกการเข้า

AE has brought us to MEET

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011 17:39:13 »

แล้วเพื่อนๆใช้อะไรเป็นหลักเกณฑ์ว่าจะเลือกติดของอะไรกันบ้างคับ

ลองค้นหาข้อมูลใน google บางร้านโดนสวดยับเลย เรื่องบริการ

และของที่ตกลงกันไว้อย่างแต่พอติดมาเป็นของอีกอย่าง

ขอบคุณคับ คำนับ

ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011 17:53:14 »

ผมเลือกใช้ Versus เพราะว่าร้านที่ติด ถนัด Versus ครับผม

จูนดี ๆ วิ่งไม่แตกต่างจากน้ำมัน จะมีข้อเสียก้อเรื่องหัวฉีด ดังกว่ายี่ห้ออื่น ๆ ครับผม
รักคนอ่าน ㋡™

DORAEMONSTER 9X

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011 18:00:11 »

ผมใช้ACเพราะเคยอ่านเจอว่าACทำกล่องECUให้กับบริษัทรถยนต์ด้วย
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011 18:01:55 »

ผมเลือกใช้ Versus เพราะว่าร้านที่ติด ถนัด Versus ครับผม

จูนดี ๆ วิ่งไม่แตกต่างจากน้ำมัน จะมีข้อเสียก้อเรื่องหัวฉีด ดังกว่ายี่ห้ออื่น ๆ ครับผม

ขอบคุณคับพี่หมู นี่หล่ะที่ผมต้องการ ตรงๆ

ได้ 1 ยี่ห้อล่ะ ขอ อันที่เหลือด้วยคับ

smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011 18:03:45 »

Fobos ก็น่าสนใจนะ มีโหมดให้เลือกด้วยอ่ะ ecu กันน้ำกันความชื้น

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=_tlU7-8wrlA" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=_tlU7-8wrlA</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ตุลาคม 2011 18:07:03 โดย smilegames » บันทึกการเข้า

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011 18:05:07 »

ผมใช้ACเพราะเคยอ่านเจอว่าACทำกล่องECUให้กับบริษัทรถยนต์ด้วย

แล้วใช้รุ่นไหนอยู่คับ

มีเพื่อนแนะนำมาว่า 300+

แล้วมีปัญหาไรบ้างไหมคับ ขอข้อเสียคับ

( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011 18:06:17 »

ag-acคับคนติดเยอะ น่าจะได้เรื่องจูนง่าย ที่ไหนก้อรับทำ อ้อ ถ้าได้อู่หรือช่างที่ไว้ใจได้จะดีมากคับ เพราะกล่องกะหัวฉีด และโปรแกรมยังก็อปกันเนียนๆ อีกอย่างบริการหลังการขายนี่สำคัญมาก บางอู่ลูกค้าติดใหม่เยอะ แทบไม่สนใจงานซ่อม งานแก้

Thammajak
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011 18:16:03 »

รถผมติด ENERGY REFORM รุ่น FastTeck II ครับ ราคา 28000 บาท
ที่ติดรุ่นนี้เพราะว่ารับประกัน ตัวอุปกรณ์ 2 ปี พร้อมประกันภัย และประกันเครื่องยนต์
ส่วน Versus รับประกันแค่ 1 ปี ครับ ราคา 26000 บาท

ผมว่าดูร้านที่เราติดตั้งและความคุ้มค่าดีกว่า และบริการหลังการขาย ไม่ใช่ติดตั้งเสร็จจ่ายเงินครบ กูไม่สนใจ..คุณ..ละ
ได้เงินแล้วชิ่ง ร้านที่ผมติดตั้งบริการดีมาก เก็บงานดี ตามใจลูกค้า มีปัญหาเครมได้ตลอด

ตั้งตั้งครั้งแรกทดลองวิ่งอยู่ 1 เดือน ถึงจะออกใบวิศวะกรรม (กว) เรียกถูกหรือป่าว

รถผมติดตั้งที่  แพร่ นะครับ  ไม่ใช่ใน กทม  

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #9 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011 20:59:59 »

Fobos ก็น่าสนใจนะ มีโหมดให้เลือกด้วยอ่ะ ecu กันน้ำกันความชื้น

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=_tlU7-8wrlA" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=_tlU7-8wrlA</a>

เป็นไปได้ไหมคับที่มันเป็นแค่ลูกเล่นของเด็กเล่นที่ทำขึ้นมาโฆษณา

ไม่รู้ว่าทางร้านมีการทดสอบเป็นตัวเลขอัตราการสิ้นเปลือชในแต่ละโหมดออกมา

ว่าเป็นอย่างไรบ้านเพราะถ้าไม่ต่างกันเลยหรืือแทบไม่ต่าง

ผมว่าลูกเล่นตัวนี้ก็น่าจะตกไปคับ

scidting
นักแข่งมือสมัครเล่น

ae มีทุกอย่างให้เลือกสรรค์

« ตอบ #10 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011 21:07:21 »

ผมใช้ AG จำรุ่นไม่ได้ติดแถวเอกชัย จูนครั้งเดียวตอนไปติดตั้ง  ก็วิ่งเนียนดีครับ  ตอบสนองการเร่งดี  ผมติดมา 5 เดือนแล้วได้เวลาเอาเข้าไปเช็คระยะแล้วครับ  ที่ติดตั้งมาไม่เคยมีปัญหาใดๆ  งานเรีัยบร้อย  ผมติดมา 24000 ครับ

ค่อยๆแต่ง  ค่อยๆ ทำ เดี๋ยวมันก็แจ่มเอง
( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #11 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011 21:12:02 »

คงต้องหาตัวเลขยืนยันคับสำหรับญี่ห้อนั้นคับ

Moo@RYZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

081-2797236

« ตอบ #12 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011 21:16:40 »

ตอนนี้ กล่องแก๊สฉลาดขึ้นมาก เชื่อมต่อกับ obd เอาสัญญาณมาสั่งฉีดแก๊ส แบบไม่ต้องวิ่งจูนเลย ออโต้จูนอย่างเดียว แต่ใช้สำหรับพวกเครื่องที่มี obd2 หรือ obd can เท่านั้น

สำหรับเครื่องรุ่นเก่าติดพวกนี้ไป เปลืองเงินเปล่าๆ  ตอนนี้เห็น ac stag300 ISA2 เท่านั้นที่มีฟังก์ชั่นให้แก๊สปรับจูนเข้าหาน้ำมันแบบอัติโนมัติ แต่ต้องวิ่งน้ำมันเพื่อเก็บค่าก่อน ลองไปศึกษาใน www.iwebgas.com ห้อง ac ดูครับ ไม่รู้ว่ายี่ห้ออื่นมีแบบนี้หรือเปล่า หรือว่าต้องซื้อตัวท๊อปมา แล้วใช้ฟังก์ชั่นได้ไม่เต็ม

ผมใช้ ฝาดำ ติด300 plus แต่ up firmware เป็น ISA2

AE.พาฝัน

« ตอบ #13 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011 00:05:05 »

ซุบซิบ  ผมใช็ AC STAG 200 กับเครื่อง 4A FE ติดมาได้ 4 เดือนล่ะคับ ไม่มีปัญหาไรเลยคับ โดนไป 25K คับ ร้านเพาเวอร์แก๊ส พระราม5 อ่ะคับ งานดีคับ

ตาปริบๆ  ตอนแรกก็ว่าจะเอา Versus อ่ะคับ แต่ดูๆแล้ว AC น่าจะดีกว่าคับ (ส่วนตัวนะคับ) ผมว่าที่สำคัญคือบริการหลังการขายคับ
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #14 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011 09:52:38 »

ทำงาน

Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #15 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011 10:39:25 »

อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

nong@111
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

carib....สวยโฮ้กๆๆ

« ตอบ #16 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011 10:43:36 »

รถผมติด ENERGY REFORM รุ่น FastTeck II ครับ ราคา 28000 บาท
ที่ติดรุ่นนี้เพราะว่ารับประกัน ตัวอุปกรณ์ 2 ปี พร้อมประกันภัย และประกันเครื่องยนต์
ส่วน Versus รับประกันแค่ 1 ปี ครับ ราคา 26000 บาท

ผมว่าดูร้านที่เราติดตั้งและความคุ้มค่าดีกว่า และบริการหลังการขาย ไม่ใช่ติดตั้งเสร็จจ่ายเงินครบ กูไม่สนใจ..คุณ..ละ
ได้เงินแล้วชิ่ง ร้านที่ผมติดตั้งบริการดีมาก เก็บงานดี ตามใจลูกค้า มีปัญหาเครมได้ตลอด

ตั้งตั้งครั้งแรกทดลองวิ่งอยู่ 1 เดือน ถึงจะออกใบวิศวะกรรม (กว) เรียกถูกหรือป่าว

รถผมติดตั้งที่  แพร่ นะครับ  ไม่ใช่ใน กทม  

+1 ครับ แต่ผมติดที่สมุทรสาคร 25000 ครับ

Ralphy
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #17 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011 11:31:46 »

ราคาไม่ใช่ประเด็นหลัก (แต่ละร้านมีต้นทุนไม่เหมือนกัน เผลอๆ แข่งดัมพ์ราคากันแล้วไปลดต้นทุนส่วนอื่นที่นอกเหนือจากในกล่องชุดคิทอุปกรณ์ระบบหัวฉีดด้วยซ้ำ) ฝีมือการติดตั้งและความรู้ความเข้าใจของช่างต่อระบบเครื่องยนต์รถเรากับบริการหลังติดตั้งน่าพิจารณามากกว่า ถ้าจะให้ดีแนะนำไปดูด้วยตาตัวเอง ณ ร้านที่สนใจเลยครับ ยิ่งมีรถเข้ามาเซอร์วิสด้วยยิ่งดีเห็นกันจะๆ ไปเลย ขอให้โชคดีได้ร้านที่มีคุณภาพในงบที่ตั้งไว้นะครับ   

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #18 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011 11:49:06 »

คำนับ

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #19 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2011 09:23:19 »

ซูม ซูม

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์