AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 12:46:53 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +++ติดแก๊สจากโรงงานเลยหรือติดร้านข้างนอกดีครับ+++  (อ่าน 2957 ครั้ง)
On the way
มือเก่าหัดแข่ง

รถคันนี้สีถลอก

« เมื่อ: 17 ตุลาคม 2011 23:28:52 »

สอบถามพี่ๆเรื่องแก๊สรถยนต์หน่อยครับ
เนื่องจากมีความจำเป็นต้องขายAE ไม่ไหวแล้ว... เพื่อเอาเงินไปดาวน์รถใหม่(suzuki carry) เพื่อเอามาใช้บรรทุกในงานขายของ แล้วทางเซลล์ของsuzuki แนะนำให้ติดแก๊สจากโรงงานมาเลย แล้วการประกันเครื่องต่างๆจะอยู่ในเงื่อนไขเดิม แต่โดยส่วนตัวไม่มีความรู้เรื่องแก๊สเลยครับ เลยจะสอบถามดังนี้ครับ

เซลล์เสนอชุดแก๊สยี่ห้อ BSM ราคา 40,000 บาทถ้วน แพงไหมครับสำหรับยี่ห้อนี้(ไม่ค่อยคุ้นชื่อยี่ห้อนี้เลยครับ)
ติดจากโรงงานหรือมาติดเองจากร้านนอกอย่างไหนน่าจะดีกว่ากันครับ (ถ้าจะติดร้านนอกคงจะรอให้หมดประกันเครื่องจากศูนย์ก่อน)
ถ้าไม่เอายี่ห้อนี้มียี่ห้อไหนแนะนำบ้างครับ
ท่านใดพอรู้จักร้านติดแก๊สใน จ.ภูเก็ต ฝีมือดีๆบ้างไหมครับ

เอาแค่นี้ก่อนเดี๋ยวมาถามใหม่
ขอบคุณครับ

Aekhomework

บ้านทำรถ by Aekhomework

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011 02:05:58 »

ติดตั้งจากโรงงานมีรับประกันเครื่องนะคับ
ASUS
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ความสุขของการเป็นผู้ให้ คือ การให้ต่อไปไม่สิ้นสุด

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011 03:34:28 »

ช่ายแล้วคับติดจากโรงงานไปเลยดีกว่าคับ ทางศุนย์เขาประกันเครื่องยนต์ให้ด้วย  ถึงจะแพงกว่าติดข้างนอก ก็ไม่เท่าไหร่หรอกคับ

ได้รถมาเอามาขับก่อน  ถ้าเราต้องวิ่งงานเยอะ เป๊ปเดียวก็คืนทุนแล้วคับ รีบใช้ก่อนราคาแก๊สจะปรับตัวคับ ติดก่อนตังค์เหลือก่อนคืนทุนก่อนคับ

แต่ถ้ารอจนประกันศูนย์หมดแล้วค่อยไปติด ผมคิดว่า ตอนนั้นราคาแก๊สอาจจะปรับตัวขึ้นแล้วก็ได้ ทำให้คุณต้องแบกรับภาระต้นทุนเฉลี่ยที่เยอะขึ้น

เนื่องจาก ก่อนหน้านี้ไม่ได้ติดแก๊สกับทางโรงงานเลยต้องวิ่งน้ำมันจนกว่าจะหมดระยะประกัน

สรุป  แนะนำให้ติดจากโรงงานไปเลยคับไม่ต้องคิดมาก ติดก่อน คืนทุนก่อน ตังค์เหลือก่อน คับ  ตรบมือ

Handy Foam
(ถังพ่นโฟมล้างรถ สำหรับมืออาชีพ)

ราคาโปรโมชั่น 950 บาท
สอบถาม/สั่งซื้อ : 084-426-6569

ลูกค้าที่สนใจสามารถสั่งซื้อผ่าน Lazada ได้เลยครับ

http://www
รักคนอ่าน ㋡™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

DORAEMONSTER 9X

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011 05:23:28 »

ช่ายแล้วคับติดจากโรงงานไปเลยดีกว่าคับ ทางศุนย์เขาประกันเครื่องยนต์ให้ด้วย  ถึงจะแพงกว่าติดข้างนอก ก็ไม่เท่าไหร่หรอกคับ

ได้รถมาเอามาขับก่อน  ถ้าเราต้องวิ่งงานเยอะ เป๊ปเดียวก็คืนทุนแล้วคับ รีบใช้ก่อนราคาแก๊สจะปรับตัวคับ ติดก่อนตังค์เหลือก่อนคืนทุนก่อนคับ

แต่ถ้ารอจนประกันศูนย์หมดแล้วค่อยไปติด ผมคิดว่า ตอนนั้นราคาแก๊สอาจจะปรับตัวขึ้นแล้วก็ได้ ทำให้คุณต้องแบกรับภาระต้นทุนเฉลี่ยที่เยอะขึ้น

เนื่องจาก ก่อนหน้านี้ไม่ได้ติดแก๊สกับทางโรงงานเลยต้องวิ่งน้ำมันจนกว่าจะหมดระยะประกัน

สรุป  แนะนำให้ติดจากโรงงานไปเลยคับไม่ต้องคิดมาก ติดก่อน คืนทุนก่อน ตังค์เหลือก่อน คับ  ตรบมือ
เห็นด้วยครับว่าแต่LPGหรืNGVครับ
yuirider

{เลิกคบ jic เพราะมีกิ๊กเป็น tein}

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011 08:26:51 »

ติดตั้งจากโรงงานมีรับประกันเครื่องนะคับ
+1คับ

aui
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011 08:53:02 »

bsm ที่ศรีสะเกษติดไม่เกิน 25000 ครับ ราคานี้หัวฉีดนะ คุณภาพก็กลางๆครับ lpg

Oon_Resist .CZ
Web Administrator

มี Program จูน F-con S,SZ,IS,2.1,3.14,3.24 จำหน่าย

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011 09:37:19 »

สอบถามพี่ๆเรื่องแก๊สรถยนต์หน่อยครับ
เนื่องจากมีความจำเป็นต้องขายAE ไม่ไหวแล้ว... เพื่อเอาเงินไปดาวน์รถใหม่(suzuki carry) เพื่อเอามาใช้บรรทุกในงานขายของ แล้วทางเซลล์ของsuzuki แนะนำให้ติดแก๊สจากโรงงานมาเลย แล้วการประกันเครื่องต่างๆจะอยู่ในเงื่อนไขเดิม แต่โดยส่วนตัวไม่มีความรู้เรื่องแก๊สเลยครับ เลยจะสอบถามดังนี้ครับ

เซลล์เสนอชุดแก๊สยี่ห้อ BSM ราคา 40,000 บาทถ้วน แพงไหมครับสำหรับยี่ห้อนี้(ไม่ค่อยคุ้นชื่อยี่ห้อนี้เลยครับ)
ติดจากโรงงานหรือมาติดเองจากร้านนอกอย่างไหนน่าจะดีกว่ากันครับ (ถ้าจะติดร้านนอกคงจะรอให้หมดประกันเครื่องจากศูนย์ก่อน)
ถ้าไม่เอายี่ห้อนี้มียี่ห้อไหนแนะนำบ้างครับ
ท่านใดพอรู้จักร้านติดแก๊สใน จ.ภูเก็ต ฝีมือดีๆบ้างไหมครับ

ขอบคุณครับ

เช็คดีๆนะครับ เพราะรถที่ติดตั้งแก็สมาจากโรงงานเลยตอนนี้เท่าที่ได้ยินยังไม่มียี่ห้อซูซูกิ นะครับ น่าจะเป็นการติดตั้งจากศูนย์มากกว่า การรับประกันก็คือ ทางศูนย์เค้ารับประกันให้ แต่ BSM 40000 นี้ราคาแรงมากครับ แต่ก็คงแลกกับการที่ศูนย์เค้าจะรับประกันให้ครับ

On the way

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011 11:29:22 »

ขอบคุณทุกท่านทุกคำตอบนะครับ

แก๊สที่ติดเป็นLPGครับ และน่าจะติดมาจากศูนย์ ไม่ใช่โรงงาน(ผมอาจจะใช้คำพูดผิดไปนิดนึง)

DARKSTAR
Moderator

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011 13:20:03 »

มีเรื่องถามเพิ่ม วานผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจให้หน่อยครับ

ติดตั้งแก๊สจากศูนย์ เค้ารับประกันแบบไหน อย่างไรบ้าง

แล้วถ้าติดตั้งจากร้านข้างนอกเอง เค้าไม่รับประกันอะไรบ้าง

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011 13:30:53 »

ลองถามดูอีกทีนะครับเรื่องการรับประกัน

ตอนผมขายรถอยู่ไม่บอกละกันยี่ห้ออะไร อิอิ เมื่อ2ปีก่อน ผมก็เสนอการขายแบบนี้ให้ได้ แต่...ก็คือผมไป ดีลกับซัฟพลายเอ่อร์ข้างนอกอีกที ซึ่ง ราคาติดใน 0 รถ จะแพงกว่าเอาไปติดตั้งเองภายหลังครับ เพราะ 0 กินกำไรอีกทอดนึง ก้เหมือนเราผ่านพ่อค้าหลายทอดนั้นแหละ

แต่ลองถาม ราคาที่ติดตั้งใน 0 กับ ราคาที่ ติดตั้งเองข้างนอก ว่า ห่างกันเท่าไรมากมั้ย แล้วก้เรื่องการรับประกัน เครื่องยนต์ ครับ แล้วตัดสินใจดูอีกทีครับ

ผมเล่าจากประสบการ์ณผมครับไมไ่ด้กล่าวว่าท่านใดนะครับ เพื่อเป็นประโยนช์นของเพื่อนสมาชิคครับ ด้วยความเคารพ

กระซิบให้อีกทีนะผมเคยเอาไปส่ง คือ ยนตรกิจ ครับ ลองถามไปดูทางนั้นก็ได้ ที่ติดแก๊สอ่ะนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ตุลาคม 2011 13:34:03 โดย illusionx<NC.Z> » บันทึกการเข้า

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011 21:20:01 »

วันนี้ทั้งวันได้เรียนรู้เรื่องแก๊สเพิ่มขึ้นว่ารถที่ติดจากศูนย์
มันก็ติดจากร้านด้านนอกหล่ะคับ....

AE has brought us to MEET

On the way

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011 22:25:28 »

ลองถามดูอีกทีนะครับเรื่องการรับประกัน

ตอนผมขายรถอยู่ไม่บอกละกันยี่ห้ออะไร อิอิ เมื่อ2ปีก่อน ผมก็เสนอการขายแบบนี้ให้ได้ แต่...ก็คือผมไป ดีลกับซัฟพลายเอ่อร์ข้างนอกอีกที ซึ่ง ราคาติดใน 0 รถ จะแพงกว่าเอาไปติดตั้งเองภายหลังครับ เพราะ 0 กินกำไรอีกทอดนึง ก้เหมือนเราผ่านพ่อค้าหลายทอดนั้นแหละ

แต่ลองถาม ราคาที่ติดตั้งใน 0 กับ ราคาที่ ติดตั้งเองข้างนอก ว่า ห่างกันเท่าไรมากมั้ย แล้วก้เรื่องการรับประกัน เครื่องยนต์ ครับ แล้วตัดสินใจดูอีกทีครับ

ผมเล่าจากประสบการ์ณผมครับไมไ่ด้กล่าวว่าท่านใดนะครับ เพื่อเป็นประโยนช์นของเพื่อนสมาชิคครับ ด้วยความเคารพ

กระซิบให้อีกทีนะผมเคยเอาไปส่ง คือ ยนตรกิจ ครับ ลองถามไปดูทางนั้นก็ได้ ที่ติดแก๊สอ่ะนะ

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล เดี๋ยวจะลองเข้าไปถามร้านติดแก๊สดูก่อน ใน จ.ภูเก็ต ตัวเลือกมันน้อยครับ ในความคิดส่วนตัวเลยคิดว่าติดมาจากศูนย์เลยน่าจะดีกว่า แต่มันติดตรงเรื่องราคาอ่ะครับ

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011 22:57:02 »

ขอบคุณครับ

เช็คดีๆนะครับ เพราะรถที่ติดตั้งแก็สมาจากโรงงานเลยตอนนี้เท่าที่ได้ยินยังไม่มียี่ห้อซูซูกิ นะครับ น่าจะเป็นการติดตั้งจากศูนย์มากกว่า การรับประกันก็คือ ทางศูนย์เค้ารับประกันให้ แต่ BSM 40000 นี้ราคาแรงมากครับ แต่ก็คงแลกกับการที่ศูนย์เค้าจะรับประกันให้ครับ

ตามน้าเลยครับ เสริมอีกนิดอ่ะ เท่าที่รู้มี โตโยต้าเจ้าเดียวที่ติด NGV มาให้จากโรงงานเลย และรับประกันเครื่องยนต์ครับ

ถ้าซูซูกิ น่าจะไปจ้าง ยนตรกิจมั่งครับ เห็นยนตรกิจเองก็มาออกบูทตาม โลตัสเหมือนกัน ยกกระบะให้ดูกันเลยว่าติดใต้กระบะได้ 3ลุกด้วยกัน

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
Ralphy
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #13 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011 11:52:24 »

ศูนย์ไม่ได้ติดเองแน่ๆ ให้ร้านข้างนอกมาติดให้แล้วบวกราคาเข้าไปชดเชยการประกันความเสี่ยงเครื่องยนตร์ (ถ้าติดข้างนอกราคา 4 หมื่นได้ยี่ห้ออิตาลี interbrand แท้ๆ ทั้งชุดครับ) ถ้าใช่ตามนี้เวลาระบบแก๊สมีปัญหา ศูนย์จะเซอร์วิสให้เองหรือให้ไปที่ร้านติดตั้ง เช็คด้วยก็ดีนะครับ

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์