AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 19:39:23 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้ samsung wave 2 บ้าง เขาว่ากันว่าปัญหาเยอะ  (อ่าน 2632 ครั้ง)
undalus
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 22 ตุลาคม 2011 10:23:53 »

พอดีเห็น เสป็กน่าสนใจ  ไม่สนใจเรื่องแอฟ แต่ เห็นมีโพส ในบอร์ดอื่นว่า มีปัญหาเยอะจริงไหมครับ

ถ้ามีจริง มีปัญหาอะไรบ้างครับ

เขาว่ากันว่า  บราวเซอร์ เปิดหน้าเว็บบางเว็บไม่ได้  เพราะขนาดหน้าเว็บ ไม่เหมาะสมกัน

เขาว่ากันว่า แอพ socialhub ใช้ได้ไม่ดี

เขาว่ากันว่า เครื่องแฮ้งบ่อย

เขาว่ากันว่า ทำได้ไม่เสถียร อย่างที่โฆษณา

จริงป่าวคับ   หรือ ถ้ามีปัญหาอื่น ช่วยบอกด้วย  เพื่อเป็นการตัดสินใจในการซื้อคับ  เห็นว่าราคาไม่แรง  พอเล่นเน็ตนอกบ้านได้  ขอบคุณคับ
~kOdOmO~.CZ.65
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2011 10:36:07 »

ผมก็ใช้อยู่ครับ แฮงไม่บ่อยแต่ก็มีบ้างตาม
ประสา สมาร์ทโฟน แต่มีเล่นเกมแล้วหลุดออกแต่ไม่บ่อย(ผมเล่นนานๆยันแบตจะหมดอ่ะ)
ถ้าให้เลือก 8900 เหมือนกันกะ cooper ผมว่า wave2 คุ้มกว่า
ทั้งบอร์ดี้หน้าจอ CPU RAM ถ่ายVDOก็เป็น HD แล้วบอร์ดี้โลหะเกือบทั้งตัว
เมมในตัว 2GB แถมให้อีก 4GB แต่รับ3G 900 ผมใช้ซิมDtac เศร้าไปอดใช้
แต่เข้าเว็ปเรา มันเป็นหน้าขาวๆมีตัวหนังสืออ่ะไม่เหมือนอันอื่น ขึ้นเหมือนจอคอมเลย
แต่ผมไม่เน้นเข้าเว็ปเลยไม่ซีเรียส แต่ถ้าฟังเพลงใส่หูฟังมีระบบเสียง 5.1 เสียงดีมากๆชอบๆ
ดูหนังมันเลย นึกได้แค่นี้ครับ

Nut_Flush .CZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อู่แอมเซอร์วิส สนามบินน้ำ เครื่อง ช่วงล่าง ไฟ แก๊ส 0851480981

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2011 15:16:47 »

ผมใช้อยู่ ไม่เคยค้างเลยนะครับ แต่เสียตรงที่บางเว็ปเข้าไปแล้วจอแสดงผลไม่เหมือนในคอม เฟสบุ๊กก็โอเคนะครับ ถือว่าลื่น แต่แบตอึดมากครับ

ปล.ผมรีบซื้อตอนออกใหม่ๆเศร้าเลย ตอนนี้อยากได้ กาแลกซี่แอส2ครับ แต่ตั้งทำรถหมดและ

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2011 15:20:34 »

ผมใช้อยู่ ไม่เคยค้างเลยนะครับ แต่เสียตรงที่บางเว็ปเข้าไปแล้วจอแสดงผลไม่เหมือนในคอม เฟสบุ๊กก็โอเคนะครับ ถือว่าลื่น แต่แบตอึดมากครับ

ปล.ผมรีบซื้อตอนออกใหม่ๆเศร้าเลย ตอนนี้อยากได้ กาแลกซี่แอส2ครับ แต่ตั้งทำรถหมดและ
ซื้อตอนแพงเหมือนกันเลย  ถอนหายใจ

undalus
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2011 15:21:55 »

ผมก็ใช้อยู่ครับ แฮงไม่บ่อยแต่ก็มีบ้างตาม
ประสา สมาร์ทโฟน แต่มีเล่นเกมแล้วหลุดออกแต่ไม่บ่อย(ผมเล่นนานๆยันแบตจะหมดอ่ะ)
ถ้าให้เลือก 8900 เหมือนกันกะ cooper ผมว่า wave2 คุ้มกว่า
ทั้งบอร์ดี้หน้าจอ CPU RAM ถ่ายVDOก็เป็น HD แล้วบอร์ดี้โลหะเกือบทั้งตัว
เมมในตัว 2GB แถมให้อีก 4GB แต่รับ3G 900 ผมใช้ซิมDtac เศร้าไปอดใช้
แต่เข้าเว็ปเรา มันเป็นหน้าขาวๆมีตัวหนังสืออ่ะไม่เหมือนอันอื่น ขึ้นเหมือนจอคอมเลย
แต่ผมไม่เน้นเข้าเว็ปเลยไม่ซีเรียส แต่ถ้าฟังเพลงใส่หูฟังมีระบบเสียง 5.1 เสียงดีมากๆชอบๆ
ดูหนังมันเลย นึกได้แค่นี้ครับ

ขอบคุณคับ   แสดงว่าโดยรวมก็ไม่มีปัญหาอะไร อย่างที่เขาลือกันใช่ป่าวคับ เรื่องของเรื่อง กระแส แอนดรอย มาแรง  โอเอส บาด้า มันไม่ค่อยพัฒนา แต่ผมเองไม่เน้น
เพราะ จะซื้อให้แฟน เขาไม่สนใจ เกมส์ และ แอพ ต่างๆ เท่าไหร่  แค่ว่า เล่นอินเตอร์เน็ต  กล้องชัด แล้ว แอพพื้นฐานไม่มีปัญหา เขาก็ แฮปปี้แล้วคับ เพราะในราคาเดียวมันมีเยอะ เห็น่ว่า ราคาเล็กๆ แต่จอมันใหญ่ดี น่าจะเล่นเน็ตชัดหน่อย

ใครใช้อยู่อีก ช่วยแนะนำอีกได้นะคับ

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2011 15:30:54 »

ถ้าเข้า net เล่นเว็ปบนมือถือ ส่วนตัวผมว่า แอนดรอยทำได้ดีกว่า บาด้านะครับ
แสดงผลดีกว่าเหมือนจอคอม

Nut_Flush .CZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อู่แอมเซอร์วิส สนามบินน้ำ เครื่อง ช่วงล่าง ไฟ แก๊ส 0851480981

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2011 16:02:35 »

แต่กล้องซัมซุงชัดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์