AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 00:30:08 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติด ดีวีดี พกพา เป็น จอ 2din แบบบ้านๆ (ขำๆ)  (อ่าน 4251 ครั้ง)
undalus
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 23 ตุลาคม 2011 17:30:29 »

ไอ้ดีวีดี พกพา ขนาดเจ็ดนิ้วเนี่ย  เหมือนว่ามันเกิดมาเพื่อ เออี จริงๆเลย ไม่รู้มีใครทำเหมือนผมป่าว

อันดับแรกสิ่งที่ต้องมีแน่ๆ ก็คือ ดีวีดีพกพา ขนาดจอ เจ็ดนิ้ว แบบหมุนจอได้ แบบนี้คับ

จัดการหมุนจอแล้วก็พับให้เรียบร้อย

ขั้นตอนต่อไป ก็ เอามือเรานี่ล่ะ เปิดช่องเขี่ยบุหรี่ (ผมใส่เศษตังค์)หน้าคอนโซล ออกมา  แบบนี้

ขั้นตอนนี้สำคัญสุด  ก็คือ  จัดการ เอาจอที่พับแล้ว  วางลงไป ท่านจะพบว่า มันวางเอียงได้องศาการมองพอดีเลย  แบบนี้

ทีนี้ ปัญหามันมีอยู่ว่า จะควบคุมอย่างไร เมือปุ่มต่างๆมันอยู่ด้านใน  ง่ายๆก็คือ รีโมทไงคับ  แต่ปัญหาก็คือ ต้องชี้ให้ได้ดีๆ ถึงจะควบคุมได้โดยรวมแล้ว ก็ใช้ได้คับ รถสะเทือนผ่นก้ไม่สะดุดนะ ยิ่งถ้าใช้ เอสดีเมมโมรี่จะดีมาก ที่ผมทำแบบนี้ เพราะลูกสาวอยากดู เขาก็เลยได้ที่นั่งดูหนัง ก็คอนั่งบนเท้าแขนคอนโซวลกลาง นั่งดูเเพลินไป ขำๆนะคับ แต่ใช้ได้จริง
tatam ninja
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011 02:37:14 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอดสุดยอดเลยคับ
ae4546
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011 12:15:14 »

สุดยอด สุดยอด แหล่มเย้ย

koala101
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011 13:09:52 »

แจ่มจริงครับ เพื่อลูกสาวเลย แต่ของผมใช้เป็นตัวดูดกระจก ทำให้บดบังทัศวิสัยนิดหน่อย
undalus

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011 13:29:40 »

แจ่มจริงครับ เพื่อลูกสาวเลย แต่ของผมใช้เป็นตัวดูดกระจก ทำให้บดบังทัศวิสัยนิดหน่อย
     รับน้ำหนักเครื่องได้หรอครับ คิดจะเอาเหมือนกัน แต่เลัวหลุดอ่ะครับ

¥¥ BALL ¥¥
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011 15:45:17 »

ผมเคยลองแล้วครับเวลาขับเร็วเจอโค้งหรือทางขรุขระจอจะเองตามโค้งและกระเด้งกระดอนครับสวุปจอเป็นรอย ถอนหายใจ
undalus

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011 16:23:11 »

ผมเคยลองแล้วครับเวลาขับเร็วเจอโค้งหรือทางขรุขระจอจะเองตามโค้งและกระเด้งกระดอนครับสวุปจอเป็นรอย ถอนหายใจ
น้าขับซิ่งล่ะก็ อิๆ  จริงครับถ้าเลค้ยวแรงหล่น มันเลยกลายเป็นระบบป้องกันความเร็วครับ อิๆ
แท็ป รักษ์ภูมิ
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011 16:26:41 »

ผมใช้วิธีซื้อที่วางแก้วน้ำ(ขนาด2แก้ว พอดีไปเจอที่โลตัส) มาห้อยที่ข้างหลังเบาะนั่งด้านหน้า เวลาจะใช้ก็เปิดฝาออก แล้วหากระดาษวางลองให้มันพอดีกับขอบถาดวางแก้วน้ำ แล้วใช้เชือกหมัดอีกที กันหลุด(อาจไม่สวยแต่ก็ไม่มีใครเห็น) ลูกนั่งดูด้านหลัง พ่อฟังเพลง(เปิดลำโพงแค่ด้านหน้า)
แต่เดี๋ยวนี้มาใช้โน๊ตบุ๊คครับ ซื้อที่รองโน๊ตบุ๊ค 450 บาท(รองในรถยนต์)จอใหญ่สะใจลูกเลย ตอนนี้กำลังหาวิธีหมัดให้มันสวยงามเพราะเข้าโค้งหรือเลี้ยวทีลูกร้อง อ้าวๆๆๆ พ่อเจอเคลื่อน
ส่วนปลั๊กไฟสำหรับชาร์จ ก็ซื้อที่ที่แปลง(ที่ร้านขายคอม) มาเสียบไฟครับ จาก 101 - กทม ลูกชายดูเบน10 สบายครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์