AE. Racing Club
22 กันยายน 2024 20:21:06 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟเลี้ยว:ซ้ายไม่ติด เป็นที่อะไรครับ  (อ่าน 1776 ครั้ง)
mangginoon
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2011 20:22:55 »

AE101

เลี้ยวขวา ปกติ

เปิด ไฟฉุกเฉิน ติดทั้ง 2 ข้าง ปกติ

แต่พอยกเลี้ยว ซ้าย ไฟไม่ติดเลยไฟหน้าปัดก้ไม่ขึ้น ไม่มีเสียงรีเลย์

ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ ขอแนวทางซ่อมด้วยครับ  คำนับ คำนับ

yong
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Blue Levin

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2011 21:43:35 »

ของผมเลี้ยวกะพริบเร็วมาก ฝากถามด้วยคนคับ คำนับ

levin  4 Door
MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2011 22:03:01 »

อาการของ จขกท อาจจะเป็นที่สวิทช์ยกเลี้ยวครับ ส่วนจะเพราะคอนแทคสกปรกหรือเสีย ต้องลองล้างดูก่อนครับ
ส่วนของพี่ยง ถ้าไฟเลี้ยวกระพรบเร็ว กระพริบเร็วทั้ง 2 ข้างไหมครับ เป็นตั้งแต่แรกที่ได้รถมาหรือเพิ่งเป็นครับ

gigoman
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2011 22:41:39 »

ไฟเลี้ยวกระพริบ หลอดอาจจะขาด หรือขั้วหลอดสกปรก ก็เป็นได้
ลองเปลี่ยนหลอดและใช้โซแน็คฉีดไล่ทำความสะอาดดูคับ

ส่วนไฟเลี้ยวไม่ติดเลย ตามน้าซีคับ
 คำนับ คำนับ คำนับ
yong

Blue Levin

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2011 22:43:59 »

อาการของ จขกท อาจจะเป็นที่สวิทช์ยกเลี้ยวครับ ส่วนจะเพราะคอนแทคสกปรกหรือเสีย ต้องลองล้างดูก่อนครับ
ส่วนของพี่ยง ถ้าไฟเลี้ยวกระพรบเร็ว กระพริบเร็วทั้ง 2 ข้างไหมครับ เป็นตั้งแต่แรกที่ได้รถมาหรือเพิ่งเป็นครับ
เฉพาะข้างซ้ายคับซี พอดีพี่เพิ่งได้รถมามันเป็นมาแล้วคับ

yong

Blue Levin

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2011 22:45:01 »

ไฟเลี้ยวกระพริบ หลอดอาจจะขาด หรือขั้วหลอดสกปรก ก็เป็นได้
ลองเปลี่ยนหลอดและใช้โซแน็คฉีดไล่ทำความสะอาดดูคับ

ส่วนไฟเลี้ยวไม่ติดเลย ตามน้าซีคับ
 คำนับ คำนับ คำนับ
เด่วลองเช็คดูคับ ขอบคุนคับ

mangginoon
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2011 07:27:42 »

ขอบคุณครับ

เดี๋ยวจะลองล้างดูได้ผลยังไงจะมาแจ้งอีกทีนะครับ
ole
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2011 11:19:08 »

ไฟเลี้ยวที่กระพริบเร็ว...ผมว่ามีหลอดไฟข้างนั้นหลอดไดหลอดหนึ่งไม่ติด  อาจจะขาดหรือขั่วสกปรก ลองเช็คดูครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์