AE. Racing Club
20 ตุลาคม 2024 04:24:34 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ เรื่องเครื่อง  (อ่าน 2981 ครั้ง)
kampol
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #20 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2011 19:05:05 »

อ่านหนังสือ

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
PonD

zc72s

« ตอบ #21 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2011 19:17:12 »

(ความคิดผมนะครับ)  ... ผมก็เป็นเหมือนคุณละครับ แค่อยากขับชิวๆ ไม่ค่อยได้ขับ จอดซะมากกว่า และก็ ขับอยู่แถวบ้าน ไปกินเหล้าบ้านเพื่อน เหมือนกันเลยครับ....
ส่วนมากเอาไว้แซดด เล่น ครับ ทางไกลไม่ได้ขับไปไหนเลยครับ เลยตัดสินใจวางตัวนี้ครับ ..วางแล้วไม่ผิดหวังครับ เพราะแซด เล่น แถวบ้านทุกวัน มันไม่ค่อยกินน้ำมันครับ (ประหยัด เหมือนเครื่อง 4A-FE แต่วิ่งดีกว่า)
หรือ ถ้า อยากมีน้องโบ แต่กำเนิด ..ก็ 3S-GTE เลยครับ แต่ ขับไปไหนกินน้ำมันโครต ครับ และอีกอย่างเวลาซ่อม ก็ไม่ต้องพูดถึงเรื่อง ราคาครับ ..ส่วน 4E - BO ก็ใช้ อะไหล่เหมือน 4A ทัวไป ซ่อมก็ปรกติทัวไป เหมือน 4E-FE ครับ
ลองตัดสินใจดูครับ ...ที่ผมเล่า ก็เอาไว้ทางคุณเป็นแนวทางในการตัดสินใจครับ ..เพราะผมผ่านจุดนี้มาก่อน เลยมาเล่าความหลังให้เพื่อนฟังครับ 555 สรุปสุดท้าย ผมไม่ได้เชียรนะครับ ต้องลองดูเองครับ

อืมๆๆ ผมก็เหมือนคิวแหละ รถผมใช้น้อยจอดมากกว่าขับ ไปทำงานก็มีรถบริษัทมารับ เลยตัดสินใจเอาตัวนี้ครับ ขับสนุก ประหยัดดีด้วย ไว้ชับชิวๆวันหยุด

ยิ่งสมัยนี้รถเยอะโคตรๆ ไปไหนมาไหนก็มีแต่รถติด ใช้งานในเมืองขับมันแน่นอน 4อีโบไม่ทันได้ลากรอบขนาดนั้นหรอกครับ แปปๆเด๋วรถก็ติดอีก

ไม่ต้องกลัวพัง  อิอิ

BELLE GTI
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

พะโล้ยายจันทร์

« ตอบ #22 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2011 19:27:15 »

ลองเก็บข้อมูลไปก่อนครับ

ตัวผมก็ใช้ 4อีโบเหมือนกัน

ขับเบาๆก็ประหยัด ถ้าแซดก็ มีซดเหมือนกัน ครับ

ผมใช้ในเมืองส่วนใหญ่ ก็ถือว่าขับสนุกครับ

"13.00"
bever MuMu.SZ
AE Racing Club Staff

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #23 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2011 19:32:32 »

ส่วนตัวผมว่า 4อีโบสวยตรงที่มีอินเตอร์เงาๆอยู่ใต้กันชนครับ แล้วก็มีท่อเงาๆๆอยู่ใต้ฝากระโปรง  ลิงจั๊กๆ แต่เปิดฝากระโปรงมา ฝาดำสวยกว่าครับ   อิอิ   คำนับ

jane ae92
นักแข่งมือสมัครเล่น

4AGE 20v BT 5MT

« ตอบ #24 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2011 20:06:00 »

ก็จริงครับเรื่องที่ห้องเครื่องสวย แต่ผมก็ไม่เน้นเท่าไร   
ปล.ยังไม่เคยลองนั่ง แต่ที่ฟังน่าจะขับสุุกดี พอจะมีใครใจดีพาไปนั่งเล่นบ้างอะครับ

จำหน่าย CCTV.
สัญญาณกันขโมย,
Access Control ระบบการ์ดผ่านเข้า-ออกประตู 
สนใจติดต่อสอบถาม เจน 080-778-3422 ครับ
bever MuMu.SZ
AE Racing Club Staff

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #25 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2011 20:20:04 »

ประกาศ ผมเคยนั่งแล้วครับ ดึงดีมากครับ เดิมๆนะครับ แต่ถ้าทำนิดหน่อยนี่ดึงหวาดเสียวพอตัวเลยครับ  สุดยอด  ต้องลองนั่งดูครับ   คำนับ ชอบตรงมีเสียง ชิ๊วว ว วๆๆๆๆๆนี่แหละครับ อินเลิฟ

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์