AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 04:56:26 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเช็คทะเบียนรถว่าใครเป็นเจ้าของได้ช่วยทีครับ  (อ่าน 10325 ครั้ง)
Basic
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011 22:39:11 »

เนื่องจากรถผมโดนขูดในคอนโด ใช้หินขูดรถผม เจ็บซะยิ่งกว่าโดนเหยียบหน้า. แล้วไปเช็คกล้องกับทางนิติ เห็นคนทำจอดรถบนอาคารแล้วก็เดินมาขีดรถผมซะงั้น. ผมจอดในซองนะคับไม่ได้ไปขวางทางใคร แต่ไม่เข้าใจมาขีดทำไม. เลยอยากจะของความกรุณาใครที่เช็คทะเบียนรถว่าใครเป็นเจ้าของได้ช่วยผมทีคับ. พรุ่งนี้ผมจะไปแจ้งความที่สน.ท่าข้ามคับ ทะเบียนคนทำ ฎร7843 mazda2 กรุงเทพครับ
nut_spoon.CZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011 22:42:17 »

ประกาศ    ประกาศ    ประกาศ 

นิสัยต่ำมากๆๆๆ ขอให้จับตัวได้

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
Big_PraYooN~
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

4A-FE MT เดิมๆ กังๆ

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011 22:47:33 »

เลว ขอให้รถมันจมน้ำ

*เด็กหัดถ่าย
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011 22:48:21 »

แจ้ง ตร. เลยครับ เด๋วเค้าก็เรัยกตัวมาคุยให้ กระมัง

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
thada911

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011 23:01:55 »

แจ้งความครับไปเลยครับ.....ลองสืบๆดูว่าเคยเกิดอย่างนี้กับรถคันอื่นๆ ในบริเวณใกล้เคียงด้วยหรือไม่ครับ...ปรินกระดาษแปะไว้หน้าประตูทางเข้าเลยครับลงเบอร์ไว้ด้วยครับไปกันหลายๆคน จะได้ช่วยกันเป็นเช้าทุก
CHOP_AE92
นักแข่งมือสมัครเล่น

Jesdo'Team

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011 23:05:32 »

เห็นด้วยครับ แจ้มความเลยครับ  เอามันมาคุยเลย ถามทำไม สนุ๊กหรอไงวะ โมโหแทนครับ

ขายน้ำยาเคลือบยางครับแบบที่คาร์แคร์ใช้เลย
082 080 8088 ช็อปครับ

Graffiti racing team

Watanabe"
neoscreen
AE Racing Club Staff

อยากได้..ก็จัดให้..

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011 23:08:54 »

รู้รถรู้เวลามาจอด ็แจ้งความแล้วก็เอาตำรวจไปล๊อคเลยครับ หลักฐานมีไม่ต้องกัว

END
Basic

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011 23:11:52 »

เรื่องของเรื่องมันขูดรถผมเสร็จมันขับออกจากคอนไปแล้วคับ แล้วตอนนี้น้ำก็ดันท่วมอีก
totti สายเลี้ยว.
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

7a fe twin coil

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011 23:13:16 »

เอาให้ตาย..................... ฉุน ฉุน

Basic

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011 23:15:03 »

คนขูดเป็นผู้หญิงด้วยคับ มากับผู้ชาย หยิบหินมาขูดเสร็จแล้วก็เขวี้ยงทิ้ง แล้วก็ขับรถออกจากคอนไป
UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011 23:16:58 »

คนขูดเป็นผู้หญิงด้วยคับ มากับผู้ชาย หยิบหินมาขูดเสร็จแล้วก็เขวี้ยงทิ้ง แล้วก็ขับรถออกจากคอนไป

นั้นแหนะ

t-tong

สนป่าว...ก๊วยเตี๋ยวต้มยำใส่ไข่สักชามไหม

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011 23:25:45 »

ไปแจ้งความเสียเวลาป่าวๆ ตำรวจไม่ค่อยสนใจเพราะมันเป็นคดีแพ่งต้องไปฟ้องร้องเอาเอง เคยเจอมาแล้วแค่ตำรวจลงบันทึกประจำวันไว้แค่นั้น ถอนหายใจ
ผมว่าปริ้นรูปรถไอ้ระยำแล้วไปติดไว้ที่คอนโดให้คนที่รู้จักแจ้งเบาะแสจะดีกว่าครับ ถ่ายรูป

ของแต่งยุ่นAE101-112 ภายนอก,ภายใน,ฯลฯ... http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=75364.0
ของแต่งจุกจิก,โช๊ค,พรม,โลโก้,ฝาปิดขั้วแบต,ฯลฯ...http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=75310.0
ล้อแม็กซ์,ยาง,ฝาดุมล้อ,ฝาจุ๊บลม...http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118231
Basic

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011 23:31:48 »

ผมแจ้งความแบบไม่ลงบันทึกประจำวัน แต่แจ้งดำเนินคดีได้ไหมคับ
6.9

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011 23:40:50 »

ถ้ามีเป็นวีดีโอถ่ายไว้ ผมว่าขอก็อปปี้มาแล้วแจ้งความดีกว่าไหม เพราะรถคันนั้นใช่ของผู้หญิงคนที่ขูดหรือเปล่าก้ไม่รู้

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
Djpog_TФCФβů

...............

« ตอบ #14 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011 23:42:11 »

จขกท ไปมีเรื่องกะใครไว้หรือป่าว ข้างหลังรถแป๊ะสติกเกอร์อะไรไว้ป่าว Huh?

Basic

« ตอบ #15 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011 23:51:35 »

ไม่เคยมีเรื่องแน่นอนคับ เพราะเอารถมาจอดคอนโดแฟน โดยใช้สิทจอดแทนรถแฟน   เพราะบ้านผมน้ำท่วมเลยต้องเอารถแฟนไปใช้เนื่องจากสูงกว่ารถผม
karaboon
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #16 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011 23:57:55 »

ลองเอาไปโพสที่ คลับ mazda2 ดูครับให้เขาเป็นหูเป็นตาให้นิดนึง
khOndErm
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2011 03:32:49 »

ตำรวจสามารถตรวจสอบสถานะของรถได้ครับ
ae4546

« ตอบ #18 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2011 06:00:57 »

คับ ขอสำเนาภาพจากกล้องวงจรปิดมาคับ แล้วเอามาให้คุณสรยุทธ เปิดซักรอบ น่าจะพอได้ความ                         

jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #19 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2011 06:21:18 »

คนที่ทำ มีความผิดฐาทำให้เสียทรัพย์ครับ น้องที่บอกว่าเป็นแพ่งนั้นถูกครึ่งเดียวนะ คดีนี้ เป็นคดีอาญา หรือเรียกอีกอย่างว่าคดีแพ่งเกี่ยวเนื่องกับคดีอาญาก็น่าจะได้ครับ  คุณก๊อปวีดีโอ ไปแจ้งความ ณ สน.ที่คอนเกิดเหตุตั้งอยู่ อย่างไปผิดสน.ล่ะ  แล้วก็แจ้งร้อยเวรว่า มาแจ้งความมอบคดีให้กับตำรวจ ดำเนินคดีจนถึงที่สุด หากไม่ได้เรื่องหรือไม่ได้รับความสนใจ เพราะเป็นคดีเล็กน้อย คุณก็ไปฟ้องที่ศาลเองได้ครับ คดีนี้ น่าจะอยู่ในอำนาจของศาลแขวงครับ

แต่..... คงเป็นเจ้ากรรมนายเวรเก่าของคุณ มาทวงคืน มีอย่างที่ไหน จอดรถปั๊ป ก็เอาหินขูดปุ๊ป แล้วก็เผ่นโลด แถมเป็นหญิงอีกต่างหาก  ผิดถูกไม่สน แล้วที่เธอปาหินทิ้งเนี่ย ไม่ไปโดนรถคันอื่นอีกหรอ  น้ำท่วมยังมาซ้ำเติมกันอีก  คดีนี้แจ้งความได้ครับ เป็นความผิดฐานทำให้เสียทรัพย์ ตามประมวลกฎหมายอาญามาตรา ๓๕๘ ครับ เข้าองค์ประกอบความผิดครบถ้วนเลย บวกเจตนาตาม ม.๕๙ ด้วย ครบถ้วนแจ้งความร้องทุกข์ได้เลยครับ  แต่ที่เสียหายเนี่ย มันเป็นเงินเท่าไร มันจะคุ้มไหมในแง่ของเงิน กับเวลาที่เสียไป แต่ถ้าจะเอาผิดกับหญิงที่ทำ บวกชายที่มาด้วย อันนี้ตามกฎหมายต้องถือว่าเป็นผู้ร่วมกระทำผิดครับ ให้เป็นตัวอย่างแก่สังคม ก็น่าจัดไปครับ  องค์ประกอบความผิดตามมาตรานี้ครับ

มาตรา 358 ประมวลกฎหมายอาญา แยกองค์ประกอบความผิดได้ดังนี้ครับ
               1. ทำให้เสียหาย ทำลาย ทำให้เสื่อมค่า หรือทำให้ไร้ประโยชน์
               2. ทรัพย์ของผู้อื่นหรือผู้อื่นเป็นเจ้าของรวมอยู่ด้วย
               3. เจตนา (องค์ประกอบภายใน)

ที่บอกมาเข้าหมด ครบองค์ประกอบความผิดแล้ว แต่อย่าลืมเรียกค่าเสียหาย(จัดหนักรวมไปด้วยเด้อ เราต้องแจ้งกับพนักงานสอบสวนครับ)  เอาเข้าอู่สีระดับเทพ ให้เขาตีราคาโหดๆเลย หากไม่ติดใจเงิน ก็ยกให้ตร.ไปครับ รับรองคดีวิ่งฉิว ง่ายกว่าที่เราคิดไว้อีกครับ   โชคดีตอนเช้าๆเด้อ วันนี้จะไปทำบุญ กราบสรีระของหลวงปู่ศรี มหาวีโร ที่ร้อยเอ็ดครับ   แต่....ทางเลือกที่สาม ยกมือใส่หัวครับ เจ้ากรรมนายเวรมันมาทวงเศษกรรมคืน ใช้ๆมันไป ก็หมดแระ อันนี้หากเป็นผมนะ ผมทำอันหลังสุดครับ แต่รถไม่เคยโดนขูด ต้องย้อนถามคนถามว่า (ไม่ต้องตอบนะ)  ที่ผ่านมา เราเคยไปขูดสีรถคนอื่นไว้ไหม ถ้าเคย นั่นล่ะ วิบากมันเริ่มส่งผลแระ แต่ถ้าไม่เคย ก็จัดไปตามข้างบนครับ โชคดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พฤศจิกายน 2011 06:24:36 โดย jedee » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์