AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 12:07:17 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวร้านยางครับ ประทับใจไปจนชั่วชีวิตเลยครับ  (อ่าน 40966 ครั้ง)
p0ng719
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011 00:15:21 »

ก่อนน้ำท่วมกรุงไม่กี่วันรถผมวางเครื่องเสร็จเรียบร้อย ทุกอย่างเป็นไปด้วยดี  ซุบซิบ

และแล้วก็ถึงเวลาที่ . . . จะต้องเปลี่ยนยางตั้งศูนย์  เหอๆๆ ผมก็เลือกเจาะจงมุ่งไปยังวงเวียน 22 ร้าน _____ ทองๆ*** นี่แหละ ชื่อดังมากก่อนหน้านี้ที่ผมเปลี่ยนยางที่นี่ประทับใจอยู่ไม่น้อย

และครั้งล่าสุดนี้ผมก็จัดหนัก ยาง+แม็ก ด้วยความไว้ใจ**(อีกแล้ว) และอารมณ์ดีที่จะได้แว๊นซ์แล้วก็ตกลงต่อราคาเสร็จเรียบร้อย มีอาไรเย็นๆ มาให้กินผมก็คิดว่าร้านนี้คงเป็นร้านที่โอเคมากๆ สำหรับผม

แต่เดี๋ยวก่อน - - -> พอใส่ล้อเสร็จปุ๊บช่างเดินมาพร้อมๆ กับเฮียเจ้าของร้าน แกบอกว่าน้องๆ รถน้องมัน "ตั้งศูนย์ไม่ได้นะ" ต้องดัดคอม้า  ตาปริบๆ

ผม: ห๊ะ !! รถไม่ได้ชนมานี่หว่าทำไมต้องดัดด้วย

เฮีย : ก็เครื่องมันบอกว่าตั้งศูนย์ไม่ได้ (ร้านนี้ใช้ HUNTER แดงๆ) คิดค่าดัด ข้างละ 1500

ผม : ไม่ดัดไม่ได้หรอคับ คราวที่แล้วมาเปลี่ยนยางยังไม่เห็นต้องดัดเลย

เฮีย : ไม่งั้นก็ตั้งศูนย์ให้ไม่ได้ น้องไปนั่งในร้านกาแฟก่อนก็ได้ เป็นร้านของเฮียเอง ดัดแป๊ปเดียว ขอเวลาไม่เกินชั่วโมงเสร็จ!! เดี๋ยวเฮียลดให้เหลือ 1400 แล้วกัน

ผม : อู๊ยย !! ชิหายแล้วสิ วันนี้ตรูหมดเป็นหมื่นแล้วอ่ะ ไม่ไหวแล่วว (ตะหงิดๆ ใจและ) โทรไปถามช่างที่วางเครื่องให้ผม

ช่าง : เป็นพี่ พี่ออกจากร้านแล้วล่ะ !! เรามีดุมที่มากะแพไม่ใช่หรอ? ลองถามดู ( ไม่ทันแล้วพี่ล้อยางทุกอย่างมันใส่เข้าไปหมดแล้ว แถมล้อเก่าก็เทินร์ไปแล้วด้วย )

ผม : เฮีย ผมมีดุมของมันอีกชุดนึงอ่าเป็นของยุ่นผมเอามาใส่ดีป่ะ ?

เฮีย : ใส่ไปแล้วไม่หายมันก็ตั้งศูนย์ไม่ได้อยู่ดี เสียค่ารถ เสียค่าถอดใส่ด้วย เชื่อเฮียดิ รอไม่นานแป๊ปเดียวเอง ถ้าไม่ตั้งมันจะกินหน้ายาง

ผม : ไม่ไหวแล้วและอารมณ์เริ่มขึ้น (มันกะเอาหัวแบะเลยเว้ย) เฮียงั้นไม่เปนไร เฮียตั้งศูนย์ให้ล้อตรงพอวิ่งได้แล้วกัน กินหน้ายางนิดหน่อยไม่เปนไรหรอก

เฮียแกทำหน้าเจื่อนๆ แล้วสั่งช่างให้ทำตามที่ผมบอก แล้วแกก็เดินเข้าห้องแอร์ไป

และแล้วช่างก็ขับรถเข้าไปในเครื่องตั้ง แต่มันไม่เปิดเครื่อง มันไขๆ เอาแล้วดูที่พื้นว่าล้อตรงรึยัง (ที่สำคัญพยายามไล่ผมไปนั่งไกลๆ ทั้งๆ ที่เครื่องก็ไม่ได้เปิด มันกลัวอะไรฟระ!!! ) มันคงรำคาญเรามั้ง

ผมก็ไม่ได้คิดอะไร

2 วันผ่านไป ไวเหมือนตบยุง ... (ไม่เกี่ยว) ผมก็รีบเอารถไปตั้งศุนย์แถวๆ เสนานิคม (หาในเว็บนี้แหละ) โดนค่าเสียหายไป 4 ร้อย เห้ยย !! ทำไมตั้งได้ฟระ !!! หรือเครื่องของ BEAR มันมีอะไรดี

ผมก็คุยกะเจ้าของได้ความมาว่า รถรุ่นนี้ 101 เนี้ย ไม่มีการดัดคอม้าถ้ามันคด ทิ้งอย่างเดียว !!! เค้าบอกว่ารูโชคมันเจาะมาเผื่อสไลด์ได้ ผมก็เห็นเค้าทำอย่างงั้นจริงๆ (อ้าว !! แล้วไอ้ดัดคอม้าล่ะ หมายฟายว่าอาไร)  โดนเต็มๆ หงิงๆๆ

ต่อๆ ๆ ครับ ยังไม่หมด 55+ ใกล้ Climax แล้ววว !!   แลบลิ้น

อีกไม่กี่วัน ผ่านไป

น้ำเริ่มท่วมกรุงเทพและ . . . ผมก็ขับรถไปกู้รถ sunny b14 กำลังจะโดนน้ำท่วม

ขากลับ : เหยียบเบรก ดังฟรืดดดด!!! เหมือนลมรั่ว เบรกนิ่มมากๆ เอารถไม่อยู่ด้วยแต่โชคดีที่ใกล้ถึงบ้านแล้ว (งานเข้าตรูอีกแล้วใช่มั้ยย !!! T.T  ยกธงขาว เสียตังแน่ๆ เลย ) เซ็งเลย ดึกแล้วเลยเข้าบ้านนอน   เป็นหวัด

โทรถามช่าง ช่างบอกว่าไม่ใช่หม้อลม สายเบรกแตกรึป่าว !! ผมก็เปิดฝากกระโปรง อ้าวชิหายน้ำมันเบรกมันไปไหนโหม๊ดด ?? ผมเลยเอารถเข้าบ้าน

ยกรถดูเลย ล้อแรก หน้าซ้าย อ้าว ชิหายแล้วววว  ยกธงขาว แม็กเพิ่งเปลี่ยนมาทำไมสีมันถึงได้บวมขนาดนี้ !!!!! สายเบรกก็ไม่รั่วนี่หว่า

ผมเลยเติมน้ำมันเบรกเข้าไป แล้วให้ลูกมือ (ก็คือพ่อเรานี่เอง เหยียบเบรกอยู่ในรถ) ปลา กด ว่า น้ำมันไหลเป็นทางจากน๊อตไล่ลมเบรก ผมก็ อ้าววแล้วว !! ยังไงวะเนี่ย ทำไมมันถึงคลายได้

ถามช่าง ! อีกแล้ว ได้คำตอบมาว่า " มันไม่มีทางคลายได้เองเลย "

บอกกับตัวเองว่า ตรูโดนเข้าแล้ววววว !!! อย่างไม่ต้องสงสัยเลย (เล่นกันอย่างงี้กะเอาตายเลยนะเนี่ย) เป็นฟืนเป็นไฟ

ล้อแม๊กผมสีเสียไปทั้งวงเลย พองเป็นเม็ดๆ เลย  เอ่อ.. ยกธงขาว

และที่แสบกว่านั้น พอถอดล้อมาปุ๊ป ยาง nitto สัปดาห์(ไม่แน่ใจ แต่กลางๆนี่แหละต้องถอดดูอีกที) 23 ปี 10 ซึ่งผมเปลี่ยน ประมาณวันที่ 20 ต.ค. 2011  เหวอ จุดประทัด  ฉลอง..

ร้านนี้จะเป็นร้านที่ผมจำไปตลอดชีวิตเลย และผมกำลังจะไปทวงถามความรับผิดชอบเรื่องยาง (อาจจะร้องเรียนไปที่ สคบ. ด้วย)  เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ

ก็เลยอยากจะเป็นกระทู้รีวิวให้เพื่อนๆ น้า เป็นข้อมูลไว้นะครับ (เล่าเหมือนจะเล่น แต่ทั้งหมดนี้เป็นเรื่องจริง 100 % ครับ ผมย่นย่อบางส่วนไปบ้างนะครับ)   ไม่ไหวแล้ว...

ผมไล่ลม ขันแน่นเป็นที่เรียบร้อย ขับไม่มีปัญหาอะไรเลย น้ำมันเบรกไม่ลดสักนิดเลย ปกติดี  ไม่ไหวแล้ว...  ถอนหายใจ

ปล.อยากจะเตือนๆ กันไว้ว่า จะทำอะไรไม่ว่าร้านไหน ดีแค่ไหน ก็อย่าได้ไว้ใจครับ !!  สบาย สบาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤศจิกายน 2011 00:24:54 โดย p0ng719 » บันทึกการเข้า

p0ng719

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011 00:47:45 »

รูปเพิ่งถ่ายมามะกี้คับ โดนน้ำมันเบรก หลุดลอกร่อนเลยทีเดียวเชียว

เหวอ ย่อรูปไม่เป็นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤศจิกายน 2011 00:54:03 โดย p0ng719 » บันทึกการเข้า

MR_C_ รักในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011 00:55:33 »

อ่านหนังสือ
 เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ

OffSpeed <Sz>

~~ ก็แค่ Fe ~~

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011 00:59:51 »

อ่านหนังสือ บอกรายละเอียดร้านไปเลยครับ จะได้ระวังกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤศจิกายน 2011 01:02:31 โดย OffSpeed <Sz> » บันทึกการเข้า

RinSa YoYoLive

....ยิ้มเข้าไว้ ใจยังสู้ ....

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011 01:21:00 »

แบบว่า

Zkr
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011 01:45:46 »

ร้านอะไรครับเนี้ย  ผมเจอเจ้าของร้านผิดคำพูด คิดเพิ่มล้อล่ะ 50 บาท ผมก็เซ็งแล้วน่ะ

แต่นี้เล่นหนักเลยคลายน๊อตไล่ลม
totti สายเลี้ยว.

7a fe twin coil

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011 04:35:43 »

เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ

van pp.
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

แล้วแต่เงิน

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011 04:44:12 »

แย่เลยครับ  ถอนหายใจ
Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011 06:11:36 »

ขอบคุณครับ อยู่วงเวียน 22 ชื่อร้านอะไรเอ่ยยย บอกชื่อมาเลยครับ จะได้ไม่ไป ...

beck_nan
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011 08:20:16 »

ไม่ไหวๆ ฉุน

silpasuvan<NC.Z>

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011 08:23:11 »

ร้านนี้เลวจริงๆ

ซิลิโคนสีปัดน้ำฝน"พร้อมส่งลงทะเบียนฟรี"จร๊า http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=105690.msg1832559#msg1832559

ล้อแม็กมือ2 & กะทะ15 4รู100 800บ. http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=154592.new#new

รวมของขายล้อมือ2 http://www.facebook.com/SilpasuvanWheel
PaoDude22 ~Levin AEM POWER~
AE Racing Club Staff

« ตอบ #11 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011 08:26:08 »

สหทอง ป่าวหว่า  ไม่รู้ไม่ชี้

-TOR@RAYONG-

081-939-5609

« ตอบ #12 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011 08:40:28 »

แสบจริงๆ
แต่ผมว่าเป็นทุกร้านนะ เผลอไม่ได้ แต่ร้านที่ว่ามานี้เยอะแฮะ

yong

Blue Levin

« ตอบ #13 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011 08:56:14 »

เดี๋ยวนี้มันไว้ใจกันไม่ได้จิงๆ ไม่ได้มองเขาในแง่ร้ายนะคับ(จิงๆผมค่อนข้างไว้ใจคนง่ายๆสบายๆด้วยซ้ำไป)แต่หลังๆนี่เจอบ่อยกับการทำรถ เพราะเชื่อใจกันมากเกินไปนี่แหละคับ สารพัดลูกเล่นละครับที่สรรหามาเพื่อจะฟันหัวเรา แต่ผมเชื่ออย่างหนึ่งนะ...ว่า..ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานคับ

levin  4 Door
olympia dojo

« ตอบ #14 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011 09:19:05 »

ชิบหาย! เป็นผมไม่ทนละ ไปยิง..ใคร?..เลย ผมอยู่แถวเยาวราชคับ เปลี่ยนยางที่วงเวียน22เป็นประจำ อาม่ารู้จักหมดทุกร้าน 55 บอกมาหน่อยคับชื่อร้านอะไร?
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #15 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011 09:51:18 »

บอกเลยครับ ถ้าที่เล่ามาเป็นความจริงทุกปะการสามารถบอกได้เลยครับ ให้เพื่อนๆ ระวังตัวกัน

DARKSTAR
Moderator

« ตอบ #16 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011 10:02:40 »

สหทอง ป่าวหว่า  ไม่รู้ไม่ชี้

ขาดคำว่า "ยาง" ตรงกลางหรือป่าววะเปา

olympia dojo

« ตอบ #17 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011 10:03:27 »

บอกด่วน ผมว๊อนนนนนนนนนนนนนนน 55
UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #18 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011 10:05:40 »

เวรเอ่ย

p0ng719

« ตอบ #19 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011 10:32:17 »

ตามโพสที่ตอบมาเลยครับ  ประกาศ

เป็นร้านในวงเวียน 22 ชื่อดังมากครับ !!! ผมเองเจอร้านนี้จากใน internet นี่แหละคับ ไม่คิดไม่ฝันว่าจะทำกันได้   ซุบซิบ

ร้านที่ชอบดัดคอม้าอ่ะครับ ก่อนหน้านี้ผมก็แนะนำให้น้าผมไปทำ เค้าเปลี่ยนยาง+แม็ก ถอด 4 วง โดนหลอกให้ดัดคอม้าไปแล้วคับ !! sunny b14 รถวิ่งมาแสนต้นๆ เอง ไม่เคยชนด้วย!!

ร้อนๆๆ

ผมได้แม่แรงตัวใหม่แล้ว จะถอดล้อถ่ายรูปให้ดูชัดๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤศจิกายน 2011 10:41:40 โดย p0ng719 » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์