AE. Racing Club
11 ตุลาคม 2024 12:29:39 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องเซนทรัลล็อกหน่อยครับ  (อ่าน 2679 ครั้ง)
เคลิ้มสมาคม ™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 08:52:33 »

ผมไขกุญแจประตู บางทีมันก้อขึ้นหมดทุกบาน บางทีก้อขึ้นแค่บานเดียว ยังงี้มันเป็นเพราะอะไรครับ  คำนับ

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 09:07:50 »

มอเตอร์เริ่มเสือม ขั้วไฟมีขี้เกลือขึ้นไฟวิ่งไม่ดี หรืออาจติดขัดบางจังหวะ  เป็นไปได้ทั้งนั้นเลย

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 09:09:07 »

มีวิธีแก้ไขเบื้องต้นยังไงบ้างครับน้าเอส

surachat_pea
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

อู่เล็กๆเด็กๆทำ.

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 09:14:23 »

ผมไขกุญแจประตู บางทีมันก้อขึ้นหมดทุกบาน บางทีก้อขึ้นแค่บานเดียว ยังงี้มันเป็นเพราะอะไรครับ  คำนับ

ขึ้น บานเดียว เฉพาะบานที่เราไขใช่ไหมครับ
ถ้าใช่  ก็แสดงว่าบานที่เราไขไม่ส่งสัญาณไปที่กล่อง หรือส่งได้บ้าง ไม่ได้บ้างบางครั้ง
อาจเป็นจากลูกกุญแจเราที่ไขแล้วเลื่อนตัวเซ็นทรัลล็อคไม่โดน ตำแหน่งเพี้ยนไปบ้าง 
สายไฟอาจมีปัญหา หรืออาจเป็นตัวเซ็นทรัลล็อคใกล้เสีย

ผมเคยเป็นเพราะกุญแจครับ  สังเกตดูว่าใช้ รีโมทปกติตลอด เวลาไขชอบขึ้นข้างเดียว

ลองดูครับเปลี่ยนใหม่ก็ไม่แพง 3-400 ต่อข้างครับ

เดิน  Provincial Electricity Authority
smilegames

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 09:14:50 »

ของผมพอฝนตกบ่อยๆหน่อย อากาศชื้นๆ เริ่มติดเหมือนกัน ของผมว่าจะเปลี่ยนปืนยิงเซ็นทรัลล๊อกใหม่เหมือนกัน ใช้มานานแล้ว แต่ของผมแบบติดนอก ราคาไม่แพง คุณภาพเลยตามราคา ว่าจะใช้ของติดรถเหมือนกัน ดูน่าจะทนดี

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 09:17:45 »

ผมไขกุญแจประตู บางทีมันก้อขึ้นหมดทุกบาน บางทีก้อขึ้นแค่บานเดียว ยังงี้มันเป็นเพราะอะไรครับ  คำนับ

ขึ้น บานเดียว เฉพาะบานที่เราไขใช่ไหมครับ
ถ้าใช่  ก็แสดงว่าบานที่เราไขไม่ส่งสัญาณไปที่กล่อง หรือส่งได้บ้าง ไม่ได้บ้างบางครั้ง
อาจเป็นจากลูกกุญแจเราที่ไขแล้วเลื่อนตัวเซ็นทรัลล็อคไม่โดน ตำแหน่งเพี้ยนไปบ้าง  
สายไฟอาจมีปัญหา หรืออาจเป็นตัวเซ็นทรัลล็อคใกล้เสีย

ผมเคยเป็นเพราะกุญแจครับ  สังเกตดูว่าใช้ รีโมทปกติตลอด เวลาไขชอบขึ้นข้างเดียว

ลองดูครับเปลี่ยนใหม่ก็ไม่แพง 3-400 ต่อข้างครับ

อธิบายเพิ่มเติม  ใช้สวิทข้างคนขับ มันล็อค และปลดล็อคได้ทุกบานเป็นปกติครับ  แหะ.. แหะ..

Tree 20V
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เก็บตังมีลูกคร้าบบบ

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 09:27:29 »

ของผมเป็นที่มอเตอร์เซ็นทรัลล็อกครับ  โดนไป 800 ของเชียงกงนะครับ  รู้ว่าโดนฟันแต่ขี้เกียจเดินหาเองให้ร้านไปหามาให้ อิอิ  หลังเปลี่ยนเองกลับมาเหมือนใหม่เลย   ปล  นั่งแง๊ะเองเหนื่อยมากๆครับ  กว่าจะเสร็จ 

AE-101
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 09:43:00 »

ของผมโดนไป 2400 ครับ AE101 เฉพาะชุดเซ็นทรัลล็อกมือสอง ไม่ตรงรุ่นเอามาแปลงใส่ ประตูฝั่งคนขับบานเดียว 1300
และเปลี่ยนเฟืองกระจกไฟฟ้าไม่ตรงรุ่น แปลงใส่ด้วยอีก 1100

« ตอบ #8 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 09:45:43 »

คำนับ

MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #9 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 10:41:14 »

อ่านหนังสือ

tree
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ไปเรื่อยๆ เมื่อยๆก็หยุด

« ตอบ #10 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 13:59:50 »

แบบที่ผมเคยเจอนะครับ เปิดได้บ้างไม่ได้บ้าง ครั้งแรกผมใช้วิธีถอดแผงประตูมาหยดน้ำมันตามข้อต่อต่างๆจากตัวล๊อคครับทุกบาน ก็ใช้งานได้ดี แต่พอผ่านไปซักอาทิตย์นึงเป็นอีกแล้ว คราวนี้เลยไล่ดูโดยถอดล๊อคออกจากปืนแล้วลองกดเปิดปิดดู ก็ยังเป็นอีก แสดงว่าไม่ได้เกิดจากการฝึดของข้อต่อครับ ผมเลยไล่ตามข้อต่อสายไปต่างๆถอดออกมา เอาน้ำยางล้างหน้าคอนแทคฉีดเข้าไปครับ ซักพักก็ใส่กลับเข้าไป ใช้งานได้ปกติครับ รู้สึกว่าแรงดึงดีขึ้นด้วย ตอนนี้3เดือนแล้วยังไม่เป็นอะไรเลยครับ แหะ.. แหะ..

« ตอบ #11 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 14:08:34 »

น้ำยาล้างคอนแท็คมีอยู่ เด๋วจะลองทำตามดูครับ  คำนับ

ne_dnet

EE90 20V Fixmix

« ตอบ #12 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 14:33:57 »

ของผมพอฝนตกบ่อยๆหน่อย อากาศชื้นๆ เริ่มติดเหมือนกัน ของผมว่าจะเปลี่ยนปืนยิงเซ็นทรัลล๊อกใหม่เหมือนกัน ใช้มานานแล้ว แต่ของผมแบบติดนอก ราคาไม่แพง คุณภาพเลยตามราคา ว่าจะใช้ของติดรถเหมือนกัน ดูน่าจะทนดี

ต้องลองดูครับ แต่ผมว่าใช้ของติดนอกเองก็หาซื้อง่าย ไปร้านอะไหล่มีตัวละร้อยสองร้อยเองนะครับ ใช้ได้ก็นานอยู่ แต่ถ้าลองของติดรถมาก็ทดสอบมาให้ดูด้วยนะครับ แต่ราคานี่สิ หุ หุ

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
ntp@wz

« ตอบ #13 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 20:24:34 »

เซ็ลทรัลล็อกเสีย  ก้อไปเอาเซ็ลทรัลพัทยามาใช้ก่อนดิ ไม่รู้ไม่ชี้

หอยน้อยๆ  สร้างฝันได้  
วาง & วาย by ntp@wz
รับแก้ไขแอร์ไม่เย็น เย็นสู้แดดไม่ได้ อาการต่างๆของเออี
0867590745 พื้นที่ สมุทรสาคร นครปฐม ราชบุรี สมุทรสงคราม และใกล้เคียง
ล้าง แก้ไข แอร์บ้าน รถยนต์ ราคากันเอง

« ตอบ #14 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 21:41:51 »

เค้ามีเซลทรัลชลบุรีแล้วเว้ย  ล้อเลียน

( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #15 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 23:22:07 »

ของผมเสริมปืนเซนทรัลล็อคทั่วไปอีกตัวคับน้าเต้ย จั๊มจากชุดเดิม (ผมเปนแต่ด้านคนขับ)

M i N T o <NCZ>

« ตอบ #16 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 23:50:25 »

ของผมก็เป็นครับ เมื่อก่อนใช้กุญแจไข บางครั้งก็ขึ้นบานเดียว บางครั้งก็ขึ้น 4 บาน แต่ใช้สวิทช์ด้านในหรือรีโมท ใช้ได้ปกติ ผมเลยใช้แต่รีโมท

แต่ตอนนี้มีอาการใหม่อีกแล้วคือกดล็อคที่สวิทช์ข้างประตูหรือที่รีโมท เงียบไปเลยครับ ไม่ยอมล็อค ตอนขับเหยียบเบรคก็ไม่ล็อค แต่กดกดสวิทช์ที่ข้างประตูหรือที่รีโมทเพื่อปลดล็อคได้
ตอนนี้เวลาจอดต้องไล่กดล็อคที่ประตูทั้ง 4 บาน แล้วกดรีโมทเปิดสัญญาณกันขโมยอีกที
เดี๋ยววันหยุดต้องลองไล่ดูอีกที ถอนหายใจ

« ตอบ #17 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011 08:28:56 »

รบกวนอีกนิด กล่องเซ็นทรัลล็อกอยู่ตรงไหนอ่ะครับ หน้าตาเป็นยังไง

( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #18 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011 09:21:11 »

กล่องเซ็งท่านล็อค เหนมีขายอยู่ในเว็บนะคับ ลองหารุปดูคับ แต่อยู่ตรงไหนม่ะแน่ใจคับ

« ตอบ #19 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011 09:38:35 »

กล่องเซ็งท่านล็อค เหนมีขายอยู่ในเว็บนะคับ ลองหารุปดูคับ แต่อยู่ตรงไหนม่ะแน่ใจคับ

ขอบคุณสำหรับยางขอบประตูด้วยนะพ่อลูกอ่อน อิอิ

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์