AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 16:26:08 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการเร่งแล้วกระตุกครับ  (อ่าน 4201 ครั้ง)
เต่ากัด...ยาง
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 04 ธันวาคม 2011 18:05:09 »

รบกวนสอบถามอาการหน่อยครับ ae110 เครื่องเดิม ติดlpg mixer ครับ พอเร่งแล้วมีอาการกระตุกครับ บางทีกระตุกเบาบางทีก็แรง เปนทั้งน้ำมันและแก๊สครับ รบกวนพี่ๆน้าๆช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ พอดีมาต่างจังหวัดกัวเข้าอู่ไปแล้วโดนฟัน รบกวนช่วยชี้แนะวิธีตรวจสอบเบื้องต้นเบื้องต้นให้หน่อยครับ 
Nut_Flush .CZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อู่แอมเซอร์วิส สนามบินน้ำ เครื่อง ช่วงล่าง ไฟ แก๊ส 0851480981

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2011 18:24:30 »

ผมว่าลองเช็คที่ระบบไฟดูครับ  รอผู้รู้ท่านต่อไป

Alpha
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Doraemon 3S

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2011 22:01:39 »

กรองอากาศตันหรือยังครับ?

EE90 Chaser Edition
Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2011 22:04:05 »

เช็คพวกหัวเทียน สายหัวเทียบนด้วยนะครับ

Big_PraYooN~

4A-FE MT เดิมๆ กังๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2011 23:02:30 »

ของผมก็เป็นครับแต่เป็นเฉพาะน้ำมันครับ

แก๊สวิ่งฉิวเลย

ยังหาสาเหตุไม่เจอเช็คจากตรงไหนดีครับ

*เด็กหัดถ่าย
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2011 23:10:21 »

ของผมก็เป็นครับแต่เป็นเฉพาะน้ำมันครับ

ยังหาสาเหตุไม่เจอเช็คจากตรงไหนดีครับ

ปัีมติีก กับหัวฉีดน้ำมันอ่ะอ่ะ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
<<nutt>>

<NC.Z> / ถึงจะพังก็ตังค์กรูเฟร้ย!!

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2011 23:18:11 »

เช็คพวก ชุดระบบไฟพวกหัวเทียนสายหัวเทียน ปั้มติ๊ก กรองอากาศ ก่อนคับเบื้องต้นน่ะคับ(เยอะไปป่าวหว่า)

บ่องตงเครื่องเดิ๊มเดิม+KKT+TD05h ไว้จ่ายกับข้าวจ๊ะ
084.652.4314
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2011 06:49:51 »

กรองอากาศเพิ่งเปลี่ยนมาครับ หัวเทียนเช็คอย่างไงหรอครับรบกวนด้วยครับ
smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #8 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2011 08:29:00 »

ถ้าเป็นทั้งแก๊สและน้ำมัน ก็เป็นไปได้ 2 อย่าง คือ อากาศ และไฟ   แต่อากาศเพิ่งเปลี่ยนกรองมา ก็น่าจะไม่ใช่ ก็ต้องมองไปที่ไฟ
หัวเทียน  สายหัวเทียน   ถอดมาดูว่ามีไฟออกหรือไหม และสม่ำเสมอหรือเปล่า ถ้าผ่าน คราวนี้ก็ต้องจานจ่ายแล้วครับ ผมเคยเป็นสะดุดได้ 2-3 ก็จานจ่ายพัง รถวิ่งๆ แล้วดับไปเลย สตาร์ทใหม่เครื่องหมุนเร็วปกติ แต่ไม่ติด เช็คไฟหัวเทียนมาไม่สม่ำเสมอ มาบ้างไม่มาบ้าง

Big_PraYooN~

4A-FE MT เดิมๆ กังๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2011 21:10:17 »

ปัีมติีก กับหัวฉีดน้ำมันอ่ะอ่ะ

ขอบคุณคร๊าบน้าตีฟ

เดี๋ยวลองเช็คดูครับ

*เด็กหัดถ่าย
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2011 09:35:33 »

หัวเทียนเปลี่ยนครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ครับ (พึ่งผ่านมาสดๆ เหมือนกันอาการเนี๊ย เปลี่ยนหัวเทียน...หาย) Smiley

หัวเทียนเช็คยังไง : ไปร้านอะไหล่ยนต์ขอซื้อบล๊อกไขหัวเทียนมา 80 บาทครับ ไขออกมาดูว่าปลายขั้วยังใสสะอาดอยู่ไม๊ หรือมีคราบน้ำมันเครื่อง หรืออาจจะมีอะไรพอกอยู่ ทำให้ไฟเดินไม่สะดวกจนสูบนั้นไม่ยอมจุดระเบิดครับ

ชาวบ้านเรียกหัวเทียนบอด Grin

**

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2011 15:02:15 »

เจอสาเหตุแล้วครับ สายหัวเทียนมันมีไฟรั่วมาสายนึงครับ ตอนนี้ถอดเอาอันอื่นมาใส่วิ่งกลับ กทม. ก่อน ขอถามต่อเลยละกันครับไหนๆก็ต้องเปลี่ยนละ
สายหัวเทียนที่เปนสีๆมันต่างกับของเดิมจากโรงงานอย่างไรหรอครับ
jamebau
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2011 19:00:22 »

เจอสาเหตุแล้วครับ สายหัวเทียนมันมีไฟรั่วมาสายนึงครับ ตอนนี้ถอดเอาอันอื่นมาใส่วิ่งกลับ กทม. ก่อน ขอถามต่อเลยละกันครับไหนๆก็ต้องเปลี่ยนละ
สายหัวเทียนที่เปนสีๆมันต่างกับของเดิมจากโรงงานอย่างไรหรอครับ
ดีใจด้วยที่เจอต้นเหตุครับ
สายหัวเทียนแบบสีมันมักจะเป็นของแต่งนะครับ แล้วแต่ยี่ห้อแหละครับ
ส่วนเรื่องคุณภาพนี่ผมว่าสิบปากว่าไม่เท่าตาเห็นนะครับ อาจจะต้องลองดูเองนะครับ
ถ้าผมแนะนำให้ไปซื้อของศูนย์มาใส่น่าจะดีที่สุดนะครับ
(ไม่รู้ว่าศูนย์เขาจะขายถูกหรือแพงนะครับ ของผมยังไม่เคยเปลี่ยนเลยใช้มาสิบกว่าปีแล้ว)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์