AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 01:46:45 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สายถักน้ำมันเบรค ในไทยไปทำที่ไหนดี  (อ่าน 12510 ครั้ง)
ROCK
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ม้าสีหมอก..ออกรบ..

« ตอบ #20 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011 01:28:00 »

ฮิฮิ

AEトンブリ。 ธนบุุรี๘๒                                                                          TZ:82
KaNoP Osk
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

I LOVE AE@CURZE

« ตอบ #21 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011 04:25:34 »

^
|
|
ตลอดๆ โดนเต็มๆ หงิงๆๆ
ไม่ให้เดียวไปปล้น  ซุบซิบ น้ำลดแล้วอิอิ
MOJOJOJO
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011 06:42:22 »

เคยไปตัดที่RCA ของGoodridge สี่เส้นหมื่นครับ ซื่อสำเร็จถูกกว่าเยอะ

ตอนแรกนึกชื่อไม่ออกเคยอ่านเจอแต่จำชื่อไม่ได้ ราคาเป็นหมื่นเลยเหรอครับ แพงจริงๆ

ซื้อแบบสำเร็จรูปจะทำมาเสร็จในกล่องสำหรับรถตรงรุ่นราคาก็ไม่ได้แพงกว่ามือ2ยี่ปุ่นที่ขายตามเซียงกงมากหรอกครับ

ตอนนั้นที่ผมถามมัน5xxx แต่เอาจริงๆน่าจะลดได้เพราะมีคนสั่งเอามาขายต่ออยู่ไม่ถึงห้าพัน

ของสั่งตัดที่แพงเพราะข้อต่อเป็นแบบ reuseable (สายรู้สึกราคานิ้วหรือเซ็นละ 20) แต่ถ้าสำเร็จรูปมันจะย้ำมาจากโรงงานครับ

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #23 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011 07:41:45 »

ทนไม่ทนมันอยู่ที่คุณภาพสายด้วย

ขนาดสายธรรมดายังอยู่หลายปีเลย

แล้วสายถัก คิดว่ามันจะแตกไวปะละคับ พวกร้านไฮโดรลิคมันอัดเนี่ยแรงดันมันสูงกว่าเราตั้งเท่าไหร่ที่มันใช้กับพวกเครื่องจักรอะ

ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #24 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011 07:54:18 »

ระวังตอนเข้าหัว แล้วกันนะครับ

ส่วนสายนั้นทำที่จีน ซื้อ เป็นขด จะเอาถูกก็รวมตัวกันซื้อยกขดเลย
งานถ้าเทียบกับของญี่ปุ่น ข้างนอกดูไม่ออก แต่ดูข้างใน วัสดุเนื้อคนละแบบ

งานญี่ปุ่น ราคาไม่ถึง 3 พันก็มีแต่มีเป็นช่วงนะลองเลือกเล่นดู
ขับสนาม เบรคร้อน ไม่มีปวม ไม่มีขยายตัว ให้ค่าคงที่กว่ามาก

Zkr
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #25 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011 17:21:39 »

เดียวจะลองไปคุยกับร้านไฮดรอลิค   ฮิฮิ

ผมคิดว่าเค้าก็คงมีสายหลายประเภท คุณภาพดีๆก็น่าจะมี ต้องลองไปคุยดู   สุดยอด
olympia dojo
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #26 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011 18:26:30 »

สายถักนอก1ชุด ซื้อสายถักไทยได้2ชุดเลยนะเนี้ยน้า
aob03
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 30 มกราคม 2012 22:08:47 »

ซื้อที่ไหนได้บ้างอะครับของไทยที่บอกว่าชุดละ2xxxกว่าพอดีตอนนี้สายเบรครั่วแล้ว
[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #28 เมื่อ: 30 มกราคม 2012 22:14:28 »

ทำที่ไหนอะ pm หน่อย

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
6.9

« ตอบ #29 เมื่อ: 30 มกราคม 2012 22:48:16 »

แอบดู

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
Lost_times

« ตอบ #30 เมื่อ: 30 มกราคม 2012 23:55:00 »

ทำที่ไหนมาครับน้า 2 กว่าๆ
HP
มือเก่าหัดแข่ง

ของแท้น่ะเว่ย !!!!!

« ตอบ #31 เมื่อ: 31 มกราคม 2012 00:31:59 »

สายถักบ้านเรา มีปัญหาเรื่องการย้ำหัวคับ ตัวสายไม่ค่อยมีปัญหาหรอก แต่มันจะมีปัญหาตรงเกรียว แล้วก็หัวที่ย้ำเมื่อเจอแรงดันสูงๆ

รถผมใช้สายถัก ย้ำหัว ไฮโดรลิค ทำแถวปทุมวัน ในเซียงกงนั่นแหละ

-สายถักคลัช
-สายถักเบรค
-สายถักเทอโบ
-สายถัก ออยเครื่อง
-สายถัก หม้อน้ำ

อายุการใช้งาน ตอนนี้ก็ 2 ปีแล้วคับ
แต่ปัญหาที่เจอ คือว่า งานขึ้นเกรียวบ้านเราไม่ดี เพราะวัสดุที่ใช้ มันคือ มิเนียม ไม่ใช่ทองเหลือง หรือ สแตนเลส แบบญี่ปุ่น
จึงทำให้น้ำมันจะค่อยๆซึมออกมาตามเกรียว ถ้าเป็นพวกของแต่ง หัวเกรียวจะแข็งแรงมาก โอกาส รูดน้อยมาก
ส่วนงานบ้านเรา ถอดมาครั้ง ถึงสองครั้ง โอกาสรูดมีสูงคับ ถ้าคิดว่าใส่แล้วไม่ถอด หรือ ไม่แก้ไข ก็ไม่มีปัญหาคับ
แต่ถ้าต้องถอดต้องลื้อจุดนั่นบ่อยๆ เตรียมใจไว้ได้เลยคับ ปัญหาที่เจอก็มีเท่านี้คับ คืองานบ้านเรา ขึ้นเกรียวไม่ดี

ถ้าให้ผมแนะนำ เอาหัวสายอ่อนเบรคเดิม ไปให้เขาย้ำคับ แต่ไม่แน่ใจว่าตรงหัวกับสายถัก เมื่อย้ำแล้วจะเป็นอย่างไร

ร้านก็อยู่ในเซียงกงปทุมวันคับ แถวๆ สน. เลยลองเดินหาดูคับ เส้นล่ะ 400 บาท สำหรับสายถักเบรค

หิว ๆ ๆ
tae-4agze

« ตอบ #32 เมื่อ: 31 มกราคม 2012 02:07:55 »

มีร้านตรงหลังภูเขาทอง อะคับ มาทางราชดำเนิน เลี้ยวขวาวิ่งเรียบข้างภูเขาทองที่ตรงไปคุกเก่า พอถึง4แยกแรกเลี้ยวซ้าย ข้ามคลอง แล้วชิดขวา จะมีรรช่างอยู่เลยไปไม่กี่ห้องจะมีร้านอัดสายไฮดรอลิก ไม่แพงคับ เคยถามราคาสายเบรกต่อเส้น600 บาท สายจากนอกอย่างดี มีประกันรั่วให้ด้วยนะ 3 เดือนเหนจะได้ ผมทำสายเลี้ยงแกนเทอร์โบ ที่นั่นก็ยังใช้ปกติ สลิงเบรกก็รับทำ

รองไปคุยดูคับ แต่ไม่มีที่จอดรถนะ จอดหน้าร้านได้แปปนึง ไม่งั้นต้องวนไปจอดที่วัดแล้วเดินมา

ปล่อยวาง...

Knot...

« ตอบ #33 เมื่อ: 31 มกราคม 2012 08:38:26 »

ทำที่ไหนอะ pm หน่อย

ขอด้วยคนนะครับ

จงรักษาความถูกต้องมากกว่าความถูกใจ คนเดี๋ยวนี้มันจัญไรรักษาความถูกใจมากกว่าความถูกต้อง

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=85266.0
COROLLABOY

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #34 เมื่อ: 31 มกราคม 2012 08:43:19 »

ของไทยถ้าร้านดีๆ ผมว่ามันก็ใช้ได้นะครับ แต่ราคามันอาจเท่าของนอกเลยอะคับ

ผมเลยไปใช้ของนอก สบายใจกว่าครับ ผมใช้ของ http://www.acre.co.jp/eng/products/brakeline.html

สายอ่อนเบรคเป็นชิ้นส่วนที่เกี่ยวกับเรื่องอันตรายนะคับ ยังไงระวังด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มกราคม 2012 08:45:22 โดย COROLLABOY BZ-R » บันทึกการเข้า

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
Mr.not

« ตอบ #35 เมื่อ: 31 มกราคม 2012 09:33:06 »

ของไทยถ้าร้านดีๆ ผมว่ามันก็ใช้ได้นะครับ แต่ราคามันอาจเท่าของนอกเลยอะคับ

ผมเลยไปใช้ของนอก สบายใจกว่าครับ ผมใช้ของ http://www.acre.co.jp/eng/products/brakeline.html

สายอ่อนเบรคเป็นชิ้นส่วนที่เกี่ยวกับเรื่องอันตรายนะคับ ยังไงระวังด้วย
ตรบมือ สุดยอด
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #36 เมื่อ: 31 มกราคม 2012 09:40:12 »

สายอ่อน ถ้าสภาพไม่แย่จริง ๆ โอกาสรั่วก็น้อย
คอยระวังเวลาช่างถอดประกอบโช้ค ให้ยึดสายกับโช้่คให้ดี ไม่งั้นมันจะถูจนขาด

นาน ๆ แวะมาที
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์