AE. Racing Club
03 กรกฎาคม 2024 16:52:11 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5 6  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แปลง 4A-FE เป็น 4A-20Valve  (อ่าน 22064 ครั้ง)
monster-ae101
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #40 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 12:08:53 »

ผมล้อเล่นครับน้า ผมไม่แข่งกะน้าหรอก แข่งไปมีแต่เสียกะเสีย ทั้งเสียเวลา เสียน้ำมัน ไหนจะเสียศักดิ์ศรีอีก  เจอกันทักทายกันซักสองสามเกียร์ดีก่าคับน้า
ดีนะ ผม ไม่คิดเรื่องศักดิ์ศรี ใครจะว่าผมเกรียนผมคงไม่กล้าไปเล่นกะใครต่อใคร ในถนน กับสนามหรอกนะครับรถ ผมก็เเค่นี้ ผมทำมาได้เเค่นี้ เเต่ คอเดียวกันก็เท่านั้น ครับ  ...ยินดีครับ 2-3 เกียร์ ก็ น่าจะ ได้น้ำใจจากลูกผู้ชายตัวจริง

ผมเป็นลูกผู้ชายตัวจริงและก้อมีศักดิ์ศรีครับน้า ผมถึงไม่แข่งกับน้าไง เพราะรถผมมัน20V turboคับน้า  มันเหมือนกันคนมีดาบไปต่อยตีกับคนถือไม้หน้าสามครับน้า รอรถน้ามีเทอร์โบก่อนนะคับ เราจะได้เป็นมวยรุ่นเดียวกัน  อิอิ

INNER LINE ,troops service , monster fixed , boon racing pattaya , pomm vr.2
http://www.facebook.com/album.php?id=100001543662095&aid=4792
สันต์ครับ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #41 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 12:09:13 »

ได้ครับ ไว้ผม ทำอะไรอีกนิดหน่อยคงมีจัดนอกรอบระลึกความหลังเก่าๆ กัน ครับ นับถือครับจารย์ คำนับ

สันต์ครับ

« ตอบ #42 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 12:11:08 »

ผมล้อเล่นครับน้า ผมไม่แข่งกะน้าหรอก แข่งไปมีแต่เสียกะเสีย ทั้งเสียเวลา เสียน้ำมัน ไหนจะเสียศักดิ์ศรีอีก  เจอกันทักทายกันซักสองสามเกียร์ดีก่าคับน้า
ดีนะ ผม ไม่คิดเรื่องศักดิ์ศรี ใครจะว่าผมเกรียนผมคงไม่กล้าไปเล่นกะใครต่อใคร ในถนน กับสนามหรอกนะครับรถ ผมก็เเค่นี้ ผมทำมาได้เเค่นี้ เเต่ คอเดียวกันก็เท่านั้น ครับ  ...ยินดีครับ 2-3 เกียร์ ก็ น่าจะ ได้น้ำใจจากลูกผู้ชายตัวจริง

ผมเป็นลูกผู้ชายตัวจริงและก้อมีศักดิ์ศรีครับน้า ผมถึงไม่แข่งกับน้าไง เพราะรถผมมัน20V turboคับน้า  มันเหมือนกันคนมีดาบไปต่อยตีกับคนถือไม้หน้าสามครับน้า รอรถน้ามีเทอร์โบก่อนนะคับ เราจะได้เป็นมวยรุ่นเดียวกัน  อิอิ
น้ายังดีกว่าบางคนนะ มา ซุ่มมาเลยไม่บอกว่ามีอะไร บ้าง ผมยังเล่นด้วยเลย๕๕๕ เค้าว่าเดิมๆ หมด เเต่น้าก็โอเคนะ เเบบนี้ได้ครับ ไว้ผมยัดหอยแล้วนัด เล่นกัน ดีใจจังเลย เจอคนจริงๆ เเบบนี้ชอบๆ ครับผม

TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #43 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 12:12:39 »

ได้ครับ ไว้ผม ทำอะไรอีกนิดหน่อยคงมีจัดนอกรอบระลึกความหลังเก่าๆ กัน ครับ นับถือครับจารย์ คำนับ

มีแต่ความหลังแย่ๆ ไม่น่าจดจำหว่ะ เป็นหวัด

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
Aj.Moo
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #44 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 12:13:21 »

นัดเจอกัน ไม่ได้นัดแข่งรถกันทำไมต้องอะไรเพิ่มด้วย

มานั่งคุยครับ ไม่ได้มาขับรถคุยกันจริงป่ะ
สันต์ครับ

« ตอบ #45 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 12:14:27 »

มีแต่ความหลังแย่ๆ ไม่น่าจดจำหว่ะ เป็นหวัด
ถามจริงๆ น้าเต๋าผมก็นับถือนะ เเต่น้าทำไม รู้สึก ไม่กินเส้นอะไรกับผม (ผมไปฟันเมียน้าเหรอครับถามตรงๆผมไม่อยากพูดแล้วนะเเต่กระทู้ผมทุกเรื่องรู้สึก ...ได้ครับ) ว่าจะไม่พูดแล้วนะ

monster-ae101
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #46 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 12:14:37 »

ผมว่าบางคนที่น้าพูดถึงเค้าก้อบอกนะว่ารถเค้ามีไรบ้างอะ น้าก้อเข้ามาอ่านบ่อย น่าจะติดตามผลงานเค้ามาบ้างนี่หน่า น้าอย่ามาอ้างแบบนี้คับ มันไม่ดี

INNER LINE ,troops service , monster fixed , boon racing pattaya , pomm vr.2
http://www.facebook.com/album.php?id=100001543662095&aid=4792
Aj.Moo

« ตอบ #47 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 12:16:10 »

ถามจริงๆ น้าเต๋าผมก็นับถือนะ เเต่น้าทำไม รู้สึก ไม่กินเส้นอะไรกับผม (ผมไปฟันเมียน้าเหรอครับถามตรงๆผมไม่อยากพูดแล้วนะเเต่กระทู้ผมทุกเรื่องรู้สึก ...ได้ครับ) ว่าจะไม่พูดแล้วนะ

ไม่เอา อย่าไปว่ากระทบคนอื่นเขา

เอาแค่เรานัดเจอกัน แล้วน้ามาก้อพอ ครับ ผมขอร้อง  คำนับ
สันต์ครับ

« ตอบ #48 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 12:16:16 »

น้าเต๋า เล่นกันเลยไหม คืนนี้ สามพราน นัดน้ากำพลมาเลย น้ากะผม เล่นกันใครเเพ้ชนะ จบจะได้รู้ เอาไหม? เบื่อที่น้ามา มองมาเหน็บเเนม อะไรเเบบนี้ผมไม่เคยว่าน้าเลยนะสักคำ เราเคยไป โคราชด้วยกัน ....งง.... งง ....มากนะน้าเต๋า

Aj.Moo

« ตอบ #49 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 12:18:35 »

น้าเต๋า เล่นกันเลยไหม คืนนี้ สามพราน นัดน้ากำพลมาเลย น้ากะผม เล่นกันใครเเพ้ชนะ จบจะได้รู้ เอาไหม? เบื่อที่น้ามา มองมาเหน็บเเนม อะไรเเบบนี้ผมไม่เคยว่าน้าเลยนะสักคำ เราเคยไป โคราชด้วยกัน ....งง.... งง ....มากนะน้าเต๋า

น้านัดไปบ้านน้า

แล้วถ้าผมนัดแบบนี้ล่ะมาไหม

มาไหมเกษตร ผมเป็นกรรมการให้

ผมบอกแล้วว่าอย่า .........

เอาเป็นว่าผมนัดน้าแล้วนะ น้าสัน ถ้าวันไหนพร้อมนัดก้อบอกแล้วกัน แต่ถ้านัดแล้วไม่มาผมจะพาเพื่อน ๆ ไปหาน้าที่สามพรานเอง ตกลงไหม
Tlen92.CBZ

เอวดีไม่ได้มาเพราะความฟลุ๊คแต่ได้มาเพราะประสบการณ์

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #50 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 12:23:19 »

สรุปแล้วได้เรื่องทำเครื่องหรือได้เรื่องทำรถแข่งกันครับเนี่ย 55555 ฮากลิ้ง

ถ้าคบคนอย่างผม ผมพา ไปนากาตะ
ถ้าคบบัณฑิต บัณฑิตพา ไปเที่ยวดริฟเฟอร์
ถ้าคบเรา ไม่หล่อไม่รวย แต่เล่นท่าแปลก
ถ้าท่าแปลกไม่พอ จะเล่นให้ครบ 108 ท่า 5555+

สันต์ครับ

« ตอบ #51 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 12:24:19 »

น้านัดไปบ้านน้า

แล้วถ้าผมนัดแบบนี้ล่ะมาไหม

มาไหมเกษตร ผมเป็นกรรมการให้

ผมบอกแล้วว่าอย่า .........

เอาเป็นว่าผมนัดน้าแล้วนะ น้าสัน ถ้าวันไหนพร้อมนัดก้อบอกแล้วกัน แต่ถ้านัดแล้วไม่มาผมจะพาเพื่อน ๆ ไปหาน้าที่สามพรานเอง ตกลงไหม
ได้ครับอาจารย์หมู ผมนับถือคำพูดจารย์ทุกคน เป็นกลางๆ ดี รักเเละคิดถึง ครับ ส่วนตัวหน่อยนะ  (เเต่ไม่เล่นกะจารย์นะ ไม่ได้ท้า) 3s จารย์ลงตัวยังครับ

สันต์ครับ

« ตอบ #52 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 12:25:44 »

สรุปแล้วได้เรื่องทำเครื่องหรือได้เรื่องทำรถแข่งกันครับเนี่ย 55555 ฮากลิ้ง
ทำรถครับ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕ ฮานะเนี่ย

Tlen92.CBZ

เอวดีไม่ได้มาเพราะความฟลุ๊คแต่ได้มาเพราะประสบการณ์

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #53 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 12:43:09 »

ทำรถครับ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕ ฮานะเนี่ย

จัดไปครับ แหะ.. แหะ..

ถ้าคบคนอย่างผม ผมพา ไปนากาตะ
ถ้าคบบัณฑิต บัณฑิตพา ไปเที่ยวดริฟเฟอร์
ถ้าคบเรา ไม่หล่อไม่รวย แต่เล่นท่าแปลก
ถ้าท่าแปลกไม่พอ จะเล่นให้ครบ 108 ท่า 5555+

AE-Drift

« ตอบ #54 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 12:49:35 »

ซูม ซูม
jamebau
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #55 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 13:10:31 »

คุยกับ จขกท นะครับ
ผมว่ามันใช้ด้วยกันได้เกือบหมดนะครับ ge กับ fe
เรื่องค่าใช้จ่ายนี่ไม่แน่ใจนะครับ ใช้เครื่องเดิมแล้วค่อยๆเก็บอะไหล่ฝาดำมาใส่ อาจจะถูกกว่าวางเครื่องฝาดำใหม่ครับ (สนุกด้วยนะครับค่อยๆเก็บค่อยๆหา)
แต่อาจจะหาช่างทำยากหน่อยนะครับ แบบว่ามันต้องมาลองผิดลองถูก ผมว่าช่างเขาชอบทำงานง่ายๆกำไรเยอะๆมากกว่า
ประมาณว่าวางเครื่องใหม่ มันปัญหาน้อยกว่า กำไรอาจจะเยอะกว่า
แต่ถ้าทำเองได้ หรือมีอู่ที่สนิทกัน ลุยได้เลยครับ ทำเอง มันส์ ได้ความรู้ ได้ความภูมิใจด้วย
ปล.ผมจำได้ว่าเคยอ่านกระทู้ของน้าเบสท์นะครับ เรื่องการทำ fe ให้แรงขึ้น เหมือนกับว่าแค่เอาเกียร์ 6 สปีดมาใส่ แล้วก็แต่แคม แต่งวาล์ว ประมาณนี้ ว่างๆลองไปหาดูนะครับ อยู่ห้องความรู้ครับ (กระทู้นี้อ่านแล้วมันส์มากๆครับ ได้ความรู้มากด้วย)
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #56 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 13:20:31 »

สั้นๆคำเดียวนะครับสำหรับน้าสันต์ " เกรียน !!! "

ใครไม่รู้จักเกรียนก็เชิญอ่าน >> http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%99
น้าสตีฟ ...จำได้ไหม วันไปงานเออี อยากจะระลึกนึดหนึ่ง  น้าคือใครผมก็ไม่รู้จักแล้ว มาว่าผมเกรียน เเต่น้าสตีฟ ทำไมผมกล้าเอาโน๊คบุ๊คไปให้น้าจูนเเก๊สล่ะ จูนได้ไม่ได้อีกเรื่องนะ ผมไม่รู้เเต่ผมทำด้วยใจเอาไปให้ด้วยใจ นิดสัยคนเกรียน จะกล้าเล่นกะใครที่ไหน เเบบนี้เหรอครับ ถามนิด ตัวตนน้าก็รู้จักผม แล้วนิ ...อย่าให้ไช้คำเหมือนพี่เเอ๊ดคาราบาวว่า..... นี่รึ เมืองพุทธ.... เลยนะครับ มองลึกๆ คำนับ

จำได้เสมอซึ้งในน้ำใจครับและก็จำได้ที่ว่าผมเตือนน้าในการโพส น้าว่าผมไม่ต้องยุ่งแล้วทวงบุญคุณในเวปครับ

เมื่อก่อนน้าดีครับ พอรุ้จักไปมาน้าแย่ลงครับ แค่นี้แหละครับ เหตุการ์ณที่ผ่านมามีให้เห็นเยอะแยะครับ

แล้วก็ไม่ต้องท้าผมแข่งรถนะครับ รถผมไม่แรง เห็นน้าท้าๆเขาเยอะแต่พอมีน้าๆหลายท่านอยากเจอน้าทำไมน้าไม่ไปวิ่งละครับ เหอๆ

แล้วเมืองพุทธหรือเมืองอะไรไม่รู้แต่ผมเป็นอิสลามครับ 5555+

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
สันต์ครับ

« ตอบ #57 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 13:38:18 »

สั้นๆคำเดียวนะครับสำหรับน้าสันต์ " เกรียน !!! "

ใครไม่รู้จักเกรียนก็เชิญอ่าน >> http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%99
น้าสตีฟ ...จำได้ไหม วันไปงานเออี อยากจะระลึกนึดหนึ่ง  น้าคือใครผมก็ไม่รู้จักแล้ว มาว่าผมเกรียน เเต่น้าสตีฟ ทำไมผมกล้าเอาโน๊คบุ๊คไปให้น้าจูนเเก๊สล่ะ จูนได้ไม่ได้อีกเรื่องนะ ผมไม่รู้เเต่ผมทำด้วยใจเอาไปให้ด้วยใจ นิดสัยคนเกรียน จะกล้าเล่นกะใครที่ไหน เเบบนี้เหรอครับ ถามนิด ตัวตนน้าก็รู้จักผม แล้วนิ ...อย่าให้ไช้คำเหมือนพี่เเอ๊ดคาราบาวว่า..... นี่รึ เมืองพุทธ.... เลยนะครับ มองลึกๆ คำนับ

จำได้เสมอซึ้งในน้ำใจครับและก็จำได้ที่ว่าผมเตือนน้าในการโพส น้าว่าผมไม่ต้องยุ่งแล้วทวงบุญคุณในเวปครับ

เมื่อก่อนน้าดีครับ พอรุ้จักไปมาน้าแย่ลงครับ แค่นี้แหละครับ เหตุการ์ณที่ผ่านมามีให้เห็นเยอะแยะครับ

แล้วก็ไม่ต้องท้าผมแข่งรถนะครับ รถผมไม่แรง เห็นน้าท้าๆเขาเยอะแต่พอมีน้าๆหลายท่านอยากเจอน้าทำไมน้าไม่ไปวิ่งละครับ เหอๆ

แล้วเมืองพุทธหรือเมืองอะไรไม่รู้แต่ผมเป็นอิสลามครับ 5555+
ผมรู้ว่าน้าอิสลามไง เลยไม่รู้ว่าคนพุทธเค้ายังไงน้ำใจ ที่ว่าน้าเเย่เลงคือ อะไร น้ำใจคือยังไงน้าก็เเค่นั้น

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #58 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 13:49:25 »

ผมรู้ว่าน้าอิสลามไง เลยไม่รู้ว่าคนพุทธเค้ายังไงน้ำใจ ที่ว่าน้าเเย่เลงคือ อะไร น้ำใจคือยังไงน้าก็เเค่นั้น

ทำดีไม่ต้องอวดกันครับน้า ใครทำดีกับผมผมจำได้ทุกคนแหละครับ ไม่ลืมครับ

เรื่องวิ่งมีคนพร้อมวิ่งกับน้าเยอะอ่ะผมอยากเห็นรถน้าวิ่งทำมาใหม่น่าจะเยอะอย่าไปท้าคนที่ไม่ใช่คนชอบวิ่งสิครับ

แล้วอย่าเอาเรื่องศาสนามาคุยในนี้ครับเคารพกฏเวปด้วยครับ ผมพิมพ์ไปลงท้ายให้ขำๆนะครับไม่ได้มาให้เป็นประเด็น สิ่งที่น้าพิมพ์มาผมว่าคนที่เป็นอิสลามคงไม่ชอบเอาแน่ๆ มันเหยียดหยาม ขอร้องอย่าพิมพ์แบบนี้อีกนะครับเคารพกันด้วยครับ

ที่ผมพิมพ์นี่เพราะน้าเสียดสีผมก่อนนะครับ ตั้งแต่กระทู้จูนแก๊สรอบ900นะครับ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
carboxy.CZ

CZ No.#30

« ตอบ #59 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 13:50:49 »

เป็นเหรี้ย อะไรมากหรือเปล่าครับ วันหนึ่งเคยพูดว่าจะไม่เล่นเวปนี้

แล้ววันนี้ มาท้าแข่งรด

เป็นหมา กินขี้ตัวเองหรอครับ คำพูดตัวเองจำไม่ได้หรือ
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5 6  »    ขึ้นบน
  พิมพ์