AE. Racing Club
01 กรกฎาคม 2024 17:29:43 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 ... 3 4 [5] 6  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แปลง 4A-FE เป็น 4A-20Valve  (อ่าน 22055 ครั้ง)
ตัวละครลับ ขายเต้าหู้
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #80 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 21:26:29 »

ถึงคุณสันหน่อยครับเห็นท้าแข่งไปทั่วเลยยังไงว่างๆๆมาวิ่งกับd16+d15b ผมบ้างน่ะเก่งเหลือเกินแรงเหลือเกินเก่งแต่ในเวปอะน่ะเจอจะเอาปืนตบปากให้แก่แล้วปากดีจริงๆว่างๆๆมาหน่อยน่ะขอเชิญ jet เก่าก็ได้มาๆๆ แมคบางนาก็ได้มาซักทีเหอะ
สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด 5ดาว

เพิ่มเติมอีกนิดน่ะครับถ้าเจอแล้วไม่รู้ว่าผมหน้าตาเป็นยังไงก็ลองถาม วินaeสีกะปิ บอยโซดา เอ อารากอน ได้ครับว่าผมคนไหนผมรู้จักคนในนี้ไม่เยอะเท่าไหร่ส่วนมากจะโซนรามอินทรา

B16A ท่อนล่างเดิม ฝา+สปิง+รีเทรินเนอี์ JUN3 เกียร์ B16B ท่อไอดี 18แดง คอยโร สายหัวเทียน NGK กรองอากาศเดิม เฮด 4-2-2-1
Jay หมอศรี @ WZ Zone
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #81 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 22:26:29 »

สรุปว่า เจ้าของกระทู้ เค้าได้ความรู้ไปเพิ่มอีกเย๊อะเลยนะเนี่ย
ปิแอร์...แซ่กั๊ก

เทอร์โบ...ไม่สบาย

« ตอบ #82 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 22:37:02 »

..ใคร?.. เบื่อคนๆนี้จริงๆ

Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #83 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 22:43:42 »

คุยกับ จขกท นะครับ
ผมว่ามันใช้ด้วยกันได้เกือบหมดนะครับ ge กับ fe
เรื่องค่าใช้จ่ายนี่ไม่แน่ใจนะครับ ใช้เครื่องเดิมแล้วค่อยๆเก็บอะไหล่ฝาดำมาใส่ อาจจะถูกกว่าวางเครื่องฝาดำใหม่ครับ (สนุกด้วยนะครับค่อยๆเก็บค่อยๆหา)
แต่อาจจะหาช่างทำยากหน่อยนะครับ แบบว่ามันต้องมาลองผิดลองถูก ผมว่าช่างเขาชอบทำงานง่ายๆกำไรเยอะๆมากกว่า
ประมาณว่าวางเครื่องใหม่ มันปัญหาน้อยกว่า กำไรอาจจะเยอะกว่า
แต่ถ้าทำเองได้ หรือมีอู่ที่สนิทกัน ลุยได้เลยครับ ทำเอง มันส์ ได้ความรู้ ได้ความภูมิใจด้วย
ปล.ผมจำได้ว่าเคยอ่านกระทู้ของน้าเบสท์นะครับ เรื่องการทำ fe ให้แรงขึ้น เหมือนกับว่าแค่เอาเกียร์ 6 สปีดมาใส่ แล้วก็แต่แคม แต่งวาล์ว ประมาณนี้ ว่างๆลองไปหาดูนะครับ อยู่ห้องความรู้ครับ (กระทู้นี้อ่านแล้วมันส์มากๆครับ ได้ความรู้มากด้วย)
อันนี้เห็นด้วยเลย แต่น้าเบสเค้าทำเย๊อะอยู่ ผมกะจะทำแบบบ้านๆ เอาความรู้จากน้าเบสเค้ามา

เช่นแคมองศาสูง (กว่าเดิมนิดหน่อย) แต่เรื่องเกียร์ 6 Speed อันนี้เป็นตัวเลือกในการตัดสินใจเพราะตอนนี้เกียร์เดิม

รู้สึกจะเป็นเกียร์ 3 เริ่มเข้ายากเวลาเหยียบรอบจัด

แต่ถ้าใจรักใน FE แต่งไปเลยคร๊าบ ถึงแม้ม้าเริ่มต้นเราจะไม่ถึง GE แต่เราก็มีแรงบิดที่มาไวกว่า

ไม่ต้องลากรอบสูงปรี๊ดประมาณว่า เหยียบนนิดเดียวก็มาแย้ววว
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #84 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 23:34:48 »

เค้าเป็นขี้..เราอย่าเอานิ้วไปจิ้มเลยค้าบผม
คุณ หนู เป็นทอง ลงมาหาขี้ทำไมล่ะครับ ถามนิด รวยมากไม่ไช่เหรอ  อย่ามายุ่งกะขี้สิครับ ๕๕๕๕๕๕๕๕
ผมไม่รวยหรอกค้าบบ แหะ.. แหะ..ถามหน่อย รวย จน แล้วมันมาเกี่ยวอะไรกันเหรอค้าบบ ปากดีนักเหรอไอ้สัตว์ ข้องใจยังไง นัดกรูมาได้เลยนะ 087-9279660 กรูจะรอ โทรศัพท์ ปล.ขอร้องอย่าเห่า ถ้าเมา กรูแนะนำนะ ไปตายซะไป คนอย่างคุณอ่ะ อยู่ไปก็หนักโลกว่ะ 555++ ซุบซิบ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
jack@noxious
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

2 ZZ รู้จักป่าว !!!

« ตอบ #85 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 23:50:24 »

เค้าเป็นขี้..เราอย่าเอานิ้วไปจิ้มเลยค้าบผม
คุณ หนู เป็นทอง ลงมาหาขี้ทำไมล่ะครับ ถามนิด รวยมากไม่ไช่เหรอ  อย่ามายุ่งกะขี้สิครับ ๕๕๕๕๕๕๕๕
ผมไม่รวยหรอกค้าบบ แหะ.. แหะ..ถามหน่อย รวย จน แล้วมันมาเกี่ยวอะไรกันเหรอค้าบบ ปากดีนักเหรอไอ้สัตว์ ข้องใจยังไง นัดกรูมาได้เลยนะ 087-9279660 กรูจะรอ โทรศัพท์ ปล.ขอร้องอย่าเห่า ถ้าเมา กรูแนะนำนะ ไปตายซะไป คนอย่างคุณอ่ะ อยู่ไปก็หนักโลกว่ะ 555++ ซุบซิบ

ต้องตามไปดู

Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #86 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 23:58:20 »

ต้องตามไปดู
สงสัย..คงต้องเป็นอย่างนั้น

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #87 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2011 00:06:23 »

ซุบซิบ

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #88 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2011 00:15:52 »

ซุบซิบ
ซุบซิบ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #89 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2011 00:18:08 »

สุดยอด     สบาย สบาย    เหอๆๆ

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
สันต์ครับ

« ตอบ #90 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2011 00:35:18 »

ฮากลิ้ง เต้นระบำ

Tonsuan

« ตอบ #91 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2011 04:35:43 »

ยังเป็นแบบเดิมไม่เสื่อมคลาย....

ไม้อ่อนดัดง่าย ไม้แก่ดัดยากจริงๆ ถอนหายใจ

Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #92 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2011 04:42:39 »

เห็นตอบกันยาวๆ นึกว่าอะไร ที่แท้ก็... ถอนหายใจ

EE90 Chaser Edition
BirdZ_ZestUp

SR20DET!!

« ตอบ #93 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2011 07:03:17 »

ยาวปายๆ เอ่อ..

TOCOBU
อ้วนซ่า
นักแข่งมือสมัครเล่น

ลาก่อน อีแดง

« ตอบ #94 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2011 09:53:11 »

ถึงคุณสันหน่อยครับเห็นท้าแข่งไปทั่วเลยยังไงว่างๆๆมาวิ่งกับd16+d15b ผมบ้างน่ะเก่งเหลือเกินแรงเหลือเกินเก่งแต่ในเวปอะน่ะเจอจะเอาปืนตบปากให้แก่แล้วปากดีจริงๆว่างๆๆมาหน่อยน่ะขอเชิญ jet เก่าก็ได้มาๆๆ แมคบางนาก็ได้มาซักทีเหอะ
สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด 5ดาว

เพิ่มเติมอีกนิดน่ะครับถ้าเจอแล้วไม่รู้ว่าผมหน้าตาเป็นยังไงก็ลองถาม วินaeสีกะปิ บอยโซดา เอ อารากอน ได้ครับว่าผมคนไหนผมรู้จักคนในนี้ไม่เยอะเท่าไหร่ส่วนมากจะโซนรามอินทรา
ใจเย็นครับโจ๊ก
ถ้าน้าเค้ารักจะแข่งจริงๆแล้วไม่เห็นต้องมานั่งท้าในเวปหรอก
เค้าเล่นกันเส้นไหน เวลาไหน วันไหน ใครๆก็รู้
เสี้ยนๆอยากๆ ออกไปวนรอบ2รอบก็ได้คู่แล้ว
รึว่า จัดน้าไปเส้นที่เคยคุยกันซักรอบดี
4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #95 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2011 10:11:34 »

gเข้ามาขายของกัน คนเยอะดี

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
ooAmmYoo
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #96 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2011 10:33:10 »

ลงชื่อครับ สงสารเจ้าของกระทู้จริงๆเลย ห้า ห้า ห้า

เป็นเหรี้ย อะไรมากหรือเปล่าครับ วันหนึ่งเคยพูดว่าจะไม่เล่นเวปนี้

แล้ววันนี้ มาท้าแข่งรด

เป็นหมา กินขี้ตัวเองหรอครับ คำพูดตัวเองจำไม่ได้หรือ

PERIDOT
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #97 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2011 10:37:11 »

ไปดวลกันในสนามดีมั้ยครับ ถ้าไม่อยากวัดกันที่ความแรงก็ ตัว-ตัวหลังสนาม (อยากจัดกับใครก็แล้วแต่คุณ) อย่างนี้ซิลูกผู้ชาย ตรบมือ
ร้านสยามแก๊ส 4a-fte
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ไม่สนิท อย่าล้อเล่น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #98 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2011 11:01:56 »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=iDozzMpf77Y" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=iDozzMpf77Y</a>
DARKSTAR
Moderator

« ตอบ #99 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2011 11:06:42 »

ตอนที่ผมเจอเมื่อหลายปีมาแล้ว ก็เคยบอกไปแล้วครั้งนึง ให้ลองไปปรึกษาจิตแพทย์ดู
เพราะมีปัญหาเข้ากับสังคม เหมือนคนปกติทั่วไปไม่ได้ ต้องการให้คนยอมรับในสิ่งที่ตัวเองเป็น แต่ไม่ทำตัวให้เป็นที่น่ายอมรับ
เห็นแล้วก็อดสงสารไม่ได้ ผมช่วยได้แค่นี้นะครับ

ระบบอัตโนมัติ 1667 ให้บริการความรู้สุขภาพจิต ทางโทรศัพท์ เปิดบริการทุกวัน ตลอด 24 ชั่วโมง เพื่อให้ประชาชนทั่วไป และผู้มีปัญหาสุขภาพจิต
ได้รับข้อมูลข่าวสาร ที่เป็นประโยชน์ ในการดำรงชีวิต และมีแนวทาง ในการแก้ปัญหาสุขภาพจิต ของตนเอง และผู้ใกล้ชิด

หรือติดต่อหน่วยงานตามด้านล่างนี้นะครับ

หน่วยงานที่ให้คำปรึกษาของกรมสุขภาพจิต

1. โรงพยาบาลสมเด็จเจ้าพระยา กรุงเทพฯ 437-7061

2. โรงพยาบาลศรีธัญญา นนทบุรี 526-3342

3. โรงพยาบาลราชานุกูล กรุงเทพฯ 245-4696

4. ศูนย์สุขวิทยาจิต กรุงเทพฯ 245-7798

5. โรงพยาบาลนิติจิตเวช กรุงเทพฯ 889-9082

6. โรงพยาบาลยุวประสาทไวทโยปถัมภ์ กรุงเทพฯ 394-1846

หน้า:  «  1 ... 3 4 [5] 6  »    ขึ้นบน
  พิมพ์