AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 05:33:24 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูให้หน่อยครับว่าเครื่องรถผมใช่เครื่อง 4A-FE หรือเปล่า  (อ่าน 4768 ครั้ง)
tobizaru_x
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #20 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 00:42:34 »

ขออนุญาติเดาเหตุการณ์นะครับ

เครื่องเป็น 4A-FEแน่นอนแหละครับ เกียร์MTของอะไร ไม่รู้ครับ
แล้วเรื่องใบอินวอยซ์ เลขไม่ตรงกัน มันจะเป็นไปได้มั้ยครับว่า เครื่องดูที่วางเป็นเครื่องยกลง แล้วถูกสวมอินวอยซ์ อันนี้ความคิดส่วนตัวนะครับ
เครื่องพวกนี้ อุปกรณ์ มันสามารถใช้แทนกันได้เกือบทั้งหมดแหละครับ โชคยังดีที่ได้เครื่องดีไม่มีปัญหาครับ

ขอติ ทางอู่ที่ไปวางเครื่องนิดนึงตรงที่ ดูจากภาพเหมือนจะทำงานไม่เรียบร้อยเท่าที่ควรครับ อาจจะไม่ได้เก็บรายละเอียดต่างๆครับ
Tonsuan
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #21 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 03:50:05 »

รถผม AE111 Hi-torque 4A-FEเครื่องเดิมๆยังไม่เคยเปลี่ยน หน้าตาแบบนี้เลยครับ เลขเครื่อง 4A-M5...... สุดยอด

Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #22 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 05:29:34 »

แล้วตกลง 4a หรือ 5a กันแน่ครับ ...

ปล. ตอนผมได้รถมา เอกสารกับเลขเครื่องไม่ตรงกัน จะเอาไปตอกเลขก้อไม่ได้ เลยตัดสินใจ ยกเครื่องใหม่ ให้มันจบไป แต่กรณีเจ้าของกระทู้ ต้องไปถามที่อู่ให้แน่ใจนะครับ ...

doraemon4afe
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 08:46:52 »

ขอบคุณทุกคำตอบครับ
วันนี้ผมจะกลับไปถามที่อู่อีกทีว่าทำไมเลขเครื่องกับใบอินวอยซ์ทำไมไม่ตรงกัน ได้ความคืบหน้ายังไงจะมาอัพเดทอีกทีครับ
ตกลงเครื่องผมเป็นเครื่อง 4A-FE แน่นอนใช่ไหมครับ
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #24 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 12:16:01 »

4A-FE ปีใหม่ครับ คอไอดีจะคล้าย 5A-FE แต่เรื่องใบ invoice ไม่ตรงต้องให้อู่จัดการครับเพราะต้องไปไล่เคลียร์กับร้านขายเครื่องด้วย

กลัวอย่างเดียวคืออู่จะเนียนเอาเครื่องยกลงที่ไหนไม่รู้มาวางให้เพื่อหวังกำไร แค่กลัวนะครับไม่ได้บอกว่าเป็นจริง แต่ถ้าบ่ายเบี่ยงนู่นนี่นั่นก็เตรียมเรื่องยาวได้เลย

ส่วน 16 Valve EFI มันเป้นแค่สติ๊กเกอร์ครับ ลอกออกได้.......แต่ไม่รู้จะช่างจะลอกออกทำไม

navit101
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #25 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 12:35:40 »

4a fe ปี 99 ในae111 แบบนี้เลยครับ คล้ายๆ 5a

สุดยอด
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 12:52:55 »

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
พี่ๆเพื่อนๆในเวปนี้ใจดีทุกคนเลยครับ
โทรไปสอบถามอู่แล้ว อู่บอกว่า "อ้าว หมายเลขเครื่องไม่ตรงเหรอพี่ สงสัยผมให้ใบผิดไป เดี๋ยวจะตามเรื่องให้ "

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #27 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 13:11:46 »

พี่ๆเพื่อนๆในเวปนี้ใจดีทุกคนเลยครับ
โทรไปสอบถามอู่แล้ว อู่บอกว่า "อ้าว หมายเลขเครื่องไม่ตรงเหรอพี่ สงสัยผมให้ใบผิดไป เดี๋ยวจะตามเรื่องให้ "

ขอให้ตามอินวอยได้ๆไวๆนะครับ

ผมวางเสณ็จกว่าจะได้อินวอย นานเหมือนกัน หยิบให้ผิดรอบนึง กว่าจะได้ไปเอาก็พอดีน้ำท่วม เลยยาวไป อิอิ

พอไปขนส่งแจ้งเลขเครื่องระวัง พวกนายหน้านะครับ แค่เราตีไฟเลี้ยวเข้าขนส่งพวกขี่มอไวมาประกบ ไอเราก็ตกใจนึกว่าใครตามมายิงฟ่ะ พวกบอกเลี้ยวหน้าเลยพี่เด๋วพาไปมันจะทำให้ไวๆแปปเดียว แต่พวกนี้ เสียรู้ให้มันเป็นพันครับ แจ้งเปลี่ยนเครื่องเสียตังไม่กี่ร้อยบาทเท่านั้น พวนี้หัวแข็งด้วยครับ ขนาดผมบอกญาติผมอยู่ข้างในนัดญาติไว้ที่กองทะเบียน มันยังไม่เลิกราวี เลยบอกซ้ำไปญาติผมทำงานข้างในแล้วปิดกระจกเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ธันวาคม 2011 13:15:48 โดย illusionx<NC.Z> » บันทึกการเข้า

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 13:18:16 »

ขอให้ตามอินวอยได้ๆไวๆนะครับ

ผมวางเสณ็จกว่าจะได้อินวอย นานเหมือนกัน หยิบให้ผิดรอบนึง กว่าจะได้ไปเอาก็พอดีน้ำท่วม เลยยาวไป อิอิ
ขอบคุณครับ  อยากได้เร็วๆเหมือนกันครับ จะได้ทำเรื่องแจ้งขนส่งให้จบ
พอไปขนส่งแจ้งเลขเครื่องระวัง พวกนายหน้านะครับ แค่เราตีไฟเลี้ยวเข้าขนส่งพวกขี่มอไวมาประกบ ไอเราก็ตกใจนึกว่าใครตามมายิงฟ่ะ พวกบอกเลี้ยวหน้าเลยพี่เด๋วพาไปมันจะทำให้ไวๆแปปเดียว แต่พวกนี้ เสียรู้ให้มันเป็นพันครับ แจ้งเปลี่ยนเครื่องเสียตังไม่กี่ร้อยบาทเท่านั้น พวนี้หัวแข็งด้วยครับ ขนาดผมบอกญาติผมอยู่ข้างในนัดญาติไว้ที่กองทะเบียน มันยังไม่เลิกราวี เลยบอกซ้ำไปญาติผมทำงานข้างในแล้วปิดกระจกเลย
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 13:20:55 »

อ้าว ว่าจะขอบคุณพี่ความคิดเห็นข้างบนซะหน่อย ทำไมมันขึ้นอย่างนี้หว่า

ne_dnet

EE90 20V Fixmix

« ตอบ #30 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 13:40:47 »

ใช่แจ้งเปลี่ยนเครื่องเงินไม่กี่ร้อยเอง มีค่าแจ้งเปลี่ยนกับธรรมเนียม 55 บาท

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
AE'101@nsw#
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #31 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2011 15:52:21 »

ไอดีเหมือน 5A เลยอ่ะ แหะ.. แหะ..

" สุข ใด ไม่ เท่า ล้วง กระ เป๋า แล้ว เจอ ตังค์ "
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์