AE. Racing Club
16 ตุลาคม 2024 00:17:40 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เฟืองไมล์ อยู่ตรงไหนครับ ae101 Auto  (อ่าน 2933 ครั้ง)
tapat555
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011 22:35:42 »

ก่อนรถยังไม่โดนน้ำท่วม วัดรอบความเร็วใช้งานปกติดี  หลังน้ำท่วม ครึ่งล้อ ใต้ท้องล้อ โดนน้ำ
ทำให้เฟืองไมล์มันโดนน้ำ วัดรอบความเร็ว ขึ้นและลง ช้ามาก  ไม่ตรง ผมไม่รู้ว่ามันอยู่ตรงไหนครับ  มีรูปด้วยยิ่งดีครับ

ขอบคุณครับ
somkid.tada
มือเก่าหัดแข่ง

ชีวิตคนเราก็เท่านี้ สุดท้ายก็คืนเขาไป

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2011 07:20:58 »

ไมล์ผมก็เป็นครับ แต่ไม่ใช่น้ำท่วม ตอนแรกๆ มันจะวิ่งไม่ตรง  พูดง่าย ๆ คือไมล์มันอ่อน อย่างเราวิ่งจริง ๆ 100 กมต่อชม มันจะแสดงที่ 80 -70-60 กมต่อชั่วโมง จนสุดท้ายมันอยู่ที่เลข 0 ตลอดเลย

ผมไปอ่าน DIY จาก ... เขาบอกว่าตัว C เสีย ให้หามาเปลี่ยนก็จะใช้ได้ปกติ ไม่ต้องเปลี่ยนเรือนไมล์ใหม่

ส่วนจุดจับความเร็วมันอยู่กับเฟืองเกียร์ครับ ผมก็ไม่เคยเห็น ช่างบอกว่าเสียยาก ถ้าจะเสียก็ที่เรือนไมล์มากกว่า

ผมจะลอง DIY แล้วมาลงรูปให้ดูละกัน เพราะเสียก็ช่างมันยังไงก็ซื้อตัวใหม่ 2000 ของเก่าทิ้งอยู่ดี

=จุดหมายของชีวิตคืออะไร เกิดมาชาตินี้ควรทำอะไร ทำไมต้องเกิดมา และผมได้พบแล้ว! มีคนให้คำตอบผมได้แล้ว=
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์