AE. Racing Club
24 กันยายน 2024 12:18:52 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ค้ำกลางรถ monkey bar ae92  (อ่าน 4261 ครั้ง)
Bank_บางบอน
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

081-642-4616 bank

« เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 18:04:31 »

อยากหา ค้ำกลางรถ monkey bar ใส่ในae92 เพื่อน พี่ๆ ท่านไหนพอจะทราบที่รับทำบ้างมะครับ

ใส่แล้ว อาการรถจะดีขึ้นเยอะไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ธันวาคม 2011 18:06:37 โดย Bank_บางบอน » บันทึกการเข้า

ของแต่งมากมายเข้าดูเลยครับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=92040.0

BOURDAENG
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 18:31:50 »

.....คิดว่าไม่น่าจะมีผล เพราะไม่ค่อยเห็นของแต่งตัวนี้เลย เป็นความรู้สึกทางใจมากกว่าครับในความรู้สึกของผม นอกจากเผื่อชนแบบรุนแรง....
yoshio ae
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4a-gze only

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 20:52:26 »

อยากหา ค้ำกลางรถ monkey bar ใส่ในae92 เพื่อน พี่ๆ ท่านไหนพอจะทราบที่รับทำบ้างมะครับ

ใส่แล้ว อาการรถจะดีขึ้นเยอะไหมครับ

ผมเคยทำอยู่ช่วงนึง ซื้อของแท้มาแล้วเอามาถอดแบบ ทีละจุด

เอาให้เป๊ะ  ที่แพงก็คือเกลียวมันคับ ตัวปรับกลาง  มีผลมากคับ

ของพวกนี้ใครไม่เคยใส่ไม่มีทางรู้...

และสำหรับ ค้ำหลังใครที่ว่าไม่มีผล  ผมลองมาแล้ว

ใส่ทีคนละเรื่องเดียวกับไม่ใส่....ย้ำวัสดุต้องได้คุณภาพนะคับถึงจะมีผล

ราคาที่ทำตอนนั้น ต้นทุนอันนึงรวมทำสีเกือบๆ 2 พันคับ  หลายปีล่ะนะคับ

ที่ยากเพราะร้านที่ทำไม่มีเหล็กเกรดเดียวกับชิ้นงานแท้  เหล็กต้องไปหาซื้อเอง

เกลียว โรงกลึงบางที่ทำไม่ได้  ถ้าทำได้ก็หมาแพง.......

แป้นใช้เลเซอร์ใช้ระบบคอมพิวเตอร์ตัด สร้างต้นแบบมาก่อน 1 อัน

งานเชื่องต้องคุมเองทีละอันทีละจุด  เหล็กซื้อสุขาภิบาล โรงกลึงนวมินทร์ ตัดแป้นนวลจันทร์  เชื่อมวังหิน

งานชุบและปัดคลองตัน งานสีทำเอง ขัด ลงพื้น ลงสี เคลือบ ผมมีเบอร์สีอยู่เหมือนคัสโก้เด๊ะๆ

ที่เหลืองานใส่ ไม่ได้ใส่กับง่ายๆนะคับ ที่เลิกทำเพราะ คนที่ขึ้นชิ้นงานเกลียวให้ถูกไล่ออก  และไม่มีใครทำได้อีกเลยนับจากนั้น

ถ้าทำแล้วออกมาไม่ดี  ก็ไม่อยากทำเสียชื่อเปล่าๆ ถ้าทำแนะนำต้องปรับได้เท่านั้นไม่งั้นก็ไม่มีประโยชน์คับเวลาใส่

รถผมใส่ทั้งคันคับ หน้าบน trd จุดตรงรุ่นเครื่องซุป ค้ำปีกนกล่าง cusco 4 จุด

ค้ำหม้อลมเบรค cusco   เหล็กกันโครงแต่ง trd หน้า+หลัง

โรบาร์ตรงรุ่น cusco ซีดาน 6 จุด แบบแนบเสาทุกจุด+ ออฟชั้น ไขว้แบบปรับได้ ด้านหลังเพิ่ม 1 อัน

และ คาดประตู 2 อันแบบปรับได้ของ cusco

monkey bar แบบปรับได้ ถอดแบบจากของแท้ duluck เพราะของแท้แป้นติดฐานโรบาร์ ของแท้เลยใส่ไม่ได้

ค้ำหลังล่างถอดแบบจากของแท้ๆ tom's  ค้ำหลังบน เอาค้ำนิสโม่ ตรงกลางมา ทำแป้นตัดเลเซอร์พับขึ้นรูปใส่เบ้า

ค้ำเสา c ถอดแบบจากของแท้ จากบอดี้รถตัวอื่น ทำจุดยึดตัดเลเซอร์ พับขึ้นรูป ยึดเสา c ข้างละ 2 จุด

เหลือค้ำแก้ม และ ค้ำด้านท้ายรถ ที่ยังไม่ได้ใส่ แต่เดือนหน้าจัดแน่นอน...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ธันวาคม 2011 21:05:06 โดย yoshio ae » บันทึกการเข้า

AE has brought us to MEET

Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 21:02:31 »

^
^
^
จัดเต็ม

nic_tz
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 22:10:40 »

ค้ำหลังล่างถอดแบบจากของแท้ๆ tom's

มีรูปค้ำหลังล่างของ tom's ที่เป็นต้นแบบไหมครับพี่แนท เป็นของตรงรุ่น ae เลยป่าวครับ

olympia dojo

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 22:19:49 »

ค้ำหลังล่างถอดแบบจากของแท้ๆ tom's

มีรูปค้ำหลังล่างของ tom's ที่เป็นต้นแบบไหมครับพี่แนท เป็นของตรงรุ่น ae เลยป่าวครับ
น่าสนใจ
Bank_บางบอน

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 22:50:17 »

ผมเคยทำอยู่ช่วงนึง ซื้อของแท้มาแล้วเอามาถอดแบบ ทีละจุด

เอาให้เป๊ะ  ที่แพงก็คือเกลียวมันคับ ตัวปรับกลาง  มีผลมากคับ

ของพวกนี้ใครไม่เคยใส่ไม่มีทางรู้...

และสำหรับ ค้ำหลังใครที่ว่าไม่มีผล  ผมลองมาแล้ว

ใส่ทีคนละเรื่องเดียวกับไม่ใส่....ย้ำวัสดุต้องได้คุณภาพนะคับถึงจะมีผล

ราคาที่ทำตอนนั้น ต้นทุนอันนึงรวมทำสีเกือบๆ 2 พันคับ  หลายปีล่ะนะคับ

ที่ยากเพราะร้านที่ทำไม่มีเหล็กเกรดเดียวกับชิ้นงานแท้  เหล็กต้องไปหาซื้อเอง

เกลียว โรงกลึงบางที่ทำไม่ได้  ถ้าทำได้ก็หมาแพง.......

แป้นใช้เลเซอร์ใช้ระบบคอมพิวเตอร์ตัด สร้างต้นแบบมาก่อน 1 อัน

งานเชื่องต้องคุมเองทีละอันทีละจุด  เหล็กซื้อสุขาภิบาล โรงกลึงนวมินทร์ ตัดแป้นนวลจันทร์  เชื่อมวังหิน

งานชุบและปัดคลองตัน งานสีทำเอง ขัด ลงพื้น ลงสี เคลือบ ผมมีเบอร์สีอยู่เหมือนคัสโก้เด๊ะๆ

ที่เหลืองานใส่ ไม่ได้ใส่กับง่ายๆนะคับ ที่เลิกทำเพราะ คนที่ขึ้นชิ้นงานเกลียวให้ถูกไล่ออก  และไม่มีใครทำได้อีกเลยนับจากนั้น

ถ้าทำแล้วออกมาไม่ดี  ก็ไม่อยากทำเสียชื่อเปล่าๆ ถ้าทำแนะนำต้องปรับได้เท่านั้นไม่งั้นก็ไม่มีประโยชน์คับเวลาใส่

รถผมใส่ทั้งคันคับ หน้าบน trd จุดตรงรุ่นเครื่องซุป ค้ำปีกนกล่าง cusco 4 จุด

ค้ำหม้อลมเบรค cusco   เหล็กกันโครงแต่ง trd หน้า+หลัง

โรบาร์ตรงรุ่น cusco ซีดาน 6 จุด แบบแนบเสาทุกจุด+ ออฟชั้น ไขว้แบบปรับได้ ด้านหลังเพิ่ม 1 อัน

และ คาดประตู 2 อันแบบปรับได้ของ cusco

monkey bar แบบปรับได้ ถอดแบบจากของแท้ duluck เพราะของแท้แป้นติดฐานโรบาร์ ของแท้เลยใส่ไม่ได้

ค้ำหลังล่างถอดแบบจากของแท้ๆ tom's  ค้ำหลังบน เอาค้ำนิสโม่ ตรงกลางมา ทำแป้นตัดเลเซอร์พับขึ้นรูปใส่เบ้า

ค้ำเสา c ถอดแบบจากของแท้ จากบอดี้รถตัวอื่น ทำจุดยึดตัดเลเซอร์ พับขึ้นรูป ยึดเสา c ข้างละ 2 จุด

เหลือค้ำแก้ม และ ค้ำด้านท้ายรถ ที่ยังไม่ได้ใส่ แต่เดือนหน้าจัดแน่นอน...
monkey bar พี่ยังทำอยู่ป่าวครับ แบบว่าอย่ากใส่มากๆครับ หรือมีแหล่งที่แนะนำมะครับ

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=92040.0

OZA
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 23:58:14 »

X-BAR รังสิตครับ
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011 11:18:59 »

ของแบบนี้ ไม่ลองเองไม่รู้ครับ ถ้ามีให้ลอง ใส่เลย แล้วค่อยตัดสินใจ ว่าจะใส่ต่อหรือถอด

ของแต่งมันมีข้อดีข้อเสียของมันเอง ค้ำกลาง ช่วยรถเฟิร์มขึ้น แต่เกะกะ ถ้ามีคนนั่งหลังบ่อย ๆ

ตอนนี้ก็ลังเล ว่าจะถอดกรอง Blitz Sonic ดีมั้ย แรก ๆ ก็ชอบ เพราะเสียงดูดโหดมาก แต่ตอนนี้เริ่มรำคาญเสียง อยากได้เงียบ ๆ แล้ว

นาน ๆ แวะมาที
RPG.CZ

อยากจะวัดรอยเท้าคนอื่น หรือจะสร้างรอยเท้าขึ้นมาใหม่

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011 11:31:42 »

ของแบบนี้ ไม่ลองเองไม่รู้ครับ ถ้ามีให้ลอง ใส่เลย แล้วค่อยตัดสินใจ ว่าจะใส่ต่อหรือถอด

ของแต่งมันมีข้อดีข้อเสียของมันเอง ค้ำกลาง ช่วยรถเฟิร์มขึ้น แต่เกะกะ ถ้ามีคนนั่งหลังบ่อย ๆ

ตอนนี้ก็ลังเล ว่าจะถอดกรอง Blitz Sonic ดีมั้ย แรก ๆ ก็ชอบ เพราะเสียงดูดโหดมาก แต่ตอนนี้เริ่มรำคาญเสียง อยากได้เงียบ ๆ แล้ว

สูงสุด สู่สามัญแล้วเหรอครับน้า

เบิก0
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=100063.0
ล้อEnkei ดำแดง ขอบ15 ล้อแท้ยุ่น ฝาครบ ราคาเบาๆ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144316.0
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011 12:12:04 »

สูงสุด สู่สามัญแล้วเหรอครับน้า

เมียท้องใกล้คลอด เลยอยากทำกลับเดิมแล้ว
มีโครงการจะไปคันใหม่ เอาคันนี้ให้เมียใช้ด้วย
ถึงตอนนั้น คงถอดเกลี้ยง

Jaoying
นักแข่งมือสมัครเล่น

5A-FE ? 1.5 L (1498 cc) I4 cylinder 16v DOHC 105 p

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #11 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011 12:26:27 »

อยากลองใช้กรอง Blitz sonic เหมือนกัน เหมือนมีให้ปรับเสียงได้ด้วย(มั่ง) ถ้าพี่อู๋จะถอดขายบอกหน่อยนะคร้าบๆๆๆ

คำนับ คำนับ คำนับ

----เจ้าหมาขาว---- 
    AE92 GTi
Sixth Generation

Let's SMILE ...... @^_^@
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #12 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011 13:39:19 »

อยากลองใช้กรอง Blitz sonic เหมือนกัน เหมือนมีให้ปรับเสียงได้ด้วย(มั่ง) ถ้าพี่อู๋จะถอดขายบอกหน่อยนะคร้าบๆๆๆ

ปรับเสียงได้ครับ ดังเบา
แต่บอกก่อนนะ ดังผู้ปกครองเคืองล่ะ
เดี่ยวขอหาตัวใหม่ที่ระยะพอดีรถก่อน ห้องเครื่องมันแน่น ขายเมื่อไหร่ก็ไปอยู่หน้าขายล่ะ

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #13 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011 14:04:25 »

น่าสนใจกล่องผมอยากได้ตรงที่มันบังัคับลมเอาจากทางหน้ารถได้นั้นแหละ

ป๋องเอ๋อ

ไม่มีเพื่อนอย่าไปไหนไกล ไม่มีน้ำใจอย่าไปไหนเลย??

« ตอบ #14 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011 15:06:22 »

ประโยชน์จากการขับเร็ว ๆ นั้นมากแค่ไหนไม่รู้ 

แต่ที่แน่ ๆ ผมเอาชีวิตรอดมาได้ เมื่อ 3 ปีที่แล้ว  เพราะ  monkey bar นี่แหล่ะ

และแล้วมันก็กลับมา
olympia dojo

« ตอบ #15 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011 15:24:46 »

ประโยชน์จากการขับเร็ว ๆ นั้นมากแค่ไหนไม่รู้ 

แต่ที่แน่ ๆ ผมเอาชีวิตรอดมาได้ เมื่อ 3 ปีที่แล้ว  เพราะ  monkey bar นี่แหล่ะ

เคยอ่านนานมากๆแล้วคับ สุดยอดคับน้า
Bank_บางบอน

« ตอบ #16 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011 17:11:33 »

เคยอ่านเหมือนกันครับ ใช้ประโยชได้จริงๆ อยากได้บ้างๆ

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #17 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011 18:36:02 »

ปรับเสียงได้ครับ ดังเบา
แต่บอกก่อนนะ ดังผู้ปกครองเคืองล่ะ
เดี่ยวขอหาตัวใหม่ที่ระยะพอดีรถก่อน ห้องเครื่องมันแน่น ขายเมื่อไหร่ก็ไปอยู่หน้าขายล่ะ

พี่อู๋คับมันปรับตรงไหนคับกระซิบน้องทีคับ

ผมมีอยู่อันนึงจะได้ไม่เสียของ มีของดีต้องใช้ให้เป็น

เอาให้เป๊ะ  ที่แพงก็คือเกลียวมันคับ ตัวปรับกลาง  มีผลมากคับ

และสำหรับ ค้ำหลังใครที่ว่าไม่มีผล  ผมลองมาแล้ว

ราคาที่ทำตอนนั้น ต้นทุนอันนึงรวมทำสีเกือบๆ 2 พันคับ  หลายปีล่ะนะคับ

ที่ยากเพราะร้านที่ทำไม่มีเหล็กเกรดเดียวกับชิ้นงานแท้  เหล็กต้องไปหาซื้อเอง

เกลียว โรงกลึงบางที่ทำไม่ได้  ถ้าทำได้ก็หมาแพง.......

งานเชื่องต้องคุมเองทีละอันทีละจุด  เหล็กซื้อสุขาภิบาล โรงกลึงนวมินทร์ ตัดแป้นนวลจันทร์  เชื่อมวังหิน

ที่เหลืองานใส่ ไม่ได้ใส่กับง่ายๆนะคับ ที่เลิกทำเพราะ คนที่ขึ้นชิ้นงานเกลียวให้ถูกไล่ออก  และไม่มีใครทำได้อีกเลยนับจากนั้น

ถ้าทำแล้วออกมาไม่ดี  ก็ไม่อยากทำเสียชื่อเปล่าๆ ถ้าทำแนะนำต้องปรับได้เท่านั้นไม่งั้นก็ไม่มีประโยชน์คับเวลาใส่

ค้ำหม้อลมเบรค cusco   เหล็กกันโครงแต่ง trd หน้า+หลัง

ค้ำหลังล่างถอดแบบจากของแท้ๆ tom's  ค้ำหลังบน เอาค้ำนิสโม่ ตรงกลางมา ทำแป้นตัดเลเซอร์พับขึ้นรูปใส่เบ้า

monkey bar พี่ยังทำอยู่ป่าวครับ แบบว่าอย่ากใส่มากๆครับ หรือมีแหล่งที่แนะนำมะครับ

เอาไว้ผมว่างลงรูปไว้ให้เป็นแนวทางนะคับ

ตอนนี้ไม่ได้ ทำแล้วคับ  และร้านไม่กล้าแนะนำเพราะ ถ้าทำออกมาไม่ดีก็ทิ้งสถานเดียวคับ

AE has brought us to MEET

86 BRZ
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012 21:21:28 »

หาด้วยครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์