AE. Racing Club
13 ตุลาคม 2024 00:24:19 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 26 27 [28] 29 30 ... 32  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องมีนัดล้างตา.. สันต์ vs เบสท์  (อ่าน 157744 ครั้ง)
Autodarks
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #540 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 01:49:27 »

อ๋อ..ลืมดู ด้านล่าง ฝาดำ 6 เกียร์ ไว้เจอก็ ลองเล่นได้ครับน้า ขำๆ  ครับ ถ้าใครวางเครื่องตัวนี้ไม่มีใครวางมาเพื่อขับ ขำๆ หรอกนะ คอเดียวกันครับน้า
ตามนั้นครับ คริๆ แต่ขอปลด 180 ก่อนนะน้า หุๆ

4A-GE 20V 6MT LSD
Henry
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #541 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 01:49:57 »

ซุบซิบ ซุบซิบ ซุบซิบเค้ามีไรกาน สาวกเเก็สมิก ก่ะ สี่อีโบ ที่ ไม่ทำมาดาอ่า  5555

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

สันต์ครับ

« ตอบ #542 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 01:53:43 »

น้าๆเค้ามันกันน่าดู.... เสียดายไม่รู้จักสถานที่จะได้แอบไปดู อิๆ
น้ามาสิครับ กลุ่มผม มีเเต่ มันส์ ฮานะ ๕๕๕๕ โหดไม่ค่อยมีครับ เท้าหนักจริงเเต่เล่นกันปลอดภัยยิ้ม กลับบ้านได้เสมอครับน้า น้าอยู่เเถวไหนล่ะครับ ถ้า อยากมา มาได้เสมอครับ คอเดียวกัน เมามันส์ ไม่อยากให้ ชีวิตต้องซีเรียจครับน้า ผ่อนคลายกันบ้าง เเค่นั้นครับ เจตนา ผมเล่น
ขอบคุณที่ชวนครับ อิๆ...
ผมวิ่งแถวทางด่วนพระรามเก้าผ่านสนามบินสุวรรณภูมิทางมอเตอร์เวย์ไประยองเกือบทุกอาทิตย์ครับ ช่วงเย็น ๆ ครับ
เหรอครับ งั้น ก็คงจะได้เจอกันสักวันนะ บีบเเตร กด ทักกันได้ครับน้ารถผม จำได้ง่าย น้าวางเครื่องไรมาเหรอครับ
ตามลายเซ็นเลยครับ ว่างมา 4 เดือน กดไป 3 หมื่นโลแล้วคร๊าบ ดีนะที่คบกับแอลพีจี 555
ประหยัดวิ่งสนุก ก็ดีใจครับผมเช่นกันครับน้า  มิ๊กเซ่อร์ด้วย ได้เท่านี้เราก็ดีใจแล้วล่ะนะ ไช้งาน คนอื่นเค้าเเรงวิ่งน้ำมันก็ปล่อยเค้าไป เราไม่ไปยุ่งกลับเค้าหรอก เราเน้นประหยัด ๕๕๕๕

สันต์ครับ

« ตอบ #543 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 01:56:18 »

ซุบซิบ ซุบซิบ ซุบซิบเค้ามีไรกาน สาวกเเก็สมิก ก่ะ สี่อีโบ ที่ ไม่ทำมาดาอ่า  5555
ให้น้าขยับไปก่อนเราค่อยๆ ตามกันไป 5555555 สุดท้ายคง 3s-gte เช่นกันครับน้า .....กลุ่มเท้าหนัก นี่ ไม่ยอม พอใจสักที เพิ่มตัลลอด ฮากลิ้ง

Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #544 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 01:58:34 »

โบลงเลยครับไม่ผิดหวัง

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

สันต์ครับ

« ตอบ #545 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 01:58:55 »

อ๋อ..ลืมดู ด้านล่าง ฝาดำ 6 เกียร์ ไว้เจอก็ ลองเล่นได้ครับน้า ขำๆ  ครับ ถ้าใครวางเครื่องตัวนี้ไม่มีใครวางมาเพื่อขับ ขำๆ หรอกนะ คอเดียวกันครับน้า
ตามนั้นครับ คริๆ แต่ขอปลด 180 ก่อนนะน้า หุๆ
เเนะให้นะไม่ต้องเสียตังค์ ถอดหลังไมค์มาตัดสายไฟเส้นเดียว เล่นได้ยาวเลยครับ  

Yoshikuni...Sw33t Devil

" ขบวนการเกรียนเรนเจอร์!! " >o<~

« ตอบ #546 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 04:03:30 »

อ่านหนังสือ

ปทุมโซน PT.Z#019 CCR No.079 วัยกำลังซนTM Rangsit Speed Zone < เวลาอาจมีให้น้อยลง...แต่มิตรภาพยังคงมีให้มากเท่าเก่า!!  >_<" >
jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #547 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 06:41:19 »

เวียนหัว  ยังไงกัน.....มันชักจะเริ่มออกทะเลกันไปภูเก็ตแล้ว......จาเล่นปลายนวมกันนิดๆหน่อยๆก็เล่นกันไปครับ ไม่ก็เลี้ยงโต๊ะจีนหรือหนึ่งเมาอะไรก็ว่ากันไป  แต่พวกเราดัน จะเล่นถึงกินรถกัน เผารถกันเลยหรอ ผมว่าเผารถคนที่มีความเห็นนี้ดีกว่าไหมยุให้เขาตีกันดีนัก กำ.... ยกธงขาว

จริงอยู่ น้าสันต์ อาจจะแสบสำหรับคุณที่มีความเห็นแบบนั้น  แต่ผมก็ยังดีใจ ที่ตาเบส กับน้าสันต์ยังมีสติอยู่ ไม่รับลูกนี้ กำ ไม่แบจริงๆ ผมไม่มีส่วนได้เสียอะไรหรอก แต่อ่านแล้วหดหู่แทน เราไม่ควรเล่นกันแรงถึงขนาดนั้นครับ ให้มันมีแค่ในหนัง กับพวกแก๊งค์บ้าบอคอแตกในประเทศนี้ก็พอ อย่าไปเอาแม้แต่เยี่ยงหรือตัวอย่างเลย ทำเวปนี้ให้อบอุ่นดีกว่าไหม ที่จะมาทำให้เกิดความแตกแยก    ผมยังมองโลกในแง่ดีว่า งานนี้มีจัดแน่ครับ ทำไม่น้าสันต์ กับคุณเบส ไม่นัดให้มันแน่นอนไปเลย ครับ พีเอ็มมาบอกแฟนคลับกันทุกๆคน แล้วก็คุยในเรื่องที่สร้างสรรค์กันไป ก่อนถึงวันลงสนามจริง ผมเองอดีตก็เคยแข่งรถในถนนหลวงในสมัยเป็นวัยรุ่น ทั้งตอนกลางและปลาย สุดท้ายก็ดวงตาเห็นธรรม พบสัจจะธรรมว่า ไม่มีอะไรเร็วหรือแรงที่สุด แค่คำๆเดียว "แรงที่สุดในจังหวัด....."  มันเป็นภาระที่หนักเอาเรื่องเมื่อได้มาแล้วและต้องรักษาไว้ให้นานที่สุดกับเที่ยวรับคำท้าเขาตระเวณแข่งไปทั่วประเทศ(กินเงิน) และเป็นปัญหาที่มองไม่เห็นตามมามากมายเลยครับซึ่งไม่อยากขยายความต่อ แต่พอบอกได้ว่าวันนี้เราแรง เราเร็วที่สุด แต่วันหน้าเขาก็หาทางแรงกว่ามาท้าเราอีก ผมเริ่มจากไม่เคยไปท้าใครอยู่ๆก็มีตนไม่รู้จักฝากคนรู้จักมาท้าเยียบจมูกเราถึงบ้าน ผมตอบตกลงไปทันที ตั้งแต่งานนั้น.......ดันไปกดทิ้งขาดมันเป็นทุ่ง เลยไม่มีใครมาตอแยเราอีกนานเลย แต่ก็ไม่วาย วนๆเวียนๆอยู่นั่นล่ะ เป็นอะไรที่เสียทั้งเวลาและเงินทองมากมายครับ วันนี้ขอเป็นผู้ดูดีกว่า ลูกน้องผมหลายคนไปเมืองผีกันเกือบหมดแล้ว วันนี้เลยเลิกอย่างเด็ดขาดไม่ไปข้องเกี่ยว 

น้าสันต์กะคุณเบส เขาน่าจะลองกันแบบขำๆ แพ้ชนะกันก็ยังมีมิตรภาพต่อกันครับ ผมเองก็อยากเห็นเหมือนกันว่า ระหว่างลูกทุ่งบวกลูกบ้าเยอะเลย(ก็น้าแกท้ารบไปเกือบทุกรุ่นจริงไหม ยกเว้นผูกโบ อย่าโกรธกันเด้อน้าสันต์ที่เว้าฟามจิง)  ส่วนคุณเบส แกก็แต่งรถตามสไตล์ของแกครับ แถมฝีมือขับมุดในระดับเทพ ดูจากคลิบเด้อ ที่เหลือมันก็อยู่ที่ใจของสองคนแล้วล่ะ รถคงมีส่วนอยู่ครึ่งหนึ่ง แต่ถนนนั้นมีส่วนอีกครึ่ง บวกกับคนขับอีก งานนี้มีลุ้นครับ ผมเองก็แค่อยากดูอยากรู้ว่าผลมันจะออกมายังไง หากคู่นี้จัดเต็มกันครับ  หากวันที่จัดตรงกับวันที่ผมลงมากรุงเทพ ผมก็จะโผล่หน้าตัวเป็นๆไปเชียร์ทั้งสองคน แต่อาจลงปลายนวมให้แค่คนเดียว อันนี้ไม่บอกว่าถือข้างไหน ระหว่างอินเตอร์ กับลูกทุ่ง เพราะผมเกิดกรุงเทพแต่อยู่บ้านนอก อิอิอิ  แบบนี้จะดีกว่าไหมครับ ยกธงขาว มือที่สามจะพาลงเหว ล่อให้เผารถเลยหรอ แบบนี้แรงไปป่ะ  ยกธงขาว  พี่ๆน้องๆ เพื่อนๆ น้าๆ ป้าๆ ลุงๆ ด้วยกันทั้งหมดทั้งสิ้น สายเลือดเออีด้วยกันเปล่าเนี่ย  ถอนหายใจ

คุณเบส น้าสันต์ จัดมาโลด แต่อย่าเล่นแรงแบบที่มีคนยุไว้เลย นัดกำหนดวันกันเลย แล้วพีเอ็มมา ที่เหลือก็คุยกันชิวๆ ไม่ต้องเกทับกัน ไม่ต้องท้ากัน เล่นกันสบายๆถือว่าแลกเปลี่ยน ใครจาไปนึกว่าอยู่ๆ สองคนนี้จะมาจัดกัน ทั้งคนละขั้วคนละฟิวเลย สีสรรมันอยู่ตรงนี้ครับ  และต้องขออภัยที่กระทบกับความเห็นของเพื่อนสมาชิกบางท่านด้วย อย่าให้ถึงขนาดกินรถกันเพราะเรื่องชิวๆ หรือถึงขนาดเผารถทิ้งกันเลย เอาใจเขามาใส่ใจเราครับ   เหอๆๆ คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มกราคม 2012 06:45:26 โดย jedee » บันทึกการเข้า

แอลกอฮอล์40ดีกรี
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #548 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 07:14:25 »

เวียนหัว  ยังไงกัน.....มันชักจะเริ่มออกทะเลกันไปภูเก็ตแล้ว......จาเล่นปลายนวมกันนิดๆหน่อยๆก็เล่นกันไปครับ ไม่ก็เลี้ยงโต๊ะจีนหรือหนึ่งเมาอะไรก็ว่ากันไป  แต่พวกเราดัน จะเล่นถึงกินรถกัน เผารถกันเลยหรอ ผมว่าเผารถคนที่มีความเห็นนี้ดีกว่าไหมยุให้เขาตีกันดีนัก กำ.... ยกธงขาว

จริงอยู่ น้าสันต์ อาจจะแสบสำหรับคุณที่มีความเห็นแบบนั้น  แต่ผมก็ยังดีใจ ที่ตาเบส กับน้าสันต์ยังมีสติอยู่ ไม่รับลูกนี้ กำ ไม่แบจริงๆ ผมไม่มีส่วนได้เสียอะไรหรอก แต่อ่านแล้วหดหู่แทน เราไม่ควรเล่นกันแรงถึงขนาดนั้นครับ ให้มันมีแค่ในหนัง กับพวกแก๊งค์บ้าบอคอแตกในประเทศนี้ก็พอ อย่าไปเอาแม้แต่เยี่ยงหรือตัวอย่างเลย ทำเวปนี้ให้อบอุ่นดีกว่าไหม ที่จะมาทำให้เกิดความแตกแยก    ผมยังมองโลกในแง่ดีว่า งานนี้มีจัดแน่ครับ ทำไม่น้าสันต์ กับคุณเบส ไม่นัดให้มันแน่นอนไปเลย ครับ พีเอ็มมาบอกแฟนคลับกันทุกๆคน แล้วก็คุยในเรื่องที่สร้างสรรค์กันไป ก่อนถึงวันลงสนามจริง ผมเองอดีตก็เคยแข่งรถในถนนหลวงในสมัยเป็นวัยรุ่น ทั้งตอนกลางและปลาย สุดท้ายก็ดวงตาเห็นธรรม พบสัจจะธรรมว่า ไม่มีอะไรเร็วหรือแรงที่สุด แค่คำๆเดียว "แรงที่สุดในจังหวัด....."  มันเป็นภาระที่หนักเอาเรื่องเมื่อได้มาแล้วและต้องรักษาไว้ให้นานที่สุดกับเที่ยวรับคำท้าเขาตระเวณแข่งไปทั่วประเทศ(กินเงิน) และเป็นปัญหาที่มองไม่เห็นตามมามากมายเลยครับซึ่งไม่อยากขยายความต่อ แต่พอบอกได้ว่าวันนี้เราแรง เราเร็วที่สุด แต่วันหน้าเขาก็หาทางแรงกว่ามาท้าเราอีก ผมเริ่มจากไม่เคยไปท้าใครอยู่ๆก็มีตนไม่รู้จักฝากคนรู้จักมาท้าเยียบจมูกเราถึงบ้าน ผมตอบตกลงไปทันที ตั้งแต่งานนั้น.......ดันไปกดทิ้งขาดมันเป็นทุ่ง เลยไม่มีใครมาตอแยเราอีกนานเลย แต่ก็ไม่วาย วนๆเวียนๆอยู่นั่นล่ะ เป็นอะไรที่เสียทั้งเวลาและเงินทองมากมายครับ วันนี้ขอเป็นผู้ดูดีกว่า ลูกน้องผมหลายคนไปเมืองผีกันเกือบหมดแล้ว วันนี้เลยเลิกอย่างเด็ดขาดไม่ไปข้องเกี่ยว  

น้าสันต์กะคุณเบส เขาน่าจะลองกันแบบขำๆ แพ้ชนะกันก็ยังมีมิตรภาพต่อกันครับ ผมเองก็อยากเห็นเหมือนกันว่า ระหว่างลูกทุ่งบวกลูกบ้าเยอะเลย(ก็น้าแกท้ารบไปเกือบทุกรุ่นจริงไหม ยกเว้นผูกโบ อย่าโกรธกันเด้อน้าสันต์ที่เว้าฟามจิง)  ส่วนคุณเบส แกก็แต่งรถตามสไตล์ของแกครับ แถมฝีมือขับมุดในระดับเทพ ดูจากคลิบเด้อ ที่เหลือมันก็อยู่ที่ใจของสองคนแล้วล่ะ รถคงมีส่วนอยู่ครึ่งหนึ่ง แต่ถนนนั้นมีส่วนอีกครึ่ง บวกกับคนขับอีก งานนี้มีลุ้นครับ ผมเองก็แค่อยากดูอยากรู้ว่าผลมันจะออกมายังไง หากคู่นี้จัดเต็มกันครับ  หากวันที่จัดตรงกับวันที่ผมลงมากรุงเทพ ผมก็จะโผล่หน้าตัวเป็นๆไปเชียร์ทั้งสองคน แต่อาจลงปลายนวมให้แค่คนเดียว อันนี้ไม่บอกว่าถือข้างไหน ระหว่างอินเตอร์ กับลูกทุ่ง เพราะผมเกิดกรุงเทพแต่อยู่บ้านนอก อิอิอิ  แบบนี้จะดีกว่าไหมครับ ยกธงขาว มือที่สามจะพาลงเหว ล่อให้เผารถเลยหรอ แบบนี้แรงไปป่ะ  ยกธงขาว  พี่ๆน้องๆ เพื่อนๆ น้าๆ ป้าๆ ลุงๆ ด้วยกันทั้งหมดทั้งสิ้น สายเลือดเออีด้วยกันเปล่าเนี่ย  ถอนหายใจ

คุณเบส น้าสันต์ จัดมาโลด แต่อย่าเล่นแรงแบบที่มีคนยุไว้เลย นัดกำหนดวันกันเลย แล้วพีเอ็มมา ที่เหลือก็คุยกันชิวๆ ไม่ต้องเกทับกัน ไม่ต้องท้ากัน เล่นกันสบายๆถือว่าแลกเปลี่ยน ใครจาไปนึกว่าอยู่ๆ สองคนนี้จะมาจัดกัน ทั้งคนละขั้วคนละฟิวเลย สีสรรมันอยู่ตรงนี้ครับ  และต้องขออภัยที่กระทบกับความเห็นของเพื่อนสมาชิกบางท่านด้วย อย่าให้ถึงขนาดกินรถกันเพราะเรื่องชิวๆ หรือถึงขนาดเผารถทิ้งกันเลย เอาใจเขามาใส่ใจเราครับ   เหอๆๆ คำนับ
ปล่อยพลังน้าสันกับตาเบส กอดคอกันไว้นะครับ ท้าแข่งไม่ใช้ท้าชกนะครับ อย่าให้ใครมาทำลายมิตรภาพได้ ผมว่าน้าสันที่ท้า คงเล่นกันขำๆ แพ้ชนะก็คงไม่สำคัญเท่าไรหลอก น้าสันกับตาเบส ก็ยังเป็นเพื่อนกันอยู่ดี  ผิดกับ กองเชียร์ ที่ ยุ ยง ให้เขาแข่งกัน  คุณกล้าไม๊ จ่ายค่า สนามให้ พี่เขานะ  ออกค่าน้ำมัน ให้พี่เขานะ  กล้าป่าว  .....ผมติดตาม กระทู้นี้มาตลอต นะ  ผมว่า พี่สันเขามีความอดทนสูง นะ สำหรับ บางกระทู้ที่ ยุ แยง  ดูถูก   อย่าดีแต่ ยุ เขา  อย่าชักใบให้เรือเสีย   อยากให้เขาแข่ง กันไวๆ ก็ลงขันกันดิ  ทั้งค่าสนาม และ ค่าำน้ำมัน ที่หลือ จัดทำบุญทำทาน ก็ว่ากันไป  น้าสัน กับ ตา เบส ก็เสียค่าสึกหรอ อยูแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มกราคม 2012 07:23:56 โดย seksan.ae » บันทึกการเข้า

ซ่อมแอร์รถยนต์ครับ ปรึกษาได้ครับไม่ฟันไม่กัดครับใจดี0852622362
COROLLABOY

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #549 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 08:11:47 »

คือผมไม่ได้ว่าไครนะครับ แต่บางครับเห็นแล้วมันรู้สึกอะครับ พวกช่างยุอะครับ มีเยอะจริงๆ และพอตัวเองบ้างหัวหดไม่ยอมออกมาวิ่ง หรือทำแบบที่ตัวเองยุคนอื่น ผมว่าคนพวกนี้น่าดูถูกกว่านะครับ คือประมาณว่าพิมพ์ๆๆแล้วก็พิมพ์ จะให้คนอื่นเกิดความเสียหายเพื่อสนองความต้องการของตัวเอง ผมว่ามันไม่ถูกเรื่องครับ คนเราทำอะไรควรใช้วุฒิภาวะและขอบเขตมากกว่านี้ ผมว่านะ

และถ้ามีคนยุพวกคุณบ้างให้แข่งกัน แล้วเผาบ้านเผารถ คุณจะรู้สึกยังไง ผมอยากได้คำตอบอะครับ

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
COROLLABOY

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #550 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 08:14:21 »

เซ็นโอนลอยมาด้วยเลย แล้วให้กรรมการถือไว้ วิ่งจบรับรถอีกคันกลับบ้าน หรือเผาทิ้งอย่าให้เหลือซาก ได้ไม่ต้องมา โม้ เมา มั่ว

คือรถผมไม่ได้มีไว้เผาเล่นอะนะครับ รถผมใช้มาและอยู่กับมันมานาน มันเกิดความผูกพัน ตรงนี้ผมถือว่าเป็นเรื่องไม่มีสาระและเกินเหตุนะครับ

คือถ้าน้าสันอยากวิ่งกับผม ผมก็ยินดีจัดให้ และอะไรก็เกิดขึ้นได้ ถ้าซวยๆรถผมเกิดมีปัญหาแพ้ขึ้นมา ผมต้องเผารถเลยหรอ

จริงๆแล้วผมว่านะข้อตกลงควรจะให้คนที่จะแข่งกันเป็นคนตกลงมากกว่ากองเชียร์ครับ เพราะว่ากองเชียร์ไม่ได้มาเสี่ยงตายและโทรมรถแบบคนที่แข่ง จริงไหม

ยังไงก็อยู่ในกรอบนิดนึงครับ ด้วยความเคารพ รถผมถึงมันจะเก่า แต่ผมก็ได้อะไรจากมันเยอะ ผมไม่ได้มีไว้เผาเล่นหรือเอาไว้ให้ไครสนองความสะใจจนมันเกินเส้นครับ

แต่ถ้าคุณลงแข่งเอง คุณสามารถทำได้คับ จะเผารถเผาบ้าน หรืออะไรก็ตาม

สุดยอด
ความเห็นเดียวกันกับ คุณเบสท์ครับ รถเรารักเรามีความผูกพันธ์ กีฬาครับ ไม่ได้ เล่นเอาเป็นเอาตาย ผมเเพ้ผมยังเฉยๆ รึว่ายิ้มได้ ฮาๆ ดีกว่าครับ คิดมากเยี่ยวเหนียวน๊า.. ฮากลิ้ง คริๆ ที่ผมชอบขับกับคุณเบสท์เพราะมีน้ำใจนักกีฬา อันนี่เเระผมถึงอยากวิ่ง ขำๆ กันครับ คนอื่นผมไม่รู้นะ เหตุผลส่วนตัว .....
...น้าเหน่งมันส์ไหมครับ ...สาวๆ เพี๊ยบ....๕๕๕๕ สุดยอด

ยังไงถ้าวิ่ง แพ้ 2000 นะครับ ผมไม่อยากวิ่งเฉยๆ มันเสียเวลานอนผม

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
TommY
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

รถเดิมๆเอาไว้ส่งลูกไปโรงเรียน

« ตอบ #551 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 09:23:45 »

รอดู

เพื่อนๆคนไหนสนใจหม้อแปลงไฟฟ้า และแผงโซล่าร์เซลติดต่อได้นะครับ พสุ 0835480390
http://www.ekarat-transformer.com/content/index_th.asp  http://www.ekarat-solar.com/index.php
ModmaniA.CBZ

เพราะชีวิต . . คือการแต่งรถ . .

« ตอบ #552 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 10:29:12 »

อ๋อ..ลืมดู ด้านล่าง ฝาดำ 6 เกียร์ ไว้เจอก็ ลองเล่นได้ครับน้า ขำๆ  ครับ ถ้าใครวางเครื่องตัวนี้ไม่มีใครวางมาเพื่อขับ ขำๆ หรอกนะ คอเดียวกันครับน้า
เเนะให้นะไม่ต้องเสียตังค์ ถอดหลังไมค์มาตัดสายไฟเส้นเดียว เล่นได้ยาวเลยครับ 

น้าสันต์ วางๆ ชวนน้ากำพลลงมา เที่ยวชลบุรีจิ เค้าอยากวิ่งเล่นด้วยอะ . . ..  อิอิ  คิดถึงเลย 5555

C i V i C  Si
monster-ae101
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #553 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 12:04:13 »

ยังไงถ้าวิ่ง แพ้ 2000 นะครับ ผมไม่อยากวิ่งเฉยๆ มันเสียเวลานอนผม
[/quote]

ต้องเก็บค่าสมัครแข่งก่อนเลยครับ แพ้จะได้ไม่เบี้ยว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มกราคม 2012 12:07:39 โดย monster-ae101 » บันทึกการเข้า

INNER LINE ,troops service , monster fixed , boon racing pattaya , pomm vr.2
http://www.facebook.com/album.php?id=100001543662095&aid=4792
Autodarks
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #554 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 12:19:41 »

มันจะไม่มีผลเสียหรือครับน้า..

4A-GE 20V 6MT LSD
สันต์ครับ

« ตอบ #555 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 12:28:39 »

อ๋อ..ลืมดู ด้านล่าง ฝาดำ 6 เกียร์ ไว้เจอก็ ลองเล่นได้ครับน้า ขำๆ  ครับ ถ้าใครวางเครื่องตัวนี้ไม่มีใครวางมาเพื่อขับ ขำๆ หรอกนะ คอเดียวกันครับน้า
ไม่มีครับมันเป็น   เเค่จับไม่ได้ว่าความเร็วไปเท่าไหร่เเค่นั้นครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มกราคม 2012 12:31:01 โดย narathip » บันทึกการเข้า

6.9

« ตอบ #556 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 12:40:37 »

ผมว่านะ เค้าเรียกไวร์สายไม่ครบ กล่องไม่รู้ความเร็ว จ่ายหนาไว้ก่อนกันเครื่องพัง จริงหรือเปล่าไม่รู้พอดีผมขับฝาลายเทคโนโลยีมันเก่ากว่าหลายปี ซุบซิบ ไม่รู้ไม่ชี้

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #557 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 13:01:50 »

ผมว่านะ เค้าเรียกไวร์สายไม่ครบ กล่องไม่รู้ความเร็ว จ่ายหนาไว้ก่อนกันเครื่องพัง จริงหรือเปล่าไม่รู้พอดีผมขับฝาลายเทคโนโลยีมันเก่ากว่าหลายปี ซุบซิบ ไม่รู้ไม่ชี้

ต้องขยาย.... ซูม ซูม

น้าตุุ้ย ตัววิ่งตลอด ผมแก่แล้ว ตามันลายนะแคร๊บบบบ.......... เวียนหัว

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
สันต์ครับ

« ตอบ #558 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 13:08:51 »

น้าสันต์ วางๆ ชวนน้ากำพลลงมา เที่ยวชลบุรีจิ เค้าอยากวิ่งเล่นด้วยอะ . . ..  อิอิ  คิดถึงเลย 5555
เช่นกันครับ..... ไว้จะลองชวนน้ากำพลไปเที่ยว เดินสายวิ่งเเก๊สเล่นเเถวนั้น... เหอๆๆ คำนับ

สันต์ครับ

« ตอบ #559 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 13:13:45 »

เวียนหัว  ยังไงกัน.....มันชักจะเริ่มออกทะเลกันไปภูเก็ตแล้ว......จาเล่นปลายนวมกันนิดๆหน่อยๆก็เล่นกันไปครับ ไม่ก็เลี้ยงโต๊ะจีนหรือหนึ่งเมาอะไรก็ว่ากันไป  แต่พวกเราดัน จะเล่นถึงกินรถกัน เผารถกันเลยหรอ ผมว่าเผารถคนที่มีความเห็นนี้ดีกว่าไหมยุให้เขาตีกันดีนัก กำ.... ยกธงขาว

จริงอยู่ น้าสันต์ อาจจะแสบสำหรับคุณที่มีความเห็นแบบนั้น  แต่ผมก็ยังดีใจ ที่ตาเบส กับน้าสันต์ยังมีสติอยู่ ไม่รับลูกนี้ กำ ไม่แบจริงๆ ผมไม่มีส่วนได้เสียอะไรหรอก แต่อ่านแล้วหดหู่แทน เราไม่ควรเล่นกันแรงถึงขนาดนั้นครับ ให้มันมีแค่ในหนัง กับพวกแก๊งค์บ้าบอคอแตกในประเทศนี้ก็พอ อย่าไปเอาแม้แต่เยี่ยงหรือตัวอย่างเลย ทำเวปนี้ให้อบอุ่นดีกว่าไหม ที่จะมาทำให้เกิดความแตกแยก    ผมยังมองโลกในแง่ดีว่า งานนี้มีจัดแน่ครับ ทำไม่น้าสันต์ กับคุณเบส ไม่นัดให้มันแน่นอนไปเลย ครับ พีเอ็มมาบอกแฟนคลับกันทุกๆคน แล้วก็คุยในเรื่องที่สร้างสรรค์กันไป ก่อนถึงวันลงสนามจริง ผมเองอดีตก็เคยแข่งรถในถนนหลวงในสมัยเป็นวัยรุ่น ทั้งตอนกลางและปลาย สุดท้ายก็ดวงตาเห็นธรรม พบสัจจะธรรมว่า ไม่มีอะไรเร็วหรือแรงที่สุด แค่คำๆเดียว "แรงที่สุดในจังหวัด....."  มันเป็นภาระที่หนักเอาเรื่องเมื่อได้มาแล้วและต้องรักษาไว้ให้นานที่สุดกับเที่ยวรับคำท้าเขาตระเวณแข่งไปทั่วประเทศ(กินเงิน) และเป็นปัญหาที่มองไม่เห็นตามมามากมายเลยครับซึ่งไม่อยากขยายความต่อ แต่พอบอกได้ว่าวันนี้เราแรง เราเร็วที่สุด แต่วันหน้าเขาก็หาทางแรงกว่ามาท้าเราอีก ผมเริ่มจากไม่เคยไปท้าใครอยู่ๆก็มีตนไม่รู้จักฝากคนรู้จักมาท้าเยียบจมูกเราถึงบ้าน ผมตอบตกลงไปทันที ตั้งแต่งานนั้น.......ดันไปกดทิ้งขาดมันเป็นทุ่ง เลยไม่มีใครมาตอแยเราอีกนานเลย แต่ก็ไม่วาย วนๆเวียนๆอยู่นั่นล่ะ เป็นอะไรที่เสียทั้งเวลาและเงินทองมากมายครับ วันนี้ขอเป็นผู้ดูดีกว่า ลูกน้องผมหลายคนไปเมืองผีกันเกือบหมดแล้ว วันนี้เลยเลิกอย่างเด็ดขาดไม่ไปข้องเกี่ยว 

น้าสันต์กะคุณเบส เขาน่าจะลองกันแบบขำๆ แพ้ชนะกันก็ยังมีมิตรภาพต่อกันครับ ผมเองก็อยากเห็นเหมือนกันว่า ระหว่างลูกทุ่งบวกลูกบ้าเยอะเลย(ก็น้าแกท้ารบไปเกือบทุกรุ่นจริงไหม ยกเว้นผูกโบ อย่าโกรธกันเด้อน้าสันต์ที่เว้าฟามจิง)  ส่วนคุณเบส แกก็แต่งรถตามสไตล์ของแกครับ แถมฝีมือขับมุดในระดับเทพ ดูจากคลิบเด้อ ที่เหลือมันก็อยู่ที่ใจของสองคนแล้วล่ะ รถคงมีส่วนอยู่ครึ่งหนึ่ง แต่ถนนนั้นมีส่วนอีกครึ่ง บวกกับคนขับอีก งานนี้มีลุ้นครับ ผมเองก็แค่อยากดูอยากรู้ว่าผลมันจะออกมายังไง หากคู่นี้จัดเต็มกันครับ  หากวันที่จัดตรงกับวันที่ผมลงมากรุงเทพ ผมก็จะโผล่หน้าตัวเป็นๆไปเชียร์ทั้งสองคน แต่อาจลงปลายนวมให้แค่คนเดียว อันนี้ไม่บอกว่าถือข้างไหน ระหว่างอินเตอร์ กับลูกทุ่ง เพราะผมเกิดกรุงเทพแต่อยู่บ้านนอก อิอิอิ  แบบนี้จะดีกว่าไหมครับ ยกธงขาว มือที่สามจะพาลงเหว ล่อให้เผารถเลยหรอ แบบนี้แรงไปป่ะ  ยกธงขาว  พี่ๆน้องๆ เพื่อนๆ น้าๆ ป้าๆ ลุงๆ ด้วยกันทั้งหมดทั้งสิ้น สายเลือดเออีด้วยกันเปล่าเนี่ย  ถอนหายใจ

คุณเบส น้าสันต์ จัดมาโลด แต่อย่าเล่นแรงแบบที่มีคนยุไว้เลย นัดกำหนดวันกันเลย แล้วพีเอ็มมา ที่เหลือก็คุยกันชิวๆ ไม่ต้องเกทับกัน ไม่ต้องท้ากัน เล่นกันสบายๆถือว่าแลกเปลี่ยน ใครจาไปนึกว่าอยู่ๆ สองคนนี้จะมาจัดกัน ทั้งคนละขั้วคนละฟิวเลย สีสรรมันอยู่ตรงนี้ครับ  และต้องขออภัยที่กระทบกับความเห็นของเพื่อนสมาชิกบางท่านด้วย อย่าให้ถึงขนาดกินรถกันเพราะเรื่องชิวๆ หรือถึงขนาดเผารถทิ้งกันเลย เอาใจเขามาใส่ใจเราครับ   เหอๆๆ คำนับ
ไม่โกรธหรอกครับน้า...ผมโกรธคนง่ายๆที่ไหนกันครับ มีเเต่ มันส์ กะ ฮา น้าพูดถูกหมด เข้าใจเจตนารมณ์ ครับ ...สุดยอดครับผม นับถือ.. ตรบมือ สุดยอด

หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 26 27 [28] 29 30 ... 32  »    ขึ้นบน
  พิมพ์