AE. Racing Club
19 กันยายน 2024 06:14:11 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความช่วยเหลือหน่อยครับ!.....(รายงานผลล่าสุดครับ)  (อ่าน 9147 ครั้ง)
แอลกอฮอล์40ดีกรี
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #20 เมื่อ: 25 มกราคม 2012 22:13:34 »

ยางหมวกวาวล์เปลี่ยนมาใหม่ก็เป็นได้ครับ ถ้าใส่ไม่เป็นหรือสะเพลา หรือของเทียม

ซ่อมแอร์รถยนต์ครับ ปรึกษาได้ครับไม่ฟันไม่กัดครับใจดี0852622362
น้าเช
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #21 เมื่อ: 25 มกราคม 2012 22:28:35 »

ผมว่ากรณีเคสของผมๆว่าน่าจะยังไม่มีใครเคยเป็นนะครับตอนนี้ก็รอครับเพื่อมีเพื่อนสมาชิกที่เคยมีอาการอย่างกรณีเคสของผมบ้างจะได้มีแนวทางแก้ไขครับ
เครียดเลย....กลัวไม่จบครับ....

น้าเช

« ตอบ #22 เมื่อ: 25 มกราคม 2012 22:31:31 »

ยางหมวกวาวล์เปลี่ยนมาใหม่ก็เป็นได้ครับ ถ้าใส่ไม่เป็นหรือสะเพลา หรือของเทียม
ก็อาจเป็นไปได้ครับแต่ช่างเค้าก็เรื้อดูรอบสองแล้วครับผมก็ไปดูมาด้วยครับ...ขอบคุณมากครับ...เดี๋ยวรอดูพรุ่งนี้เช้าครับ

jedee
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #23 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 07:04:06 »

กำ เขาแนะนำให้เปลี่ยช่างไม่ใช่หรอ ลองย้อนกลับไปอ่านใหม่ครับ คงไม่แนะนำอีกแล้ว ก่อนเข้าไปทำมันไม่ขาวแบบนี้ไม่ใช่หรอ ช่างมันมั่วครับ คุณยังมาถามโน่นถามนี่อีกไม่ฟังเลยว่าช่างนั่นล่ะคนที่ทำให้รถคนเป็นแบบนี้ ถ้ายังไม่เปลี่ยนก็ไม่รู้จะแนะนำยังไง กำ

twizter
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #24 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 08:30:39 »

เอ่อ............ ผมว่าเขาไม่เปลี่ยนช่าง ก็ไม่ผิดนะครับ  อย่าเอาตัวเองเป็นแกนโลกสิครับ จะไม่ช่วยก็แค่ไม่ต้องโพสเงียบไว้แค่นั้นเองไม่เห็นต้องออกมาว่า จขกท

เขาอาจจะมีความจำเป็นอย่างใดอย่างหนึ่งที่เราไม่รู้ก็เป็นได้

เพราะฉะนั้นก็  ขอให้หายไวไวนะครับ  ^^
shinjung

« ตอบ #25 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 11:13:22 »

อืมมม... ก่อนทำไม่เป็น หลังทำเป็น
 อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ
@@..ตะต้อมรักในหลวง..@@

« ตอบ #26 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 12:56:38 »

เอ่อ............ ผมว่าเขาไม่เปลี่ยนช่าง ก็ไม่ผิดนะครับ  อย่าเอาตัวเองเป็นแกนโลกสิครับ จะไม่ช่วยก็แค่ไม่ต้องโพสเงียบไว้แค่นั้นเองไม่เห็นต้องออกมาว่า จขกท

เขาอาจจะมีความจำเป็นอย่างใดอย่างหนึ่งที่เราไม่รู้ก็เป็นได้

เพราะฉะนั้นก็  ขอให้หายไวไวนะครับ  ^^
ถ้าคนที่คุณกำลังว่าอยู่นั้นคือคุณJedee คุณJedeeเค้าไม่ไช่แกนโลกครับเค้าเป็นคนมีน้ำใจเคยขับรถไปช่วยผู้หญิงตัวเล็กๆให้รอดจากการถูกช่างฟัน และก็เป็นอีก1คนที่คอยตอบคำถามเพื่อนๆมาตลอด ผมว่าคุณเคยมองตัวเองบ้างมัยว่าความคิดคุณมากกว่าที่ขวางโลก ถ้าไม่เชื่อรอเพื่อนๆคนอื่นที่เค้ารู้จักพี่เจดีมาเล่าให้ฟังก็ได้ครับ คียบอกพิมง่ายแต่ความรู้สึกแย่ๆลบยากนะครับ

▀▄▀▄ ชุบโครเมี่ยมไฟหน้า เงาวิ้งๆ ▀▄▀▄  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=152635.new#new
jen@171

Wanna be...!!!

« ตอบ #27 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 13:03:35 »

ยางหมวกวาล์วแท้รึป่าวพี่ .....  ถ้าแท้ ประกอบดีหรือปล่าวครับ  อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ

TunedByJen
พรชัย เฮดเดอร์
CORONA CLUB
Club JZ
Mercedes Mania
กะเรกะราด
RIGHT_____KMUTT
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 13:53:50 »

ถ้าวิเคราะห์จากข้อมูล
1.มีควันขาวจากท่อไอเสีย(น้ำมันเครื่องเข้าไปเผาไหม้ในกระบอกสูบ)
2. มีน้ำมันเครื่องในท่อไอเสีย(ย้อนมาจากกระบอกสูบกลับมาทางวาล์วไอดี หรือวิ่งมาจากท่อหายใจ)
3. เปลี่ยนซีลหมวกวาล์วมา

จากข้อมูลที่ได้ สิ่งที่น่าจะเกิดก็น่าจะมีสาเหตุมาจาก
1. ซีลหมวกวาล์ว ใส่ไม่ดี มีน้ำมันเครื่องรั่วเข้าท่อไอดี และเข้าสู่กระบอกสูบ
2. ฝาสูบมีรอยแตก ทำให้น้ำมันเครื่องรั่วจากห้องแคมชาร์ปเข้ามากระบอกสูบได้
3. ประเก็นฝาสูบแตก ทำให้น้ำมันเครื่องรั่วผ่านมายังกระบอกสูบ(แต่ไม่น่าเข้าท่อไอดี)
4. แหวนแตก หรือลูกสูบแตก หรือผนังกระบอกสูบเป็นรอยลึก (ไม่น่ารั่วเข้าท่อไอดี)

ป.ล. อาการแค่ติดเครื่องเดินเบาแล้วน้ำมันรั่วเยอะ  รูรั่วน่าจะใหญ่มาก  แค่รูรั่วที่ซีลหมวกวาล์วไม่น่าจะทำให้น้ำมันเครื่องรั่วเยอะขนาดนั้น
@@..ตะต้อมรักในหลวง..@@

« ตอบ #29 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 13:57:48 »

1.มีควันขาวจากท่อไอเสีย(น้ำมันเครื่องเข้าไปเผาไหม้ในกระบอกสูบ)
2. มีน้ำมันเครื่องในท่อไอเสีย(ย้อนมาจากกระบอกสูบกลับมาทางวาล์วไอดี หรือวิ่งมาจากท่อหายใจ)

จากข้อมูลที่ได้ สิ่งที่น่าจะเกิดก็น่าจะมีสาเหตุมาจาก
1. ซีลหมวกวาล์ว ใส่ไม่ดี มีน้ำมันเครื่องรั่วเข้าท่อไอดี และเข้าสู่กระบอกสูบ
2. ฝาสูบมีรอยแตก ทำให้น้ำมันเครื่องรั่วจากห้องแคมชาร์ปเข้ามากระบอกสูบได้
3. ประเก็นฝาสูบแตก ทำให้น้ำมันเครื่องรั่วผ่านมายังกระบอกสูบ(แต่ไม่น่าเข้าท่อไอดี)
4. แหวนแตก หรือลูกสูบแตก หรือผนังกระบอกสูบเป็นรอยลึก (ไม่น่ารั่วเข้าท่อไอดี)

ป.ล. อาการแค่ติดเครื่องเดินเบาแล้วน้ำมันรั่วเยอะ  รูรั่วน่าจะใหญ่มาก  แค่รูรั่วที่ซีลหมวกวาล์วไม่น่าจะทำให้น้ำมันเครื่องรั่วเยอะขนาดนั้น
ทำงาน ทำงาน คำนับ

▀▄▀▄ ชุบโครเมี่ยมไฟหน้า เงาวิ้งๆ ▀▄▀▄  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=152635.new#new
tae-4agze
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #30 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 20:26:53 »

ถ้าน้ำมันเครื่องมา้ค้างที่ท่อไอดีเยอะ ก็ซีลหมวกวาล์ รั่วแ้ล้วคับ

รองวิธีนี้ดูัคับ

สตาทเครื่องแล้วรอควันไหล ไหลแล้วดับเรื่อง ถอดท่อไอดี ท่อไอเสีย แล้วไฟส่องเข้าไปน่าจะเห็นชัดเจนนะคับ

ว่ามันรั่วสูบไหนบ้าง มันจะเห็นชุ่มๆกันไปเลย

น้าเช

« ตอบ #31 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 20:55:42 »

กำ เขาแนะนำให้เปลี่ยช่างไม่ใช่หรอ ลองย้อนกลับไปอ่านใหม่ครับ คงไม่แนะนำอีกแล้ว ก่อนเข้าไปทำมันไม่ขาวแบบนี้ไม่ใช่หรอ ช่างมันมั่วครับ คุณยังมาถามโน่นถามนี่อีกไม่ฟังเลยว่าช่างนั่นล่ะคนที่ทำให้รถคนเป็นแบบนี้ ถ้ายังไม่เปลี่ยนก็ไม่รู้จะแนะนำยังไง กำ

ขอบคุณมากครับเพื่อนสมาชิกครับ ที่เพื่อนสมาชิกแนะนำให้เปลื่ยนช่าง แล้วผมยังไม่ได้เปลื่ยนช่างก็เพราะช่างที่ทำรถให้ผมไว้ใจได้ครับทำกันมาหลายคันแล้วครับก่อนที่ผมจะทำครับผมคิดแล้วคิดอีกได้คุยกับช่างแล้วหลายครั้งก่อนจะทำ...นะครับ.......ขอบคุณมากครับเพื่อนสมาชิกสำหรับคำแนะนำ คำนับ

น้าเช

« ตอบ #32 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 20:59:50 »

ขอบคุณมากครับ คำนับ

น้าเช

« ตอบ #33 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 21:04:45 »

ถ้าคนที่คุณกำลังว่าอยู่นั้นคือคุณJedee คุณJedeeเค้าไม่ไช่แกนโลกครับเค้าเป็นคนมีน้ำใจเคยขับรถไปช่วยผู้หญิงตัวเล็กๆให้รอดจากการถูกช่างฟัน และก็เป็นอีก1คนที่คอยตอบคำถามเพื่อนๆมาตลอด ผมว่าคุณเคยมองตัวเองบ้างมัยว่าความคิดคุณมากกว่าที่ขวางโลก ถ้าไม่เชื่อรอเพื่อนๆคนอื่นที่เค้ารู้จักพี่เจดีมาเล่าให้ฟังก็ได้ครับ คียบอกพิมง่ายแต่ความรู้สึกแย่ๆลบยากนะครับ

ใจเย็นๆครับพี่น้องผมรู้ทุกๆคนเป็นห่วงและก็หวังดีครับ ผมไม่อยากให้กระทู้ผมมาทำให้เราทะเลาะกันเองครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบทุกกระทู้ คำนับ

น้าเช

« ตอบ #34 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 21:15:04 »

ยางหมวกวาล์วแท้รึป่าวพี่ .....  ถ้าแท้ ประกอบดีหรือปล่าวครับ  อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ

ขอบคุณมากครับน้องเจน.....เรื้อดู2รอบแล้วครับน้อง...เครียดเลยผมตอนนี้ก็ยังคงแก้ปัญหากันอยู่ครับ คำนับ

น้าเช

« ตอบ #35 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 21:18:53 »

ป.ล. อาการแค่ติดเครื่องเดินเบาแล้วน้ำมันรั่วเยอะ  รูรั่วน่าจะใหญ่มาก  แค่รูรั่วที่ซีลหมวกวาล์วไม่น่าจะทำให้น้ำมันเครื่องรั่วเยอะขนาดนั้น

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ....เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปคุยกับช่างครับ คำนับ

น้าเช

« ตอบ #36 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 21:21:42 »

ถ้าน้ำมันเครื่องมา้ค้างที่ท่อไอดีเยอะ ก็ซีลหมวกวาล์ รั่วแ้ล้วคับ

รองวิธีนี้ดูัคับ

สตาทเครื่องแล้วรอควันไหล ไหลแล้วดับเรื่อง ถอดท่อไอดี ท่อไอเสีย แล้วไฟส่องเข้าไปน่าจะเห็นชัดเจนนะคับ

ว่ามันรั่วสูบไหนบ้าง มันจะเห็นชุ่มๆกันไปเลย

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลดีๆ คำนับ

kaImušIc…CBŽ™

งานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแระก็ งานน!!!!!!

« ตอบ #37 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 22:03:08 »

ลายเซ็นท่านทำให้ผมงง มากว่าอาการรถอีกนะเนี่ยะ หุหุ ไม่เครียดครับไม่เครียด มาหาข้อมูลครับ (อยากรู้ข้อมูลลายเซ้นด้วยอ่ะนะ)

5A FE ORIGINAL INSIDE
ชายน้อย อัลลาโน
นักแข่งมือสมัครเล่น

เด็กน่าน

« ตอบ #38 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 22:30:36 »

หายไวๆนะครับ

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
"คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
น้าเช

« ตอบ #39 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 03:28:41 »

ลายเซ็นท่านทำให้ผมงง มากว่าอาการรถอีกนะเนี่ยะ หุหุ ไม่เครียดครับไม่เครียด มาหาข้อมูลครับ (อยากรู้ข้อมูลลายเซ้นด้วยอ่ะนะ)

ครับผมไม่มีอะไรครับผมเห็นมันขำดีครับร้องเพลงอยู่ดีๆก็โดดใส่เพื่อนมันแปลกดีครับไม่มีอะไรครับ....ผมหาก๊อปมาครับ

หน้า:  «  1 [2] 3 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์