AE. Racing Club
14 ตุลาคม 2024 18:23:34 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะติดแก๊สระบบไหนดี  (อ่าน 2881 ครั้ง)
Pattamapong
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 26 มกราคม 2012 16:20:12 »

รบกวนพี่ๆด้วยนะค่ะพอดีได้รถมาเลยอยากจะติดแก๊ส LPG แต่กำลังคิดอยู่ว่าจะติดแบบไหนดีระบบดูดหรือว่าหัวฉีดดีที่อู่ชัยหมากกระจายอ่ะค่ะพอดีมีคนแนะนำให้ไปติดที่นี่แต่คิดหนักค่ะเพราะมีคนบอกว่าติดระบบดูดเวลาไปไหนมีช่างจูนแก๊สได้ง่าย(กลัวเสียกลางทาง)แต่ระบบหัวฉีดต้องให้อู่ที่ติดจูนเองคิดไม่ออกเลยค่ะแต่ราคาที่ติดระบบดูด15000กับหัวฉีด22000รบกวนขอความคิดเห็นของพี่ๆด้วยนะค่ะ  ไม่ไหวแล้ว...

ขอบคุณคนคนนั้นที่ทำให้ฉันได้พบเธอ
ปากน้ำโพ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

7a-fe cusco zero2

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 16:36:02 »

แบบหัวฉีดประหยัดดีนะครับ ถ้าจูนดี ๆ ปัญหาไม่จุกจิกใช้ได้ยาว อัตราเร่งคล้าย ๆ กับน้ำมันก็ว่าได้ สุดยอด

อะไหล่ ยุ่น ยุ่น  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=106746.0
อะไหล่ประตู ae100 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=130247.0
อะไหล่ แท้-เทียม http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=131128.new#new
Pattamapong
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 16:47:53 »

ตรบมือ

แบบหัวฉีดประหยัดดีนะครับ ถ้าจูนดี ๆ ปัญหาไม่จุกจิกใช้ได้ยาว อัตราเร่งคล้าย ๆ กับน้ำมันก็ว่าได้ สุดยอด
ขอบคุณนะค่ะ ตรบมือ

ขอบคุณคนคนนั้นที่ทำให้ฉันได้พบเธอ
ne_dnet

EE90 20V Fixmix

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 17:48:35 »

แล้วแต่เลือกครับ ผมว่าหัวฉีดก็ดีนะ แต่ผมตอนนี้ใช้ดูดอยู่ ยังไม่ได้อัพเลย

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
ป้านู๋อ้อ_TZ#051
AE Racing Club Staff

สังกัด โซนธนบุรี

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 17:53:06 »

ป้าอ้อเคยติดแบบดูดค่ะ แต่ตอนนี้เปลี่ยนใจอัพเป็นหัวฉีดเรียบร้อยแล้ว..สบายใจหายห่วงค่ะ  เต้นระบำ

---  อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน อยากถึงฝันต้องอดทน ---
Pattamapong
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 17:53:56 »

แล้วแต่เลือกครับ ผมว่าหัวฉีดก็ดีนะ แต่ผมตอนนี้ใช้ดูดอยู่ ยังไม่ได้อัพเลย
รบกวนด้วยนะค่ะพี่แล้วระบบดูดที่พี่ใช้อยู่เป็นไงบ้างค่ะมีจุกจิ๊กอะไรไหมคือหนูต้องคำนวนเงินให้มันพอดี๊พอดีเพราะต้องส่งรถอีกเดือนล่ะ5000 ฮิฮิ

Pattamapong
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 17:56:12 »

แหะ.. แหะ..
ป้าอ้อเคยติดแบบดูดค่ะ แต่ตอนนี้เปลี่ยนใจอัพเป็นหัวฉีดเรียบร้อยแล้ว..สบายใจหายห่วงค่ะ  เต้นระบำ

ขอบคุณป้าอ้อมากนะค่ะแบบว่าอยากติดมันซะพรุ่งนี้เลยจะได้ไปมิตติ้งฝากตัวกับป้าอ้อทัน แหะ.. แหะ..

kapook99
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 22:35:21 »

ดูดก็พอครับ ประหยัดดีเหมือนกัน  แต่ใช้เยอะๆๆหัดฉีดเลยครับ
JOKE
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 00:21:09 »

ถ้าไม่เกี่ยงเรื่องงบ หัวฉีดดีกว่า...แน่นอน
Pattamapong
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 11:39:35 »

ดูดก็พอครับ ประหยัดดีเหมือนกัน  แต่ใช้เยอะๆๆหัดฉีดเลยครับ
ถ้าไม่เกี่ยงเรื่องงบ หัวฉีดดีกว่า...แน่นอน
ขอบคุณมากนะฮับ ตรบมือ

kungheavy36
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 11:49:03 »

ถ้าคิดที่จะใช้พลังงานทางเลือกแล้ว ผมแนะนำให้เป็นระบบฉีดเลยดีกว่า เพราะระบบฉีด มีการจ่ายเชื้อเพลิงซึ้งคล้ายกับน้ำมันมากกว่าระบบดูด ระบบดูดซึ้งใช้แรงดูดของเครื่องยนต์
ดูดเข้าไปในห้องเผาไหม้ซึ้งสูบไหนอยู่ใกล้สูบนั้นก็จะได้เชื้อเพลิงที่เยอะกว่า แต่ระบบฉีดซึ้งจะฉีดเชื้อเพลิงตามสูบ เหมือนกับน้ำมันที่จ่ายให้กับเครื่องยนต์ ถ้าผิดตรงไหนก็ต้องขออภัยด้วยน่ะครับ
Pattamapong
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 11:51:04 »

ถ้าคิดที่จะใช้พลังงานทางเลือกแล้ว ผมแนะนำให้เป็นระบบฉีดเลยดีกว่า เพราะระบบฉีด มีการจ่ายเชื้อเพลิงซึ้งคล้ายกับน้ำมันมากกว่าระบบดูด ระบบดูดซึ้งใช้แรงดูดของเครื่องยนต์
ดูดเข้าไปในห้องเผาไหม้ซึ้งสูบไหนอยู่ใกล้สูบนั้นก็จะได้เชื้อเพลิงที่เยอะกว่า แต่ระบบฉีดซึ้งจะฉีดเชื้อเพลิงตามสูบ เหมือนกับน้ำมันที่จ่ายให้กับเครื่องยนต์ ถ้าผิดตรงไหนก็ต้องขออภัยด้วยน่ะครับ
  สุดยอด สุดยอดตรบมือ ตรบมือ

kungheavy36
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 11:55:19 »

ลองเข้าไปดูผลงาน ก่อนได้น่ะครับ เพื่อเป็นทางเลือก อีกทาง www.heavyautogas.com ระยอง
BirdyReds
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #13 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2012 10:47:38 »

ปกติรถเราเป็นระบบหัวฉีด ถ้าเราติดแก๊สแบบมิกเซอร์ก็เท่ากับเราย้อนกลับไปใช้การจ่ายเชื้อเพลิงแบบระบบคาบูครับ  แบบว่า

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=100646.0

ติดแก๊ส LPG ราคาประหยัด เชิญครับ www.racingsociety.net/board/index.php?topic=21645.0
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์