AE. Racing Club
20 ตุลาคม 2024 12:51:54 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากติดฟิล์มสีชา ติดยี่ห้อไหนดีคับ...  (อ่าน 10045 ครั้ง)
OffSpeed <Sz>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

~~ ก็แค่ Fe ~~

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #20 เมื่อ: 31 มกราคม 2012 20:17:33 »

ที่น้า ๆ ว่ากันนี่มันแบบมีปรอท หรือ ไม่มีอ่ะครับ ส่วนตัวกำลังจะติดฟิล์มสีชาพอดีอ่ะครับแต่ไม่ชอบแบบมีปรอท แล้วอยากทราบว่าสีชามันกันร้อน กันยูวี ได้เทียบเท่าฟิล์มทั่วไปป่าวครับ ได้ยินมาว่าติดเพื่อความสวยงามกันได้นิดหน่อยมันจริงรึป่าวครับ  คำนับ คำนับ คำนับ

plew_ch

« ตอบ #21 เมื่อ: 31 มกราคม 2012 23:24:09 »

วันนี้ไปติดมา เดิมมัน8ปีแล้ว ใสแจ๋วกันร้อนไม่ได้ ยีห้อเดิม hi-kool
บานหน้าต่างหน้า ติดรุ่น R35สีชา บานหน้าต่างหลัง กระจกบานหลัง ติดรุ่นR95สีเขียวมะกอก (ออกสีชาและเงา แต่เข้มกว่าบานหน้า)ราคา2800 รวมลอกของเก่าออก ลอกของเก่าออก 2ชั่วโมง ติดใหม่ 1ชั่วโมง
บานหน้าไม่ติดเพราะยังดีอยู่ มันยี่ห้อลามิน่า 8ปีเหมือนกัน แต่ยังดี เลยยังไม่เปลี่ยน ไว้หาวันที่แดดดีแล้วถ่ายมาให้ดู
jen@171

Wanna be...!!!

« ตอบ #22 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 01:01:42 »

ฟิล์มชา...ตาบอย!!!  555+

TunedByJen
พรชัย เฮดเดอร์
CORONA CLUB
Club JZ
Mercedes Mania
กะเรกะราด

« ตอบ #23 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 07:33:56 »

ที่น้า ๆ ว่ากันนี่มันแบบมีปรอท หรือ ไม่มีอ่ะครับ ส่วนตัวกำลังจะติดฟิล์มสีชาพอดีอ่ะครับแต่ไม่ชอบแบบมีปรอท แล้วอยากทราบว่าสีชามันกันร้อน กันยูวี ได้เทียบเท่าฟิล์มทั่วไปป่าวครับ ได้ยินมาว่าติดเพื่อความสวยงามกันได้นิดหน่อยมันจริงรึป่าวครับ  คำนับ คำนับ คำนับ
อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ

Rong Fuel-Up

« ตอบ #24 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 09:28:04 »

ที่วงในเค้าว่าเหมือนกระจกชานิกก็ต้องของฮานิตะคับ

ชาสวยครับ กลางวันจะเห็นปรอทสะท้อนเยอะหน่อย แต่กลางคืน หล่อมากครับ เย็นที่สุดที่เคยใช้มาครับ

ส่วนตัวใช้LAMINA ตระกูล BX ครับ หายากหน่อย มีให้เล่นทั้ง ใส เข้ม เข้มมาก
เหมือนชาตัวนอกสุดๆ แล้วครับ รถที่บ้านหากระจกชาแท้บานไหนไม่ได้ก็จัดตัวนี้ทับครับ เหมือนสุดๆ

บนท้องถนนหลายๆคันติดฟิล์มสีชา (ชาอะไรก็ไม่รู้) ก็สวยดีนะครับ แต่กันร้อน ผมขอบอกว่าสู้ LAMINA กับ HANITA ไม่ได้เลยครับ

ส่วนHIKOOL สีชา มันจะปรอทเยอะมากครับ ติดรอบคัน มองแทบไม่รู้ว่าชาเลยครับ

ผิดถูกอย่างไร รบกวนชี้แนะครับ  ไม่รู้ว่าในตลาดตอนนี้มีฟิล์มอะไรเจ๋งๆ ออกมาอีกบ้างแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กุมภาพันธ์ 2012 09:31:01 โดย Rong Fuel-Up » บันทึกการเข้า

« ตอบ #25 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 09:34:12 »

คันนี้มีประตูท้ายบานเดียที่เป็นกระจกชานอก  ที่เหลือ เป็นฟิล์มชาLAMINAครับ

รูปอาจมองไม่ชัด ถ่ายตอนหนีน้ำท่วมครับ  ปัจจุบันเปลี่ยนเป็นทุนทรัพย์ไปแล้วครับ

« ตอบ #26 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 09:36:14 »

อันนี้ก่อนติด---> 

อันนี้ชัดหน่อย  อินเลิฟ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กุมภาพันธ์ 2012 09:59:45 โดย Rong Fuel-Up » บันทึกการเข้า
ผู้ชายไร้ตัวตน

คุณไม่ต้องรู้ว่าผมชื่อไร.....รู้แค่ว่าผมอยู่ชลบุรีก็พอ

« ตอบ #27 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 09:41:02 »

สวยคับ สุดยอด สุดยอด

สำนึกรักบ้านเกิด ยอด บ้านบึง 083-5844076 มีไรก็โทรมา

« ตอบ #28 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 21:52:15 »

อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์