AE. Racing Club
28 กันยายน 2024 22:30:41 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5 ... 16  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบ ไปเจอ AE สีขาว ล้อทองขอบเงิน คับ  (อ่าน 72509 ครั้ง)
Quixotic
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #40 เมื่อ: 30 มกราคม 2012 22:57:26 »

ขอรอชมด้วยคนครับ ใจผมรักอีโว แต่ได้โตโย - -"

แอบฝันว่าจะวางเครื่อง Evo 5 อยู่ครับ ไม่รู้ว่าจะมีปัญญาวางได้อ๊ะป่าว งบ 60 พัน จะเอาอยู่ป่าวไม่รุนิ ฮ่าๆ

ที่เห็นจอดนิ่งๆ เพราะวิ่งไม่ได้ T_T
Daeng
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #41 เมื่อ: 30 มกราคม 2012 23:01:20 »

ล้อเลียน
Evoเคยเห็นแท้ๆโดดจากช่องคู่ขนานเข้าเลนกลางแรงมากๆมีควันดำหน่อยๆด้วย. ประมาณว่าไม่ต้องตามจัดจริงๆ
  evo แท้ๆ ตัว 1-ุ6 ก็ไม่ได้แรงอะไรมากหรอกครับ แค่ตะกาย 4ล้อ ออกตัวไวกว่า ทิ้ง 3s gte ไม่เกิน 4 คันรถ แต่ตีนปลาย โดน 3s gte ขึ้นครับ ถ้าเครื่องโบเดิมๆ ด้วยกันทั้งคู่  คันที่คุณเห็น อาจจะเป็น 4g 93 turbo (1800 cc) ก็เป็นได้ เพราะ เครื่องหาง่าย ในสภาพที่สด และถูกกว่า แถมเป็นขับ 2 ในตัว ส่วน ae เป็น 3s gte ชัวร์ครับ ส่วนจะโมไรมาไมู่้รู้ แต่ถ้าโมมาด้วยกันทั้งคู่ tota ก็ แรงและอึดกว่า mitsu ครับ เพราะผมลองมาหมดแล้ว evo แรงโม้มีมากกว่าแรงม้าครับ..
AE111กับเอ็กซ์ พิโลก!!
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

รถกูดึง กว่า มึ ง อีก (ขำ ขำ หน่าาาา)

« ตอบ #42 เมื่อ: 30 มกราคม 2012 23:02:48 »

ไอ่หย๊ะ

Quixotic

« ตอบ #43 เมื่อ: 31 มกราคม 2012 00:30:37 »

ผมขออนุญาติแอบนอกเรื่องไปหน่อยครับ

มีเครื่องอะไรสยบ 2J-GTE ได้มั่งไหมอ่ะครับ เห็นฮิตกันจังเลยอ่ะครับ EVO7 เอาอยู่ป่าวเอ่ย

ที่เห็นจอดนิ่งๆ เพราะวิ่งไม่ได้ T_T
ตัวละครลับ ขายเต้าหู้

« ตอบ #44 เมื่อ: 31 มกราคม 2012 03:23:54 »

ผมขออนุญาติแอบนอกเรื่องไปหน่อยครับ

มีเครื่องอะไรสยบ 2J-GTE ได้มั่งไหมอ่ะครับ เห็นฮิตกันจังเลยอ่ะครับ EVO7 เอาอยู่ป่าวเอ่ย
2j ตอนนี้ค้างฟ้าไปแล้วครับถ้าจะสอยลงมาก็คงต้องพวก uz อะครับทำเยอะๆยังเหนื่อยเลยเพราะ 2j ของเล่นเยอะโมต่อไปได้ง่ายแต่ถ้าเดิมๆอันนี้ผมไม่ทราบ

B16A ท่อนล่างเดิม ฝา+สปิง+รีเทรินเนอี์ JUN3 เกียร์ B16B ท่อไอดี 18แดง คอยโร สายหัวเทียน NGK กรองอากาศเดิม เฮด 4-2-2-1
Doraemon@BURIN

ドラえもん Dora'emon-AE90

« ตอบ #45 เมื่อ: 31 มกราคม 2012 09:38:43 »

ขอรอชมด้วยคนครับ ใจผมรักอีโว แต่ได้โตโย - -"

แอบฝันว่าจะวางเครื่อง Evo 5 อยู่ครับ ไม่รู้ว่าจะมีปัญญาวางได้อ๊ะป่าว งบ 60 พัน จะเอาอยู่ป่าวไม่รุนิ ฮ่าๆ

@@@ มีเงินรถก็บินได้ @@@
@@@ อย่าจี้ตูด เดี่ยวชนคันหน้า @@@
@@@ แอบแซงตอนรถติด @@@
Handyman

You are alway all my mine

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #46 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 02:25:26 »

ล้อเลียน
Evoเคยเห็นแท้ๆโดดจากช่องคู่ขนานเข้าเลนกลางแรงมากๆมีควันดำหน่อยๆด้วย. ประมาณว่าไม่ต้องตามจัดจริงๆ
  evo แท้ๆ ตัว 1-ุ6 ก็ไม่ได้แรงอะไรมากหรอกครับ แค่ตะกาย 4ล้อ ออกตัวไวกว่า ทิ้ง 3s gte ไม่เกิน 4 คันรถ แต่ตีนปลาย โดน 3s gte ขึ้นครับ ถ้าเครื่องโบเดิมๆ ด้วยกันทั้งคู่  คันที่คุณเห็น อาจจะเป็น 4g 93 turbo (1800 cc) ก็เป็นได้ เพราะ เครื่องหาง่าย ในสภาพที่สด และถูกกว่า แถมเป็นขับ 2 ในตัว ส่วน ae เป็น 3s gte ชัวร์ครับ ส่วนจะโมไรมาไมู่้รู้ แต่ถ้าโมมาด้วยกันทั้งคู่ tota ก็ แรงและอึดกว่า mitsu ครับ เพราะผมลองมาหมดแล้ว evo แรงโม้มีมากกว่าแรงม้าครับ..

จริงเหรอครับ รถของคุณโบเดิมใหม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กุมภาพันธ์ 2012 02:31:18 โดย Handyman » บันทึกการเข้า

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
OrangeLime@RYZ™

คิดถึง AE ที่สุด

« ตอบ #47 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 09:02:43 »

แก่แล้ว ขับได้ไม่เกิน 120
joeproton
มือใหม่หัดขับ
*

รับสั่งของแบรน์ AEM 087-5000-159 Joe 24hr

« ตอบ #48 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 19:35:56 »

ล้อเลียน
   evo แท้ๆ ตัว 1-ุ6 ก็ไม่ได้แรงอะไรมากหรอกครับ แค่ตะกาย 4ล้อ ออกตัวไวกว่า ทิ้ง 3s gte ไม่เกิน 4 คันรถ แต่ตีนปลาย โดน 3s gte ขึ้นครับ ถ้าเครื่องโบเดิมๆ ด้วยกันทั้งคู่  คันที่คุณเห็น อาจจะเป็น 4g 93 turbo (1800 cc) ก็เป็นได้ เพราะ เครื่องหาง่าย ในสภาพที่สด และถูกกว่า แถมเป็นขับ 2 ในตัว ส่วน ae เป็น 3s gte ชัวร์ครับ ส่วนจะโมไรมาไมู่้รู้ แต่ถ้าโมมาด้วยกันทั้งคู่ tota ก็ แรงและอึดกว่า mitsu ครับ เพราะผมลองมาหมดแล้ว evo แรงโม้มีมากกว่าแรงม้าครับ..

อาจจะเป็น 4g 93 turbo (1800 cc) ก็เป็นได้ เพราะ เครื่องหาง่าย ในสภาพที่สด และถูกกว่า แถมเป็นขับ 2 ในตัว

เครื่องหาง่ายจริงหรอ ผมว่าหา ยาก นะ

เครื่อง 4g93t มีหลาย บอดี้มาก

เเละที่ผมรู้จัก 4g93t ขับ 2 เนี่ย รู้สึกจะเป็น 4g93t gdi

นอกนั้น ขับ 4 เกือบหมด เครื่องก็หาค่อนข้างยากนะครับ

++จำหน่ายของแบรน์ AEM +
http://www.club4g.com/index.php/topic,14749666.msg5576155.html#msg5576155 +
ปล่อยวาง...
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

Knot...

« ตอบ #49 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 20:08:13 »

เหวอ

จงรักษาความถูกต้องมากกว่าความถูกใจ คนเดี๋ยวนี้มันจัญไรรักษาความถูกใจมากกว่าความถูกต้อง

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=85266.0
golf...
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #50 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 20:11:05 »

เหวอ เหวอ เหวอ เหวอ เหวอ เหวอ

KaNoP Osk

I LOVE AE@CURZE

« ตอบ #51 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 20:30:48 »

แอบดู
เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง

« ตอบ #52 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 20:51:46 »

ซูม ซูมตกลงประเด็นอยู่ที่AE เครื่องอะไร หรือคุยกันเรื่อง 4g63 4g93 Huh??
เครื่องค่ายอื่นอย่าไปบอกว่าโดน3Sโบ เลยครับ เดี๊ยวคนใช้ตระกูล4g เค๊ารู้เข้ากลายเป็นลองของข้ามคลับเดี๊ยวจะไปกันใหญ่
เพราะเราก็ยังไม่รู้เลยว่าAE คันนั้นเครื่องอะไร 3S GTE จริงหรือป่าว     ถ้าวิ่งอยู่แถวอักษะเดี๊ยววันเสาร์จะไปซุ่มดูครับ

( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #53 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 20:54:27 »

2j ตอนนี้ค้างฟ้าไปแล้วครับถ้าจะสอยลงมาก็คงต้องพวก uz อะครับทำเยอะๆยังเหนื่อยเลยเพราะ 2j ของเล่นเยอะโมต่อไปได้ง่ายแต่ถ้าเดิมๆอันนี้ผมไม่ทราบ
RB28ไม่ก้อRB30(ขยายพุง)คับ ตอนนั้นงานซุปอัพคุณดี สปีดดีทำมาล้มยูแซดช่างยา กะ2เจโบคับ แล้วก้อเปน2เจเสี่ยตาราม77นะที่ยังทำต่อและได้แชมป์เรื่อยมาคับ

Daeng

« ตอบ #54 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 20:57:48 »

ล้อเลียน

จริงเหรอครับ รถของคุณโบเดิมใหม

รถผม โบเดิมครับขยับบูส 0.8bar ลองเล่นกับรถรุ่นน้องในกลุ่ม e-car 4g 63 bo ขับ 2  up ใบ td 06 ครับแรงสุดในกลุ่ม เกียร์ 1-4 ก็อย่งว่าครับนำผมไม่เกิน 4 คันรถ แต่ละเกียร์ผมขยับเข้าใกล้เรื่อย พอสับ 5 ความเร็ว 210 กำลังจะแซง มันตบออกขวาปาดหน้าในระยะกระชั้นชิดทั้งที่เลนส์ซ้ายว่าง ไอ้เราก็นึกว่ามันเหลือ ก็เลียเบรคให้เข้าแต่น้องเขากลับเลียเบรค ตบซ้ายแล้วขับช้าไปเลย เราก็เป็นห่วงนึกว่ารถเขาเสียเลยโทรไปถามมันบอก เกจความร้อนขึ้นเลยลดความเร็ว(ซะงั้น) ส่วน evo รถตู้ กับ evo e-clip ผมขึ้นได้แต่ไม่แซง กลัวเขาจะไม่มีอะไรคุย เพราะเครื่องผมก็วางที่อู่เขาแต่เราควบคุมการผลิต กลัวแตกคอกันนะ เขาคุยไว้มากมาย กับโบเดิม 3s แซงได้ก็คุยไม่ได้ครับเพราะโขงเทอร์โบใหญ่กว่ารอบปลายเลยเดินดีกว่า ปล.ส่วนตัวผมไม่ได้รังเกียจเครื่อง mitsu ,honda หรือยี่ห้ออื่นๆนะครับ กลับชอบเครื่อง nissan ด้วยซ้ำไป เพราะของแต่งมือ 2มีมาก และที่สำคัญแรงกว่า mitsu แน่นอนครับ เล่าจากประสพการณ์ตรงนะครับไม่ลองไม่รู้  ส่วน evo 6 แท้ๆก็เคยลองครับ แรงน้อนกว่ารถน้องเขาครับ กินกันไม่ลง อยู่ที่ใครนำก่อนคันหลังก็ขึ้นไม่ได้  สรุปแล้ว รถ turbo cc. เท่ากัน กินกันไม่ลง อยู่ที่ใครบูสมากกว่า หรือเดินคันเร่งได้ดีกว่ากัน  ส่วนใครจะแรงมาก,น้อยแค่ไหนก็อยู่ที่การโมของแต่ละบุคคล
Handyman

You are alway all my mine

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #55 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 22:16:06 »

ถึงคุณจะเคยสวนรถอีโว หรือรถที่วางเครื่อง4G63Tมา มันก็ไม่ใช่เครื่องการันตีว่า รถคุณจะแรงกว่ารถพวกนี้ทุกคัน.....

การที่คุณบอกว่าEVO มีแรงโม้มากกว่าแรงม้า ผมมองว่าเป็นการกล่าวที่เกินจริง และสิ่งนี้อาจจะส่งผลกระทบขึ้นได้

โดยเฉพาะ การใช้พื้นที่ของเวปเราAE Racing Club มาโพสท์ข้อความแบบนี้ก็มีโอกาสที่จะทำให้เกิดการเข้าใจผิดระหว่างคลับได้

แม้ว่า เราจะบอกใครๆได้ว่า คุณไม่ใช่สมาชิกคลับของเราก็ตาม.....

ผมอยากให้คุณ ตระหนัก ในการโพสท์ข้อความผ่านสื่อออนไลน์ด้วยนะครับ

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
Daeng

« ตอบ #56 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 22:44:01 »

ถึงคุณจะเคยสวนรถอีโว หรือรถที่วางเครื่อง4G63Tมา มันก็ไม่ใช่เครื่องการันตีว่า รถคุณจะแรงกว่ารถพวกนี้ทุกคัน.....

การที่คุณบอกว่าEVO มีแรงโม้มากกว่าแรงม้า ผมมองว่าเป็นการกล่าวที่เกินจริง และสิ่งนี้อาจจะส่งผลกระทบขึ้นได้

โดยเฉพาะ การใช้พื้นที่ของเวปเราAE Racing Club มาโพสท์ข้อความแบบนี้ก็มีโอกาสที่จะทำให้เกิดการเข้าใจผิดระหว่างคลับได้

แม้ว่า เราจะบอกใครๆได้ว่า คุณไม่ใช่สมาชิกคลับของเราก็ตาม.....

ผมอยากให้คุณ ตระหนัก ในการโพสท์ข้อความผ่านสื่อออนไลน์ด้วยนะครับ

คำบางคำที่ใช้เขียนลงบนสื่อออนไลน์ผมแค่ใช้เปรียบเปรยระหว่างคนรุ้จักด้วยกันที่ใช้ evo โดยลืมตระหนักไปว่าพื้นที่นี้เป็นพื้นที่สังคมส่วนรวมอยู่บนสื่อออนไลน์ผมต้องขออภัยถ้าจะทำให้บางท่านเกิดความเข้าใจผิดใว้ ณ.ที่นี้ด้วยครับ..
joeproton
มือใหม่หัดขับ
*

รับสั่งของแบรน์ AEM 087-5000-159 Joe 24hr

« ตอบ #57 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 22:48:41 »

คุณnochmaครับ

ลองมาสนุกๆกันที่สาย1 ดีกว่าครับ

++จำหน่ายของแบรน์ AEM +
http://www.club4g.com/index.php/topic,14749666.msg5576155.html#msg5576155 +
บอยแมลงสาบ \../
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยากซิ่ง..ต้องจิ้มเอง

« ตอบ #58 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 22:52:19 »

เค้าเป้นซุปเปอร์แมนแน่เลย 55555

Daeng

« ตอบ #59 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 23:27:07 »

คุณnochmaครับ

ลองมาสนุกๆกันที่สาย1 ดีกว่าครับ
สาย 1 ไม่ไปครับ เด็กๆ เค้าไปกัน ผมเล่นบูรพาวิถี ยาว ๆครับ..
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5 ... 16  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์