AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 00:17:38 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 16  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบ ไปเจอ AE สีขาว ล้อทองขอบเงิน คับ  (อ่าน 72577 ครั้ง)
Daeng
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #180 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012 17:46:54 »

ผมว่าแกดันเครื่องขายรถ แบบว่า

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=105208.msg1815225#msg1815225

ผิดถูกประการณ์ใด ขออภัยครับ คำนับ

แต่ผมว่าการไปพาดพิงถึงผู้อื่นในเชิงดูถูก มันไม่ค่อยดีครับ ที่ผมมาอ่านอันนี้ได้ก็มาจากเพื่อน Mittsu ครับ ปิดปาก
อ๋อ...เอวังก็มีด้วยประการฉะนี้นี่เอง ฮ่า..ฮ่า..  ซุบซิบ
 ฮากลิ้ง :3S air flow ชนโบdirect coil เพราะไดเร็คคอยล์ม้าเยอะเอามาชนกะ air flow มันต้องม้าเยอะตามไปด้วย 555

คุณบอก turboแต่งdirect coil มันturboแต่งตรงไหนเนี๊ย แต่งตรงที่มันมากะเครื่อง260hp. มากกว่าair flow เลยเป็นของแต่งซะงั้น

พอดีกว่า ไม่อยากเหลา เดี๊ยวยาว แหะ.. แหะ..
  ที่คุณเห็น อาจไม่ใช่สิ่งที่คุณคิด นะครับ เพราะคนแต่งรถเขาไม่แบไต๋หมดหรอกครับ รถผมไม่มีชิ้นส่วนใดๆของเครื่อง direct coil ครับ    ส่วนเรื่องขายรถ ยังขายอยู่จริงครับ ไม่ได้อัฟเครื่องเพื่อขายนะครับ มันไม่มีที่จะจอด ที่ลงกระทู้ในนี้ เพราะใจจริงผมอยากจะให้ข้อมูลสำหรับผู้ที่คิดจะใช้เครื่อง 3s gte   ที่อยู่ในคลับ ae ว่ามันไม่ได้ด้อยกว่า เครื่อง 4g 63t เลย แ้ม้แต่น้อย ก็แค่นั้นแหละครับ
คุณเคยบอกอยากตอบกระทู้ในเชิงให้ความรู้ แต่คุณกลับมาบอกคนแต่งรถเขาไม่แบไต๋หมดหรอกครับ ฟังดูมันยังไงๆอยู่นะ
ตกลงคุณจะแชร์หรือคุณจะหมก ถ้าวิ่งดีจริงเชิญลงเวลาที่งานAE ครับ อยากเห็น air flow เทพๆ ถ้าแอร์โฟว์ขุนขึ้นจริง
toyota คงไม่ผลิตบล็อคอื่นๆออกมาหรอกครับ ไม่ว่าจะ non air, direct coil 

ถ้ารถคุณวิ่งจริงเดี๊ยวงานAE มีคู่ให้คุณวิ่งแน่ วางเช็งไม่อั้นถ้าใจถึงจัดมา ทางผมพร้อมมีตั้งแต่gteเดิมๆ ไปจนทำเกือบเต็ม ชี้มาเลยจะวิ่งกะคันไหน ซุบซิบ

คุณเป็นคนใช้ ae และเป็นสายเลือด toyota หรือเปล่าครับ การที่คุณเอ่ยชักชวนผมไปประลองกำลังรถด้วย แล้วยังไงครับ ใครแรงกว่ากันแล้วมันได้ไรขึ้นมาละครับ เครื่องรุ่นเดียวกัน ยี่ห้อเดียวกัน เอาเวลาของคุณไปคุยกับเพื่อนในกลุ่ม หาวิธีตบแต่งเครื่องยนต์ ศึกษากลไกลเครื่องยนต์ของรถต่างค่าย แล้วเอาไปวิ่งให้ชนะเขาผมว่ามันจะดีกว่านะครับ เพราะค่ายอื่นเขาคุยข่มไว้เยาะ มาแข่งกันเองก็จะกลายเป็นเหมือนทะเลาะกันเองนะครับ
zanjuryfox
นักแข่งมือสมัครเล่น

งุงิ 1,300cc. วิ่งได้แค่นี้ก็ดีใจแล้ว...

« ตอบ #181 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012 20:30:19 »

กระทู้กลายพัน  จาก  อยากทราบ ไปเจอ AE สีขาว ล้อทองขอบเงิน คับ  เป็นอะไรไปแล้วนี่

ยกธงขาว ยกธงขาว ยกธงขาว

เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #182 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012 21:43:27 »

nochmaถามผมว่า: คุณเป็นคนใช้ ae และเป็นสายเลือด toyota หรือเปล่าครับ การที่คุณเอ่ยชักชวนผมไปประลองกำลังรถด้วย แล้วยังไงครับ ใครแรงกว่ากันแล้วมันได้ไรขึ้นมาละครับ เครื่องรุ่นเดียวกัน ยี่ห้อเดียวกัน เอาเวลาของคุณไปคุยกับเพื่อนในกลุ่ม หาวิธีตบแต่งเครื่องยนต์ ศึกษากลไกลเครื่องยนต์ของรถต่างค่าย แล้วเอาไปวิ่งให้ชนะเขาผมว่ามันจะดีกว่านะครับ เพราะค่ายอื่นเขาคุยข่มไว้เยาะ มาแข่งกันเองก็จะกลายเป็นเหมือนทะเลาะกันเองนะครับ

เป็นฟืนเป็นไฟฝากคุณnochma: ทำความเข้าใจนิดนึงนะครับ ผมไม่เคยสนใจที่จะไปงัดข้อคุณเลยครับ แต่มีอยู่คำพูดนึง"เด็กหัวเกรียน" คำนี้แหละที่ผมรับไม่ได้
เหมือนดูถูกกัน คุณไม่เคยพูดขอโทษ แต่เฉไฉไปว่าหัวเกรียนความหมายคือนายทหาร หรือตำรวจ

ซุบซิบคุณลองดูคำพูดเรานะครับ มีตรงไหนไปดูหมิ่นคุณก่อน แต่หลังจากคำว่า "เด็กหัวเกรียน" เท่านั้นแหละผมรับไม่ได้ ถ้าคุณขอโทษผมจบครับ
เราเป็นผู้ใหญ่พอไม่ถือสาถ้าเด็กเผลอพลั้งปากแล้วขอโทษ ก็ต้องยกโทษให้ครับ รอฟังคำนี้อยู่

อ่านหนังสือต่อไปนี้คือคำพูดของผมในหน้าต่างๆที่ผ่านมา และมีเหตุผลประกอบว่าทำมั๊ยผมถึงงัดข้อคุณ
หน้า2: ซูม ซูม อ่านหนังสือ ปิดปาก
หน้า3: :ตกลงประเด็นอยู่ที่AE เครื่องอะไร หรือคุยกันเรื่อง 4g63 4g93 ?
เครื่องค่ายอื่นอย่าไปบอกว่าโดน3Sโบ เลยครับ เดี๊ยวคนใช้ตระกูล4g เค๊ารู้เข้ากลายเป็นลองของข้ามคลับเดี๊ยวจะไปกันใหญ่
เพราะเราก็ยังไม่รู้เลยว่าAE คันนั้นเครื่องอะไร 3S GTE จริงหรือป่าว     ถ้าวิ่งอยู่แถวอักษะเดี๊ยววันเสาร์จะไปซุ่มดูครับ
(ผมเริ่มปรามคุณ เพราะยังไม่รู้เครื่องรถสีขาวคันนั้นเลย และกลัวมีปัญหาข้ามคลับ สุดท้ายก็เป็นจริง)
หน้า4:แนะนำ.. ไปที่กระทู้นี้เลยครับ  เค๊าชอบยาวๆหมดไมล์  เข้าโค้งกัน160-180 มุดๆ (30กว่าหน้าแล้วครับ ล้อยังไม่แตะพื้นเลย555)
จะยาวไปไหน2-3 โลก็หมดไมล์แล้วมั๊งครับ  ปลายมันคงไม่เดินไปกว่านี้แล้ว
แต่ผมก็เห็นรถแรงๆที่อู่ตั้งเยอะตั้งแยะนะไม่เคยเห็นใครพูดว่า3S gte กิน Evo ซักคน
(คุณบอก:สาย 1 ไม่ไปครับ เด็กๆ เค้าไปกัน ผมเล่นบูรพาวิถี ยาว ๆครับ.. ผมเริ่มตระหงิดๆในใจ เหมือนคุณเริ่มดูถูกคนอื่น ผมก็เลยชี้ช่องให้
ถ้าชอบแบบฝีมือๆยาวๆที่กระทู้ตามลิงค์นั้น)

หน้า4:ฝากคุณnochma เราไม่สนพงศาวดาร หรือตำนานอะไรหรอก เอาแค่ตอนเนี๊ยรถคุณวิ่งขนาดนั้นเลยเหรอ
ถ้าวันเสาร์นี้คุณไปวิ่งแถวนั้นช่วยบอกรูปพรรณสัญฐานของรถหน่อย
จะได้สังเกตุถูกคัน แล้วผมจะฟันธงให้เลยว่ารถคุณเดินดีจริงอะป่าว
มันอยู่ในบอดี้แท้ๆของมันทั้ง GT4 ,MR2 ,caldina ทำกันชนิดที่ว่ามากกว่าราคาตัวรถด้วยซ้ำ ยังวิ่งเหนื่อยเลยครับ
วันหลังถ้าอยากเห็นตัวเป็นๆโยนกระทู้มาครับเดี๊ยวจะเปิดกะลา เอ๊ย!! จะพาไปชม
(คุณดูถูกผมว่าเป็นพวกเกรียน ผมเลยเริ่มสอนคุณให้รู้ว่าการว่าคนอื่นเกรียนมันเป็นยังไง)
หน้า5:ลองบอกลักษณะรถ สี ทะเบียน ของรถคุณหน่อยครับ เราพอจะมีเพื่อนๆ-น้องๆใช้3Sหลายคัน เจอที่ไหนจะขอลองประกบหน่อยครับ(หลายคัน)
ที่คุณบอกว่าขยับบูสแค่0.8 บาร์ แล้ววิ่งกินในกลุ่มเพื่อนๆคุณ (3S gte บูสstandard ก็0.8 อยู่แล้วนิจะต้องขยับไปไหนละครับเกรียนเทพ
ก่อนที่จะบอกว่าคนอื่นเกรียน ลองดูตัวเองก่อน) งานtoyota 4cycle drag record ปลายปีที่แล้ว 3S gte turbo อันดับ1-10 ของประเทศ
ดีสุด11.07 อันดับ10 เวลา 13.71 (คุณรู้มั๊ยว่าเค๊าทำกันขนาดไหน? เวลาขนาดนี้ใช้ในชี้วิตประจำวันแทบจะไม่ได้แล้ว)
ข้อมูลเครื่องคุณว่าคุณเจ๋งมากขอถามหน่อย รถคุณบูส0.8 แต่วิ่งกว่า4G 63 มัน..ขนาดนั้นเลยเหรอ รถคุณลูกโตขนาดไหน ช่วงชักเท่าไหร่
แคมองศาเท่าไหร่ ระยะliftเป็นยังไง เอาข้อมูลมาแชร์กันหน่อย เราชอบคนมีความรู้(ถ้ารู้จริง)ข้าน้อยฯ.จะขอศึกษาด้วย แต่ถ้ารู้ไม่จริง(มั่ว)
ก็อย่าให้ข้อมูลหรือชี้นำ เดี๊ยวจะพาคนอื่นผิดทาง ทนงตนว่ารถข้าฯ.สุโค่ยสุดๆ เที่ยวไปท้าเค๊าแข่งมั่วสั่วเหมือนอีกกระทู้
คำแนะนำ: กรุณาอย่าใช้คำว่าเกรียนกับคนอื่นก่อน โดยที่คุณไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัว คำเตือน: มันอาจจะนำภัยมาถึงตัวได้  
(หลังจากเจอคำว่าเกรียนแต่ยังไม่ได้รับการขอโทษ ผมจึงอยากเปิดโลกทัศน์ให้คุณเห็นว่าโลกภายนอกเค๊าเป็นยังไง
แต่คุณก็ยังโชว์พาว์ข่มคนเครื่องค่ายอื่นอีก) 4g 15 คาบู ใช้เครื่อง 12 vale คาบู ของ ae100 ก็ไล่ได้สบายละครับ 170 ผมเยียบมากับเท้าเลย..

หน้า6: อ๋อ...เอวังก็มีด้วยประการฉะนี้นี่เอง ฮ่า..ฮ่า..  
3S air flow ชนโบdirect coil เพราะไดเร็คคอยล์ม้าเยอะเอามาชนกะ air flow มันต้องม้าเยอะตามไปด้วย 555
คุณบอก turboแต่งdirect coil มันturboแต่งตรงไหนเนี๊ย แต่งตรงที่มันมากะเครื่อง260hp. มากกว่าair flow เลยเป็นของแต่งซะงั้น
พอดีกว่า ไม่อยากเหลา เดี๊ยวยาว
(ไปอ่านในกระทู้ขายรถ ก็เลยจัดหนักเพราะคำขอโทษยังไม่มีมา แล้วอยากรู้ด้วยว่าโบdirect coil มันทำให้เกียร์5 คุณขึ้นEvoได้เลยเหรอ)
หน้า9: คุณเคยบอกอยากตอบกระทู้ในเชิงให้ความรู้ แต่คุณกลับมาบอกคนแต่งรถเขาไม่แบไต๋หมดหรอกครับ ฟังดูมันยังไงๆอยู่นะ
ตกลงคุณจะแชร์หรือคุณจะหมก ถ้าวิ่งดีจริงเชิญลงเวลาที่งานAE ครับ อยากเห็น air flow เทพๆ ถ้าแอร์โฟว์ขุนขึ้นจริง
toyota คงไม่ผลิตบล็อคอื่นๆออกมาหรอกครับ ไม่ว่าจะ non air, direct coil  
ถ้ารถคุณวิ่งจริงเดี๊ยวงานAE มีคู่ให้คุณวิ่งแน่ วางเช็งไม่อั้นถ้าใจถึงจัดมา ทางผมพร้อมมีตั้งแต่gteเดิมๆ ไปจนทำเกือบเต็ม ชี้มาเลยจะวิ่งกะคันไหน
(อันนี้เริ่มจัดจริง เพราะเริ่มเห็นความไม่จริงใจ ตกลงจะมาแชร์ให้วิ่งดีกว่าค่ายอื่นๆหรืออยากจะมาโชว์ออฟให้ตัวเอง)
จนถึงหน้า10:ผมตอบคุณตรงนี้เลย ผมชวนคุณไปวิ่งเพราะอยากรู้ว่าคุณของจริงหรือป่าว ผมไม่สนใจว่าใครจะแรงหรือไม่แรง แต่อยากเห็นด้วยตา
ว่ารถคุณกินEvo ก็เลยอยากให้วิ่งกะคันที่เจอEvoเค็ายังร้องว่าเหนื่อยกินไม่ลงเพราะเค๊าเป็นคนถ่อมตนไม่ข่มคนอื่น)

คุณ nochma ถามผมว่า: คุณเป็นคนใช้ ae และเป็นสายเลือด toyota หรือเปล่าครับ อาจจะมาจากสาเหตุที่เราบอกว่า
"อยากเห็น air flow เทพๆ ถ้าแอร์โฟว์ขุนขึ้นจริงtoyota คงไม่ผลิตบล็อคอื่นๆออกมาหรอกครับ ไม่ว่าจะ non air, direct coil"
(อันนี้เราต้องยอมรับความจริง ทุกอย่างย่อมมีการปลี่ยนแปลงและถูกพัฒนาให้ดีขึ้น ถ้าไม่โกหกตัวเองสิ่งที่ผมพูดไปคือเรื่องจริง)

ทุกวันนี้ยังรอคำขอโทษ :  ถ้าขอโทษยินดีให้อภัย แล้วผมจะมองคุณในมุมบวกมากขึ้น  
สุดยอด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กุมภาพันธ์ 2012 21:56:24 โดย เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง » บันทึกการเข้า

Daeng

« ตอบ #183 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012 23:06:30 »

nochmaถามผมว่า: คุณเป็นคนใช้ ae และเป็นสายเลือด toyota หรือเปล่าครับ การที่คุณเอ่ยชักชวนผมไปประลองกำลังรถด้วย แล้วยังไงครับ ใครแรงกว่ากันแล้วมันได้ไรขึ้นมาละครับ เครื่องรุ่นเดียวกัน ยี่ห้อเดียวกัน เอาเวลาของคุณไปคุยกับเพื่อนในกลุ่ม หาวิธีตบแต่งเครื่องยนต์ ศึกษากลไกลเครื่องยนต์ของรถต่างค่าย แล้วเอาไปวิ่งให้ชนะเขาผมว่ามันจะดีกว่านะครับ เพราะค่ายอื่นเขาคุยข่มไว้เยาะ มาแข่งกันเองก็จะกลายเป็นเหมือนทะเลาะกันเองนะครับ

เป็นฟืนเป็นไฟฝากคุณnochma: ทำความเข้าใจนิดนึงนะครับ ผมไม่เคยสนใจที่จะไปงัดข้อคุณเลยครับ แต่มีอยู่คำพูดนึง"เด็กหัวเกรียน" คำนี้แหละที่ผมรับไม่ได้
เหมือนดูถูกกัน คุณไม่เคยพูดขอโทษ แต่เฉไฉไปว่าหัวเกรียนความหมายคือนายทหาร หรือตำรวจ

ซุบซิบคุณลองดูคำพูดเรานะครับ มีตรงไหนไปดูหมิ่นคุณก่อน แต่หลังจากคำว่า "เด็กหัวเกรียน" เท่านั้นแหละผมรับไม่ได้ ถ้าคุณขอโทษผมจบครับ
เราเป็นผู้ใหญ่พอไม่ถือสาถ้าเด็กเผลอพลั้งปากแล้วขอโทษ ก็ต้องยกโทษให้ครับ รอฟังคำนี้อยู่

อ่านหนังสือต่อไปนี้คือคำพูดของผมในหน้าต่างๆที่ผ่านมา และมีเหตุผลประกอบว่าทำมั๊ยผมถึงงัดข้อคุณ
หน้า2: ซูม ซูม อ่านหนังสือ ปิดปาก
หน้า3: :ตกลงประเด็นอยู่ที่AE เครื่องอะไร หรือคุยกันเรื่อง 4g63 4g93 ?
เครื่องค่ายอื่นอย่าไปบอกว่าโดน3Sโบ เลยครับ เดี๊ยวคนใช้ตระกูล4g เค๊ารู้เข้ากลายเป็นลองของข้ามคลับเดี๊ยวจะไปกันใหญ่
เพราะเราก็ยังไม่รู้เลยว่าAE คันนั้นเครื่องอะไร 3S GTE จริงหรือป่าว     ถ้าวิ่งอยู่แถวอักษะเดี๊ยววันเสาร์จะไปซุ่มดูครับ
(ผมเริ่มปรามคุณ เพราะยังไม่รู้เครื่องรถสีขาวคันนั้นเลย และกลัวมีปัญหาข้ามคลับ สุดท้ายก็เป็นจริง)
หน้า4:แนะนำ.. ไปที่กระทู้นี้เลยครับ  เค๊าชอบยาวๆหมดไมล์  เข้าโค้งกัน160-180 มุดๆ (30กว่าหน้าแล้วครับ ล้อยังไม่แตะพื้นเลย555)
จะยาวไปไหน2-3 โลก็หมดไมล์แล้วมั๊งครับ  ปลายมันคงไม่เดินไปกว่านี้แล้ว
แต่ผมก็เห็นรถแรงๆที่อู่ตั้งเยอะตั้งแยะนะไม่เคยเห็นใครพูดว่า3S gte กิน Evo ซักคน
(คุณบอก:สาย 1 ไม่ไปครับ เด็กๆ เค้าไปกัน ผมเล่นบูรพาวิถี ยาว ๆครับ.. ผมเริ่มตระหงิดๆในใจ เหมือนคุณเริ่มดูถูกคนอื่น ผมก็เลยชี้ช่องให้
ถ้าชอบแบบฝีมือๆยาวๆที่กระทู้ตามลิงค์นั้น)

หน้า4:ฝากคุณnochma เราไม่สนพงศาวดาร หรือตำนานอะไรหรอก เอาแค่ตอนเนี๊ยรถคุณวิ่งขนาดนั้นเลยเหรอ
ถ้าวันเสาร์นี้คุณไปวิ่งแถวนั้นช่วยบอกรูปพรรณสัญฐานของรถหน่อย
จะได้สังเกตุถูกคัน แล้วผมจะฟันธงให้เลยว่ารถคุณเดินดีจริงอะป่าว
มันอยู่ในบอดี้แท้ๆของมันทั้ง GT4 ,MR2 ,caldina ทำกันชนิดที่ว่ามากกว่าราคาตัวรถด้วยซ้ำ ยังวิ่งเหนื่อยเลยครับ
วันหลังถ้าอยากเห็นตัวเป็นๆโยนกระทู้มาครับเดี๊ยวจะเปิดกะลา เอ๊ย!! จะพาไปชม
(คุณดูถูกผมว่าเป็นพวกเกรียน ผมเลยเริ่มสอนคุณให้รู้ว่าการว่าคนอื่นเกรียนมันเป็นยังไง)
หน้า5:ลองบอกลักษณะรถ สี ทะเบียน ของรถคุณหน่อยครับ เราพอจะมีเพื่อนๆ-น้องๆใช้3Sหลายคัน เจอที่ไหนจะขอลองประกบหน่อยครับ(หลายคัน)
ที่คุณบอกว่าขยับบูสแค่0.8 บาร์ แล้ววิ่งกินในกลุ่มเพื่อนๆคุณ (3S gte บูสstandard ก็0.8 อยู่แล้วนิจะต้องขยับไปไหนละครับเกรียนเทพ
ก่อนที่จะบอกว่าคนอื่นเกรียน ลองดูตัวเองก่อน) งานtoyota 4cycle drag record ปลายปีที่แล้ว 3S gte turbo อันดับ1-10 ของประเทศ
ดีสุด11.07 อันดับ10 เวลา 13.71 (คุณรู้มั๊ยว่าเค๊าทำกันขนาดไหน? เวลาขนาดนี้ใช้ในชี้วิตประจำวันแทบจะไม่ได้แล้ว)
ข้อมูลเครื่องคุณว่าคุณเจ๋งมากขอถามหน่อย รถคุณบูส0.8 แต่วิ่งกว่า4G 63 มัน..ขนาดนั้นเลยเหรอ รถคุณลูกโตขนาดไหน ช่วงชักเท่าไหร่
แคมองศาเท่าไหร่ ระยะliftเป็นยังไง เอาข้อมูลมาแชร์กันหน่อย เราชอบคนมีความรู้(ถ้ารู้จริง)ข้าน้อยฯ.จะขอศึกษาด้วย แต่ถ้ารู้ไม่จริง(มั่ว)
ก็อย่าให้ข้อมูลหรือชี้นำ เดี๊ยวจะพาคนอื่นผิดทาง ทนงตนว่ารถข้าฯ.สุโค่ยสุดๆ เที่ยวไปท้าเค๊าแข่งมั่วสั่วเหมือนอีกกระทู้
คำแนะนำ: กรุณาอย่าใช้คำว่าเกรียนกับคนอื่นก่อน โดยที่คุณไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัว คำเตือน: มันอาจจะนำภัยมาถึงตัวได้ 
(หลังจากเจอคำว่าเกรียนแต่ยังไม่ได้รับการขอโทษ ผมจึงอยากเปิดโลกทัศน์ให้คุณเห็นว่าโลกภายนอกเค๊าเป็นยังไง
แต่คุณก็ยังโชว์พาว์ข่มคนเครื่องค่ายอื่นอีก) 4g 15 คาบู ใช้เครื่อง 12 vale คาบู ของ ae100 ก็ไล่ได้สบายละครับ 170 ผมเยียบมากับเท้าเลย..

หน้า6: อ๋อ...เอวังก็มีด้วยประการฉะนี้นี่เอง ฮ่า..ฮ่า.. 
3S air flow ชนโบdirect coil เพราะไดเร็คคอยล์ม้าเยอะเอามาชนกะ air flow มันต้องม้าเยอะตามไปด้วย 555
พอดีกว่า ไม่อยากเหลา เดี๊ยวยาว
(ไปอ่านในกระทู้ขายรถ ก็เลยจัดหนักเพราะคำขอโทษยังไม่มีมา แล้วอยากรู้ด้วยว่าโบdirect coil มันทำให้เกียร์5 คุณขึ้นEvoได้เลยเหรอ)
หน้า9: คุณเคยบอกอยากตอบกระทู้ในเชิงให้ความรู้ แต่คุณกลับมาบอกคนแต่งรถเขาไม่แบไต๋หมดหรอกครับ ฟังดูมันยังไงๆอยู่นะ
ถ้ารถคุณวิ่งจริงเดี๊ยวงานAE มีคู่ให้คุณวิ่งแน่ วางเช็งไม่อั้นถ้าใจถึงจัดมา ทางผมพร้อมมีตั้งแต่gteเดิมๆ ไปจนทำเกือบเต็ม ชี้มาเลยจะวิ่งกะคันไหน
(อันนี้เริ่มจัดจริง เพราะเริ่มเห็นความไม่จริงใจ ตกลงจะมาแชร์ให้วิ่งดีกว่าค่ายอื่นๆหรืออยากจะมาโชว์ออฟให้ตัวเอง)
จนถึงหน้า10:ผมตอบคุณตรงนี้เลย ผมชวนคุณไปวิ่งเพราะอยากรู้ว่าคุณของจริงหรือป่าว ผมไม่สนใจว่าใครจะแรงหรือไม่แรง แต่อยากเห็นด้วยตา
ว่ารถคุณกินEvo ก็เลยอยากให้วิ่งกะคันที่เจอEvoเค็ายังร้องว่าเหนื่อยกินไม่ลงเพราะเค๊าเป็นคนถ่อมตนไม่ข่มคนอื่น)

คุณ nochma ถามผมว่า: คุณเป็นคนใช้ ae และเป็นสายเลือด toyota หรือเปล่าครับ อาจจะมาจากสาเหตุที่เราบอกว่า
"อยากเห็น air flow เทพๆ ถ้าแอร์โฟว์ขุนขึ้นจริงtoyota คงไม่ผลิตบล็อคอื่นๆออกมาหรอกครับ ไม่ว่าจะ non air, direct coil"
(อันนี้เราต้องยอมรับความจริง ทุกอย่างย่อมมีการปลี่ยนแปลงและถูกพัฒนาให้ดีขึ้น ถ้าไม่โกหกตัวเองสิ่งที่ผมพูดไปคือเรื่องจริง)

ทุกวันนี้ยังรอคำขอโทษ :  ถ้าขอโทษยินดีให้อภัย แล้วผมจะมองคุณในมุมบวกมากขึ้น 
สุดยอด

ตอบคุณเต้าหู้ทอดเรสซิ่ง ผมขอโทษจากใจจริงครับ ที่ผมพูดไป ความคิดเร็วไป ก็เป็นเพราะ ผมโดนบีบอัดรอบทางจากหนอนบ่อนใสจากเวปอื่น จนผมไม่สามารถแยกได้ว่าใคร ที่เป็น ae ตัวจริง ส่วนคุณผมทราบแล้วว่าเป็นสายเลือด  toyota ซึ่งผมต้องกล่าวขอโทษคุณจริงๆ อย่าโกรธกันนะครับ ผมให้เกียรติผู้อยู่ในเวป ae มาก่อนหน้าผมนะครับ ไม่อยากให้เกิดความเข่าใจผิดกัน จาก สายเลือด yoyota เหมือนกัน  (3s gte มันเจ๋งอยู่แล้ว)
MR_C_ รักในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #184 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012 23:12:46 »

ฉลอง.. สุดยอด คำนับ

undalus

« ตอบ #185 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012 23:22:07 »

THE END
เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #186 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012 23:42:34 »

ผมยกโทษและให้อภัยคุณครับnochma คำนับ
ผมดีใจที่ได้เห็นสปิริตและความเป็นลูกผู้ชายของคุณครับ ผิด-ถูกเราไม่ว่ากัน ถ้ารู้จักขอโทษและให้อภัย
ยังไงก็อวยพรล่วงหน้าขอให้รถขายได้ไวๆ เจอเนื้อคู่ที่เหมาะสมครับ  ประกาศ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กุมภาพันธ์ 2012 23:49:11 โดย เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง » บันทึกการเข้า

undalus

« ตอบ #187 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012 23:50:54 »

นับถือ น้ำใจ ทั้งสองท่านคับ
Big_PraYooN~
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

4A-FE MT เดิมๆ กังๆ

« ตอบ #188 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 00:12:40 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด จุดประทัด จุดประทัด จุดประทัด

จบบริบูรณ์

*เด็กหัดถ่าย
สันต์ครับ

« ตอบ #189 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 00:27:07 »

ผมยกโทษและให้อภัยคุณครับnochma คำนับ
ผมดีใจที่ได้เห็นสปิริตและความเป็นลูกผู้ชายของคุณครับ ผิด-ถูกเราไม่ว่ากัน ถ้ารู้จักขอโทษและให้อภัย
ยังไงก็อวยพรล่วงหน้าขอให้รถขายได้ไวๆ เจอเนื้อคู่ที่เหมาะสมครับ  ประกาศ

พี่พีเรา คนดีเสมอ น่ารัก นิสัยดี วาง 3sบรีม เบรค ซูบารุ ชอบๆ ..... ว่าจะไม่บอกใครนะเนี่ย ..พี่เค้าย้ำห้ามพูด เเต่ พี่เค้า ได้รางวัลในสนาม คลองห้ามาแล้ว เลยดีใจด้วยนะครับพี่ เปิดอกแล้ว .... อิอิ สันต์เเซวเล่นนะพี่ อย่าคิดไปไกลอีกล่ะ เบื่อเป็น ประเดน เเค่ สนุกๆ พอครับ ขำๆ จะได้ไม่เคลียดกะสิ่งต่างๆ ที่รับรู้ทีรับทราบ คน น้อ คน ความคิดไม่เหมือนกันจริงๆ มี รักโลภโกรธหลง.. คิดๆ ก็ดีครับหลากหลายดี มีสีสรรค์ น่าอยู่ครับเว๊ปเออี เรซซิ่งคลับ สุดยอด

Handyman

You are alway all my mine

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #190 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 00:43:45 »

ตอบคุณเต้าหู้ทอดเรสซิ่ง ผมขอโทษจากใจจริงครับ ที่ผมพูดไป ความคิดเร็วไป ก็เป็นเพราะ ผมโดนบีบอัดรอบทางจากหนอนบ่อนใสจากเวปอื่น จนผมไม่สามารถแยกได้ว่าใคร ที่เป็น ae ตัวจริง ส่วนคุณผมทราบแล้วว่าเป็นสายเลือด  toyota ซึ่งผมต้องกล่าวขอโทษคุณจริงๆ อย่าโกรธกันนะครับ ผมให้เกียรติผู้อยู่ในเวป ae มาก่อนหน้าผมนะครับ ไม่อยากให้เกิดความเข่าใจผิดกัน จาก สายเลือด yoyota เหมือนกัน  (3s gte มันเจ๋งอยู่แล้ว)

ใครครับหนอนบ่อนใส้......
จะใช้คำว่าหนอนบ่อนใส้ได้นี่ คุณต้่องเป็นสมาชิกคลับใดคลับหนึ่งครับ
ผมถามหน่อยว่า คุณเป็นสมาชิกของคลับนี้ใหม..... ผมตอบให้เลยว่า ไม่ครับ
คุณเป็นสมาชิกคลับ 4G ใหม ...... ผมก็ตอบให้ได้เลยว่า ไม่เช่นกัน
เพราะผมเป็นสมาชิก ตัวจริง ของทั้งสองคลับ ผมมีรถทั้ง AE , VR4 เครื่อง 4G63T
ดังนั้น... คุณไม่มีสิทธิอันชอบธรรมใดๆที่จะใช้คำว่าหนอนบ่อนใส้เลยครับ อย่าพยายามแถ

บอกเลยว่า ผมหมั่นใส้มากที่คุณไปดูถูกคนอื่นรถรุ่นอื่นว่า มีแต่แรงโม้

แม้จะอ้างว่า คุณว่าเพื่อนคุึณก็ตาม แต่ทำใมไม่ระบุตั้งแต่โพสท์ครั้งแรกหล่ะว่าเป็นการต่อว่าเพื่อนคุณ มาบอกทีหลังคือการแก้ตัวครับ

อย่าคิดว่าคุึณขับToyota แล้วคนที่ขับToyota ทุกคน จะเข้าข้างคุณครับ

ผมเชื่อว่าคนจะนวนมากในนี้ รักในความชอบธรรมครับ ผิดก็ว่าไปตามผิดครับ

โดยเฉพาะการใช้วิธีหาพวกด้วยการตีซี้... ด้วยการยกคำว่า สายเลือดโตโยต้า..... มาอ้างนั้น

ผมก็มีToyota อยู่ในสายเลือดเช่นกัน และมันคือรถคันแรกในชิวิตของผมด้วย

แต่.... ผมมีสติพอที่จะแยกเยอะได้ว่า สิ่งใดผิด สิ่งใดถูก อะไรควร อะไรไม่ควร

อย่ามาคิดว่า ขับToyota แล้วจะใช้เวปของคนขับToyota เที่ยวโพสท์ด่าใครก็ได้นะครับ

คนที่ทำแบบนี้ ผมเรียกว่า พวกหนอนในบ้านครับ หาเรื่องมาเข้าบ้านแบบนี้ ผมไม่ยอมรับหรอกครับ

ถ้าเป็นรถ supper car thailand ก็กำลังจะมีแข่งที่บางแสน ผมเคยไปดู 2 ปีแรกรถซ้ำๆกันทั้งนั้น แต่ที่เห็นพังก่อนเพื่อนก็ mitsu นะครับ เข้าป้ายไม่ครบคัน honda,tota มีบ้าง ส่วนเครื่อง tota ไม่ใช่ 3s นะครับ คนละคระกูลกันเลยผมก้มดูมาแล้ว แต่ไม่ทราบว่าเป็นรุ้นใด ส่วนที่วื่งฉลุยก็คือ posh และ subaru ครับ                  ปล. 3s ชนขับ 2 เกียร์ใหญ่วิ่งดีกว่าในรอบปลายครับเพราะอัดตราทดเกียร์ 63 เป็นเกียร์ ขับ 4 อุดขับ 2 ได้รอบต้นถึงกลางครับ(ผมถึงบอกว่าสวนตีนปลายงัยครับ) ไม่ได้บอกว่าแรงกว่าซะหน่อยแค่เร็วกว่าก็แค่นั้น

นี่คืออีกตัวอย่างของการให้ความรู้แบบมั่วๆ

ก่อนที่จะสรุปว่า เกียร์63ขับสี่ ได้ต้น เกียร์Toyotaได้ปลาย...... คุณทราบอัตราทดของเกียร์ทั้งสองลูกนี้ใหมครับ อธิบายความหน่อยสิ

ผมจะให้ Input ของรถทั้งสองคันนี้ เท่ากันทุกอย่าง เพื่อให้คุณง่ายต่อการคิดครับ

เมื่อInput เท่ากันหมด กำลังที่ผ่านอัตราทดของแต่ละเกียร์ ผ่านไปเฟืองท้ายจนลงสู่ล้อ... คุณอธิบายได้ใหมว่า

@@@ ที่อัตราทด เกียร์ต่อเกียร์ ในแต่ละเกียร์ รถทั้งสองคันทำความเร็วต่อช่วงเกียร์ได้เท่าไหร่ @@@

หาคำตอบมาครับ ทำตารางมาเปรียบเทียบเลย คำตอบมันจะยืนยันว่า อะไรที่มันต่างกัน คันใหนได้ต้น คันใหนได้ปลายจริงๆ.... ตอบได้ใหมครับ

ตอบไม่ได้ ไม่ต้องมาบอกว่าเป็นการให้ความรู้ครับ พูดโดยขาดข้อมูลและข้อเท็จจริง ก็แค่ลมปากแหละครับ

หากอยากจะให้ข้อมูล เอาหลักฐานหรือDataจากแหล่งที่เชื่อถือได้มาประกอบด้วยนะครับ

อย่าลืมนะ ....

รถยนต์ มันเป็นวิทยาศาสตร์.... ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทมนต์ครับ

ทุกอย่างมีที่มาที่ไป คำนวณหาได้เสมอแหละครับ

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
Handyman

« ตอบ #191 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 00:48:31 »

(3s gte มันเจ๋งอยู่แล้ว).....

แล้วจะวิ่งใหมละครับ เอาชัดๆ เครื่อง63T เขารออยู่ครับ

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
สันต์ครับ

« ตอบ #192 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 00:52:13 »

^^

^^

พี่ชาย ก็ อย่าเคลียดนะครับผม อ่าน ดูอยู่  สุดท้าย กว้างๆ ก็จะมีบทสรุปเสมอ  สันต์ ทำมาก่อน 555555555 หาเเทงนุ๊ก ดูโคโยตี้กันดีกว่าพี่ชาย ปวดหมอง  ฮากลิ้ง

Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #193 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 01:18:20 »

ใจเยนๆนะครับพี่ๆ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

สันต์ครับ

« ตอบ #194 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 01:20:43 »

3s-bo ใจเย็นสุดๆ ๕๕๕ ทิ้งฝาดำซะงั้น๕๕๕๕๕๕๕๕ ใจเย็นจริงๆ น้าเรา

Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #195 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 01:22:43 »

3s-bo ใจเย็นสุดๆ ๕๕๕ ทิ้งฝาดำซะงั้น๕๕๕๕๕๕๕๕ ใจเย็นจริงๆ น้าเรา
กำ
น้ายังไม่นอนหรอครับ วันนี้ได้ไปซิ่งไหนไหมครับผม  อิอิ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

Handyman

« ตอบ #196 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 01:29:31 »

ผมเป็นคนบอกทางEVO เองแหละครับ ว่ามีการโพสท์ข้อความดูหมิ่น.... โดยคนนอกคลับAE

บอกในฐานะของสมาชิกของคลับทั้งสองที่ผมเป็น

เพราะหากปล่อยให้เขามาอ่านเจอเอง (ซึ่งก็มีหลายคนที่เล่นเวปนี้อยู่) มันก็จะกลายเป็นเรื่องระหว่างคลับไปทันที

เพราะสมาชิกที่โน่นจำนวนมาก แยกไม่ออกหรอกว่าUser ใหนคือสมาชิกAE Userใหน ไม่ใช่่...

ผมแคร์ในความสัมพันธ์ของทั้งสองคลับ ที่อาจจะสั่นคลอน เพราะสาเหตุมาจาก คนนอก เพียงคนเดียวครับ

หวังว่าพี่น้องทุกคนจะเข้าใจว่า นี่คือปัญหาระหว่างบุคคล ไม่ได้เกี่ยวข้องกับคลับใดคลับหนึ่งนะครับ

Daeng

« ตอบ #197 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 01:46:53 »

ตอบคุณเต้าหู้ทอดเรสซิ่ง ผมขอโทษจากใจจริงครับ ที่ผมพูดไป ความคิดเร็วไป ก็เป็นเพราะ ผมโดนบีบอัดรอบทางจากหนอนบ่อนใสจากเวปอื่น จนผมไม่สามารถแยกได้ว่าใคร ที่เป็น ae ตัวจริง ส่วนคุณผมทราบแล้วว่าเป็นสายเลือด  toyota ซึ่งผมต้องกล่าวขอโทษคุณจริงๆ อย่าโกรธกันนะครับ ผมให้เกียรติผู้อยู่ในเวป ae มาก่อนหน้าผมนะครับ ไม่อยากให้เกิดความเข่าใจผิดกัน จาก สายเลือด yoyota เหมือนกัน  (3s gte มันเจ๋งอยู่แล้ว)

ใครครับหนอนบ่อนใส้......
จะใช้คำว่าหนอนบ่อนใส้ได้นี่ คุณต้่องเป็นสมาชิกคลับใดคลับหนึ่งครับ
ผมถามหน่อยว่า คุณเป็นสมาชิกของคลับนี้ใหม..... ผมตอบให้เลยว่า ไม่ครับ
คุณเป็นสมาชิกคลับ 4G ใหม ...... ผมก็ตอบให้ได้เลยว่า ไม่เช่นกัน
เพราะผมเป็นสมาชิก ตัวจริง ของทั้งสองคลับ ผมมีรถทั้ง AE , VR4 เครื่อง 4G63T
ดังนั้น... คุณไม่มีสิทธิอันชอบธรรมใดๆที่จะใช้คำว่าหนอนบ่อนใส้เลยครับ อย่าพยายามแถ

บอกเลยว่า ผมหมั่นใส้มากที่คุณไปดูถูกคนอื่นรถรุ่นอื่นว่า มีแต่แรงโม้

แม้จะอ้างว่า คุณว่าเพื่อนคุึณก็ตาม แต่ทำใมไม่ระบุตั้งแต่โพสท์ครั้งแรกหล่ะว่าเป็นการต่อว่าเพื่อนคุณ มาบอกทีหลังคือการแก้ตัวครับ

อย่าคิดว่าคุึณขับToyota แล้วคนที่ขับToyota ทุกคน จะเข้าข้างคุณครับ

ผมเชื่อว่าคนจะนวนมากในนี้ รักในความชอบธรรมครับ ผิดก็ว่าไปตามผิดครับ

โดยเฉพาะการใช้วิธีหาพวกด้วยการตีซี้... ด้วยการยกคำว่า สายเลือดโตโยต้า..... มาอ้างนั้น

ผมก็มีToyota อยู่ในสายเลือดเช่นกัน และมันคือรถคันแรกในชิวิตของผมด้วย

แต่.... ผมมีสติพอที่จะแยกเยอะได้ว่า สิ่งใดผิด สิ่งใดถูก อะไรควร อะไรไม่ควร

อย่ามาคิดว่า ขับToyota แล้วจะใช้เวปของคนขับToyota เที่ยวโพสท์ด่าใครก็ได้นะครับ

คนที่ทำแบบนี้ ผมเรียกว่า พวกหนอนในบ้านครับ หาเรื่องมาเข้าบ้านแบบนี้ ผมไม่ยอมรับหรอกครับ

ถ้าเป็นรถ supper car thailand ก็กำลังจะมีแข่งที่บางแสน ผมเคยไปดู 2 ปีแรกรถซ้ำๆกันทั้งนั้น แต่ที่เห็นพังก่อนเพื่อนก็ mitsu นะครับ เข้าป้ายไม่ครบคัน honda,tota มีบ้าง ส่วนเครื่อง tota ไม่ใช่ 3s นะครับ คนละคระกูลกันเลยผมก้มดูมาแล้ว แต่ไม่ทราบว่าเป็นรุ้นใด ส่วนที่วื่งฉลุยก็คือ posh และ subaru ครับ                  ปล. 3s ชนขับ 2 เกียร์ใหญ่วิ่งดีกว่าในรอบปลายครับเพราะอัดตราทดเกียร์ 63 เป็นเกียร์ ขับ 4 อุดขับ 2 ได้รอบต้นถึงกลางครับ(ผมถึงบอกว่าสวนตีนปลายงัยครับ) ไม่ได้บอกว่าแรงกว่าซะหน่อยแค่เร็วกว่าก็แค่นั้น

นี่คืออีกตัวอย่างของการให้ความรู้แบบมั่วๆ

ก่อนที่จะสรุปว่า เกียร์63ขับสี่ ได้ต้น เกียร์Toyotaได้ปลาย...... คุณทราบอัตราทดของเกียร์ทั้งสองลูกนี้ใหมครับ อธิบายความหน่อยสิ

ผมจะให้ Input ของรถทั้งสองคันนี้ เท่ากันทุกอย่าง เพื่อให้คุณง่ายต่อการคิดครับ

เมื่อInput เท่ากันหมด กำลังที่ผ่านอัตราทดของแต่ละเกียร์ ผ่านไปเฟืองท้ายจนลงสู่ล้อ... คุณอธิบายได้ใหมว่า

@@@ ที่อัตราทด เกียร์ต่อเกียร์ ในแต่ละเกียร์ รถทั้งสองคันทำความเร็วต่อช่วงเกียร์ได้เท่าไหร่ @@@

หาคำตอบมาครับ ทำตารางมาเปรียบเทียบเลย คำตอบมันจะยืนยันว่า อะไรที่มันต่างกัน คันใหนได้ต้น คันใหนได้ปลายจริงๆ.... ตอบได้ใหมครับ

ตอบไม่ได้ ไม่ต้องมาบอกว่าเป็นการให้ความรู้ครับ พูดโดยขาดข้อมูลและข้อเท็จจริง ก็แค่ลมปากแหละครับ

หากอยากจะให้ข้อมูล เอาหลักฐานหรือDataจากแหล่งที่เชื่อถือได้มาประกอบด้วยนะครับ

อย่าลืมนะ ....

รถยนต์ มันเป็นวิทยาศาสตร์.... ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทมนต์ครับ

ทุกอย่างมีที่มาที่ไป คำนวณหาได้เสมอแหละครับ
 โฮ่ๆ ร้อนตัวหรือไงครับ หนอนบ่อนใส้ ผมยังไม่บอกสักคำว่าใคร แต่คุณก็แสดงตัวออกมาเองแล้ว โทษผมไม่ได้นะครับ คุณอาจใช้รถหลายยี่ห้อ แต่ใจคุณคงไม่ได้รัก  ae หรือชื่นชอบ toyota เพราะจากคำกล่าวที่คุณพูดออกมา  ผมเองก็เป็นหนอน แต่เป็นหนอนหัวเดียว ไม่ไประราณใครนอกเวป แล้วเอาไปโพสต่อว่ากันสนุกสนานในเวปของคุณหรอกครับ อ่าผมไม่ได้บอกนะครับว่าเวปอะไร แต่คุณคงรู้ดีแก่ใจ อย่าเห็นคนอื่นเค้าดีกันแล้วอิจฉาซิครับ..(ผมไม่อยากเสียดสี แต่คุณเริ่มก่อนนะครับ) คุณ handyman  ใจจริงผมอยากจบกระทู้แล้ว แต่คุณไม่ยอมจบ ..
fairfaircar
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #198 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 10:15:38 »

คุณพี่ nochma
ก่อนจะว่าใคร ช่วยเคลียร์ ตัวเองก่อนครับ
กรุณาตอบคำถามผมด้วยครับ
แล้วเห็น มีคน ให้พี่ไปลองวิ่ง กะ 63ที พี่จะไปไหมครับ
พี่มาสร้างประเด็น กรุณารับผิดชอบด้วยครับ  พี่จะเคลียร์ กับทาง นู้น ไงครับ
อย่าทำเป็น เฉยครับ ทำอะไรใว้ กรุณา รับผิดชอบด้วย ครับ
ถ้าไม่กล้า ก็บอกเค้าทาง นู้นไป ครับ เรื่องจะได้ จบ ครับ แคะเข้มูก
S17RF
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #199 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 10:50:13 »

ใจเย็นๆกันครับ ผิดว่าตามผิดครับ ถูกว่าตามถูกครับ
หน้า: [«5]  «  1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 16  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์