AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 00:15:19 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 9 10 [11] 12 13 ... 16  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบ ไปเจอ AE สีขาว ล้อทองขอบเงิน คับ  (อ่าน 72556 ครั้ง)
Oo_PonGZa~TZ#004_oO
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

~พันสาม-แก็สมิก~

« ตอบ #200 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 12:08:05 »

คุณพี่ nochma ...

ก่อนจะพิมพ์อะไรคิดนิดนึงคับ ...

ทุกคลับเป็นเพื่อนกันหมด คับ ...

คำว่า"หนอนบ่อนไส้"เลิกใช้เถอะคับ ...

ถึงมาน้อย ... แต่ก็ 100%
supernooky

« ตอบ #201 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 12:10:41 »

ผมก็อยู่ 2 คลับ จะทำไม......
เล่นมิตซูมาไม่รู้กี่ปีแล้วไม่รู้เหมือนกัน แต่ผมรื้อรถทั้งคันได้แล้วกัน
มิตซูพังไป เอา AE มาปั้นต่อ ผิดมั๊ยหนิ...........โด่วววว ชักจะเซ็งๆ กับการแถ และตอบไม่ตรงประเด็นของคุณ nochma แล้วนะ  เป็นฟืนเป็นไฟ  ฉุน

ตกลงคุณกล้าวิ่งกับ 63T มั๊ย...

ปั้น AE ดีก่า ^^
rush_racing
นักแข่งมือสมัครเล่น

ร่วมรณรงค์งด"ฟัน"เพื่อนสมาชิกAEด้วยกัน

« ตอบ #202 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 13:47:34 »

ตกลงคือ พรหมลิขิตใช่ไหม "ที่เขียนให้เป็นอย่างนั้น" ตกลงคือเรารักกันใช่ไหม "อย่างนั้นขอได้หรือไม่"   ยาวไม่จบน๊ะครับ  ผมนับถือพี่อู๊ด ที่เป็นพี่ใหญ่ของเวป  อย่าลบหลู่พี่ใหญ่ผมเลยครับ   คุณพี่ nochma

~kOdOmO~.CZ.65

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #203 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 16:20:30 »

จะพิมอะไรคิดนิดนึงนะครับ
คำว่าหนอนบ่อนไส้เนี่ยเด่วจะกลายเป็นประเด็นอีก
แล้วอีกอย่างการที่เล่นหลายเว็ปมันกลายเป็นหนอนบ่อนไส้ด้วยหราครับ
แล้วที่ผมเคยไปร่วมกับ VR4 ที่คลอง5 ผมจะกลายเป็นหนอนไหมนี่555+(นานและ)

แค่เข้ามาลงชื่ออ่ะ จะซื้อของก็ตามลายเซ็นนะครับ ไปและอิอิ

Big_PraYooN~
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

4A-FE MT เดิมๆ กังๆ

« ตอบ #204 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 20:51:49 »

เย้ย

นี่มันภาค2

เ้ข้มข้นกว่าเดิม

ใจเย็นๆ กันนะครับ

*เด็กหัดถ่าย
Daeng
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #205 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 22:06:30 »

เย้ย

นี่มันภาค2

จบครับ..จบไม่สาวความยืดแล้วครับ  ผมเป็นผู้ใหญ่พอ  แล้วก็ไม่ได้หน้าใหญ่ในเวป เลยไม่ต้องคอยชี้แจงแถลงไขว่าตัวเองเป็นคนแสนดีอยูตลอด เพราะคนที่มีสายเลือด toyota จริงๆ ในคลับ ae นี้ เขาอ่านแล็วคงเข้าใจถึงที่มาที่ไปของเรื่องแล้ว.. ส่วนความหมายของหนอนสองหัว ผมไม่ได้หมายความถึงผู้ทีเป็นสมาชิกหรือเข้าออกได้หลายคลับนะครับต้องขอให้เข้าใจด้วย ## แต่ที่ผมหมายถึง ก็พวก ชักศึกเข้าบ้าน(ตัวจริง) ยุยงปลุกปั่น ให้ข้อมูลข้ามเวปโดยเจตนาเอนเอียง นำ user name  สถานที่ และ ลิ่งค์รูปภาพมาเปิดเผยพร้อมคำเสียดสี ต้องการให้ใครคนใดคนหนึ่งตกเป็นจำเลยของทั้งสองเวป แถมยังยุยงให้บุคคลจากเวปอื่น สมัค ล็อคอินส์ ae โดยตรง เขามาต่อว่าได้เลย คุณเห็นเวป ae เป็นอะไรครับ แล้วผมเคยทำเรื่องแบบนี้กับเวปอื่นหรือเปล่า มีแต่พวกแผงกายบางคนในนี้เท่านั้นแหลาะครับ โดยเฉพาะพวกหนึ่งดาว โพสน้อยๆนี่ตัวดี ออกไปเถอะครับอย่าได้มาเป็นตัวป่วนในนี้เลย ชาวบ้านเค้ารู้กันหมดแล้ว
TI2enDYHeI2O
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #206 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 23:47:38 »

เย้ย

นี่มันภาค2

จบครับ..จบไม่สาวความยืดแล้วครับ  ผมเป็นผู้ใหญ่พอ  แล้วก็ไม่ได้หน้าใหญ่ในเวป เลยไม่ต้องคอยชี้แจงแถลงไขว่าตัวเองเป็นคนแสนดีอยูตลอด เพราะคนที่มีสายเลือด toyota จริงๆ ในคลับ ae นี้ เขาอ่านแล็วคงเข้าใจถึงที่มาที่ไปของเรื่องแล้ว.. ส่วนความหมายของหนอนสองหัว ผมไม่ได้หมายความถึงผู้ทีเป็นสมาชิกหรือเข้าออกได้หลายคลับนะครับต้องขอให้เข้าใจด้วย ## แต่ที่ผมหมายถึง ก็พวก ชักศึกเข้าบ้าน(ตัวจริง) ยุยงปลุกปั่น ให้ข้อมูลข้ามเวปโดยเจตนาเอนเอียง นำ user name  สถานที่ และ ลิ่งค์รูปภาพมาเปิดเผยพร้อมคำเสียดสี ต้องการให้ใครคนใดคนหนึ่งตกเป็นจำเลยของทั้งสองเวป แถมยังยุยงให้บุคคลจากเวปอื่น สมัค ล็อคอินส์ ae โดยตรง เขามาต่อว่าได้เลย คุณเห็นเวป ae เป็นอะไรครับ แล้วผมเคยทำเรื่องแบบนี้กับเวปอื่นหรือเปล่า มีแต่พวกแผงกายบางคนในนี้เท่านั้นแหลาะครับ โดยเฉพาะพวกหนึ่งดาว โพสน้อยๆนี่ตัวดี ออกไปเถอะครับอย่าได้มาเป็นตัวป่วนในนี้เลย ชาวบ้านเค้ารู้กันหมดแล้ว
เต้น

Big_PraYooN~
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

4A-FE MT เดิมๆ กังๆ

« ตอบ #207 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 23:51:55 »

เต็มๆ เลย

*เด็กหัดถ่าย
fairfaircar
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #208 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 23:59:30 »

เย้ย

นี่มันภาค2

จบครับ..จบไม่สาวความยืดแล้วครับ  ผมเป็นผู้ใหญ่พอ  แล้วก็ไม่ได้หน้าใหญ่ในเวป เลยไม่ต้องคอยชี้แจงแถลงไขว่าตัวเองเป็นคนแสนดีอยูตลอด เพราะคนที่มีสายเลือด toyota จริงๆ ในคลับ ae นี้ เขาอ่านแล็วคงเข้าใจถึงที่มาที่ไปของเรื่องแล้ว.. ส่วนความหมายของหนอนสองหัว ผมไม่ได้หมายความถึงผู้ทีเป็นสมาชิกหรือเข้าออกได้หลายคลับนะครับต้องขอให้เข้าใจด้วย ## แต่ที่ผมหมายถึง ก็พวก ชักศึกเข้าบ้าน(ตัวจริง) ยุยงปลุกปั่น ให้ข้อมูลข้ามเวปโดยเจตนาเอนเอียง นำ user name  สถานที่ และ ลิ่งค์รูปภาพมาเปิดเผยพร้อมคำเสียดสี ต้องการให้ใครคนใดคนหนึ่งตกเป็นจำเลยของทั้งสองเวป แถมยังยุยงให้บุคคลจากเวปอื่น สมัค ล็อคอินส์ ae โดยตรง เขามาต่อว่าได้เลย คุณเห็นเวป ae เป็นอะไรครับ แล้วผมเคยทำเรื่องแบบนี้กับเวปอื่นหรือเปล่า มีแต่พวกแผงกายบางคนในนี้เท่านั้นแหลาะครับ โดยเฉพาะพวกหนึ่งดาว โพสน้อยๆนี่ตัวดี ออกไปเถอะครับอย่าได้มาเป็นตัวป่วนในนี้เลย ชาวบ้านเค้ารู้กันหมดแล้ว
เรียนคุณพี่ nochma เอ้าพี่ ก้อ 1 ดาว ผมก้อ1 ดาว และมีคนอื่น มีหลายดาวกว่า
มี1ดาวแล้วทำตัวดี ก็ดี ครับ โตๆ กันแล้ว รู้ไรผิดชอบ บ้างก้อดีครับ
ไม่ช่าย แก่จน.... ไม่รู้ความ จริงไหมครับ
พ่อแม่ผมเคยสอนว่า อย่าดูถูกใคร อย่าพูด โกหก
และ ที่สำคัญ การเป็นลูกผู้ ชาย ครับ ทำผิดก้อ กล้ารับผิด
การแถๆไปเรื่อย มันบ่งบอกถึงว่า คนๆนั้น เป็นยัง ไง
ปล. คุณพี่ นอคมา ไม่ต้อง อ้าง เวป หลอก ครับ ทุกประเด็นมันเกิดจากตัวพี่ ไม่ ช่าย เวป ae
คนที่ทำลาย เวป ก็ คือคุณพี่ ไงครับ ลอง กลับ ไปนอนคิดนะครับ ทุก อย่าง แล้ว มันเกิดขึ้นเพราะ ใคร
หรือคุณ พี่ คิดว่าไงครับ
แล้ว ตกลงพี่ จะกล้า ไป วิ่ง กะ 63ทีไหม ครับ ช่วย ตอบ ด้วย ไม่กล้า ก็ไปบอกเค้า ครับ อย่า มาทำตัวแถไปวันๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กุมภาพันธ์ 2012 00:02:20 โดย fairfaircar » บันทึกการเข้า
supernooky

« ตอบ #209 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012 01:32:19 »

ขอโทษที่ผมมาจาก 4g
แต่ที่ผมมา AE เพราะรถผมพัง เลยเอา AE มาทำ
4g ผมก็อยู่ AE ผมก็อยู่ ทำไมเหรอ หนึ่งดาวแล้วทำไม
พี่ก็หนึ่งดาวไม่ใช่เหรอ พูดไป มันเข้าตัวนะคุณพี่
ถ้าโตแล้วยอมรับในการกระทำเถอะ
คลับ AE มีใครเข้าข้างคุณพี่บ้างหนิ บอกผมหน่อยได้มั๊ย ผมมันเด็กใหม่ครับ

ปั้น AE ดีก่า ^^
PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #210 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012 02:39:12 »

เรื่อง 1 ดาว เรื่องคลับอะไร มันไม่ใช่ปัญหาหรอกครับ เขาน่าจะเข้ามาเพราะได้อ่านคำว่า อีโวมีแต่แรงโม้นี่ละครับ

ผมก็ toyota นะ วิ่งในฝูง honda เลย ยังอ่านแล้วตงิดๆเลย ถ้ามีใครมาพูดว่า 3s โบ มีแต่แรงโม้ คุณจะว่ายังไง บางทีคุณอาจจะขอเขาลองเทสบ้างก็ได้นะ และ ผมเชื่อว่ามีอีกหลายคนในคลับตามไปขอลองเทสด้วย เพราะคลับเราก็ของแรงๆเยอะอยู่

ถึงบอกว่า ระวังหน่อย มาใหม่เปิดตัวแรงเหลือเกิน ในนี้ก็่่ผู้ใหญ่กันเยอะ ไม่ได้มีแต่เด็ก เล่นรถกันจริงจังเยอะ ทั้งสายแดรก เซอกิต ถนน คุณออกตัวมาแรงบอกเก็บอีโว บอกมีแต่แรงโม้ บอกทำ 3s แรงม้าเยอะ ก็มีคนอยากรู้ว่า ของจริงแค่ไหน เท่านั้นเองครับ

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
สันต์ครับ

« ตอบ #211 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012 02:44:02 »

เรื่อง 1 ดาว เรื่องคลับอะไร มันไม่ใช่ปัญหาหรอกครับ เขาน่าจะเข้ามาเพราะได้อ่านคำว่า อีโวมีแต่แรงโม้นี่ละครับ

ผมก็ toyota นะ วิ่งในฝูง honda เลย ยังอ่านแล้วตงิดๆเลย ถ้ามีใครมาพูดว่า 3s โบ มีแต่แรงโม้ คุณจะว่ายังไง บางทีคุณอาจจะขอเขาลองเทสบ้างก็ได้นะ และ ผมเชื่อว่ามีอีกหลายคนในคลับตามไปขอลองเทสด้วย เพราะคลับเราก็ของแรงๆเยอะอยู่

ถึงบอกว่า ระวังหน่อย มาใหม่เปิดตัวแรงเหลือเกิน ในนี้ก็่่ผู้ใหญ่กันเยอะ ไม่ได้มีแต่เด็ก เล่นรถกันจริงจังเยอะ ทั้งสายแดรก เซอกิต ถนน คุณออกตัวมาแรงบอกเก็บอีโว บอกมีแต่แรงโม้ บอกทำ 3s แรงม้าเยอะ ก็มีคนอยากรู้ว่า ของจริงแค่ไหน เท่านั้นเองครับ

สุดยอด ส่วนผม มีเเต่เเรงโม้ เเรงม้าไม่มีไช่ไหมครับ ท่านอตีตประธาน...เมาครับ เเซวเล่น ขำๆ อย่าด่าสันต์นะ  สันต์ เล่นวิ่งด้วยหมดนะ เเรงไม่เเรง  สุดยอด

OrangeLime@RYZ™

คิดถึง AE ที่สุด

« ตอบ #212 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012 07:57:03 »

ตอบคุณเต้าหู้ทอดเรสซิ่ง ผมขอโทษจากใจจริงครับ ที่ผมพูดไป ความคิดเร็วไป ก็เป็นเพราะ ผมโดนบีบอัดรอบทางจากหนอนบ่อนใสจากเวปอื่น จนผมไม่สามารถแยกได้ว่าใคร ที่เป็น ae ตัวจริง ส่วนคุณผมทราบแล้วว่าเป็นสายเลือด  toyota ซึ่งผมต้องกล่าวขอโทษคุณจริงๆ อย่าโกรธกันนะครับ ผมให้เกียรติผู้อยู่ในเวป ae มาก่อนหน้าผมนะครับ ไม่อยากให้เกิดความเข่าใจผิดกัน จาก สายเลือด yoyota เหมือนกัน  (3s gte มันเจ๋งอยู่แล้ว)

ใครครับหนอนบ่อนใส้......
จะใช้คำว่าหนอนบ่อนใส้ได้นี่ คุณต้่องเป็นสมาชิกคลับใดคลับหนึ่งครับ
ผมถามหน่อยว่า คุณเป็นสมาชิกของคลับนี้ใหม..... ผมตอบให้เลยว่า ไม่ครับ
คุณเป็นสมาชิกคลับ 4G ใหม ...... ผมก็ตอบให้ได้เลยว่า ไม่เช่นกัน
เพราะผมเป็นสมาชิก ตัวจริง ของทั้งสองคลับ ผมมีรถทั้ง AE , VR4 เครื่อง 4G63T
ดังนั้น... คุณไม่มีสิทธิอันชอบธรรมใดๆที่จะใช้คำว่าหนอนบ่อนใส้เลยครับ อย่าพยายามแถ

บอกเลยว่า ผมหมั่นใส้มากที่คุณไปดูถูกคนอื่นรถรุ่นอื่นว่า มีแต่แรงโม้

แม้จะอ้างว่า คุณว่าเพื่อนคุึณก็ตาม แต่ทำใมไม่ระบุตั้งแต่โพสท์ครั้งแรกหล่ะว่าเป็นการต่อว่าเพื่อนคุณ มาบอกทีหลังคือการแก้ตัวครับ

อย่าคิดว่าคุึณขับToyota แล้วคนที่ขับToyota ทุกคน จะเข้าข้างคุณครับ

ผมเชื่อว่าคนจะนวนมากในนี้ รักในความชอบธรรมครับ ผิดก็ว่าไปตามผิดครับ

โดยเฉพาะการใช้วิธีหาพวกด้วยการตีซี้... ด้วยการยกคำว่า สายเลือดโตโยต้า..... มาอ้างนั้น

ผมก็มีToyota อยู่ในสายเลือดเช่นกัน และมันคือรถคันแรกในชิวิตของผมด้วย

แต่.... ผมมีสติพอที่จะแยกเยอะได้ว่า สิ่งใดผิด สิ่งใดถูก อะไรควร อะไรไม่ควร

อย่ามาคิดว่า ขับToyota แล้วจะใช้เวปของคนขับToyota เที่ยวโพสท์ด่าใครก็ได้นะครับ

คนที่ทำแบบนี้ ผมเรียกว่า พวกหนอนในบ้านครับ หาเรื่องมาเข้าบ้านแบบนี้ ผมไม่ยอมรับหรอกครับ

ถ้าเป็นรถ supper car thailand ก็กำลังจะมีแข่งที่บางแสน ผมเคยไปดู 2 ปีแรกรถซ้ำๆกันทั้งนั้น แต่ที่เห็นพังก่อนเพื่อนก็ mitsu นะครับ เข้าป้ายไม่ครบคัน honda,tota มีบ้าง ส่วนเครื่อง tota ไม่ใช่ 3s นะครับ คนละคระกูลกันเลยผมก้มดูมาแล้ว แต่ไม่ทราบว่าเป็นรุ้นใด ส่วนที่วื่งฉลุยก็คือ posh และ subaru ครับ                  ปล. 3s ชนขับ 2 เกียร์ใหญ่วิ่งดีกว่าในรอบปลายครับเพราะอัดตราทดเกียร์ 63 เป็นเกียร์ ขับ 4 อุดขับ 2 ได้รอบต้นถึงกลางครับ(ผมถึงบอกว่าสวนตีนปลายงัยครับ) ไม่ได้บอกว่าแรงกว่าซะหน่อยแค่เร็วกว่าก็แค่นั้น

นี่คืออีกตัวอย่างของการให้ความรู้แบบมั่วๆ

ก่อนที่จะสรุปว่า เกียร์63ขับสี่ ได้ต้น เกียร์Toyotaได้ปลาย...... คุณทราบอัตราทดของเกียร์ทั้งสองลูกนี้ใหมครับ อธิบายความหน่อยสิ

ผมจะให้ Input ของรถทั้งสองคันนี้ เท่ากันทุกอย่าง เพื่อให้คุณง่ายต่อการคิดครับ

เมื่อInput เท่ากันหมด กำลังที่ผ่านอัตราทดของแต่ละเกียร์ ผ่านไปเฟืองท้ายจนลงสู่ล้อ... คุณอธิบายได้ใหมว่า

@@@ ที่อัตราทด เกียร์ต่อเกียร์ ในแต่ละเกียร์ รถทั้งสองคันทำความเร็วต่อช่วงเกียร์ได้เท่าไหร่ @@@

หาคำตอบมาครับ ทำตารางมาเปรียบเทียบเลย คำตอบมันจะยืนยันว่า อะไรที่มันต่างกัน คันใหนได้ต้น คันใหนได้ปลายจริงๆ.... ตอบได้ใหมครับ

ตอบไม่ได้ ไม่ต้องมาบอกว่าเป็นการให้ความรู้ครับ พูดโดยขาดข้อมูลและข้อเท็จจริง ก็แค่ลมปากแหละครับ

หากอยากจะให้ข้อมูล เอาหลักฐานหรือDataจากแหล่งที่เชื่อถือได้มาประกอบด้วยนะครับ

อย่าลืมนะ ....

รถยนต์ มันเป็นวิทยาศาสตร์.... ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทมนต์ครับ

ทุกอย่างมีที่มาที่ไป คำนวณหาได้เสมอแหละครับ
  โฮ่ๆ ร้อนตัวหรือไงครับ หนอนบ่อนใส้ ผมยังไม่บอกสักคำว่าใคร แต่คุณก็แสดงตัวออกมาเองแล้ว โทษผมไม่ได้นะครับ คุณอาจใช้รถหลายยี่ห้อ แต่ใจคุณคงไม่ได้รัก  ae หรือชื่นชอบ toyota เพราะจากคำกล่าวที่คุณพูดออกมา  ผมเองก็เป็นหนอน แต่เป็นหนอนหัวเดียว ไม่ไประราณใครนอกเวป แล้วเอาไปโพสต่อว่ากันสนุกสนานในเวปของคุณหรอกครับ อ่าผมไม่ได้บอกนะครับว่าเวปอะไร แต่คุณคงรู้ดีแก่ใจ อย่าเห็นคนอื่นเค้าดีกันแล้วอิจฉาซิครับ..(ผมไม่อยากเสียดสี แต่คุณเริ่มก่อนนะครับ) คุณ handyman  ใจจริงผมอยากจบกระทู้แล้ว แต่คุณไม่ยอมจบ ..

ผมไม่เห็นเค้าจะทำอะไรผิด เรื่องทั้งหมด ก้อเกิดจากตัวคุณเองทั้งนั้นไม่ใช่เหรอครับ

แล้วยิ่งพูดมามันยิ่งแสดงตัวตนของคุณมากขึ้นเท่านั้น ใครมาท้าผมผมก้อไม่กล้า

แล้วก้อไม่กล้าไปบอกหรอกครับว่า นู่นเป็นงี้นี่เป็นงั้น วิ่งเลยครับ แพ้ก้อเฉย ๆ

เพราะผมไม่ได้พูดอะไร แต่ออกตัวแรงแบบนี้ ผมอยากรู้เหมือนกันว่าจะลงยังงัย

san leo
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #213 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012 09:37:50 »

ขออนุญาติโพส..หน่อยน่ะคับ จิงๆแล้ว ผมก้อใช้AE อยู๋อีกคัน แต่มิตซู นี่ใช้ยี่ห้อแรก ซ่อมมาเยอะเจ็บมาเยอะแล้วก้อมีเพื่อนๆ ที่นั่นเยอะ คับ
....เรื่องแรงกว่าใคร หรือใครแรงกว่า มันไม่ตายตัวหรอกคับ  ของดีๆตัวแรงๆในโตต้าก้อมีเยอะ ผมเดาว่ารถAE101 3s ของท่านที่มีปัญหากับสมาชิก ก้อแรงน่ะคับ เพื่อนท่านในกลุ่มที่ท่านเอ่ยมาเกือบทั้งหมดผมรู้จัก แล้วได้ยินมานานแล้วว่าวิ่งดี ตัวนี้ แต่ปัญหามันอยู่ที่การสื่อสารการพิมพ์ซ๋ะมากกว่าคับ ถ้าท่านพูดกับเพื่อนๆในกลุ่ม เวลาเมาขำๆแซวกันเล่นโดยในกลุ่มเพื่อนสนิทย้ำต้องสนิทเท่านั้นที่แซวแบบนี้ได้ ที่มีหลายยี่ห้อ หลายรุ่น ผมว่าไม่น่าเป็นประเด็นคับ มีหลายคนที่กลุ่มที่ผมเล่นไปเล่นยี่ห้ออื่นเวลาเจอกัน ยังแซวคุยข่มกับแบบขำๆตามประสาเพื่อนฝูงเลยคับ แต่ต้องรู้จักสนิทกันเท่านั่น แต่ประเด็นคือ การพิมพ์ข่มทับรุ่นอื่นแบบนี่ตามพื้นที่สาธารณะ คนอื่นๆที่ผู้ได้อ่าน คงไม่ชอบแน่ๆคับผมมองประเด็นอยู๋ตรงนี้
แต่แล้วมันก้อกลายแตกประเด็นไปเยอะ เนื่อง จากคำ ว่า อีโวแรงโม้ มากกว่าแรงม้า  การที่ตอบโต้ หลายๆครั้ง มักจะเป็นคำตอบที่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ยิ่งทำให้ดูแย่  แต่ควรจะน้อมรับตั้งแต่แรกๆคับ
หลังๆนี่ออกทะเลไปเลย
อยากจะชี้แจงทาง กลุ่มของคนใช้มิตซู ที่พี่น้องชาวAEบางส่วนได้เข้าไปอ่าน ทางพี่น้องมิตซู ก้อไม่ได้มีเจตนา ที่จะ คุยข่มท้าตีท้าต่อย 3s น่ะคับ เพียงแต่เหตุผลที่ผมกล่าวด้านบน เฉพราะคนคับ ต้องขออภัยแทนชาวคลับด้วยน่ะคับ
รถยี่ห้อไรก้อแรงได้คับ อยู๋ที่เงินถึง อยู๋ที่การวางตัว คับ ผมและเพื่อนผมอีกคน(เพื่อนของท่านที่มีเรื่องราว)เหมือนพยายามบอกกล่าวให้ทางโน่นใจเย็นเวลาโพสควรระวัง(เพื่อนท่านก้อคอยปกป้องท่านเหมือนกัน) ตั้งแต่เห็นกระทุ้ใหม่ๆ แต่ก้อเข้าใจคับ มันห้ามกันยากคับ
จิงๆแล้ว ไม่มีไรคับถ้ารู้ตัวว่าพลาด แล้วออกตัวรับผิดลบคำที่พิมพ์ไม่กี่คับ ไม่ต้องกลัวเสียหน้าเสียศักศรี ไม่น่าจะปานปลาย ไม่ต่อความยาวสาวความยึด คงจบไปนานแล้วคับ
ขอบคุณพื้นที่เวปคับ
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #214 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012 09:42:44 »

งานเเดร็กช่วยท่านได้  อิอิ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #215 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012 10:13:28 »

แอบดู

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #216 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012 10:14:41 »

เค้าก็3S แต่อย่าทำเค้านะเค้ากลัวบูสชิววว

Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #217 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012 10:19:34 »

เค้าก็3S แต่อย่าทำเค้านะเค้ากลัวบูสชิววว

ตามมาไวๆจิ 14.xx  555

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

« ตอบ #218 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012 10:26:21 »

ตามมาไวๆจิ 14.xx  555
อิอิ

ร้านสยามแก๊ส 4a-fte
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ไม่สนิท อย่าล้อเล่น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #219 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012 10:40:32 »

กระทู้รวมตัวแรง
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 9 10 [11] 12 13 ... 16  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์