AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 02:24:44 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 13 14 [15] 16  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบ ไปเจอ AE สีขาว ล้อทองขอบเงิน คับ  (อ่าน 72674 ครั้ง)
บอยแมลงสาบ \../
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยากซิ่ง..ต้องจิ้มเอง

« ตอบ #280 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012 02:30:26 »

ฮิฮิจัดเลยๆ
5 ชุดทับทิมหลังอเมกาเทียม ครบๆพร้อมไฟท้าย สภาพทำสีเล่นสะเละ แต่ใส่แล้วหล่อ วัดใจ 2000 บาท
เอาชุดเน้ครับ ฮิฮิ ฮิฮิ ฮิฮิ

ต้องแย่งกะน้านิค อะคับน้าซี

สันต์ครับ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #281 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012 02:31:23 »

ฮิฮิจัดเลยๆ
5 ชุดทับทิมหลังอเมกาเทียม ครบๆพร้อมไฟท้าย สภาพทำสีเล่นสะเละ แต่ใส่แล้วหล่อ วัดใจ 2000 บาท
น้าซี ใจรักจริงๆ น้าหา ล้อ k.speedวาตา ให้สองวงนะครับ ฝากหน่อย   คำนับ

MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #282 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012 02:32:22 »

ฮิฮิจัดเลยๆ

แว๊กกกกซ์ น้านิคจัดแล้วเหรอครับ  เศร้า
ฮิฮิจัดเลยๆ
น้าซี ใจรักจริงๆ น้าหา ล้อ k.speedวาตา ให้สองวงนะครับ ฝากหน่อย   คำนับ
เดี๋ยวช่วยหาครับน้าสันต์ สุดยอด

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #283 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012 02:37:21 »

ฮิฮิจัดเลยๆ

ผมต่อคิวนร้าาาาาาาาา ได้โปรด.. ได้โปรด.. ได้โปรด..

AOD - T Z @ #019

น้ำใจ หาได้ ไม่ยาก ใน..AE-TZ

« ตอบ #284 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012 09:00:30 »

เครื่องเดิมคุณ 220HP@0.6bar up boost @ 0.8 = Huh?Huh?
คุณว่าคนในนี้เขาคิดกันไม่เป็นหรือครับ ทำแค่นี้….. บอกว่าโดนEVO ทิ้ง 4 ลำ ตอนเกียร์ 4 คุณมาขึ้นเกียร์ 5 เอาแรงที่ใหนมาขึ้นครับ
ทิ้งงเกียร์ 4 แล้วยังตามขนาดนั้น มาขึ้นได้ก็แสดงว่าเขายก…… ตามที่คุณบอกว่ารถเขาร้อนแหละ ไม่ได้ขึ้นเพราะรถคุณแรงหรอก

ไม่จำเป็นหรอกครับ เรื่องสี หรือทะเบียนรถ เพราะผมไม่ได้ท้าชนหรือแข่งกับใครแต่ที่ให้ข้อมูลข้างต้น จากสถานการณ์จริงๆบนถนน ไม่ได้อิงแต่ข้อมูลที่แต่ละบริษัทเครมเรื่องกำลังของเครื่องยนต์ตัวเอง เครื่องที่ผมใช้เป็น 3s gte celica gt4 รุ่นปี 93 บริษัทเครมม้าไว้ 220 ตัว (evo 280) มันบูสสแตนดาดร์อยู่ 0.6 บาร์เท่านั้น เครื่องหลังจากปีนี้ อาจจะบูสมากกว่าแต่ก็ไม่เกิน 0.8 บาร์(สแตนดาดร์) ยกเว้น 4g 63 t ในบอดี้ e-clip เพื่อนผมที่เป็นสเป็ค usa. มันบูสไป 1.2 บาร์++ กล่อง ecu สั่งทำงานเต็มระบบไม่ตัดรอบใดๆ  ตัวอื่นผมไม่ทราบเพราะไม่ได้ขับหรือนั้ง ไม่รู้ก็บอกไม่รู้ครับ ส่วนผมบูส 0.8  บาร์ เพราะผมกะแช่รอบปลายได้ยาวๆ ไม่ได้บอกสักคำว่ารถผมแซงต้นยันปลาย evo หาย   รถผมไม่ได้เปลี่ยนลูก ก้าน ข้อ ใดๆครับ แล้วเวลาในสนามที่คุณอ้างอิงก็ไม่ได้เกี่ยวอะไรกันเลยครับ  ผมรู้ครับว่าเครื่องในสนามเขาแต่งกันเป็นหลายแสนกว่าจะได้เวลาดังกล่าว แต่ก็รู้มาอีกว่าเครื่องสแตนดาดร์(ใส้ในเดิม เปลี่ยนน็อตก้านอย่างเดียว) หัวฉีดเดิม โมหอย กับกล่อง และระบบไฟ ทำม้าได้ 420+  มันอาจทำเวลาได้น้อยกว่ารถแต่งใส้ในมา วินาทีกว่าๆ แต่เซฟเงินกว่ากันเป็นแสน แถมเครื่องไม่พัง อย่างไหนมันคุ้มค่ากว่ากันละครับ ที่ผมรู้จากช่างทำรถแต่งในอู่ดังๆ ระดับประเทศนะครับแต่บอกคุณไม่ได้จริงๆเพราะไม่รู้จักเขาไม่คุยด้วย อย่างผมได้แค่แอบกระซิบถามครับ
ปล.เรื่องใช้คำว่าหันเกรียนผมว่าไม่ใช่คำหยาบอะไรนะครับเพราะสำหรับผมหมายถึงนายทหาร หรือ พวกตำรวจซะมากกว่า พวกนี้เถียงตรงหลักการสูงไม่ค่อยรับฟังเสียงใคร ส่วนคุณคิดไงผมห้ามไม่ได้ครับ(เพื่อนผมเป็นตำรวจก็หัวเกรียนครับ)

นี่หรือครับ การให้ความรู้ของคุณ…….
เอาคำบอกเล่าของช่างมาพูดต่อ อย่างนี้ความรู้หรือครับ …… ในเวปนี้ เขาเรียก เล่านิทานให้ฟังครับ  เวียนหัว
กลับไปหาอ่านกระทู้ดีๆในเวปนี้ครับว่าเขาให้ความรู้กันอย่างไร เขาบอกรายละเอียด มีภาพ มีขั้นตอนและ ใช้เครื่องมือวัดตามมาตรฐานสากลมาวัดครับ
แค่บอกว่า อันนั้นดี อันนี้ไม่พัง ทำแบบนี้ได้หมา 420 ตัว….. ใหนละครับหลักฐาน นี่มันเล่านิทานชัดๆ
ผมบอกเลยว่า สมาชิกในนี้หลายคนมีความรู้ และทำรถเองครับ หลายคนเก่งด้วย อธิบายได้ด้วยตัวเอง โดยไม่ต้องอ้างอู่ดัง เด้ง...ที่ใหนหรอก

ผมว่าคุณเป็นคนแปลกนะครับ  เหอๆๆ เหอๆๆ เหอๆๆ
เล่นรถะเพื่อน ก็เอามาคุยข่มเพื่อนผ่านสื่อออนไลน์ซะงั้น
มีเพื่อนเป็นตำรวจ ก็นินทาเขาอีก
เจ้าของอู่ที่ทำรถให้คุณ ก็เอาเขามานินทา….. ทั้งๆที่เขาพยายามออกตัวปกป้องคุณทุกอย่าง ตามกระทู้นี้ครับ กลับไปอ่านความมีน้ำใจของเขาซะ
คนทำรถคันนี้ใช้User ……. theproducer&คุณมะลิ//ผมเพื่อนใคร?
http://www.club4g.com/index.php/topic,14658562.180.html

บอกเลยว่าพฤติกรรมแบบคุณ ไม่เหมาะที่จะเรียกพวกเขาว่าเป็นเพื่อนหรอกครับ " เพื่อน " ……. สะกดไม่ง่าย แต่ก็ไม่ยากครับ

สุดท้าย คุณจะอ้างอะไรก็ตาม มิตซูไม่ทน พังง่าย มีแรงโม้มากกว่าแรงม้า…...

คุณกล้าพิสูจน์ใหมล่ะครับ ทางEVOสีเขียว (MODZA)  เขารออยู่ สรุปเลยครับ ชัวร์หรือมั่ว

จัดมาเลยครับ ผมอยากดู 3S Stap เทพวิ่งจริงๆครับ ไม่ใช่สวนรถไม่สมบูรณ์แล้วเอามาคุยซะลั่นทุ่งแบบนี้

เข้ามาลงชื่อ ไม่อยากตกข่าว ครับ ป๋า.. แหะ.. แหะ..

ทำอะไรต่อดี
อาชาฟ้า ฝาดำ.CZ#11

อาชาฟ้า ฝาดำ ทั่วไทย

« ตอบ #285 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012 09:07:52 »

ซูม ซูม

รับจอง ALL NEW VIOS 2013 และรถยนต์ TOYOTA ทุกรุ่น...ติดต่อ ตาก้อง 08-3075-7455 / เก๋  08-4421-4995
surachat_pea
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

อู่เล็กๆเด็กๆทำ.

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #286 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012 09:19:26 »

ถ่ายรูป

เดิน  Provincial Electricity Authority

« ตอบ #287 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012 09:29:03 »

''งง'' เหมือนกันครับน้าต้อง
มีชื่อ สันต์ อีกเหมือนกันครับ.. เหอๆๆ

ทำอะไรต่อดี

« ตอบ #288 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012 09:44:15 »

ล้อเลียน ล้อเลียน ขอบคุณสำหรับทุกโพส  จบกระทู้แล้วต่อไม่ได้้ จิงๆ  กับหัวข้อเก่าๆ แต่ถ้าเจอกันบนถนนขอลองกันได้นะ แบบประลองกำลังนะไม่รังเกียจ แบบสุภาพนะครับ (ปลอดภัยไว้ก่อน) ส่วน e สีเขียวฝาโปรงดำ ขยายพุงนะ ได้อยู่นะไม่รังเกียจ  ตอบรับทุกความคิดเห็นครับ.. ออ  รถผมไม่ได้ 420 แรงม้าอย่างที่กระทู้กลายพันญ์ออกไปนะเดี๋ยวคนอ่านจะเข้าใจผิด ..air flow เดิมๆครับ ไม่แรงไรหรอก
อ่านแล้ว งง กะพี่ครับ พี่บอกว่าจบ แต่ใจจริงพี่ คิดไงครับ
พี่เคยคิดถึงคนที่จะซื้อ รถต่อจากพี่ไหมครับ
พี่เคยคิดถึงคนที่อยู่ ร่วมเวปไหมครับ
พี่เคยคิดถึงคนเล่นรถด้วยกันไหมครับ
พี่เคยจะคิดฟังคำคนอื่นที่บอก เตือน และปรับปรุงตัวไหมครับ
พี่เคยคิดถึงคนที่ทำประโยชน์ให้พี่ไหมครับ
หรือพี่คิดถึงแต่ตัวเองครับ ถึงได้พิมพ์ เรื่องต่างๆนา ออกมาครับ
ผมถามจริงๆ พี่คิดยังไงครับ คุณพี่ NOCHMA
สุดยอด

ทำอะไรต่อดี
ntp@wz

« ตอบ #289 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012 10:20:33 »

เอ้า ขาย   ประกาศ ประกาศ

1. กล่อง สี่ีอีเอฟอี mt@at    999

2. ยาง 185  55  15   my01  ปลายปี 07 2 เส้น  1400

แหะ.. แหะ.. 

หอยน้อยๆ  สร้างฝันได้  
วาง & วาย by ntp@wz
รับแก้ไขแอร์ไม่เย็น เย็นสู้แดดไม่ได้ อาการต่างๆของเออี
0867590745 พื้นที่ สมุทรสาคร นครปฐม ราชบุรี สมุทรสงคราม และใกล้เคียง
ล้าง แก้ไข แอร์บ้าน รถยนต์ ราคากันเอง
norma_niggy

« ตอบ #290 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012 10:30:20 »

ฮิฮิจัดเลยๆ

ผมต่อคิวนร้าาาาาาาาา ได้โปรด.. ได้โปรด.. ได้โปรด..

ช้าตล๊อดๆ  ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS

« ตอบ #291 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012 10:31:17 »

ฮิฮิจัดเลยๆ

ช้าตล๊อดๆ  ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง
เศร้า เศร้า เศร้า

เอ็ม_ตระกูลไล้
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #292 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012 20:39:03 »

ไอย๊ะ............จัดหนักเลยนะคุนเพ่ คิดถึงนะครับม่ะได้เจอคุนเพ่เลย อ่ะ

ว่างๆโทรมานัดไปหาอะไรกินกันดีกว่าน้องชาย

ยินเลยครับ คุนเพ่

M autopart ขายส่งขายปลีกอะไหล่แต่งมอเตอร์ไซค์
http://www.club4g.com/index.php/topic,14709037.0.html
สันต์ครับ

« ตอบ #293 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012 21:28:47 »

''งง'' เหมือนกันครับน้าต้อง
มีชื่อ สันต์ อีกเหมือนกันครับ.. เหอๆๆ
ชื่อมันเท่ห์มั๊งครับพี่อ๊อด ชื่อนี้รถต้องเเรง คนต้องหน้าตาดี ก๊ากกกกกกกกกก..ๆๆๆๆๆ เหอๆๆ

aeees
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #294 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012 21:46:26 »

ตรบมือ  แอบดู
Daeng
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #295 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012 21:57:30 »

ขอโทษ..ในทุกคำพูด ที่ทำให้ผู้อ่านในสื่อสาธารณะนี้ ไม่พอใจนะครับ ที่มาขอโทษช้าหน่อย ก็อยากให้คนทางโน้นใจเย็นลงนิดก่อนนะครับ แล้วคนในเวป ae ที่มีสายเลือด toyota ก็อย่าได้โต้เถียงกันกับประเด็นนี้อีกเลยนะครับ เพราะผมปวดใจที่เป็นต้นเหตุในหลายปัญหาที่เกิดขึ้นจริงๆ ด้วยความเคารพในเวปที่เป็นสื่อส่วนรวมทั้งสองอย่างสูงครับ..nochma..
Autodarks
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #296 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012 22:11:22 »

ขอโทษ..ในทุกคำพูด ที่ทำให้ผู้อ่านในสื่อสาธารณะนี้ ไม่พอใจนะครับ ที่มาขอโทษช้าหน่อย ก็อยากให้คนทางโน้นใจเย็นลงนิดก่อนนะครับ แล้วคนในเวป ae ที่มีสายเลือด toyota ก็อย่าได้โต้เถียงกันกับประเด็นนี้อีกเลยนะครับ เพราะผมปวดใจที่เป็นต้นเหตุในหลายปัญหาที่เกิดขึ้นจริงๆ ด้วยความเคารพในเวปที่เป็นสื่อส่วนรวมทั้งสองอย่างสูงครับ..nochma..
สุดยอด

4A-GE 20V 6MT LSD
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #297 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012 22:20:44 »

สุดยอด

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
shock53c
นักแข่งมือสมัครเล่น

1.6 เดิ๊มเดิม

« ตอบ #298 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012 22:22:56 »

สุดยอด สุดยอด
snoopy

« ตอบ #299 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012 22:54:48 »

เยี่ยมครับ

หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 13 14 [15] 16  »    ขึ้นบน
  พิมพ์