AE. Racing Club
01 ตุลาคม 2024 21:34:29 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ใครเคยใช้ nissan cefiro A32 บ้างครับ  (อ่าน 20167 ครั้ง)
เพียว@พระนคร
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Tel Me 081-689-5113

« ตอบ #20 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 21:23:37 »

อะไหล่ A32 ไม่แพง ครับ   คิดจะซื้อก็จัดเลย 

Nut_Flush .CZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อู่แอมเซอร์วิส สนามบินน้ำ เครื่อง ช่วงล่าง ไฟ แก๊ส 0851480981

« ตอบ #21 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 21:40:13 »

ส่วนมากถ้าบำรุงรักษาตามปกติก็ดีนะครับอึดดี อะไหล่ราคาไม่แพง

a32ออกนุ่มๆ สบายๆ ตามสไตล์6สูบอะครับ

เกียร์ก็ปกติใช้มายังไม่เคยเปลี่ยนเลย ปล.ลองขับดูแล้วจะติดใจ

Ralphy

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #22 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 23:54:25 »

ถ้าอยากติดแก๊สระบบหัวฉีดกับเซฟิโร่เครื่องขับหน้าและสะดวกย่านฝั่งธน pm มาถามได้นะครับ มีเงื่อนไขอย่างเดียวคือต้องไปดูการทำงานของร้านด้วยตาตัวเองเพราะค่าติดตั้งที่นี่สูงกว่าที่อื่นพอสมควร ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียแต่ AE101 ผมเป็นแกะดำของร้านนี้ เอ๊ะยังไงกันเนี่ย ๕๕๕

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #23 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2012 08:12:55 »

ไม่ต้องห่วง เครื่องวีคิวกองเต็มเชียงกงคับ

snoopy

« ตอบ #24 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2012 09:50:31 »

เพื่อนเคยใช้ครับ a32  วิ่งดี ทนกว่าที่คิดครับ  อะไหล่ไม่แพง  ไม่จุ๊กจิก คือถ้าเทียบกะ ae เรา จะจุ๊กจิกเสียกว่า เพราะเสียเล็กเสียน้อยบ่อยๆ ความถี่ก็จะมากกว่า แต่ a32 อะไหล่ชิ้นส่วนต่างๆมันจะเป็นของรถระดับพรีเมียมสมัยก่อนอ่ะคับ เลยทำให้การเสียมันจะนานๆทีเสีย เลยดูว่ามันไม่ค่อยซ่อมอะคับ จะมีอาการยอดฮิตก็คอยรั่ว เปลี่ยนก็หายครับ แต่ต้องระวังเรือ่งระบบสายไฟในห้องเครื่อง เพราะว่าห้องเครื่องแออัด + ร้อนมาก อัตราเร่งพอได้คับ เครือ่ง 2000 v6 วิ่งดี  เพื่อนใช้มา 2 ปี ขับอย่างเดียวไม่เคยดูแลมากนัก จะมีเสียก็คือซ่อมโช๊ค  ไดชาร์จ ไดสตาร่ท  คอยด์ สายพานเครื่องรู้สึกจะเป็นโซ่ ถ้าจะติดแก๊สแนะนำหัวฉีด อัตราการกินตก 1.6-1.8 บาท/ กิโล ราคาตอนนี้น่าจะ 2 ต้นๆ ถึง 2 แสนปลายๆ สภาพดีๆครับ ถ้าต่ำกว่า 2 เนี้ยะเน่าๆครับ  ถ้ามีเงินหน่อยเอา A33 ก็ได้คับปีใหม่กว่าน่าจะ 2003 แล้ว ภายในคนจะเรื่องกะ A32 เลยนะครับ หรูหร่า เทียบกะ accord รุ่นก่อนล่าสุด หรือกับ camry ตาเหยียวได้เลย แต่ราคาต่ำกว่า 1 แสนหน่อยๆได้เลย คุณภาพก็เหมือนกะ A32 ครับ อยากแรงหน่อยก็หาที่เป็นเครื่อง 3000 มาครับ วิ่งดี อ๊อพชั่นเต็มสดีมครับ ราคาก็สามแสนปลาย ถึง 4 แสนต้นๆกลางๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กุมภาพันธ์ 2012 10:00:50 โดย tigernoy » บันทึกการเข้า

yuky

Raceclub ศรีนครินทร์60 เครื่อง,แก๊ส,ช่วงล่าง 089-6616752คับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #25 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2012 11:01:27 »

อืม...ส่วนตัวนะคับ
ถ้าเล่นA32ซึ่งอายุมากแล้ว ซึ่งน่าจะเริ่มต้องซ่อมแซมหลายๆเรื่อง
เพิ่มงบเล่นA33น่าจะคุ้มกว่าคับ
ยิ่งคิดจะติดแก็สยิ่งต้องคิดกันหลายตลบ
เพราะถ้าติดMIXER เกิดคอยย์รั่วขึ้นมาก็มีโอกาสแบ็คไฟร์สูง แอร์โฟร์มีโอกาสเสียได้อีก
จะติดหัวฉีดค่าใช้จ่ายก็จะมาก(30,000up)
คอยย์รั่วก็กระตุกอีก เปลี่ยนของเซ๊ยงกงก็เหมือนเดิม
ซื้อใหม่ก็เกือบหมื่น(ยังไม่รวมราคาหัวเทียนเอาแบบตรงรุ่นนะคับ ที่ฟังราคาแล้วหนาวเหมือนกัน)
แต่ในงบเท่ากันผมแนะนำHONDA ACCORD ไฟท้ายก้อนเดียว/สองก้อนคับ
เรื่องซ่อมแซมง่ายกว่า อยากเล่นแรงก็มีH22Aให้เล่น
ตกแต่งก็ถือว่าใช้ได้เลย

ยกเว้นใจไปทางVIPอันนี้NISSANทำขึ้นกว่าคับ

RN3 type RS/BB5 type Si
ป๋องเอ๋อ

ไม่มีเพื่อนอย่าไปไหนไกล ไม่มีน้ำใจอย่าไปไหนเลย??

« ตอบ #26 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2012 15:56:58 »

แต่ในงบเท่ากันผมแนะนำHONDA ACCORD ไฟท้ายก้อนเดียว/สองก้อนคับ
เรื่องซ่อมแซมง่ายกว่า อยากเล่นแรงก็มีH22Aให้เล่น

ผมว่า Accord มันยาวช่วงหน้ารถครับ ห้องโดยสายด้านหน้าจะกว้าง และยาวกว่า

ส่วนห้องโดยสารด้านหลังผมว่ามันไม่ค่อยกว้างเท่าไหร่ (เทียบกับรถใหญ่นะ)

แต่เรื่อง การตกแต่ง  ความแรง  พอได้เรื่องเลยครับ

ตามท่าน yuky เลย เวลาวิ่งเสียงโหด ๆ เครื่องใหญ่ เสียงมีกำลัง มันส์ดีครับ

ผมเป็นคนนึงที่ติดใจ Accord ครับ  ไม่ค่อยมีคนโดยสารเท่าไหร่ ส่วนมากไว้ขนของ

เคยซื้อเบาะคู่หน้า  วางไว้ด้านหลัง 3 ตัวซ้อนกันยังไหวนะ

ของแต่ง พาร์ทตัวนอก  หาไม่ยาก ราคาแรง ของก๊อปมีเยอะ

ช่วงล่าง tein rs*r  kayaba tanabe  เยอะแยะครับ

ราคาตัวรถอยู่ประมาณ 17 - 28  ได้หล่อ ๆ เลยครับ

ติดแก๊สหัวฉีดก็วิ่งกันยาว ๆ แม็กชุด ล้อล้นนิด ๆ ท่อนอกสักใบ  แจ่มครับ

และแล้วมันก็กลับมา
6.9

« ตอบ #27 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2012 16:09:36 »

ผมว่า Accord มันยาวช่วงหน้ารถครับ ห้องโดยสายด้านหน้าจะกว้าง และยาวกว่า

ส่วนห้องโดยสารด้านหลังผมว่ามันไม่ค่อยกว้างเท่าไหร่ (เทียบกับรถใหญ่นะ)

แต่เรื่อง การตกแต่ง  ความแรง  พอได้เรื่องเลยครับ

ตามท่าน yuky เลย เวลาวิ่งเสียงโหด ๆ เครื่องใหญ่ เสียงมีกำลัง มันส์ดีครับ

ผมเป็นคนนึงที่ติดใจ Accord ครับ  ไม่ค่อยมีคนโดยสารเท่าไหร่ ส่วนมากไว้ขนของ

เคยซื้อเบาะคู่หน้า  วางไว้ด้านหลัง 3 ตัวซ้อนกันยังไหวนะ

ของแต่ง พาร์ทตัวนอก  หาไม่ยาก ราคาแรง ของก๊อปมีเยอะ

ช่วงล่าง tein rs*r  kayaba tanabe  เยอะแยะครับ

ราคาตัวรถอยู่ประมาณ 17 - 28  ได้หล่อ ๆ เลยครับ

ติดแก๊สหัวฉีดก็วิ่งกันยาว ๆ แม็กชุด ล้อล้นนิด ๆ ท่อนอกสักใบ  แจ่มครับ

พอจะหาลิ้นหน้า แอคคอร์ด ac94 ที่เป็นตัวแวนให้ได้ไหมคร้าาบบบ ซุบซิบ คำนับ

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
takuro
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ร้อยเหยี่ยว พันเหยี่ยว ฤาจะเท่าพญาอินทรี

« ตอบ #28 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2012 10:49:59 »

ขอบคุณทุกความเห็นมากๆครับ นำเสนอ ผบ. แล้วครับ โดนเบรคครับ แม่คุณบอกว่าเพิ่มอีกสองแสน เอาเงินไปซื้อหุ้นดีกว่ามั้ยคะ
นับวันยิ่งมีมูลค่าเพิ่ม ไม่เหมือนรถนับวันยิ่งลด ดู CP ALL นั่นปะไร บอกให้ซื้อตั้งนานไม่ซื้อตอนนี้เป็นไงล่ะ T T (แอบเสียดายเหมือนกันครับตอนนั้น 30 บาทกว่าๆเอง)
ยังไงก็ขอบคุณน้ำใจไมตรีของเพื่อนๆสมาชิกทุกคน ขอบคุณครับ

ป๋องเอ๋อ

ไม่มีเพื่อนอย่าไปไหนไกล ไม่มีน้ำใจอย่าไปไหนเลย??

« ตอบ #29 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2012 11:25:02 »

พอจะหาลิ้นหน้า แอคคอร์ด ac94 ที่เป็นตัวแวนให้ได้ไหมคร้าาบบบ ซุบซิบ คำนับ

ตัว Sir ใช่ป่ะ  ผมขับ Accord ครับ แต่ไม่เก่งเรื่อง accord เลย 5555+++

ลิ้นหน้า ผมมีเก็บไว้ชุดนึงครับ  กว่าจะได้มาก็ยากมากเลย ซื้อมาทั้งตัดศอก

โดนแงะสปอร์ตไลท์ไปอีกนี่ก็พยายามตามหาสปอร์ตไลท์อยู่

ลองดูที่คนนี้ดู

http://www.accordclubthailand.com/webboard/index.php?topic=82551.msg1300018#msg1300018

ขอบคุณทุกความเห็นมากๆครับ นำเสนอ ผบ. แล้วครับ โดนเบรคครับ แม่คุณบอกว่าเพิ่มอีกสองแสน เอาเงินไปซื้อหุ้นดีกว่ามั้ยคะ
นับวันยิ่งมีมูลค่าเพิ่ม ไม่เหมือนรถนับวันยิ่งลด ดู CP ALL นั่นปะไร บอกให้ซื้อตั้งนานไม่ซื้อตอนนี้เป็นไงล่ะ T T (แอบเสียดายเหมือนกันครับตอนนั้น 30 บาทกว่าๆเอง)
ยังไงก็ขอบคุณน้ำใจไมตรีของเพื่อนๆสมาชิกทุกคน ขอบคุณครับ

เหมือนกันครับ  ช่วง 2 - 3 เดือนก่อน ผมก็คิดว่าจะขาย Accord แล้วออก A100 สักคัน

แต่มาเปรียบเทียบแล้ว  รถ accord ผม เครื่องหลวม สีไม่สวย แม็กไม่งาม

กะว่าจะเก็บหมด รวม ๆ แล้ว  แสนกว่าบาท (สเต็ปเทพนิด ๆ)

โอย.... ไม่ไหว เลยจะออก A100 ราคาแสนกลาง ๆ

โดยขาย accord แต่มันก็ขายไม่ได้ราคา เพราะสภาพไม่พร้อม

แล้วยิ่งต้องมาเพิ่มเงินอีก ก็เลยลด สเต็ปลง เหลือแบบธรรมดา ๆ  เพิ่มเงินอีกนิดหน่อย

ไม่กี่หมื่น ก็ได้ขับ accord สมใจ และพอมีเงินเหลือทำทุนอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กุมภาพันธ์ 2012 11:27:09 โดย ป๋องเอ๋อ » บันทึกการเข้า

และแล้วมันก็กลับมา
6.9

« ตอบ #30 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2012 12:18:08 »

ตัว Sir ใช่ป่ะ  ผมขับ Accord ครับ แต่ไม่เก่งเรื่อง accord เลย 5555+++

ลิ้นหน้า ผมมีเก็บไว้ชุดนึงครับ  กว่าจะได้มาก็ยากมากเลย ซื้อมาทั้งตัดศอก

โดนแงะสปอร์ตไลท์ไปอีกนี่ก็พยายามตามหาสปอร์ตไลท์อยู่

ลองดูที่คนนี้ดู

http://www.accordclubthailand.com/webboard/index.php?topic=82551.msg1300018#msg1300018

คำนับ ขอบคุณครับเข้าไปดูแล้วคงไม่ใช่ พอดีเห็นรูปมาจากรถน้าหนุ่มAZUMA ถามแกก็บอกว่าเป็นของ AC94van ซุบซิบ

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
OrangeLime@RYZ™

คิดถึง AE ที่สุด

« ตอบ #31 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2012 12:45:46 »

จะไป A32 เหมือนกันครับ แต่ AE92 ผมก้อยังอยู่นะ จะขาย 171

ตอนนี้คุณแม่เบรคบอก ไม่ต้องซื้อหรอก ขาย 171 แล้วเอาตังค์ไปให้แม่

เอา W201 แม่ไปใช้ละกัน ไม่ต้องไปผ่อน เดี๋ยวแม่ถอยใหม่เอง ฮ่าฮ่า
MR..LIM

ทุกอย่างเปลี่ยนได้ แต่ใจกูเปลี่ยนไม่ได้

« ตอบ #32 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2012 13:03:55 »

จะไป A32 เหมือนกันครับ แต่ AE92 ผมก้อยังอยู่นะ จะขาย 171

ตอนนี้คุณแม่เบรคบอก ไม่ต้องซื้อหรอก ขาย 171 แล้วเอาตังค์ไปให้แม่

เอา W201 แม่ไปใช้ละกัน ไม่ต้องไปผ่อน เดี๋ยวแม่ถอยใหม่เอง ฮ่าฮ่า
32  สุดยอด ฉลอง.. ฉลอง.. ฉลอง..

« ตอบ #33 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012 20:24:24 »

32  สุดยอด ฉลอง.. ฉลอง.. ฉลอง..

ผมไปเจอปี 96 ราคา สองนิด ๆ ดูโดยรวม ๆ ok เลยครับ ตัว 2.5 นะ ไม่ทราบว่าเป็นงัยบ้าง

แล้วไอ้เรื่องติดแก๊ส แล้วแบ๊คไฟร์กลับ แอร์โฟลเสีย นี่แพงมากเลยเหรอครับ คอยล์รั่ว อะไรอีก

อยากทราบอะครับ เป็นงัยบ้าง กำลัวหันกลับไปหา A32 อีกครั้ง
Nut_Flush .CZ

อู่แอมเซอร์วิส สนามบินน้ำ เครื่อง ช่วงล่าง ไฟ แก๊ส 0851480981

« ตอบ #34 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012 22:14:12 »

2500 แสดงว่าวางเครื่องมาใหม่ครับ เพราะตัวในไทยมีแต่2000กับ3000 แต่ส่วนมากเค้าก็วาง 2500 กันครับ ส่วนเรื่องแบ็กไฟก็จะเป็นตอนคอยเสื่อมหรือจูนแก๊สไม่ดีอะครับ ส่วนแอร์โฟนี่ผมยังไม่เคยพังเลยนะ แบล็คไฟไปเป็น10รอบละ แอร์โฟก็ราคาไม่แพง ส่วนคอยเบิกใหม่ก็ตัวละ1900 ครับ

KKK_KKK

« ตอบ #35 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012 22:36:42 »

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=774431คันนี้งามมากครับ ราคาผมว่าน่าเล่นดี งามมาก

« ตอบ #36 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012 08:03:06 »

2500 แสดงว่าวางเครื่องมาใหม่ครับ เพราะตัวในไทยมีแต่2000กับ3000 แต่ส่วนมากเค้าก็วาง 2500 กันครับ ส่วนเรื่องแบ็กไฟก็จะเป็นตอนคอยเสื่อมหรือจูนแก๊สไม่ดีอะครับ ส่วนแอร์โฟนี่ผมยังไม่เคยพังเลยนะ แบล็คไฟไปเป็น10รอบละ แอร์โฟก็ราคาไม่แพง ส่วนคอยเบิกใหม่ก็ตัวละ1900 ครับ

ขอบคุณมากครับ พอดีตอนนี้กำลังสนใจอย่างแรง อยากได้ใหญ่มาไวในบ้านบ้าง กำลังหาข้อมูลอยู่ ถ้าได้มาแล้ว มีอะไรช่วยชี้แนะด้วยนะครับผม

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=774431คันนี้งามมากครับ ราคาผมว่าน่าเล่นดี งามมาก

จากที่เคยใช่ตาเพชร ผมว่าอะไหล่ค่อนข้างแพงถ้าเทียบกับโตต้า แต่ไม่แน่ใจกับนิสสัน ผมเลย อยากลองนิสสันดูก้อเท่านั้นเองแหล่ะครับ

แต่คันนี้ก้อไม่แน่สวย ๆ แต่มันติดตรงค่าบำรุงนี่แหล่ะคร๊าบบบ
takuro
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ร้อยเหยี่ยว พันเหยี่ยว ฤาจะเท่าพญาอินทรี

« ตอบ #37 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012 09:58:39 »

ถ้า A32 ถ้าจะเล่นให้เล่นปี 2001 ตัวท้ายแยกดีกว่าครับดูดีสุดด้วย สำหรับผมได้แต่มอง เพราะไม่ผ่านอนุมัติจาก ผบ.ทบ. T T

osk100

http://www.watanabemania-thailand.com/board/index.

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #38 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012 10:48:45 »

ถ้าจะเล่น a32  เครื่อง v6 2000 cc  ผมว่าเล่นเเคมรี่ปีเดียวกันดีกว่า
เพราะเครื่อง v6 จุกจิกค่าซ๋อมบำรุงค่อนข้างเเพงเมื่อเทียบกับเเคมรี่ครับ

รับซื้อรถยนต์เเละจัดไฟเเนนซ์ Tel. 081 555 4547
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=63667.0

« ตอบ #39 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012 10:55:57 »

งบก้อเอาแค่ประมาณ 2 แสนนี่แหล่ะครับ ไอ้ที่ว่า ๆ กันมาเนี่ย มันจะไม่พอเอาน่ะสิคร๊าบบบ
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์