AE. Racing Club
26 ตุลาคม 2024 12:34:24 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...  (อ่าน 9522 ครั้ง)
osk100
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

http://www.watanabemania-thailand.com/board/index.

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #20 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 13:27:52 »

ยังงัยช่วงล่างต้องเเรงกว่าเครื่อง   ลองขับดูเเล้วจะรู้อาการว่าไหวหรือไม่ไหวครับ

รับซื้อรถยนต์เเละจัดไฟเเนนซ์ Tel. 081 555 4547
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=63667.0
gia
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

มันไม่แรงหร่อกครับ

« ตอบ #21 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 16:07:53 »

ใช้ได้ใช้ไปก่อนครับ

พอมีงบแล้วค่อยจัด แพซุปเปอร์สตรัท อันนี้จบชัวร์
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #22 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 16:27:48 »

เเกนใหญ่อัดน้ำมันหนืดๆ+ปิงที่เเข็งขึ้นพอได้ครับผม

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

HEAHENG
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #23 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 19:05:31 »

เต้ย พี่ก็คิดเหมือน เพื่อนๆพี่ๆ ท่านอื่นที่แนะนำ เหมือนกัน รถแรงอย่าลืมใส่ใจช่วงล่างนะน้อง ไม่งั้น อันตราย นะเต้ย
555 ขอบคุนคับ ผมนี่มันชอบดันทุรัง จิงๆๆ 55++
HEAHENG

« ตอบ #24 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 19:07:27 »

เเกนใหญ่อัดน้ำมันหนืดๆ+ปิงที่เเข็งขึ้นพอได้ครับผม
ขอบคุนจ้า พี่ชาย จะเอาไป ทบทวนจ้า
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #25 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 19:08:38 »

ใช้ได้กับใช้ดีมันต่างกันนะคับ

HEAHENG

« ตอบ #26 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 19:15:21 »

ใช้ได้กับใช้ดีมันต่างกันนะคับ
555 ขอบคุน อีกคนคับ พี่ชาย  
pun1027

Coming Soon !!!

« ตอบ #27 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 20:27:08 »

พอมีงบแล้วค่อยจัด แพซุปเปอร์สตรัท อันนี้จบชัวร์
สุดยอด ตรบมือ อินเลิฟ ซูม ซูม แหะ.. แหะ.. ฉลอง.. อ่านหนังสือ ทำงาน

ABSOLUTE_SEX
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #28 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 21:40:21 »

จริงเหรอครับน้องชายยยยยยยยยยยย

KONG-SE101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

รถจ่ายกับข้าว

« ตอบ #29 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 22:11:13 »

เห็นจะเปลี่ยนยกคอม้าช่วงวางเครื่องไม่ใช่เหรอครับ ลองไปดูข้อมูลและราคาของ shock up ของตระกูล st เลยซิครับไปดูข้อมูลเรื่องความยาวแล้วก็หัวด้านบนว่าจะคุ้มไหม
pun1027

« ตอบ #30 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012 06:23:55 »

จริงเหรอครับน้องชายยยยยยยยยยยย
จริง

gia
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

มันไม่แรงหร่อกครับ

« ตอบ #31 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012 14:20:54 »

จริง

จิงยิ่งกว่าจิง ฉะนั้นพี่ถอดแพซุปพร้อมโช๊ค trd พร้อมกันโคลง trd มาขายผมซะดี ๆ
O_oF........sss
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

กำแพงมีไว้พุ้งชน รถยนต์มีไว้ Modify

« ตอบ #32 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012 16:34:25 »

จริง อีก 1 เสียงครับ แค่เดิมๆ ขับร้อยห้าร้อยหก ก็นิ่งแล้วครับ แพรซุป
ผมรองใช้ทั้งแพซุปกับแพรธรรมดา แล้วต้างกันพอตัวครับ เครื่อง 3s gte เหมือนกัน แพรซุุป จะนิ่งกว่ามาก

ตอนนี้ก็รอตังออกโช็คซิ้ง อยู่ครับ กับแพรซุป เนี้ยยย

HEAHENG

« ตอบ #33 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012 16:55:48 »

ว่าแต่ แพซุปเปอร์สตัด นี่เค้าหาซื้อกันที่ไหน หว่า แล้วแพซุปเปอร์สตัด นี่มันเปนของ รถอะไหล่คับ พี่ๆๆๆๆ
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #34 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012 18:40:06 »

ใส่โช๊คเลวิน + ปริงแต่ง หรือ จะพอไหวไหม้คับพี่ๆๆ สำหรับ 3sgte ใน ae101 แนะนำทีค๊าบ กูรู เลวิน 4ต้นเรย หรือ คู่ หน้า ก๊พอ อยากรู้ว่าจะไหวไหม้ ถ้าเอาไหว ก๊จะได้ไม่ต้องเสียเงินเยอะซื้อโช๊คแต่ง ทรัพย์จางแร้วตอนนี้ อ่อหรือ โช๊คท้ายโด่งดีครับ แล้วถ้าท้ายโด่งต้องแปลงไรป่าวหว่า หรือใส่ได้เรย

ส่วนตัวผมช็อคเลวินหรืออะไรก็ตามที่ติดรถมามันก็คือของเดิมๆ ซึ่งมันก็มีลิมิตของมันอยู่ในระดับหนึ่งเท่านั้นเอง

อันนี้ตอบแบบเพื่อนเคยลองใส่จริงตอนจะขายรถคือ ถอด tein ha ออก ใส่เลวินพร้อมสปริงแต่ง apex'i แดง

รถวิ่งเป็นงูเลย ในความคิดผมคือไม่ไหวอ่ะ ผมตอบในสิ่งที่ เป็นความจริง ว่ามันเอาไม่อยู่

ผมว่ามันอันตรายอ่ะ ถ้าจะวางเครื่องขนาดนั้น ผมว่าทำช่วงล่างและเบรคให้ รองรับได้ก่อน

ทำเครื่องดีกว่าคับ  ถ้างบ จำกัด แนะนำ ช็อค kayaba supper special street use

กระบอกเงิน ปรับหนืด 4 ระดับ จับกับสปริง kg/mm พอเอาอยู่ ในช่วงความเร็ว ไม่เกิน 160-170

แต่ถ้าเกินกว่านั้น มีหวิวๆเล็กน้อย แต่ยืนยันว่าใช้ดีจริงๆตัวนี้

แต่ถ้างบถึง ลงทุนไปเถอะครับช่วงล่างกะเบรค คุ้มกว่าเอาชีวิตไปเสี่ยง...

รถเครื่องทำมาเท่าๆกัน พอเจอโค้ง เข้าได้ไม่เหมือนกัน มันต่างกันเยอะคับ...

อีกคันยก แต่ผมไม่ยกอ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กุมภาพันธ์ 2012 18:45:39 โดย yoshio ae » บันทึกการเข้า

AE has brought us to MEET

pun1027

« ตอบ #35 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012 21:52:42 »

จริง

จิงยิ่งกว่าจิง ฉะนั้นพี่ถอดแพซุปพร้อมโช๊ค trd พร้อมกันโคลง trd มาขายผมซะดี ๆ
ถอดออกแล้วพี่จะใส่อะรัยล่ะน้องชาย

จริง อีก 1 เสียงครับ แค่เดิมๆ ขับร้อยห้าร้อยหก ก็นิ่งแล้วครับ แพรซุป
ผมรองใช้ทั้งแพซุปกับแพรธรรมดา แล้วต้างกันพอตัวครับ เครื่อง 3s gte เหมือนกัน แพรซุุป จะนิ่งกว่ามาก

ตอนนี้ก็รอตังออกโช็คซิ้ง อยู่ครับ กับแพรซุป เนี้ยยย
ตรบมือ

@~GID_GP Car Mods~@

« ตอบ #36 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012 23:44:44 »

ขอผม ตอนนี้โช็คบ้านเลยๆ    ยิ่งถนนที่น้ำท่วมแล้ว  tein ha  ผมยอมแรก กับโช็ค เดิม สปริง trd  ต้องแต่เปลี่ยนมาชีวิตมีความสุขเยอะ  เรื่องเอาอยู่ไหม 180 โค้ง น้อยๆมอเตอร์เวย์ก็เอาอยู่ครับ  แต่รถร่อนมาก ไม่ถึงกับเซ
เคยเอา โช็คที่ติด(เดิม)เครื่องมาใส่ บวกกับ สปริง hks นุ้มกว่า ทรงตัวดีกว่า ปัจจุบันโช็คเดิม อัดน้ำมัน บวก สปริงแต่ง มอไซด์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กุมภาพันธ์ 2012 23:49:31 โดย @~GID_GT-T~@ » บันทึกการเข้า

รถซื้อแกง  แรงได้ไง
รับทำงานคาร์บอน-เครล่าแท้ (เต็มระบบ) รูปผลงาน http://www.facebook.com/G
HEAHENG

« ตอบ #37 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012 06:27:35 »

ขอผม ตอนนี้โช็คบ้านเลยๆ    ยิ่งถนนที่น้ำท่วมแล้ว  tein ha  ผมยอมแรก กับโช็ค เดิม สปริง trd  ต้องแต่เปลี่ยนมาชีวิตมีความสุขเยอะ  เรื่องเอาอยู่ไหม 180 โค้ง น้อยๆมอเตอร์เวย์ก็เอาอยู่ครับ  แต่รถร่อนมาก ไม่ถึงกับเซ
เคยเอา โช็คที่ติด(เดิม)เครื่องมาใส่ บวกกับ สปริง hks นุ้มกว่า ทรงตัวดีกว่า ปัจจุบันโช็คเดิม อัดน้ำมัน บวก สปริงแต่ง มอไซด์
ขอบคุนคับ พี่ชาย
บอยแมลงสาบ \../
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยากซิ่ง..ต้องจิ้มเอง

« ตอบ #38 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012 13:06:47 »

ผมใช้ โช๊คโตกิโกะคับ ของ ท้ายโด่งบล๊อคเครื่อง 2000 แก้ที่จุดยึดสายเบรค กับเปลี่ยนเบ้าใส่ของ 111 สปริงโหลด trd ยาง toyo 4 เส้น

โช็คหลังเลริวแกนใหญ่ สปริง trd สีฟ้า หน้าหลัง อัดน้ำมันใหม่ระดับ 3 คับผม "เอาอยู่"

AE 115

« ตอบ #39 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012 13:16:17 »

ผมใช้ โช๊คโตกิโกะคับ ของ ท้ายโด่งบล๊อคเครื่อง 2000 แก้ที่จุดยึดสายเบรค กับเปลี่ยนเบ้าใส่ของ 111 สปริงโหลด trd ยาง toyo 4 เส้น

โช็คหลังเลริวแกนใหญ่ สปริง trd สีฟ้า หน้าหลัง อัดน้ำมันใหม่ระดับ 3 คับผม "เอาอยู่"

สรุปโช๊คหน้าของโคโรน่าจุดยึดคอม้าเหมือนaeเลยใช่ไหมครับเปลี่ยนเบ้าโช๊คแค่นั้น
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์