AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 22:26:16 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะตัดใจวาง 20v ฝาดำ auto เพื่อนๆ มีความเห็นว่าอย่างไรครับ  (อ่าน 8784 ครั้ง)
jen@171
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Wanna be...!!!

« ตอบ #40 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012 12:12:23 »

จัดปั้ยเรยคับน้า...ม่ะต้องคิดมากกกก

ใครว่าเกียร์ออโต้ไม่วิ่ง.....คันนี้ผมลองขับมาแว้ววว อิอิ

TunedByJen
พรชัย เฮดเดอร์
CORONA CLUB
Club JZ
Mercedes Mania
กะเรกะราด
kodomoAe92-By-SZ
AE Racing Club Staff

DoraeMonster9x / เหล่าจอมยุทธ

« ตอบ #41 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012 12:15:32 »

จัดไปเลยครับ ผมใช้อยู่ ออโต้ ก็แรงครับ

ระบบเครื่องยนต์ by Runabout ระบบช่วงล่าง by ช่างอ๋อย ซีคอน ระบบเครื่องเสียง by ช่างติซาวด์(จัดไปอย่าให้เสีย)
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #42 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012 16:34:19 »

จัดไปเลยครับ ผมใช้อยู่ ออโต้ ก็แรงครับ

ได้ข่วรถชนหรือ พัดลมเสร็จแล้วนะ มาเอาได้เลย

I AM NIKON
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #43 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012 17:10:08 »

ผมก้อคิดจะวางอยู่เหมือนกัน...20v auto อ่ะ
แต่ไม่รู้ตัวไหนดี ที่จบง่าย ปัญหาไม่จุกจิก

I AM NIKON
ae.com
มือใหม่หัดขับ
*

แต่งหล่อ ไม่เอาแรง เพราะไม่มีเงินเติมน้ำมัน ....

« ตอบ #44 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012 21:13:47 »

ลองหาเครื่องที่ติดหัวมาซิคับ เห็นมันสดดี  มีคนในเวป ขายอยู่นี่  4 กว่า
ไปเรื่อย ㋡

Standard Version

« ตอบ #45 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012 21:41:34 »

เวลารถติดล่ะผมอิจฉา ออโต้เลย 20vออโต้ก็วิ่งดีนะครับ แต่ไม่รู้จะถูกใจ จขกท รึเปล่า ของอย่านี้ต้องลองครับ

ไม่ใช่รถแข่ง เอาไว้ขับส่งลูกไปโรงเรียนครับ

มองไปรอบๆ แล้วจะรู้ว่าคุณไม่ได้เจ็บแค่คนเดียว ^_^
wansiri

ขอเป็นส่วนหนึ่งของสังคม

« ตอบ #46 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012 22:11:55 »

อยากวางบ้างจัง..เจอ 1500CC. แซงไปแบบไม่ต้องตามเลย..ถ้า 20V Auto จบที่เท่าไรครับ
uanza7195

รถไม่แรงอยากแซงก้อเชิญ

« ตอบ #47 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012 11:05:04 »

ถ้าอยากวางไอ้ของดำนี้ต้องกำเงินไปเท่าไรจบเลยอ่าครับ
       ตอนนี้กำลังเก็บตังค์อ่าครับ (จาได้รู้ว่าจาต้องกินมาม่านานป่ะ)
          แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..

ค้องดูด้วยครับว่าจะเอาอะไรบ้าง  แต่ละคันจบไม่เท่ากัน  ผมจบที่ 48000  เมื่อประมาณต้นปีที่แล้วครับ

ของดำ 5เกียร์เต็ด คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ
         โอ้วววว!!!!!หลายเติบตั่วนี้(เยอะมากๆๆ)สงสัยจะผอมก้อตอนนี้แหละผม
           แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..
ne_dnet

EE90 20V Fixmix

« ตอบ #48 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012 12:18:15 »

อยากวางบ้างจัง..เจอ 1500CC. แซงไปแบบไม่ต้องตามเลย..ถ้า 20V Auto จบที่เท่าไรครับ

ได้เครื่องเท่าไหร่บวกไปอีก 15,000 บาทโดยประมาณ ไม่น่าเกินนี้นะครับ (เครื่องกับเกียร์ตอนนี้แว่วถูกสุดก็ 25,000 บาท ครับ)

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
ozzy_ae
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #49 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012 12:55:24 »

วิ่งดีครับ ขับสนุกด้วย อาจจะรอรอบหน่อย แต่ถ้าได้รอบแล้วกดมาเลยครับ ขอให้เลือกเครื่องสดๆ อู้ไว้ใจได้ไวร์สายครบๆ ก็วิ่งฉิวแล้ว อ้อ....ถ้าเป็นไปได้หาอุปกรณ์ตรงรุ่นมาใส่ครบจะไม่ค่อยมีปัญหานะ เช่น แร็ค เพลาขับ หม้อลม สนนราคาอุปกรณ์ครบพร้อมวางเบ็จเสร็จน่าจะห้าหมื่นได้นะครับ......
 ซุบซิบ ซุบซิบ ซุบซิบ ซุบซิบ ซุบซิบ
I AM NIKON

« ตอบ #50 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012 00:46:08 »

ผมเคยเจอนะ....แต่นึกว่าเปงเรื่องปกติ เลยไม่ได้เอะใจอะไร....  ฉุน

I AM NIKON
7dragon
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012 10:40:36 »

ตัดสินใจถูกต้องครับพ้ม.... พ้มก็วัยใกล้กับท่านนั่นเเหละ ตอนนี้ก็น่าจะดอนเมือง ของพ้ม 4 age 20 v black top auto Body at-171 corona ด้วย  ซื้อมือสองมาจากในเว็บนี่เเหละ ใช้มาตั้งแต่ กลางปี 53 ตอนเเรกก็ว่าจะวาง เกียร์ธรรมดา คิดไปคิดมาออโต้ นะดีเเล้ว
ข้อมูลการตัดสินใจก็จากในเว็บนี้เเหละ ตั้งเเต่ใช้มาก็ เปลี่ยนกล่อง ECU ไปที เพราะได้กล่องซ่อมมา ฟิลการขับนะขอบอกว่ามันส์ดี อืดต้นนิดหน่อย เเต่เร่งรอบให้ตลอดก็ไม่อืดหรอกเเต่มันจะไปมีผลกับน้ำมัน  มันมีสองปุ่มให้เล่น ทั้ง 0ver drive กับ ECT Power Normal ใช้ถูกก็มันส์ ตอนนี้ก็ไปติดเเก๊ส+มิกเซอร์ มาเเล้ว เเต่ก็รู้อยู่เเล้วว่าเเก๊สกับน้ำมันอัตราเร่งมันต่างกัน เเต่ขอบอกว่าประหยัดดี ปรกติผมก็ขับรถไม่เร็วอยู่เเล้ว เอาไว้มันส์ในบางจังหวะ หาท่อไอเสียปลายดีดี เปลี่ยนพักกลาง ใส้วน ใส้เยื้องสักหน่อย เสียงมันส์ เร้าใจ ยินดีให้คำเเนะนำครับ natanowa@gmail.com
Naibas Sudlor

รถคันนี้ยังรอเก็บงานอยู่เลยคับ

« ตอบ #52 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2012 17:43:55 »

ผมเพิ่งวางมาครับ ขับสบายกว่าเก่ามากเลย ไม่ต้องเมื่อยขาเวลารถติด แต่ต้องปรับนิสัยการขับใหม่ เพราะของเดิมผมเป็น mt ครับ
ผมวางมาได้เกือบครบ 2ปีแล้วครับต้นๆก็ต้องรอรอบเหมือนพี่ๆด้านบนบอกและครับ แต่ผมว่าไม่อืดหรอกครับขับในเมืองสบายขาแต่จะให้จี๊ดเหมือน
เกียร์กระปุกคงไม่ไหว   ถ้าอยากขับมันหน่อยก็กดปุ่ม power ได้ครับ ยังไงพี่หาอู่ดีๆแล้วกันครับที่เขาถนัด 20 v จริงๆ ถ้าเสียงแพงหน่อยแล้วจบ
ดีกว่าเสียถูกแล้วตามแก้นะครับ   

+1 คับผม พอดีเพิ่งวาง auto มาสดๆร้อนๆเลยครับ
ต้นช้าหน่อยตามแบบฉบับของเกียร์ auto อย่าคิดมากครับถ้าอยากสบายไม่เมื่อยขา พอได้รอบของมันแล้วนี่มันแรงครับ...

ปล่อยพลัง ปล่อยพลัง ปล่อยพลัง
uanza7195

รถไม่แรงอยากแซงก้อเชิญ

« ตอบ #53 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012 10:51:05 »

แอบดู แอบดู แอบดู แอบดู
หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์