AE. Racing Club
01 ตุลาคม 2024 19:32:07 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ ครับถามเรื่อง Facebook หน่อยครับ  (อ่าน 10138 ครั้ง)
tokman
มือเก่าหัดแข่ง

พะเยา(เชียงคำ)-เชียงราย(ราชภัฏ)-เชียงใหม่(มช.)

« เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012 22:17:50 »

ทุกวันนี้พวกเราเล่น facebook เพื่ออะไร

เด็กติดเหลือเกิน อดด่ามันไม่ได้ นัดเรียนอยู่ก็เล่น เดินซื้อของก็เล่น

นั่งกินข้าวกับแฟนก็เล่น (เล่นทั้งสอง คุยกันทางfacebook)

เบื่อสังคมแบบนี้จริงๆ

ปากน้ำโพ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

7a-fe cusco zero2

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012 22:19:38 »

โดนเต็มๆ หงิงๆๆ

อะไหล่ ยุ่น ยุ่น  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=106746.0
อะไหล่ประตู ae100 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=130247.0
อะไหล่ แท้-เทียม http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=131128.new#new
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012 22:22:13 »

ส่วนตัวผมต้องใช้ครับ เพราะมันถือเป็นช่องทางสื่อสารช่องทางนึงที่ไม่ต้องเสียตังค่าโทรศัพท์

เช่น นัดแนะกับเพื่ิอนเพื่อซ้อมดนตรี นัดมีตติ้ง หรืออัพเดทอะไรใหม่ๆ
บางทีก็มีไว้คลายเครียดจากการทำงานได้ เช่นเล่นเกมส์ ฟังเพลง

ส่วนไอ้ที่พี่ว่าพวกนั้นหนะ ต้องยอมว่ามันเป็นสังคมๆ นึงที่เกิดขึ้นไปแล้วหละครับต้องทำใจ เพียงแค่เราใช้มันให้ถูกต้อง และถูกเวลา ก็พอครับ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012 22:26:33 »

ผมก็เล่นนะค้าบบ ที่ผมเล่น เพราะเพื่อนผมเยอะค้าบบ ผมไม่เห็นจะเบื่อเลยอ่ะ เพราะมันก็เป็นอีกช่องทางนึงเพื่อให้เราและเพื่อนๆได้ติดต่อกันอ่ะ สมัยนี้มันก็ต้องตามเทรนกันหน่อยอ่ะค้าบบ อย่าไปซีเรียจกับชีวิตมากเลยค้าบบคุณ ผมแนะนำนะค้าบบ ถ้าคุณเบื่อนะ คุณซื้อตั๋วยานอวกาศ ไปอยู่บนดาวอังคารก่อนเลยค้าบบ รับรองที่นั่น ไม่มีใครเล่นFACEBOOKให้คุณเห็นจนต้องเบื่อแน่นอนค้าบบผม คำนับ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
tokman

พะเยา(เชียงคำ)-เชียงราย(ราชภัฏ)-เชียงใหม่(มช.)

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012 22:26:57 »

ส่วนตัวผมต้องใช้ครับ เพราะมันถือเป็นช่องทางสื่อสารช่องทางนึงที่ไม่ต้องเสียตังค่าโทรศัพท์

เช่น นัดแนะกับเพื่ิอนเพื่อซ้อมดนตรี นัดมีตติ้ง หรืออัพเดทอะไรใหม่ๆ
บางทีก็มีไว้คลายเครียดจากการทำงานได้ เช่นเล่นเกมส์ ฟังเพลง

ส่วนไอ้ที่พี่ว่าพวกนั้นหนะ ต้องยอมว่ามันเป็นสังคมๆ นึงที่เกิดขึ้นไปแล้วหละครับต้องทำใจ เพียงแค่เราใช้มันให้ถูกต้อง และถูกเวลา ก็พอครับ

ผมก็เล่นผ่านมือถือเหมือนกันครับ เห็นด้วยเลยครับพี่

แต่ไอ้พวกเดด็กเกรียนทั้งหลาย มันไม่รู้กาละเทสะเอาเสียเลย

tokman

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012 22:29:40 »

ผมก็เล่นนะค้าบบ ที่ผมเล่น เพราะเพื่อนผมเยอะค้าบบ ผมไม่เห็นจะเบื่อเลยอ่ะ เพราะมันก็เป็นอีกช่องทางนึงเพื่อให้เราและเพื่อนๆได้ติดต่อกันอ่ะ สมัยนี้มันก็ต้องตามเทรนกันหน่อยอ่ะค้าบบ อย่าไปซีเรียจกับชีวิตมากเลยค้าบบคุณ ผมแนะนำนะค้าบบ ถ้าคุณเบื่อนะ คุณซื้อตั๋วยานอวกาศ ไปอยู่บนดาวอังคารก่อนเลยค้าบบ รับรองที่นั่น ไม่มีใครเล่นFACEBOOKให้คุณเห็นจนต้องเบื่อแน่นอนค้าบบผม คำนับ

โอแรง

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012 22:34:02 »

โอแรง
ผมไม่แรงหรอกค้าบ ผมก็เล่นผ่านมือถือบีบีเหมือนกัน ผมแค่คิดว่า ถ้าใครเขาจะเล่นอะไรยังไง ก็ปล่อยๆไปเถอะค้าบบ ช่างเขาเถอะ อย่าไปสนใจเลยค้าบบ ตอนนี้เขายังเด็ก เขาอาจจะยังไม่เข้าใจ แต่ถ้าเขาโตไป ซักวันเขาจะเข้าใจเองค้าบบ ว่าใช้ยังไงเล่นแบบไหน ให้ถูกที่ถูกเวลาก็แค่นั้นค้าบบ

มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
ปากน้ำโพ

7a-fe cusco zero2

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012 22:36:18 »

มีทั้งข้อดีแล้วก็ข้อเสียแหละครับ แล้วแต่มุมมองของเรา  อิอิ

อะไหล่ ยุ่น ยุ่น  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=106746.0
อะไหล่ประตู ae100 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=130247.0
อะไหล่ แท้-เทียม http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=131128.new#new
tobizaru_x
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012 22:42:42 »

มันเป็นสื่งที่เกิดขึ้นตามวิวัฒนาการของมนุษย์โลกนะครับ อย่าเก็บไปเป็นอารมณ์ให้จิตเศร้าหมองเลยครับ ทุกๆสิ่งทุกๆอย่างมันมีทั้งดีและไม่ดีอยู่เสมอๆนั่นแหละครับ

ขึ้นอยู่กับใครจะใช้มันให้เกิดประโยชน์ หรือไม่เกิดประโยชน์ยังไงอันนั้นขึ้นอยู่กับตัวของแต่ละบุคคลนั้นเองครับ...

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012 22:44:51 »

มันเป็นสื่งที่เกิดขึ้นตามวิวัฒนาการของมนุษย์โลกนะครับ อย่าเก็บไปเป็นอารมณ์ให้จิตเศร้าหมองเลยครับ ทุกๆสิ่งทุกๆอย่างมันมีทั้งดีและไม่ดีอยู่เสมอๆนั่นแหละครับ

ขึ้นอยู่กับใครจะใช้มันให้เกิดประโยชน์ หรือไม่เกิดประโยชน์ยังไงอันนั้นขึ้นอยู่กับตัวของแต่ละบุคคลนั้นเองครับ...
++like ไปเลยค้าบบน้า

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012 22:45:43 »

ผมก็เล่นอ่าทุกวันอ่ะ

ไว้คุยกับเพื่อน อันนี้สำคัญเลย ไม่เสียค่าโทรศัพท์คับ
ไว้หาอะไรอ่านขำๆ ฮาๆ
มันสื่อสารไวดีคับ บางทีก็ไว้ดูคนอื่นเค้ามีอะไรมาแชร์แปลกๆก็เพลินดี

แต่จะมีพวกที่"เยอะเกิน" พวกนนี้ผมเห็นบ่อยๆก็ขัดจิตเช่นกัน พวกที่คุณเจ้าของกระทู้ อย่าไปว่าเค้าเลยคับ โตขึ้นมีหน้าที่การงานทำเด๋วมานก็เลิกเล่นเองละค้าบบ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
Rung_Chang
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012 22:49:23 »

ผมเล่นตรงที่ เราได้เจอเพื่อนเก่าๆหลายสมัยหลายรุ่น ที่จากกันไปแล้วกลับมาเจอกันอีก มันเป็นอีกช่องทางนึงครับ ปล จขคถ คงเป็นครูหรือป่าวครับเด็กๆเล่นไม่รู้เวลา

-www.doraemon-Project.com-
"ใจยังรัก AE และคิดถึงน้องม่อน"
"แบ่งปันให้มากที่สุด"
ไปเรื่อย ㋡

Standard Version

« ตอบ #12 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012 22:53:31 »

ผมเล่น ตอนว่าง เดี๋ยวนี้ว่างทั้งวัน ก็เล่นทั้งวัน 555

ไม่ใช่รถแข่ง เอาไว้ขับส่งลูกไปโรงเรียนครับ

มองไปรอบๆ แล้วจะรู้ว่าคุณไม่ได้เจ็บแค่คนเดียว ^_^
Rung_Chang

« ตอบ #13 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012 23:06:41 »

ตอนนี้กำลังติด web aeracing พอๆ กับfacebookเลยครับ มีใครเป็นบ้างว่างๆเป็นเข้า

-www.doraemon-Project.com-
"ใจยังรัก AE และคิดถึงน้องม่อน"
"แบ่งปันให้มากที่สุด"
Quixotic

« ตอบ #14 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012 23:51:17 »

ตอนนี้กำลังติด web aeracing พอๆ กับfacebookเลยครับ มีใครเป็นบ้างว่างๆเป็นเข้า
ผมอีกคนครับครับ >_<  

เฟสบุคเมื่อก่อนผมก็ไม่ได้เล่นอ่ะครับ จนกระทั่งวันนึง ผมก็ไป รร สายๆตามปกติ พอไปถึงในห้องไม่มีใครอยู่ซักน ทั้งๆที่ห้องอื่นๆก็มีคนเต็มหมด  เหวอ

จนกระทั่งโทรไปถามเพื่อนในห้อง จึงตรัสว่ามันไปงานศพพ่อเพื่อนกัน แล้วผมก็โดนด่าประมาณว่า "ไอ่โง่ มืงไม่รุหรอ เขานัดกันว่าจะไปงานศพ  เป็นฟืนเป็นไฟ"

ผมก็งง นัดตอนไหนยังไง ??  เวียนหัว เลยถามมันไป มันก็บอก " ที่คุยกันไว้ในเฟสห้องไง " งงอีกทีครับเพราะ ผมไม่ได้เล่นแล้วก็ไม่มีใครโทรบอก ปวดตับเลยครับ - -"  โดนเต็มๆ หงิงๆๆ

ผมเลยจำใจต้องเล่นตั้งแต่นั้นเปนต้นมา เพราะเอะอะ อะไรมันก็เฟสซะส่วนใหญ่  แบบว่า

ที่เห็นจอดนิ่งๆ เพราะวิ่งไม่ได้ T_T
jen@171

Wanna be...!!!

« ตอบ #15 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 00:28:32 »

ตอนนี้กะลังคุยๆกะเพื่อนๆในก๊วนครับ ว่าต่อไปนี้พอมากินเหล้าด้วยกัน จะไม่หยิบมือถือมาเล่นครับ 

เพราะหลังๆมารู้สึกว่ามานั่งๆกัน....แต่ละคนดันก้มหน้าเล่นมือถือ 5555+

TunedByJen
พรชัย เฮดเดอร์
CORONA CLUB
Club JZ
Mercedes Mania
กะเรกะราด
MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #16 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 00:31:25 »

อ่านหนังสือ

Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #17 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 01:21:26 »

ผมใช้ไว้แบ่งปัน ผลงานเพลง แล้วก็ประกาศข่าวสารต่างๆ กิจกรรมต่างๆอ่าครับ

แต่เด็กบางคน อาจใช้ไปในทางอื่นก็มี
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #18 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 01:44:51 »

ของผมก้อ ข้อมูล ข่าวสาร งานดีไซน์ใหม่ๆครับ
ส่วนเรื่องไร้สาระ เพรียบ
อยู่ที่เราครับ ว่าจะเสพแบบใหน

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
Ralphy
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #19 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 04:20:47 »

ผมไม่ได้เล่นเพราะยังไม่มีความจำเป็นและรู้สึกอยากมีความเป็นส่วนตัวในโลกไซเบอร์บ้าง อาจเรียกว่าเป็นพวก private network ก็คงได้ แต่ก็ไม่ได้ว่าคนที่เล่นตลอดเวลานะเพราะคนเรามีความจำเป็นไม่เหมือนและไม่เท่ากัน แค่ทุกวันนี้ต้องรับโทรศัพท์ชวนสมัครทำประกัน ทำบัตรเดบิต ฯลฯ ก็จะบ้าตายอยู่แล้ว ฮ่วยยยยยย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กุมภาพันธ์ 2012 04:34:44 โดย Ralphy » บันทึกการเข้า

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์