AE. Racing Club
01 ตุลาคม 2024 19:17:54 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ ครับถามเรื่อง Facebook หน่อยครับ  (อ่าน 10134 ครั้ง)
UltraKw@nG
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #20 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 04:38:34 »

เอาไว้หม้อสาว เอาไว้ส่องสาวๆ โปรดกรุณาเข้าใจกันบ้าง

jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #21 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 06:03:44 »

ทุกวันนี้พวกเราเล่น facebook เพื่ออะไร

เด็กติดเหลือเกิน อดด่ามันไม่ได้ นัดเรียนอยู่ก็เล่น เดินซื้อของก็เล่น

นั่งกินข้าวกับแฟนก็เล่น (เล่นทั้งสอง คุยกันทางfacebook)

เบื่อสังคมแบบนี้จริงๆ

แหะ.. แหะ..ผมไม่ได้เล่นเด้อ จะเรียกว่าตกเทรนก็ยอมรับ หรือจะเรียกว่าตกยุคก็ไม่ว่ากัน แต่ลูกสาวคนกลางเล่นจนติดงอมแงม ลูกชายคนเล็กเล่นมั่ง ลูกชายคนโต(เป็นคนทำเวปไซด์ของครอบครัว ดูแลระบบทั้งหมด) แต่มันเล่นเฟสไม่เป็นเหมือนผม เหอะๆๆๆ นี่แค่ยกตัวอย่างในครอบครัวเฉยๆนะ คนเล่นกลับไม่รู้ คนรู้กลับไม่เล่น ไม่มีอะไรเที่ยงแท้แน่นอนหรอกครับ ที่แน่ๆก็คือ ความแน่นอนนั้นเป็นสิ่งที่ไม่แน่นอนเสมอครับ อิอิ ยังไงเนี่ย อ่านดูหลายๆรอบแล้วกันเด้อ  ที่อยากจะบอกก็คือ โลกมันเปลี่ยนไป คนก็เปลี่ยน ใจคนก็เปลี่ยน แต่.......ใจเราเปลี่ยนหรือไม่เท่านั้นเอง(จิตเดิมแท้เป็นประภัสสร)

เราอย่าให้สิ่งที่เห็นมันเข้ามากระทบใจ อย่าให้สิ่งที่เห็นนั้นดึงเราจนเกิดคำถามดังที่ถาม เพียงแต่สิ่งที่เห็นก็สักแต่ว่าเห็น สิ่งที่รู้ก็สักแต่ว่ารู้ เมื่อมากระทบที่ใจก็สักแต่ว่ามากระทบเฉยๆ  เราไม่หวั่นไหว เราไม่เปลี่ยนแปลง ใจเราที่แน่วแน่ ใจที่มั่นคง เห็นถูกตรงตามธรรม ปัญญามันก็จะเกิดเองล่ะครับ   เวียนหัวป๊าด......โลกมันเป็นเช่นนี้ไปแล้วหรอ  ไหนๆ สอนป๊าให้เล่นเฟสหน่อย จิ...คริ คริ  อิอิ ผมเองยังให้ลูกสาวกับเจ้าตัวเล็กมันสอนให้เล่นเฟสเลยครับ แต่ไม่มีเฟสเป็นของตัวเด้อ เวลาส่วนใหญ่ให้ไปกับสิ่งอื่นครับ หากเรา....เปิดใจรับในสิ่งที่มันเกิดมันเป็นอยู่ แม้จะกระทบใจเราบ้าง ก็ให้สักแต่ว่า สำคัญจิตเราไม่ตกก็พอแระ ปัญญาเกิดแน่ อันนี้ต้องพิจารณาเอาเอง มันเป็นปัจจัตตังครับ     

เหอๆๆ สำหรับผมแล้ว คงตอบได้ว่า เด็กจะเล่น เด็กจะติด ก็ไม่เป็นไร เป็นเรื่องของเขา เป็นสิทธิส่วนตัวของเขา ตราบใดที่ไม่ไปกระทบสิทธิของเราหรือผู้อื่น ก็เล่นไปโลดครับ เหรียญมีสองด้านเสมอ ทุกอย่างเป็นของคู่ครับ ดังนั้นการอยู่รวมกันบนความต่างและเรียนรู้ที่จะอยู่รวมกันได้อย่างสันติสุข นั้นเป็นสิ่งที่ต้องเรียนรู้อีกชั้นหนึ่งครับ การปรับตัวให้อยู่ในความแตกต่างนั้น ใจเราเท่านั้นที่จะผ่านหรือเอาชนะอุปสรรคทั้งหลายทั้งปวงไปได้ครับ คงฝากให้คิดแค่นี้ครับ  (เท่าที่อ่านดูกว่าเก้าสิบเปอร์ เกือบๆร้อยล่ะ ยกเว้นผม....แหะๆๆ แม้แต่คนถามก็เล่นแมร่นบ่อ...ผมไม่ได้เล่นครับ กับอีกไม่กี่คนเองที่ไม่เล่นนะ นอกนั้นเล่นหมดล่ะ )  เราคงต้องเลือกที่จะเสพครับ ในยามที่ตาใสๆอยู่นี่  ในยามที่ยังมีกำลังเหลือๆอยู่นี่ ผมเลื่อกที่จะเสพธรรม และเดินตามรอยพระพุทธองค์ครับ ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เพราะสิ่งที่ทำสิ่งที่สร้าง ล้วนเก็บสะสมเอาติดตัวไปได้ทุกภพชาติครับ แต่สิ่งที่เราสร้างด้วยตาเนื้อหรือหามาทั้งชีวิต หรือพยายามวิ่งตามมัน แต่ตามเท่าไรก็ไม่ทันซักที ผมหมายถึงกิเลส ตัณหา ราคะ ความอยาก ความโลภ โกรธ หลง หรือแม้แต่ทรัพย์สินเงินทอง หามาได้เท่าไรเวลาไป ก็ต้องส่งคืนแก่โลกจนหมดสิ้น ไม่เห็นมีสักคนที่จะหอบหรือขนเอาไปได้สักคนเดียว  ยกธงขาว  หวังว่าคงดวงตาเห็นธรรมในข้อนี้นะครับ   อ่านหนังสือ

มันเป็นธรรมชาติของมันเช่นนี้เองครับ สำหรับโลกวันนี้ แต่อีกร้อยปี หร้อล้านปี เฟส อาจจะเป็นของโบราณไปก็ได้ ใครจะรู้ จริงไหม  เหอๆๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กุมภาพันธ์ 2012 06:07:10 โดย jedee » บันทึกการเข้า

surachat_pea
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

อู่เล็กๆเด็กๆทำ.

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #22 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 07:29:12 »

สงสัยต้องเล่นตลอดเพราะเดี๋ยวไม่คุ้มกับโปรที่สมัคร   อิอิ

เดิน  Provincial Electricity Authority
Hmee

« ตอบ #23 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 07:40:10 »

ผมก็เล่น แต่ไม่บ่อย
แต่ที่ผมเบื่อและไม่ชอบคือ นั้งอยู่ด้วยกัน เมาด้วยกัน มันยังนั้งกดแต่โทรศัพท์นี่แหละ เหมือนเราไม่มีตัวตน 

ผู้ชายไร้ตัวตน

คุณไม่ต้องรู้ว่าผมชื่อไร.....รู้แค่ว่าผมอยู่ชลบุรีก็พอ

« ตอบ #24 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 08:28:39 »

ปมก็เล่นน่ะคับ ยังไงก็ต้องเปิดดูทุกวันเพื่อนเยอะดีคับ มีทั้งสาระและไม่มีสาระ มันทำให้เราเห็นอะไรหลายๆๆอย่างดีน่ะคับ ส่วนเด็กๆๆที่เล่นก้อาจจะเล่นตามเพื่อนตามกระแสคับ

สำนึกรักบ้านเกิด ยอด บ้านบึง 083-5844076 มีไรก็โทรมา
bever MuMu.SZ
AE Racing Club Staff

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #25 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 08:35:18 »

ตอนนี้เฟสบุ๊กผมเปิดได้นะครับแต่มันเข้าหน้าเวปฟ้าๆๆของเฟสไม่ได้เลย มันจะขึ้นว่าเกิดข้อผิดพลาด มันเป็นที่อะไร ใครทราบบ้างครับ มันจะขึ้นน่าจอขาวๆ มีตัวหนังสือให้ไส่ยูสเซอร์ พาสเวิร์ด แต่เข้าไปแล้วตัวหนังสือมันอยู่ข้างซ้ายหมดเลย เลื่อนไปดูก็ไม่ได้ครับ แต่เล่นเครื่องอื่น ที่อื่นไม่เป็นนะครับ ลงวินโด้ใหม่ก็ไม่หายเหมือนกัน จนปัญญาแล้วขอรับ แง่ๆๆๆๆ ยกธงขาว

TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #26 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 08:46:00 »

เอาไว้หม้อสาว เอาไว้ส่องสาวๆ โปรดกรุณาเข้าใจกันบ้าง

ว้าย ตะเอง..... เต้นระบำ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #27 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 08:47:18 »

ตอนนี้เฟสบุ๊กผมเปิดได้นะครับแต่มันเข้าหน้าเวปฟ้าๆๆของเฟสไม่ได้เลย มันจะขึ้นว่าเกิดข้อผิดพลาด มันเป็นที่อะไร ใครทราบบ้างครับ มันจะขึ้นน่าจอขาวๆ มีตัวหนังสือให้ไส่ยูสเซอร์ พาสเวิร์ด แต่เข้าไปแล้วตัวหนังสือมันอยู่ข้างซ้ายหมดเลย เลื่อนไปดูก็ไม่ได้ครับ แต่เล่นเครื่องอื่น ที่อื่นไม่เป็นนะครับ ลงวินโด้ใหม่ก็ไม่หายเหมือนกัน จนปัญญาแล้วขอรับ แง่ๆๆๆๆ ยกธงขาว

ลองลงเฟรช จาวาสคริปต์ใหม่ครับผม

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #28 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 08:52:44 »

จะให้กวางแฉมั๊ยน้าเต๋า

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #29 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 08:57:20 »

อย่าเลย แหะ.. แหะ.. เมียผมเข้ามาเช็ค บ๊อย บ่อย ไม่รู้ไม่ชี้

->>Senselessness<<-

เป็นคนดี บางทีก็ปวดร้าว ~~*

« ตอบ #30 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 09:00:41 »

เล่นเหมือนกันครับ    เอาไว้ส่องนม  555....

บางทีก็..เหนื่อย
MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #31 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 09:02:59 »

อย่าเลย แหะ.. แหะ.. เมียผมเข้ามาเช็ค บ๊อย บ่อย ไม่รู้ไม่ชี้
ปิดปาก นี่ขนาดมาเช็คบ่อยๆนะเนี่ย

เคลิ้มสมาคม ™

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #32 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 09:06:18 »

ปิดปาก ปิดปาก
 ซุบซิบ ซุบซิบ
 อิอิ อิอิ

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
bever MuMu.SZ
AE Racing Club Staff

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #33 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 09:18:43 »

ลองลงเฟรช จาวาสคริปต์ใหม่ครับผม
ลองลงตะกี๊เลยน้าเต๋า ไม่หายครับ รีสตาทแล้วยังเหมือนเดิม  ยกธงขาว

ปิแอร์...แซ่กั๊ก

เทอร์โบ...ไม่สบาย

« ตอบ #34 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 09:36:03 »

เทคโนโลยี ถูกสร้างมาให้เป็น "ทาสเรา"  ไม่ได้ให้เราเป็น"ทาสมัน"  เด็กสมัยนี้ใช้เทคโนโลยี ไม่ค่อยถูกทาง

[บุคตนทั่วไป]<LN.Z>
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

*-*พกมาพันสาม*-*

« ตอบ #35 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 10:05:23 »

เทคโนโลยี ถูกสร้างมาให้เป็น "ทาสเรา"  ไม่ได้ให้เราเป็น"ทาสมัน"  เด็กสมัยนี้ใช้เทคโนโลยี ไม่ค่อยถูกทาง
ตามนั้น 5555555
มีทั้งข้อดีและข้อเสีย  คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ

Promotion AE
นักแข่งมือสมัครเล่น

เที่ยวมั๊ยค่ะ !

« ตอบ #36 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 10:06:58 »

ผมก็เล่นครับ เพราะผมคิดว่าบางครั้งมันก็จำเป็นนะครับ ได้ทราบข่าวคราวของทุกๆ คน

kiw-11
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #37 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 10:14:25 »

ทุกวันนี้พวกเราเล่น facebook เพื่ออะไร

เด็กติดเหลือเกิน อดด่ามันไม่ได้ นัดเรียนอยู่ก็เล่น เดินซื้อของก็เล่น

นั่งกินข้าวกับแฟนก็เล่น (เล่นทั้งสอง คุยกันทางfacebook)

เบื่อสังคมแบบนี้จริงๆ

ทุกวันนี้ผมเล่นเฟส เพื่อหา สาวๆ ครับ

แต่สังคมแบบนี้ผมไม่เบื่อครับ

aek_ex
นักแข่งมือสมัครเล่น

รถสวนสัตว์ก๊าบบ

« ตอบ #38 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 10:54:43 »

เล่นเกมส์ครับ เปิดอู่  กับ สร้างเมืองครับ  สนุกดี

กลายเป็นรถครอบครัวไปแล้ว
sudteen
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #39 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 13:59:51 »

ของผมก้อ ข้อมูล ข่าวสาร งานดีไซน์ใหม่ๆครับ
ส่วนเรื่องไร้สาระ เพรียบ
อยู่ที่เราครับ ว่าจะเสพแบบใหน
ท่านนี้เอาไว้ประชัน การ "สะกิดด้วยค่ะ"  ประกาศ
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์