AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 04:22:09 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเป็นแบบนี้บ้างรึป่าว  (อ่าน 5520 ครั้ง)
UltraKw@nG
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 20:16:57 »

ใครเคยเป็นแบบผมบ้าง

อยากแต่งรถแบบที่ตัวเองชอบ แต่มีคนไม่อนุมัติเลยทำไม่ได้

บอกแบบเดิมก็ดีอยู่แล้ว ไปไหนไม่ลำบาก

อืม...ไม่มีอะไรครับแค่อยากระบายเฉยๆ

ขอบคุณครับ

คำนับ คำนับ คำนับ

รักคนอ่าน ㋡™

DORAEMONSTER 9X

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 20:22:17 »

เคยครับแล้วเขาก็มีเหตุผลของเขาเหมือนกันเลยต้องยอมรับสภาพ เศร้า
เคลิ้มสมาคม ™

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 20:23:43 »

ดีนะแฟนผมไม่ห้าม แค่ไม่ให้เดือดร้อนเรื่องเงินก็พอ  เต้นระบำ

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
•—ชๅ€lxล้ๅต้ม<NC.Z>

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 20:27:04 »

ไม่เคยครับน้ากวาง แฟนผมสนับสนุนการแต่งรถ ทุกวันนี้แฟนผมหาของใส่รถผมหมดเลย

เรื่องหาของ ต่อราคาของ เป็นธุระให้หมด

ได้เกือบครับแล้วภายนอกเหลือภายใน หุหุ

http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100000603573246
ป้านู๋อ้อ_TZ#051
AE Racing Club Staff

สังกัด โซนธนบุรี

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 20:33:43 »

ป้าอ้อเจอ..พ่อเลยค่ะ  ปิดปาก

แต่งเมื่อไหร่ โดนบ่นเมื่อนั้น  แบบว่า

แต่ก็แอบแต่งเล้ก ๆ น้อย ๆ... ค่อย ๆ ใส่ทีละชิ้นสองชิ้น

แรก ๆ พ่อจับไม่ได้ หลัง ๆ พอพ่อจับได้ ก็คำเดียวเลยว่า "พ่อไม่เข้าใจหรอก มันเป็นสไตล์ญี่ปุ่น"  อิอิ

พูดเสร็จ พ่อจะ..งง  เราต้องรีบเดินหนีให้ไกล   แหะ.. แหะ..

---  อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน อยากถึงฝันต้องอดทน ---
Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 20:34:08 »

บ่อยครับ ของผมอยากแต่งแบบที่ชอบ แต่ไม่มีตังง่ะ

rush_racing
นักแข่งมือสมัครเล่น

ร่วมรณรงค์งด"ฟัน"เพื่อนสมาชิกAEด้วยกัน

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 20:35:41 »

ป้าอ้อเจอ..พ่อเลยค่ะ  ปิดปาก

แต่งเมื่อไหร่ โดนบ่นเมื่อนั้น  แบบว่า

แต่ก็แอบแต่งเล้ก ๆ น้อย ๆ... ค่อย ๆ ใส่ทีละชิ้นสองชิ้น

แรก ๆ พ่อจับไม่ได้ หลัง ๆ พอพ่อจับได้ ก็คำเดียวเลยว่า "พ่อไม่เข้าใจหรอก มันเป็นสไตล์ญี่ปุ่น"  อิอิ

พูดเสร็จ พ่อจะ..งง  เราต้องรีบเดินหนีให้ไกล   แหะ.. แหะ..

นี่แอบแต่งเล็กๆน้อยๆน๊ะเนี๊ยยะะะ   

aenp9198
มือใหม่หัดซิ่ง
**

[-__-]แ่ม่ให้ขับ 60!![-__-]

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 20:37:14 »

"พ่อไม่เข้าใจหรอก มันเป็นสไตล์ญี่ปุ่น"  <<<<< ชอบคำเนี๊ย!!!
MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 20:37:55 »

ป้าอ้อเจอ..พ่อเลยค่ะ  ปิดปาก

แต่งเมื่อไหร่ โดนบ่นเมื่อนั้น  แบบว่า

แรก ๆ พ่อจับไม่ได้ หลัง ๆ พอพ่อจับได้ ก็คำเดียวเลยว่า "พ่อไม่เข้าใจหรอก มันเป็นสไตล์ญี่ปุ่น"  อิอิ

พูดเสร็จ พ่อจะ..งง  เราต้องรีบเดินหนีให้ไกล   แหะ.. แหะ..

"อ๋อ เห็นไอคันนี้เหรอ เลยไปเจาะหลังคาซะน้ำรั่วเลย" ปิดปาก ปิดปาก ปิดปาก

UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 20:38:16 »

ตอนนี้กวางมีโครงการ พ่วงกล่องด้วย E-manage เดินท่อไอเสียใหม่(ตอนนี้ท่อเดิมโรงงาน)

เอาสเกิร์ตหุ้มคาร์บอน ฝากระโปรงคาร์บอน เปลี่ยนแม็กใหม่(ได้คุยว่าจะไปขอเทิร์นกับน้าเค้าแล้วด้วยไม่รู้โกรธผมรึป่าว)

และยังมีโครงการอีกต่อๆไป

สรุปโครงการเป็นเพียงฝันกลางวันก็เท่านั้น ตังก็เก็บไว้ให้เงินเฟ้อมันกัดกินเล่น

จอมมาร 6400 นว
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 20:42:19 »

บ่นก็ทำ เสร็จแล้วบอก ไม่เท่ารัยหรอกไม่แพง ไม่รู้ไม่ชี้
Quixotic
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 20:45:17 »

ผมกำลังเป็นอยู่ครับ >___<

จะแต่งเครื่อง ก็มีเสียงบอก แค่นี้ก็วิ่งขี้แตกแล้ว (กว่าจะถึง 180 ขี้แตกพอดี)

จะแต่งภายนอก ก็มีเสียงบอก ไม่ต้องแต่ง เด๋วมันไม่คลาสสิค เพราะรถผมเป็นรถเก่า แต่ผมไม่ชอบอ่ะครับ จะไปจับใส่สเกิต ใส่หาง GT Wing ประตูปีกนก ฝันไว้แบบนี้

ทำได้แค่ขับให้พังแล้วก็ซ่อมๆ เด๋วจะลองทำช่วงล่างดูมั่ง จะมีใครมาบ่นไรอีกมั๊ย

ที่เห็นจอดนิ่งๆ เพราะวิ่งไม่ได้ T_T
ป้านู๋อ้อ_TZ#051
AE Racing Club Staff

สังกัด โซนธนบุรี

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 21:07:18 »

แต่งเมื่อไหร่ โดนบ่นเมื่อนั้น  แบบว่า

แรก ๆ พ่อจับไม่ได้ หลัง ๆ พอพ่อจับได้ ก็คำเดียวเลยว่า "พ่อไม่เข้าใจหรอก มันเป็นสไตล์ญี่ปุ่น"  อิอิ

"อ๋อ เห็นไอคันนี้เหรอ เลยไปเจาะหลังคาซะน้ำรั่วเลย" ปิดปาก ปิดปาก ปิดปาก

คนนี้เจอมากะตัว   ฮากลิ้ง

---  อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน อยากถึงฝันต้องอดทน ---
pAnot EE100

AE ไม่มี แต่ใจยังรัก

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 21:19:57 »

เพิ่งโดนเลยละวันนี้    แต่ทำมาเลย  เดวก็ด่าไม่กี่ทีก็เลิกด่า

Kan304
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก

« ตอบ #14 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 21:40:46 »

โดนบ้างเวลาตังหมด... เอ่อ.....แต่ที่เน้นยุนแท้...ห้ามนำหญิงแท้ทุกรุ้นมาแต่ง...ไม่เช่นนั้น เป็นฟืนเป็นไฟ ปล่อยพลัง ปล่อยพลัง ปล่อยพลัง
Aekhomework
มือเก่าหัดแข่ง

บ้านทำรถ by Aekhomework

« ตอบ #15 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 21:50:10 »

แต่ก่อนผมก็เคยโดนคับ แม่บอกว่า" แต่งทำไมแต่งแล้วเวลาขับก็มองไม่เห็น"
best_joe
มือเก่าหัดแข่ง

รถเก่า พอวิ่งได้ www.zapjareon.com

« ตอบ #16 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 22:02:20 »

เฮ้ย....ของผมอยากแต่งไรแต่งไป ฉานก้อชอบรถแต่ง
แต่อย่ามาเอาตั้งค์ที่ฉานน่ะ สุดท้ายเลย...เดิมๆนี่แระว่ะ ดีที่สุด  ยกธงขาว

tobizaru_x
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #17 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 22:08:25 »

ซื้อรถให้คนละคันไปเลยครับ คุณขับคันของคุณ ผมก็จะขับคันของผม ผมจะทำอะไรก็รถของผม แค่นี้ รับรองจบแน่นอนครับ
pun1027

Coming Soon !!!

« ตอบ #18 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 22:16:13 »

ป้าอ้อแอบแต่ง..................งานเหรอ

nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #19 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 22:36:47 »

อย่างผมคงต้องดีใจอ่ะครับ

เพราะว่าบ้านผมไม่เคยว่าเรื่องแต่งรถเลย รถทุกๆคันแต่งหมด แล้วแต่เจ้าของว่าชอบแนวไหน

ยิ่งแม่ผมนะ ไม่เคยว่าเลย บางทีไปเดินเชียงกงด้วยกันด้วย ช่วยแต่งรถเลือกซื้อของอีก มีความสุขมากๆๆอ่ะ

แต่บางทีก็บอกว่าเก็บเงินไว้บ้างก็ดีนะ  ระวังจะหมุนเงินไม่ทันแล้วจะเดือดร้อนเอา อิอิ แต่เค้าก็รู้ว่ามันเป็นความสุขของผม

เพราะผมก็ไม่ได้ทำให้ท่านเดือนร้อน

ผมไม่เคยเอาเงินไปเที่ยว กินเหล้า อะไรแบบนี้อ่ะ ซื้อของแต่งมันก็ได้เป็นของง่ะ 

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์