AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 04:12:23 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเหตุผลจัง บ้านเราปั่นกันป่ะ  (อ่าน 8297 ครั้ง)
สันต์ครับ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #20 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012 15:04:22 »

ใส่ของแพง แต่ต้องดูด้วย ว่าแต่งแนวเดียวกันหรือเปล่า ไม่ใช่รถไปแนว ล้อไปแนว ใส่ไปก็เท่านั้น
แต่งรถไม่ใช่สักแต่ซื้อ ๆ แล้วก็ใส่ ควรจะดูแนวทางการแต่งก่อน ว่าชอบแบบไหน แนวรถจะได้ไปในแนวทางเดียวกัน

ถ้าผมเล่น Retro ก็คงใส่กล้วย แต่ตอนนี้ไม่ได้เล่น Retro ก็กองไว้ก่อน ไว้มีรถค่อยเอาขึ้น
ส่วนผม หาเเนวตัวเองยังไม่ได้เลยครับน้าอู๋ เเต่ขอเเค่ไส่แล้วดูดีก็พอ งงๆตัวเองเหมือนกันครับ
ปล..รถน้าอู๋เค้าเรียก เเต่งเเนว วีไอพี ไช่ไหมครับ .. คำนับ

บอยแมลงสาบ \../
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยากซิ่ง..ต้องจิ้มเอง

« ตอบ #21 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012 15:17:42 »

กลับมาดังเพราะหนังมันโดนใจวัยรุ่นครับ แต่ก่อนราคาขายยังไม่เท่าเอาไปชั่งกิโลเลย

แรงเพราะค่านิยม ส่วนไอ้พวกอ๊อฟลึกๆมันเป็นรุ่นใหม่ทั้งนั้นครับ พอดังแล้วก็ปรับแนวตามตลาดที่นิยม

ราคาจิงๆที่ยุ่นก็ไม่แตกต่างจากแม็กซิ่งในรุ่นราวคราวเดียวกัน แต่พอมาถึงประเทศที่ติดตามค้นหา แล้วราคามันกระเด้งตามความอยากได้

สันต์ครับ

« ตอบ #22 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012 15:27:16 »

กลับมาดังเพราะหนังมันโดนใจวัยรุ่นครับ แต่ก่อนราคาขายยังไม่เท่าเอาไปชั่งกิโลเลย

แรงเพราะค่านิยม ส่วนไอ้พวกอ๊อฟลึกๆมันเป็นรุ่นใหม่ทั้งนั้นครับ พอดังแล้วก็ปรับแนวตามตลาดที่นิยม

ราคาจิงๆที่ยุ่นก็ไม่แตกต่างจากแม็กซิ่งในรุ่นราวคราวเดียวกัน แต่พอมาถึงประเทศที่ติดตามค้นหา แล้วราคามันกระเด้งตามความอยากได้
ตรบมือ สุดยอด

OAT_P.D.

เอ อี สี ฟ้า ... หลัง คา มี รู ... อยู่แถวรังสิต

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #23 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012 18:40:05 »

ผมว่ามันไม่สวยอะ อาจเพราะผมไม่ชอบกล้วย และอาจเป็นผมคนเดียวที่ว่ามันไม่สวยรึป่าว...

ยาง แม็ก น๊อตแต่ง สเปอร์เซอร์ อะแดปเตอร์ ราคาถูก
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=130166.new
wolfboy

จงใฝ่ฝัน แต่ อย่าเพ้อฝัน

« ตอบ #24 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012 19:36:12 »

ผมว่ามันไม่สวยอะ อาจเพราะผมไม่ชอบกล้วย และอาจเป็นผมคนเดียวที่ว่ามันไม่สวยรึป่าว...
ผมด้วยครับ ว่าไม่ได้ครับความชอบของแต่ละคนเหตุผลไม่เหมือนกัน หลายคนชอบกล้วยแต่ลองถามดูเถอะผมว่าเหตุผลคงหลากหลายครับ

สาวไทย สวย ไม่แพ้ชาติใดในโลก
บอยแมลงสาบ \../

อยากซิ่ง..ต้องจิ้มเอง

« ตอบ #25 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012 20:25:02 »

มองยังไงก็ไม่สวย ไม่เคยอยู่ในสมองเลย เงินมีแต่ไม่ซื้ออะ ไม่โดนใจผมเลย

อู๋ อยุธยา

« ตอบ #26 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012 20:33:31 »

ใส่ของแพง แต่ต้องดูด้วย ว่าแต่งแนวเดียวกันหรือเปล่า ไม่ใช่รถไปแนว ล้อไปแนว ใส่ไปก็เท่านั้น
แต่งรถไม่ใช่สักแต่ซื้อ ๆ แล้วก็ใส่ ควรจะดูแนวทางการแต่งก่อน ว่าชอบแบบไหน แนวรถจะได้ไปในแนวทางเดียวกัน

ถ้าผมเล่น Retro ก็คงใส่กล้วย แต่ตอนนี้ไม่ได้เล่น Retro ก็กองไว้ก่อน ไว้มีรถค่อยเอาขึ้น
ส่วนผม หาเเนวตัวเองยังไม่ได้เลยครับน้าอู๋ เเต่ขอเเค่ไส่แล้วดูดีก็พอ งงๆตัวเองเหมือนกันครับ
ปล..รถน้าอู๋เค้าเรียก เเต่งเเนว วีไอพี ไช่ไหมครับ .. คำนับ

ยังไม่ถึงกับ VIP แท้ ๆ ครับ หลายๆ อย่างยังขัดอยู่ อย่างฝากระโปรง VIP ฝาคาร์บอนเค้าก็ไม่ได้ใส่กัน
ถาดหลังคา + แรคจักรยานก็ไม่มี แต่อันนี้ใส่เพราะอยากเอาจักรยานไปออกกำลังกายบ้าง

จริง ๆ อยากทำรถให้เตี้ยแบบวางแตะพื้นได้ แต่บ้านผมเวลาจอดต้องขึ้นเนินแบบเฉียง (ใครเคยมาคงเห็น ว่าลำบากเอาเรื่อง)
เรื่องโหลดลากดิน เลยต้องพักไว้ก่อน

แต่ภายในเป็น VIP เกือบหมดแล้ว บางชิ้นก็ใช้งานญี่ปุ่นแปลงใส่ บางชิ้นก็สร้างเอง อาศัยทำตอนว่าง ๆ จากงาน
ล่าสุดเพิ่งทำถาดบนคอนโซลแนว VIP ใส่รถไป ตอนนี้มีโครงการจะทำบาร์น้ำใส่เบาะหลัง แต่รอว่างอีกหน่อยนึงก่อน

นาน ๆ แวะมาที
สันต์ครับ

« ตอบ #27 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012 20:38:43 »

มองยังไงก็ไม่สวย ไม่เคยอยู่ในสมองเลย เงินมีแต่ไม่ซื้ออะ ไม่โดนใจผมเลย
5555555 คงไช่เนาะน้า ไม่งั้น สาวสวยน่าตาดีๆ เเต่ทำไมได้เเฟนขี้เหร่เนาะเช่นเเฟนผม ก๊ากกกกก (เกี่ยวกันไหมนั่น)
ถามคนรักจริงๆ ก็ บอกว่าสวย หลงไหลในเสน่ห์เลยอ่ะ งง ตามเหมือนกัน บางคนชื้อเก็บไว้เลยก็มี น่าอิจฉา

สันต์ครับ

« ตอบ #28 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012 20:41:43 »

ยังไม่ถึงกับ VIP แท้ ๆ ครับ หลายๆ อย่างยังขัดอยู่ อย่างฝากระโปรง VIP ฝาคาร์บอนเค้าก็ไม่ได้ใส่กัน
ถาดหลังคา + แรคจักรยานก็ไม่มี แต่อันนี้ใส่เพราะอยากเอาจักรยานไปออกกำลังกายบ้าง

จริง ๆ อยากทำรถให้เตี้ยแบบวางแตะพื้นได้ แต่บ้านผมเวลาจอดต้องขึ้นเนินแบบเฉียง (ใครเคยมาคงเห็น ว่าลำบากเอาเรื่อง)
เรื่องโหลดลากดิน เลยต้องพักไว้ก่อน

แต่ภายในเป็น VIP เกือบหมดแล้ว บางชิ้นก็ใช้งานญี่ปุ่นแปลงใส่ บางชิ้นก็สร้างเอง อาศัยทำตอนว่าง ๆ จากงาน
ล่าสุดเพิ่งทำถาดบนคอนโซลแนว VIP ใส่รถไป ตอนนี้มีโครงการจะทำบาร์น้ำใส่เบาะหลัง แต่รอว่างอีกหน่อยนึงก่อน
ชักอยากเห็นภายใน แล้วสิ น้าอู๋จัดหน่อยเผื่อ เพื่อนๆน้องๆจะชอบเเนวนี้ครับ ได้โปรด..

smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #29 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012 20:52:46 »

ผมก็ด้วย มีลายอื่นให้เลือก ผมก็เลือกลายอื่น แต่มันก็เบาดีนะกล้วย

closeloop
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 10:18:43 »

แพงขึ้น ส่วนนึง มาจาก ค่าเงินเยน มันแพงขึ้น ครับ เพราะ ล้อ วาตาแท้ ก็ ต้อง นำเข้าจาก ญี่ปุ่น จะเบิกใหม่ หรือ ประมูลมือสอง ก็ ว่าไป

ราคาทุนที่ญี่ปุ่น เพิ่ม  ค่าขนส่งก็ เพิ่ม ค่าภาษี ยังเท่าเดิม  มาถึงไทย พ่อค้าก็ต้อง เอากำไร  มันก็ เรื่องปกติ ครับ

อย่าลืม ว่า ล้อกล้วย ไม่ได้ ใช้กันแค่ ในเมืองไทย ครับ สิงค์โปร์ มาเลย์ อเมริกา ออสเตรเีลีย หรือแม้แต่ ในญี่ปุ่น เองก็ ยังนิยม อยู่ จะให้ล้อ มัน ราคาถูกเหมือนสมัยก่อน ซัก 8-9 ปี ที่แล้ว คงเป็นไปไม่ได้ ยุคนั้น ญี่ปุ่น นิยมเยอะ เพราะ มันเป็นสไตล์ ที่เข้ากับ เส้นสายการออกแบบตัวถัง สมัยนั้น  ญีปุ่นใช้เยอะ มันก็ หลุดมาไทยเยอะ  เพราะ สมัยก่อน เชียงกง ที่ญี่ปุ่น ก็ มีคนไทย เข้าไป ทำ ส่วนใหญ่  แ่ต่ปัจจุบัน มันไม่ใช่ แล้ว ครับ แขก ก็ มาแข่งกับเรา แถม เราสู้เค๊าไม่ได้ ซะด้วย

ใครที่มีโอกาส ได้ใช้ ก็ ดีไป  ใครอยากใช้ จะเบิกใหม่ หรือ มือสอง ก็ ต้อง สู้ราคากันไป ครับ   แต่ ราคาเดียวกัน ก็ มีล้อดีคุณภาพสูง ยี่ห้ออื่นๆ ให้เลือกใช้ เยอะแยะครับ นานาจิตตัง
ROCK

ม้าสีหมอก..ออกรบ..

« ตอบ #31 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 10:44:13 »

ซูม ซูม

AEトンブリ。 ธนบุุรี๘๒                                                                          TZ:82
OrangeLime@RYZ™

คิดถึง AE ที่สุด

« ตอบ #32 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 14:12:44 »

ผมเห็นกล้วยแล้ว ไม่ชอบ ไม่สวย ไม่ใส่ ให้ยืมมาใส่ก้อไม่เอา สำหรับผมคนเดียวนะครับ
raymassmedia
นักแข่งมือสมัครเล่น

Hi-Gloss ด้วย Wolfgang Fuzion

« ตอบ #33 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 14:31:25 »

ทำไม ผมใส่แล้วสวยหว่า รึผมเห็นว่ามันสวย แล้วชาตินี้ก็จะไม่ใส่ล้อลายอื่นอีก สาบานเลยเอ้าาาา นานาจิตตัง  .. ก็คงเหมือนกับ wax รถ ที่งานออกมามีหลายมิติ คนบางคนชอบ บางคนไม่ชอบ 

http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?topic=21230.0  <-- ขัดสีรถ คลิ๊กก

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=109903.new#new  <-- เครื่องกรองน้ำ Ro คลิ๊กก
beck_nan
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #34 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 14:36:22 »

ให้ซื้อผมไม่ซื้อครับ เพราะผมตังไม่ถึง
ให้ฟรี ผมเอา

สันต์ครับ

« ตอบ #35 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012 04:13:54 »

ทำไม ผมใส่แล้วสวยหว่า รึผมเห็นว่ามันสวย แล้วชาตินี้ก็จะไม่ใส่ล้อลายอื่นอีก สาบานเลยเอ้าาาา นานาจิตตัง  .. ก็คงเหมือนกับ wax รถ ที่งานออกมามีหลายมิติ คนบางคนชอบ บางคนไม่ชอบ 
+++++++ คอเดียวกัน รึว่า คนอายุสูงวัยจะชอบ ซอฟๆเนาะ เหมือนเพลงคลาสสิค ร๊อคๆ จะ เริ่มหนวกหู ๕๕๕๕๕๕๕ เกี่ยวกันไหมนั่น
ให้ซื้อผมไม่ซื้อครับ เพราะผมตังไม่ถึง
ผมชอบครับ เเต่ งงราคามันเเรงเกิน เเค่นั้นครับน้า  คนไม่ได้รวยจะได้ชื่นชมบ้างไหมน้อ ทั้งๆที่ใจรัก จุดประทัด

OrangeLime@RYZ™

คิดถึง AE ที่สุด

« ตอบ #36 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012 08:04:46 »

ก้อใช่อะครับ แต่รถน้าใส่แล้วสวยจริง ๆ แต่ก้อเหตุผลอย่างที่บอกแหล่ะครับ นานาจิตตัง อิอิ

~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #37 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012 08:38:38 »

ชัดเจน  ฮากลิ้ง

ส่วนตัวผมคิดว่าลายนี้มันล้างยากอยู่นา

rush_racing
นักแข่งมือสมัครเล่น

ร่วมรณรงค์งด"ฟัน"เพื่อนสมาชิกAEด้วยกัน

« ตอบ #38 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012 09:02:18 »

ชอบกล้วยครับ แต่ขายกินไปแระ

BOURDAENG
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #39 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012 21:13:28 »

.....ซื้อมาเก็บไว้ชุดหนึ่ง type s ขอบ 15 wata 4/100 แต่เก็บไว้ยังไม่กล้าลงพื้นเลย เพราะหลังน้ำท่วม ช่วงนี้หลายสายกำลังทำถนนอยู่ กลัวงานเข้า รอไปก่อนนะกล้วย....  อินเลิฟ
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์