AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 13:29:49 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3 4 5  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอยล์แยกกับเครื่อง 5AFE เอามาให้ดูครับ (วิธีทำคร่าวๆมาแล้วนะครับ หน้า3เลย)  (อ่าน 48971 ครั้ง)
Tonsuan
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #20 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 00:25:28 »

รูปประกอบ  สุดยอด

olympia dojo
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #21 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 00:27:06 »

รูปประกอบ  สุดยอด

แหล่มๆๆ
supernooky

« ตอบ #22 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 00:27:47 »

สาย 9 มิล ของ max speed ครับ ได้มาจากเซียงกงในราคา 100 บาท  ฮิฮิ

มีอีกไหมครับ หรือถ้าไปอีกฝากซื้อสักเส้น อิอิ

ต้องรอไปคุ้ยดูอีกทีครับ  ซุบซิบ

ปั้น AE ดีก่า ^^
RPG.CZ

อยากจะวัดรอยเท้าคนอื่น หรือจะสร้างรอยเท้าขึ้นมาใหม่

« ตอบ #23 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 00:28:43 »

สาย 9 มิล ของ max speed ครับ ได้มาจากเซียงกงในราคา 100 บาท  ฮิฮิ

มีอีกไหมครับ หรือถ้าไปอีกฝากซื้อสักเส้น อิอิ

ต้องรอไปคุ้ยดูอีกทีครับ  ซุบซิบ

pm มาด้วยแล้วกันครับ

เบิก0
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=100063.0
ล้อEnkei ดำแดง ขอบ15 ล้อแท้ยุ่น ฝาครบ ราคาเบาๆ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144316.0
Han
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 00:31:32 »

แรงขึ้นขนาดไหนอ่ะค้าบบ ประมาณกี่แรงม้าอ่ะค้าบบ ซุบซิบ

ลองไหมละ
ที่ไหน ยังไง

ได้ทุกที่นัดมาเลย

supernooky

« ตอบ #25 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 00:32:38 »

แหล่มครับ คอยล์โรตารี่ FC3S ด้วย
ของผมใช้ FD3S แต่เป็นตัว 2 หัว ใช้ความสามารถในการแปลงใส่เอาครับ  แหะ.. แหะ..
พอดีแบบหัวเดียวขายให้เพื่อนไปตอนรถคันเก่าคว่ำ เหลือแต่แบบ 2 หัว เอามาใส่คันนี้ครับ

สาย 9 มิล ของ max speed ครับ ได้มาจากเซียงกงในราคา 100 บาท  ฮิฮิ

ต้องรอไปคุ้ยดูอีกทีครับ  ซุบซิบ

pm มาด้วยแล้วกันครับ

ครับผมๆ  เต้น

Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #26 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 00:37:59 »

แรงขึ้นขนาดไหนอ่ะค้าบบ ประมาณกี่แรงม้าอ่ะค้าบบ ซุบซิบ

ลองไหมละ
ที่ไหน ยังไง

ได้ทุกที่นัดมาเลย
แล้วแต่สะดวกเลย ที่ไหนก็ได้

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
commander29
นักแข่งมือสมัครเล่น

นายเป็นคันแรกของฉันเสมอ... My AE110

« ตอบ #27 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 01:18:32 »

ไม่่รู้เรื่องเลยฮับผม  แต่อยากให้ 5A-Fe  ของผมแรงๆๆ ด้วยอ่าาาาาาาาาา T_T

ขยับ Step วันละนิด ^___^

nong@111
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

carib....สวยโฮ้กๆๆ

« ตอบ #28 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 09:59:46 »

อ่านแล้วก็ยังทำไม่เป็นครับ งง น่าจะมีDIY.และรูปให้ดูด้วยนะครับจะได้เข้าใจง่ายขึ้นจะแจ่มเลยหรือทางที่ดีน่าจะรับทำเลยนะครับ ผมจะได้ไปเป็นลูกค้าทันที มอไซด์

supernooky

« ตอบ #29 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 10:23:06 »

อ่านแล้วก็ยังทำไม่เป็นครับ งง น่าจะมีDIY.และรูปให้ดูด้วยนะครับจะได้เข้าใจง่ายขึ้นจะแจ่มเลยหรือทางที่ดีน่าจะรับทำเลยนะครับ ผมจะได้ไปเป็นลูกค้าทันที มอไซด์

รอผมทำใส่ให้รถน้องอีกคันนึงก่อนครับ แล้วจะถ่ายรูปมาลงให้ดูครับ
เหอะๆ จะเป้นลูกค้าผมลงไม่ได้อ่ะครับ เพราะผมอยู่ขอนแก่น ไม่ได้อยู่ กทม.  แหะ.. แหะ..

nong@111

« ตอบ #30 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 10:26:26 »

รอผมทำใส่ให้รถน้องอีกคันนึงก่อนครับ แล้วจะถ่ายรูปมาลงให้ดูครับ
เหอะๆ จะเป้นลูกค้าผมลงไม่ได้อ่ะครับ เพราะผมอยู่ขอนแก่น ไม่ได้อยู่ กทม.  แหะ.. แหะ..

งั้นรบกวน ถ่ายรูปการทำและอะไหล่ว่าต้องใช้อะไรมั่งมาด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ คำนับ

norma_niggy

« ตอบ #31 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 10:46:09 »

ทำกะลาเดิมให้ได้แบบนี้ครับ

เรื่องสายไฟไปคอยล์ดูตามเวบนี้ครับ แปลงเอาหน่อยเพราะมันเป็นวิธีทำของฮอนด้า แต่ไม่แตกต่างกับโตต้า (พอดีเวบที่ทำ 4afe ของต่างประเทศหายไป)

http://importnut.net/msdcoil.htm

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS
norma_niggy

« ตอบ #32 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 10:50:59 »

แต่ถ้าให้ง่ายสุด ไปทำกับเจ้านี้เลยครับเค้าทำใส่ให้ฮอนด้ามานานมาก เออีก็ไปทำกันหลายคันแล้วครับ งานเนียน อุปกรณ์ครบ

http://www.corollaclubrace.com/forum/index.php?topic=19008.0

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS
OffSpeed <Sz>

~~ ก็แค่ Fe ~~

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #33 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 12:59:46 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

nong@111

« ตอบ #34 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 16:55:48 »

คำนับต้องจัดซักหน่อยแล้วครับ

supernooky

« ตอบ #35 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 20:43:28 »

จัดเลยครับ ขั้นตอนแรกของรถแรง  สุดยอด

nong@111

« ตอบ #36 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 21:00:25 »

จัดเลยครับ ขั้นตอนแรกของรถแรง  สุดยอด
ความจริงแล้วอยากทำเองมากกว่าครับ น่าภูมิใจกว่าแต่ก็ทำไม่เป็น

supernooky

« ตอบ #37 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 21:44:12 »

ความจริงแล้วอยากทำเองมากกว่าครับ น่าภูมิใจกว่าแต่ก็ทำไม่เป็น

ทำเองประหยัดกว่าครับ ศึกษาดูก่อนครับ ยังมีเวลา เพราะของเรายังไม่พัง
พอดรผมทำมาหลายคันแล้วครับ ทำตั้งแต่เล่นมิตซู พอมาใช้ AE เห็นเป็นคอยล์ในจานจ่าย
มันเสี้ยนมือครับ เลยจับทำคอยลแยกซะ ทุกยี่ห้อหลักการ การทำเหมือนกันหมดครับ  อ่านหนังสือ

nong@111

« ตอบ #38 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 21:47:57 »

แล้วคอยล์เดิมที่อยู่ในจานจ่ายต้องเอาออกมั้ยครับหรือว่าใส่ไว้แบบเดิมได้

4ja1
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #39 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 22:06:39 »

ทำไปแล้วมันจะดี หรือ พิเศษ อย่างไร คับ ชี้แนะด้วยคับ  (ไม่ทราบจิงๆๆนะคับ)   อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ     

คำนับ คำนับ คำนับ

ถ้าพูดถึงความทนทาน คอยล์อยู่ข้างนอก ไม่ร้อน พังยาก หากพังก้เปลี่ยนง่ายแค่คอยล์ ไม่ต้องเปลี่ยนทั้งลูก ปล่อยน้ำมันเยิ้มจานจ่ายไปเลยครับ
เพราะคอยล์เราอยู่ข้างนอกแล้ว ไม่แคร์ เหอๆๆ

ส่วนเรื่องการโมดิฟาย หากหาคอยล์แรงๆมาใส่ รถแรงขึ้นในรอบปลายครับ เพราะคอยล์มันมีขดลวดที่ใหญ่กว่าคอยล์เดิมๆคิดรถครับ
มันจึงจ่ายไฟในรอบเครื่องสูงๆได้นิ่งกว่าของเดิมครับ แต่ต้องอาศัยปัจจัยส่วนอื่นเสริมด้วย ได้แก่ เชื้อเพลิงและอากาศครับ

.........ขอถามนิดนึงครับ  "น้ำมันเข้าจานจ่ายได้ยังไงครับ"
หน้า:  «  1 [2] 3 4 5  »    ขึ้นบน
  พิมพ์