AE. Racing Club
19 ตุลาคม 2024 02:32:06 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: :> เคยเจอไหมอาการประหลาด เปิดแอร์ความร้อนขึ้น ปิดแอร์ลงฮวบๆ  (อ่าน 16790 ครั้ง)
~ Funky_nu_NoO :
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #20 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012 08:24:38 »

ปัญหาอยู่ที่เทอร์โบแน่นอน อิ อิ เพราะรถเซ็ทโบจะร้อน(แรง)กว่าปกติ

ร้อนแรงเพราะรูปน้าเต๋ารึเปล่าจ๊ะ  เหอๆๆ

ก่อนหน้านี้เคยซ่อมบำรุงเกี่ยวกับพัดลมมาหรือเปล่า
เคยเจอช่างต่อสายกลับด้าน ทำให้พัดลมอัดลมหากันเองเวลาคอมพ์ทำงาน

ไม่ได้ยุ่งเลยพี่ แถมเอาออกมาเช็คอีกรอบ ดูทางลมแล้วปกติจ้า Grin

โอยย น้า ความร้อนขึ้นเลยๆ

ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #21 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012 08:27:26 »

ดูที่พัดลมแอร์คับว่าทำงานแต่หมุนไม่แรงหรือเปล่า และก็แผงแอร์คับตันหรือระบายไม่ดีหรือเปล่าลองเช็ดดูคับ

เรื่องความแรงเดี๋ยวลองดูอีกทีนึง ส่วนแผงแอร์ไม่ตันครับ

แต่อยากทราบว่า การที่น้ำยาแอร์ไหลเวียนไม่สะดวกจะเกี่ยวกับความร้อนหรือไม่ เพราะเท่าที่เข้าใจคือมันจะแค่แอร์ไม่เย็น ผมเข้าใจถูกรึเปล่า

เพื่อนผมเจอตอนไปติดแก๊ส ปิดแอร์ความร้อนขึ้น ควันออกเลย สรุปช่างแก๊สทำECUเสีย

ของผมเปิดแอร์ความร้อนขึ้นแฮะ Grin

อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ

อิอิ อิอิ

MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #22 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012 08:31:27 »

ความร้อนของเครื่องยนต์เกิดจากการจุดระเบิดภายใน................ส่วนตัวเข้าใจว่าน่าจะมีความผิดปรกติเกิดขึ้นกับระบบคอมฯืและระบบระบายความร้อนของน้ำยาแอร์ด้วยครับ
ความเห็นส่วนตัวนะจ๊ะ ต้อลองตรวจหาสาเหตุดูอีกทีนะครับ

ผมล่ะเล็งเรื่องแอร์เหมือนพี่เลยตอนนี้ แต่ไม่รู้ว่าแค่คอมดังเพราะลูกปืนแตกเนี่ย มันจะฉุดเครื่องให้ร้อนแบบเว่อๆ ได้เลยรึเปล่า เพราะแรงเร่งอะไรก็ปกติดี

พัดลมแผงแอร์ทำงานปกติครับ Smiley
ถ้าลูกปืนแตกแล้วไปเบียด มันก็ฟรีน้อยลง โหลดก็หนักขึ้นน้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กุมภาพันธ์ 2012 09:43:50 โดย MR_C_ รักในหลวง » บันทึกการเข้า

AE-Drift

« ตอบ #23 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012 09:37:50 »

ople corsa ชอบเป็นอาการนี้เหมือนกันนะ พอเปิดแอร์แล้วความร้อนขึ้น น่าจะเป็นเรื่องพัดลมมันหมุนไม่เต็มที่หรือเปล่าครับ

« ตอบ #24 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012 12:09:14 »

เรื่องของเรื่องคือมันเกิดอาการหลังจากเอาเกียร์ไปซ่อมนี่แหละ ก่อนหน้านั้นไม่เคยร้อน ช่างยังบอก "มนไม่เกี่ยวกันเลยนะ ผมทำแค่เกียร์" ดวงดีสวดๆ Grin

TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #25 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012 13:51:12 »

เรื่องของเรื่องคือมันเกิดอาการหลังจากเอาเกียร์ไปซ่อมนี่แหละ ก่อนหน้านั้นไม่เคยร้อน ช่างยังบอก "มนไม่เกี่ยวกันเลยนะ ผมทำแค่เกียร์" ดวงดีสวดๆ Grin

แสดงว่ายังไม่หาย

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300

« ตอบ #26 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012 14:46:43 »

ยังเลยอ่ะ คงอีกนานเลยแหละพี่ (ไม่มีเวลาเลย วันหยุดก็ต้องเรียน.......ชีวิต) Tongue

« ตอบ #27 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 17:14:37 »

เจอตัวการแล้วครับ พัดลมแผงแอร์ไม่ทำงาน

แต่มันเกี่ยวกันด้วยหรือกับความร้อนขึ้นไม่หยุด แอร็ก็เย็นปกตินะ Sad

หรือมันมีฟิวสืตัวไหนคุมพัดลมแอร์ไมครับ กล่องฟิวส์ผมตัวหนังสือหายหมดแล้ว

( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #28 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 17:18:49 »

พัดลม2ตัวมันก้อช่วยกันทำงานนะคับ อีกตัวเป่า อีกตัวดูด ยิ่งเวลาคอมแอร์ทำงานมันก้อจะฉุดแรงเครื่องคับ เครื่องก้อรับโหลดมากขึ้น

Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #29 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 17:20:26 »

เจอตัวการแล้วครับ พัดลมแผงแอร์ไม่ทำงาน

แต่มันเกี่ยวกันด้วยหรือกับความร้อนขึ้นไม่หยุด แอร็ก็เย็นปกตินะ Sad

หรือมันมีฟิวสืตัวไหนคุมพัดลมแอร์ไมครับ กล่องฟิวส์ผมตัวหนังสือหายหมดแล้ว
รถโบก็งี้แหละพี่ รถผมก็เป็นนะ ตอนนี้พัดลม 3 ตัว ต่อตรงหมดเลย เปิดแอร์เย็นดี  ไม่รู้ไม่ชี้

« ตอบ #30 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 21:01:44 »

เยี่ยม งั้นเดี๋ยวลองหาวิธีทำให้พัดลมแอร์ติดก่อน ขอบคุณน้าแจ๊บกับฮาหนุ่ยครับ Grin

( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #31 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 21:16:41 »

ถ้าเสียบปลั๊กไม่ติดก้อลองต่อตรง(อีกละ)ดูคับหุหุ

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #32 เมื่อ: 19 มีนาคม 2012 10:43:31 »

ลองรึยัง หายรึยังครับ พี่

« ตอบ #33 เมื่อ: 19 มีนาคม 2012 15:04:22 »

กำๆๆ ลืมมาตอบในเว็บนี้ โทดทีฮาหนุ่ย - -"

หายแล้วจ้า Grin

รีเลย์แอร์หัวแดงพังตัวเดียวเท่านั้น (ตัวนี้คุมพัดลมแผงแอร์) ในกล่องรีเลย์ 3 ตัวข้างกล่องฟิวส์หน้ารถน่ะ

« ตอบ #34 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 17:04:04 »

กลับมาเป็นเหมือนพี่นูแล้ว ฮาๆๆๆ แต่ของผมพัดลมหมุนทั้ง 2 ตัว ดูแล้วน่าจะมาจากอากาศร้อนเลยระบายไม่ทันอ่ะครับ
ปล.ซุปโบ นะ

« ตอบ #35 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 18:16:14 »

เปิดแอร์จะหมุนทั้ง 2 ตัวนะ แต่เป็นเบอร์ 1 Smiley

ถ้าเครื่องร้อนเกิน 90 องศาจะหมุนเบอร์ 2 ทั้งคู่ แต่โดยปกติถ้าระบบ ระบายความร้อนดีๆ จะเป่าแรงทั้งคู่ยากมาก

ส่วนถ้าปิดแอร์ พัดลมหม้อน้ำจะหมุนเบอร์ 2 ตอนเครื่องร้อนเกิน 90 องศาเท่านั้น ถ้าไม่ร้อนจะไม่หมุน Grin

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์