AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 06:23:42 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เกือบไปแล้วครับ.....  (อ่าน 3611 ครั้ง)
I AM NIKON
มือเก่าหัดแข่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 01 มีนาคม 2012 22:59:55 »

เรื่องมันมีอยู่ว่า...... ซุบซิบ
วันนี้ผมกำลังจะไปฟิวเจอร์รังสิต พอขับรถผ่านคลองหนึ่งมา ก้อเลยจะขับขึ้นสะพานต่างระดับที่จะไปสระบุรีอ่ะครับ...เพื่อจะไปกลับรถตรงโลตัสไปเข้าฟิวข้างหน้า
แต่ตอนจะขึ้นสะพานเนี่ยสิครับ มันเป็นช่วงทางโค้งเกือบๆจะหักศอกแหละ พอดีรถมันมาเร็วเลยหักเลี้ยวกระทันหันไปหน่อย....พระเจ้าช่วย เหวอ รถมันเสียหลักครับ
มันเหมือนพวงมาลัยบังคับไม่อยู่ รถมันก้อส่ายๆไปสายมาซักอึดใจนึงนี่แหละ พอดียังมีสติจับพวงมาลัยไว้แน่นเลย...เลยเอาตัวรอดมาได้  ร้อนๆๆ ดีนะไม่มีรถอยู่ตอนนั้น
พอลงทางต่างระดับมาก้อเลยจอดรถดูครับ....เช็ครถดู เดินไปเดินมา ก้มๆเงยๆ มันก้อยังปรกติดีนะครับ...เลยไม่รู้มันเป็นเพราะอะไร ก้อเลยขับไปต่อได้ปกติ
หรือมันเป็นเพราะล้อมันลื่นไปกับถนนก้อไม่รู้....หรือมันมีอะไรพังข้างในหว่าาา.... งง

I AM NIKON
ntp@wz
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 มีนาคม 2012 23:06:35 »

ลองดูยางครับ  บวมหรือปล่าว 

ผมเคยเปน  ลงสะพานมา  หมุน 360 องศาเลยครับ

หอยน้อยๆ  สร้างฝันได้  
วาง & วาย by ntp@wz
รับแก้ไขแอร์ไม่เย็น เย็นสู้แดดไม่ได้ อาการต่างๆของเออี
0867590745 พื้นที่ สมุทรสาคร นครปฐม ราชบุรี สมุทรสงคราม และใกล้เคียง
ล้าง แก้ไข แอร์บ้าน รถยนต์ ราคากันเอง
olympia dojo
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 มีนาคม 2012 23:10:15 »

ผมเคยหมุนมาแล้วคับ เพราะยางบวม
kaImušIc…CBŽ™

งานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแระก็ งานน!!!!!!

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 มีนาคม 2012 23:11:25 »

โอ้วว แคล้วคลาด

5A FE ORIGINAL INSIDE
ไปเรื่อย ㋡

Standard Version

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 มีนาคม 2012 23:17:06 »

เคยเหมือนกันครับ หมุนเลย แต่โทษตัวเองครับ ขับเร็วเกินความสามารถของรถ แล้วยิ่งหนักเลย ดันไปแตะเน้นนะครับว่าแตะเบรคตอนรถอยู่ในโค้ง หมุนติ้วๆเลย 555

ไม่ใช่รถแข่ง เอาไว้ขับส่งลูกไปโรงเรียนครับ

มองไปรอบๆ แล้วจะรู้ว่าคุณไม่ได้เจ็บแค่คนเดียว ^_^
S u r a n a y ™

...รามอินทรา พาเพลิน...

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 มีนาคม 2012 23:21:17 »

โชคดีแล้วครับ ที่ไม่เป็นอะไร ทั้งรถทั้งคน  ซุบซิบ

แต่งรถสภาพ..ซิ่ง แต่ผมวิ่งแบบหวานเย็นนะคร๊าบ
แต่งไว้วิ่ง แต่งไว้ซิ่ง ... แต่งไว้คุย !!
<<nutt>>

<NC.Z> / ถึงจะพังก็ตังค์กรูเฟร้ย!!

« ตอบ #6 เมื่อ: 01 มีนาคม 2012 23:21:38 »

เข้าเร็วเกินไป+ไม่มีเต็ด มันก็จะเป็นแบบนี้ล่ะคับ

บ่องตงเครื่องเดิ๊มเดิม+KKT+TD05h ไว้จ่ายกับข้าวจ๊ะ
084.652.4314
Tonsuan

« ตอบ #7 เมื่อ: 01 มีนาคม 2012 23:43:40 »

มีรุ่นพี่เคยหมุนบนสะพานกลับรถเหมือนกัน
เห็นบอกว่าทั้งฝุ่นทั้งกรวดบาน วิ่งมาอยู่ดีๆไถลซะงั้น  เวียนหัว

I AM NIKON

« ตอบ #8 เมื่อ: 01 มีนาคม 2012 23:45:17 »

ลองดูยางครับ  บวมหรือปล่าว  

ผมเคยเปน  ลงสะพานมา  หมุน 360 องศาเลยครับ

ผมเคยหมุนมาแล้วคับ เพราะยางบวม
ยางเพิ่งเปลี่ยนได้ไม่นาน ไม่น่าจะบวมน้าาาา... งง

I AM NIKON
UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #9 เมื่อ: 01 มีนาคม 2012 23:57:38 »

พื้นลื่นรึป่าวเคยเป็นเหมือนกันแต่ฝนตกน่ะครับ

Quixotic
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #10 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012 03:21:16 »

เมื่อวานผมก็เฉียดไป 2 ครั้งครับ

ครั้งแรกไปแอบซิ่งในถนนเส้นเล็กๆ แล้วโค้งมาจะมี 3 แยก ผมก็โค้งมาประมาณ 80 ล่ะก็...จ๊ะเอ๋อิลุงขี่มอไซมาผิดเลน แกคงจะเลี้ยวเข้า 3 แยก แต่ดันย้อนศรมาแต่ไกลเลย

ย้อนมากลางถนนด้วย แล้วเหมือนแกจะตกใจ เจือกเบรคกลางถนน ทางผมก็โค้งมาเร็ว ไม่กล้าเบรคแรงเลยจะหักหลบขึ้นขวา แกก็ดันขับหลบผมขึ้นมาพอดี  เหวอ
ผมเลยเบรคซะเสียงดังลั่นเลย รถเป๋เล็กน้อย ยังดีอ่ะครับที่เป๋ไปทางซ้าย อารมณ์ตอนนั้นรุสึกโมโหเล็กน้อยครับ -*-  แหะ.. แหะ..

และครั้งที่ 2 ขับในเมืองแล้วเห็นเข็มวัดรอบขึ้นแปลกๆ เลยลองเหยีบเทสวัดรอบดู แต่รถเจ้ากรรมดันทรยศ คันเร่งค้างมันเด้งคืนไม่หมด รถคันข้างหน้าก็เบรคพอดี  แบบว่า

เป็นการต้องเอาตีนงัดคันเร่งขึ้นมา แล้วก็เบรคหัวทิ่มอีกเช่นเคย -0-

เสียวตั้งแต่ต้นเดือนเลย ของเล่นติดรถชิ้นใหม่ที่ได้มาก็เหมือนจะพัง -0- จะไปโทษอะไรก็คงไม่ได้อ่ะครับ ผิดที่ตัวผมทั้งนั้น  อ้อน

ที่เห็นจอดนิ่งๆ เพราะวิ่งไม่ได้ T_T
สันต์ครับ

« ตอบ #11 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012 03:59:09 »

โค้งตรงนั้นเค้า จำกัดไว้20 เเต่จริงๆ แล้วเราจะเข้าได้ประมาน50 ความเร็วนะ เค้าเผื่อไว้ให้แล้ว น้าเล่นเข้า เร็วเกินไป ก็เป็นเเบบนั้นเเระครับ (รึว่าน้ำมันรถบรรทุกหกไว้หว่าก็เคยเจอนะ น่ากลัวมากน้ำมันหก)
ปล.ทุกโค้งเค้าจะ บอกจำกัดความเร็ว ไว้  เเต่เราก็ เข้าได้มากกว่านั้นไม่เกิน  เช่น บอกไว้ 80 เราจะเข้าโค้งนั้นได้ 120 เป็นต้น เกินนั้น อาจจะดริฟท์รึว่าหลุดโค้งก็ว่าไปครับ
รึไม่ก็ตกใจเหยียบครัทช์เข้าโค้ง ไม่ควรทำอย่างยิ่ง เวลาตกใจ ควรยัดเกียร์ต่ำ กดส่ง ล้อจะเกาะโค้งได้ดีกว่า ครับ ความเห็นส่วนตัวนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มีนาคม 2012 04:07:30 โดย narathip » บันทึกการเข้า

Christmas

4E-FE inside

« ตอบ #12 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012 08:04:20 »

น้าดูคลิปพี่โจ้แล้วอินป่าวครับ  ฮิฮิ ฮิฮิ ฮิฮิ

kapoo+

« ตอบ #13 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012 09:14:45 »

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ระวังโค้งตรงนั้น นิดนึงนะคับ เหมือนถนนทำไม่ดีคับหรือไม่ก้อยางมะตอยมันหมดสภาพ เพื่อนผมหมุนตรงนั้นเหมือนกัน แต่โชคไม่เข้าข้างเล่นเอาบาริเออร์เต็มดอกครับ..
KKK_KKK

« ตอบ #14 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012 09:40:29 »

ผมก็หมุนเพราะยางบวมมาครั้งนึงครับ360องศากันเลยทีเดียว
AE111กับเอ็กซ์ พิโลก!!

รถกูดึง กว่า มึ ง อีก (ขำ ขำ หน่าาาา)

« ตอบ #15 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012 10:07:09 »

ปลอดภัย โชคดีแล้วครับน้า

I AM NIKON

« ตอบ #16 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012 10:28:26 »

น้าดูคลิปพี่โจ้แล้วอินป่าวครับ  ฮิฮิ ฮิฮิ ฮิฮิ
เหวอ

I AM NIKON
ปิแอร์...แซ่กั๊ก

เทอร์โบ...ไม่สบาย

« ตอบ #17 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012 10:35:19 »

ดูยางก่อนเลยครับ  หมุนมาแล้ว สภาพยางเป็นอย่างไรบ้างครับ

ntp@wz

« ตอบ #18 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012 10:37:51 »

ลองดูยางครับ  บวมหรือปล่าว 

ผมเคยเปน  ลงสะพานมา  หมุน 360 องศาเลยครับ

ยางเพิ่งเปลี่ยนได้ไม่นาน ไม่น่าจะบวมน้าาาา... งง

ยางใหม่ ก้อใช่ว่าจะบวมไม่ได้นะครับ

หอยน้อยๆ  สร้างฝันได้  
วาง & วาย by ntp@wz
รับแก้ไขแอร์ไม่เย็น เย็นสู้แดดไม่ได้ อาการต่างๆของเออี
0867590745 พื้นที่ สมุทรสาคร นครปฐม ราชบุรี สมุทรสงคราม และใกล้เคียง
ล้าง แก้ไข แอร์บ้าน รถยนต์ ราคากันเอง
raymassmedia
นักแข่งมือสมัครเล่น

Hi-Gloss ด้วย Wolfgang Fuzion

« ตอบ #19 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012 10:41:03 »

สติ สำคัญมากๆ ครับ ขับรถอย่างมีสติกันทุกคนนะครับ จะมุดก็ดูซ้าย ขวา ดีๆนะครับ 555+

http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?topic=21230.0  <-- ขัดสีรถ คลิ๊กก

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=109903.new#new  <-- เครื่องกรองน้ำ Ro คลิ๊กก
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์