AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 12:35:37 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้ สามห่วง แล้วเปลี่ยนรถบ้างครับ  (อ่าน 28786 ครั้ง)
nirut.TZ#074
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

C.P. TUNA RACING TEAM

« ตอบ #40 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 14:16:24 »

ใช้มันมานาน ลงทุนกับมันไปเยอะ รักมันมากมาย ไม่ขายมันแน่ๆ บางครั้งมันเคยเกเร
แต่มันก็หายไว้ ญาติๆเพื่อนๆให้ขาย เราก็ไม่ขาย และจะค่อยๆทำมันไป  ถูกใจ.. ใช่เลย..

" You'll never walk alone "
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #41 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 15:30:36 »

เออีทำและลงทุนใส่ของไปเยอะมันเลยขับสนุกตามของที่เราใส่เข้าไป

จนมากเกินที่จะเอามาขับใช้งานออกหาลูกค้า สุดท้ายเหนื่อย

เลยซื้อวีออสต่อเพื่อนมาพอดี เค้าจะเปลี่ยนรถใหม่ ด้วยเหตุที่เพื่อนเป็นคนรักรถ

และดูแลรักษาอย่างดีเลยเอามาใช้งานสบายๆ ตามสไตล์รถขับใช้งาน

ส่วน ae เมื่อไหร่อยากซิ่งโดดขึ้น เป็นเอาเรื่อง555

AE has brought us to MEET

yuky
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Raceclub ศรีนครินทร์60 เครื่อง,แก๊ส,ช่วงล่าง 089-6616752คับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #42 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 15:44:02 »

แต่ก่อนผมเคยใช้AE110คับ ทุกวันนี้ก็ยังนึกถึงอยู่เลยคับ
ขับดี ขับสนุก ยิ่งแต่งยิ่งใช่เลย เป็นจุดเริ่มต้นที่ดีมากๆ
อยู่กันมา3ปี ไม่เคยซ่อมเกิน2,500บาท และไม่บ่อยครั้งด้วยคับ
แต่พื้นที่ใช้งานน็อย ขับทางไกลเหนื่อยนิดหน่อย

แต่ที่ต้องปล่อยออกเพราะซื้อHONDA STREAMมาเพิ่มอีกคัน(ตอนนั้นจะแต่งงาน)
จากที่มีCR-V(G1)คู่กับAE110อยู่แล้ว
มันมากไป และการใช้งานซ้อนทับกันด้วย
ก็เลยจำยอมต้องขายออกไปซักคันนึง(อีกเหตุคือไม่มีที่จอดคับ)

ส่วนเรื่องค่าซ่อม,ค่าอะไหล่,อัตราสิ้นเปลือง
STREAMและCR-Vแพงกว่านิดหน่อยคับ(แต่ก็ไม่มากนะ)
แต่มีเรื่องอื่นๆที่ดีกว่าก็หลายเรื่องอยู่เหมือนกัน
เช่นพื้นที่ใช้งาน,ความสะดวกสบาย,เดินทางไกลไม่เหนื่อย(ทั้งคนขับและคนนั่ง)
ที่น่าแปลกใจคือ อะไหล่STREAMในเซียงกง"เยอะมากๆเลย"แฮะ

เหตุผลสุดท้ายก็ไม่รู้จะทำอะไรกับมันอีกดีคับ...หมดมุข แหะ.. แหะ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มีนาคม 2012 15:52:45 โดย yuky » บันทึกการเข้า

RN3 type RS/BB5 type Si
beck_nan
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #43 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 15:54:56 »

ไม่เคยคิดจะเปลี่ยนครับ แต่แฟนยุให้ขายตลอด เราก็อ้างว่าขายไปก็ขายได้น้อย หลักหมื่น สู้มีรถไว้ขับ ประหยัดน้ำมัน ภาษีถูกไม่ดีกว่ารึ
เค้าบอกว่าเบื่อ ซ่อมไม่เคยหยุด (ความจริงไม่ได้ซ่อมหรอก ทำนู่นนิดทำนี่หน่อยเพิ่มเติม แต่ด้วยความรำคาญ ขี้เกียจอธิบาย)
มีรถ2 คัน ae กะ fd แต่ขายfdไปเพราะครอบครัวใหญ่ขึ้น แฟนก็ต้องการ รถครอบครัว เลยไปออก แคปติว่า
อัตราการกินน้ำมันของมันทำให้แฟนผมตกใจเพราะไม่เคยใช้รถคันใหญ่ๆ (ผมแอบขำ) ทุกวันนี้ต้องยืม ae ผมไปทำงาน 555
ae นี่แหล่ะพระเอกตัวจริง สุดยอด

ne_dnet

EE90 20V Fixmix

« ตอบ #44 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 15:58:06 »

ขายได้ตอนนี้ก็หลักหมึ่น แต่ทำไปหลักแสน ก็เลยว่าไม่ขายละ อีกอย่างยังไม่มีรถโดนใจด้วย

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
ปิแอร์...แซ่ท้อ
นักแข่งมือสมัครเล่น

4E-FTE >__>

« ตอบ #45 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 16:03:39 »

ผมรักเออีครับ คิดจะหาเพิ่มดีกว่า
noom_ae101

อย่าไปคาดหวังอะไร จงทำด้วยความเต็มใจ และความจริงใจอยู่ที่การกระทำ

« ตอบ #46 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 16:06:14 »

ขายไปแล้วทุกวันนี้ยังเสียดายอยู่เลยครับ อยากได้คืน มันซ่อมง่ายที่สุดแล้ว รถใหม่เครื่องเต็มห้องไม่มีช่องให้เซอวิสจะทำอะไรลำบากมาก งอแง

เสียดายอยู่เหมือนกันครับ ^^

ราชวินิตบางเขน 07 // ครูปฏิบัติการถ่ายภาพ คณะนิเทศศาสตร์  มหาวิทยาลัยธุรกิจบัณฑิตย์ // เรียกขานได้ 144.600 MHz E23QVP
Facebook: Noom Racing
Line: noom736
Wayukung

« ตอบ #47 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 16:33:12 »

3 ห่วง ทนหายห่วง ผมคนนึงที่เปลี่ยน แล้วก็ อยากกลับมาใช้เหมือนเดิม

Rung_Chang

« ตอบ #48 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 17:00:23 »

ส่วนใหญ่เป็นเหมือนกัน ไม่อยากขายใช้แล้วติดใจ ประหยัดดีครับ

-www.doraemon-Project.com-
"ใจยังรัก AE และคิดถึงน้องม่อน"
"แบ่งปันให้มากที่สุด"
KKK_KKK

« ตอบ #49 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 18:19:07 »

ขายไปแล้วทุกวันนี้ยังเสียดายอยู่เลยครับ อยากได้คืน มันซ่อมง่ายที่สุดแล้ว รถใหม่เครื่องเต็มห้องไม่มีช่องให้เซอวิสจะทำอะไรลำบากมาก งอแง

เสียดายอยู่เหมือนกันครับ ^^
camry .ใช้ดีมั้ยครับน้า^^
PAtIPUT

AT190

« ตอบ #50 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 18:56:13 »

ของผมขายไปแล้วครับ เนื่องจากมันมีอะไรให้ต้องซ่อมเยอะเกินหนะครับ + กับซ่อมมาแล้วไม่หาย ก็เลยขายไปแล้วครับ + กับแม่บอกว่ามันนั่งไม่สบาย
ตอนนี้ก็เลยเปลี่ยนไปใช้ galant gti แล้วก็ มาเป็น ecar อะครับ  คำนับ

แต่เรื่องความทนทาน AE สุดยอดครับ  ถูกใจ.. ใช่เลย.. ถูกใจ.. ใช่เลย..

อดีตขับ AE ปัจจุบันขับ AT
rush_racing

ร่วมรณรงค์งด"ฟัน"เพื่อนสมาชิกAEด้วยกัน

« ตอบ #51 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 19:58:38 »

รักสุดติ่งเลยอะ ปรี้ดดดด   ชิ้ววววว

ปล่อยวาง...

Knot...

« ตอบ #52 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 20:27:03 »

ผมขาย92ไปยังเสียดายอยู่เรย คิดผิดที่มาเล่นรถยุโรป แต่โชคดีที่ขายออก ตอนนี้เล็งเชฟ 4ประตู + กล่อง ดันรางสักใบ+ล้อ18"คงพอแระ

จงรักษาความถูกต้องมากกว่าความถูกใจ คนเดี๋ยวนี้มันจัญไรรักษาความถูกใจมากกว่าความถูกต้อง

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=85266.0
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #53 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 20:31:56 »

ผมขาย92ไปยังเสียดายอยู่เรย คิดผิดที่มาเล่นรถยุโรป แต่โชคดีที่ขายออก ตอนนี้เล็งเชฟ 4ประตู + กล่อง ดันรางสักใบ+ล้อ18"คงพอแระ
อยากได้เชพเหมือนกันเลยค้าบบ แต่เอาแค่2ประตูมีแค๊ปนะค้าบบ จะแต่งแบบที่น้าบอกเลยอ่ะ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #54 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 21:12:03 »

หุหุ จัดให้เปนแนวทางคับ ดีเซลในสายเลือด
เครดิตboyzathailandคับ ขอบคุณด้วยคับ

free image hosting

kong_AE101

« ตอบ #55 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 21:16:52 »

ผมก็ขาย AE ใช้มันมา4-5ปี ก็ซ่อมพอสมควรครับ แล้วก็ขายAEตอนนั้นจำเป็นก็เลยต้องขาย  ไปซื้อ Dmax มือ2มาขับได้จะ 2 ปี ยังไม่ได้ซ่อมเลยครับ มันคนละฟิวครับดีเซลกับเบนซิน  

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #56 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 21:19:20 »

ผมก็ขาย AE ใช้มันมา4-5ปี ก็ซ่อมพอสมควรครับ แล้วก็ขายAEตอนนั้นจำเป็นก็เลยต้องขาย  ไปซื้อ Dmax มือ2มาขับได้จะ 2 ปี ยังไม่ได้ซ่อมเลยครับ มันคนละฟิวครับดีเซลกับเบนซิน 
หายไปเลยนะค้าบบ ไม่มาเยี่ยมพี่ๆน้องๆมั่งเลยนะค้าบบพี่ก้อง ซุบซิบ

มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง

« ตอบ #57 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 21:19:54 »

หุหุ จัดให้เปนแนวทางคับ ดีเซลในสายเลือด
เครดิตboyzathailandคับ ขอบคุณด้วยคับ

free image hosting
ขอบคุณค้าบบพี่ สวยๆๆทั้งนั้นเลยอ่ะ คำนับ

( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #58 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 21:23:02 »

ส่วนตัวก้ออยากได้นะกระบะรุ่นใหม่ๆ แต่ที่บ้านมีอยู่แล้ว แถมม่ะค่อยได้ใช้งานคับ จะขายก้อเสียดาย เอาไปทำปั้ม ทำโบมา ขับยังไงก้อยังไม่พัง เลยต้องใช้ต่อไปคับ เฮ้อ เฮ้อ
ปล.แถมวีโก้ให้รุปนึงเด๋วสาวกโตต้าน้อยใจ

image hosting png

tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 21:36:08 »

กะบะ เชฟ หล่อมากกก
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5  »    ขึ้นบน
  พิมพ์