AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 10:49:39 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4] 5  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้ สามห่วง แล้วเปลี่ยนรถบ้างครับ  (อ่าน 28773 ครั้ง)
( . )jab-ben( . )
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #60 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 21:38:36 »

กะบะ เชฟ หล่อมากกก
เหนด้วยคับ4ประตูล้อ18-19ล้นๆงามแท้คับ

kong_AE101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #61 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 21:44:55 »

ผมก็ขาย AE ใช้มันมา4-5ปี ก็ซ่อมพอสมควรครับ แล้วก็ขายAEตอนนั้นจำเป็นก็เลยต้องขาย  ไปซื้อ Dmax มือ2มาขับได้จะ 2 ปี ยังไม่ได้ซ่อมเลยครับ มันคนละฟิวครับดีเซลกับเบนซิน 
หายไปเลยนะค้าบบ ไม่มาเยี่ยมพี่ๆน้องๆมั่งเลยนะค้าบบพี่ก้อง ซุบซิบ

เดี๋ยวๆว่างๆแวะไปแน่นอนครับ ช่วงนี้เลี้ยงลูกอะครับไม่มีคนดูแล เลยไม่มีเวลาแวะไปอ่ะครับ ขอบคุณครับที่คิดถึงกันครับหนู  ผมก็คิดถึงพี่ๆทุกคนครับ
ตั้ม_NT.Z#003
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เต็มที่ เต็มใจ ให้ประชาชน

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #62 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 21:59:57 »

รถคันแรก AE 92 Gti(ใช้งานอยู่ทุกวัน)

รถคันที่สอง AE 100(คุณพ่อใช้งานอยู่ทุกวัน)

รถคันที่สาม EE 90(ขายสบทบทุนซื้อ วีออสให้คุณแม่)

ปล.โตโยฯ มันดีจริงๆ

"If You Want Peace, Prepare For War"
"แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์"
เคลิ้มสมาคม ™

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #63 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 22:01:04 »

เมื่อกี๊ดูรายการราชรถมาเกย

แฟนถามว่า "ทำไมเราไม่ไปเล่นรายการนี้มั่งเนอะ"

ตอบแฟนไปว่า " แกไปหารถคันอื่นมาสิ "  อิอิ

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
KKK_KKK

« ตอบ #64 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012 22:18:10 »

กระบะเชพสีขาวกับล้อแฟเลดี้ สวยแบบหรูๆดีครับ
ป๋องเอ๋อ

ไม่มีเพื่อนอย่าไปไหนไกล ไม่มีน้ำใจอย่าไปไหนเลย??

« ตอบ #65 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012 10:28:44 »

รถคันแรก EE101 เครื่อง 4efe  คันที่สอง Honda Accord 94 เครื่อง F23A

เปรียบเทียบโดยผู้ใช้รถคนเดียวกัน คือ ตัวผมนี่แหล่ะ ในระยะเวลา 3 ปี เหมือน ๆ กัน

----------------------------------------------------------
คันแรก  แอร์พังไป 3 รอบ ตู้รั่ว คอมเจ้ง ฯลฯ แก้ครั้งนึงก็ประมาณ 2 - 3 พัน

คันที่สอง แอร์ก็พัง ตู้แอร์รั่ว เปลี่ยนตู้แอร์รอบเดียวจบ ไปประมาณ 2 พันกว่าบาท
----------------------------------------------------------
คันแรก  ช่วงล่างพัง ลูกหมาก ต่าง ๆ  ซ่อมไป 2 รอบ เปลี่ยนอะไหล่เทียบไม่แท้

คันที่สอง ช่วงล่างก็พัง  ซ่อมไปรอบนึง เปลี่ยนอะไหล่เชียงกง
คันแรก  ปั้มน้ำรั่ว เครื่องฮีตจนดับ เปลี่ยนปั้มน้ำ จบ

คันที่สอง  หม้อน้ำตัน ความร้อนขึ้น ฝาโก่ง ปั้มน้ำรั่ว เปลี่ยนหม้อน้ำ  แก้ไปหลายรอบกว่าจะจบ
คันแรก เพลาขับดัง เปลี่ยนไปสองรอบ

คันที่สอง เพลาขับดังเช่นกัน เปลี่ยนไปรอบนึง ก็ยังดังอยู่ เพื่อนบอกต้องเปลี่ยนคนขับ
-----------------------------------------------------------
คันแรก  เครื่องเดินไม่เต็มสูบ  เปลี่ยนเครื่อง 7AFE ทวินคอล์ย จบไปสามหมื่น

คันที่สอง  เครื่องหลวมมากแล้ว กำลังจะเปลี่ยนเครื่อง ไม่รวมเกียร์ จบประมาณ สามหมื่นเช่นกัน
-----------------------------------------------------------
คันแรก ชนเสาไฟขาดครึ่ง พังขายซากทิ้งไป

คันที่สอง ยังดี วิ่งดี ขับสนุกอยู่ทุกวันนี้ กำลังอยู่ในช่วงเปลี่ยนเครื่อง เก็บของแต่งยุ่นอยู่
------------------------------------------------------------

และแล้วมันก็กลับมา
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #66 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012 12:00:24 »

เริ่มอยากเปลี่ยนเเล้ว เเต่เสียดายอ่ะ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

« ตอบ #67 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012 12:46:09 »

เชฟเลยน้าต้อง วันนี้ไปดูมา4ประตูเริ่ม6แสน5 แต่ถ้าแค็ปถูกลงเปนแสน แถมดาวน้อย ผ่อนสบายคับ ตอนโฉม2เพื่อนดาวมา5หมื่นส่ง7พันกว่าๆคับ ไม่ลำบากมาก

AE101...F
นักแข่งมือสมัครเล่น

내 인생에 당신이 바로 그 사람.

« ตอบ #68 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012 12:50:20 »

เชฟเลยน้าต้อง วันนี้ไปดูมา4ประตูเริ่ม6แสน5 แต่ถ้าแค็ปถูกลงเปนแสน แถมดาวน้อย ผ่อนสบายคับ ตอนโฉม2เพื่อนดาวมา5หมื่นส่ง7พันกว่าๆคับ ไม่ลำบากมาก
โชว์รูมทั่วไปหรือป่าวครับ

4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #69 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012 12:52:21 »

เชฟ4ตูล้อโตๆสวยนิ แต่ผมส่วนตัวถ้าไหวนะ จะรอดูพี่โตอีกทีเพราะเค้าออกกันหมดแระ เหลือพี่โตเนี่ยยังนิ่งๆ
ฟอร์ดก้อสวย

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง

« ตอบ #70 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012 12:55:34 »

ลองสอบถามตามโชว์รูมทั่วไปดูคับ เพราะเพื่อนผมที่ดาวมาก้อดูหลายรุ่นตั้งแต่วีโก้ ดีแม็ค แต่มาจบที่เชฟเพราะดาวน้อยกว่ารุ่นอื่นๆเกือบ20เปอร์เซ็นคับ
ปล.รุ่นก่อนโมเดลเชนนะคับ ตัวใหม่ไม่ได้ถามราคาผ่อนคับ แต่ดูแล้วราคาดาวน่าจะพอกันคับ

« ตอบ #71 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012 12:58:25 »

เชฟ4ตูล้อโตๆสวยนิ แต่ผมส่วนตัวถ้าไหวนะ จะรอดูพี่โตอีกทีเพราะเค้าออกกันหมดแระ เหลือพี่โตเนี่ยยังนิ่งๆ
ฟอร์ดก้อสวย
ครับผม แว่วมาว่าอาจจะมีออกมาเหมือนกันคับ เคยได้ยินว่าตอนนี้อยู่รง.บ้านโพธิ์ เพราะรถส่วนมากชอบเปิดตัวตอนมอเตอร์โชว์ ไม่ก้อมอเตอร์เอ็กโปคับ

yuky
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Raceclub ศรีนครินทร์60 เครื่อง,แก๊ส,ช่วงล่าง 089-6616752คับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #72 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012 13:35:56 »

รถคันแรก EE101 เครื่อง 4efe  คันที่สอง Honda Accord 94 เครื่อง F23A

เปรียบเทียบโดยผู้ใช้รถคนเดียวกัน คือ ตัวผมนี่แหล่ะ ในระยะเวลา 3 ปี เหมือน ๆ กัน

คันแรก  แอร์พังไป 3 รอบ ตู้รั่ว คอมเจ้ง ฯลฯ แก้ครั้งนึงก็ประมาณ 2 - 3 พัน

คันที่สอง แอร์ก็พัง ตู้แอร์รั่ว เปลี่ยนตู้แอร์รอบเดียวจบ ไปประมาณ 2 พันกว่าบาท
คันแรก  ช่วงล่างพัง ลูกหมาก ต่าง ๆ  ซ่อมไป 2 รอบ เปลี่ยนอะไหล่เทียบไม่แท้

คันที่สอง ช่วงล่างก็พัง  ซ่อมไปรอบนึง เปลี่ยนอะไหล่เชียงกง
คันแรก  ปั้มน้ำรั่ว เครื่องฮีตจนดับ เปลี่ยนปั้มน้ำ จบ

คันที่สอง  หม้อน้ำตัน ความร้อนขึ้น ฝาโก่ง ปั้มน้ำรั่ว เปลี่ยนหม้อน้ำ  แก้ไปหลายรอบกว่าจะจบ
คันแรก เพลาขับดัง เปลี่ยนไปสองรอบ

คันที่สอง เพลาขับดังเช่นกัน เปลี่ยนไปรอบนึง ก็ยังดังอยู่ เพื่อนบอกต้องเปลี่ยนคนขับ
คันแรก  เครื่องเดินไม่เต็มสูบ  เปลี่ยนเครื่อง 7AFE ทวินคอล์ย จบไปสามหมื่น

คันที่สอง  เครื่องหลวมมากแล้ว กำลังจะเปลี่ยนเครื่อง ไม่รวมเกียร์ จบประมาณ สามหมื่นเช่นกัน
คันแรก ชนเสาไฟขาดครึ่ง พังขายซากทิ้งไป

คันที่สอง ยังดี วิ่งดี ขับสนุกอยู่ทุกวันนี้ กำลังอยู่ในช่วงเปลี่ยนเครื่อง เก็บของแต่งยุ่นอยู่
------------------------------------------------------------

หุหุ...บอกแล้ว ให้เปลี่ยนมาใช้STREAMเหมือนผม คำนับ
ของแต่งกะอะไหล่อย่างเยอะ ถูกใจ.. ใช่เลย..

RN3 type RS/BB5 type Si
KaNoP Osk

I LOVE AE@CURZE

« ตอบ #73 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012 13:57:07 »

เมื่อกี๊ดูรายการราชรถมาเกย

แฟนถามว่า "ทำไมเราไม่ไปเล่นรายการนี้มั่งเนอะ"

ตอบแฟนไปว่า " แกไปหารถคันอื่นมาสิ "  อิอิ
สุดยอด ฮากลิ้ง
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #74 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012 14:05:28 »

เงินดาวนี่สิครับน้า

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

« ตอบ #75 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012 14:09:59 »

ไว้รอสิ้นปีโบนัสออกคับ ราคาลงอีก

tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012 14:13:46 »

กะบะ เชฟ หล่อมากกก
เหนด้วยคับ4ประตูล้อ18-19ล้นๆงามแท้คับ
ซื้อไทรทันมายังผ่อนไม่ถึง 3 เดือนเลย ชอบเชฟอ่ะ หล่อลากไส้เลย

Red devil tr

« ตอบ #77 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012 14:26:42 »

คันแรก EE90+2E ตอนนี้ซ่อมไฟอยู่ไฟลั่วไดชาร์ต ทำงานหนักจนไดชาร์ตเผาเมื่อวันอาทิตย์ช่าง(ก็เพื่อนผมเอง)พาไปเทส 100 ก.ล.(เห็นนํ้ามันเต็มถัง)หายแล้วไฟลั่วตรงชุดเครืองเสียง แถมยังมาบอกรถวิ่งดีจัง 170 น่ะ ผมยังขับไม่เคยถึงเลย อิอิกำ
คันที่ 2 ae100 ซื้อต่อจากคุณอ็อด(โซนธน) รถดีมากยังไม่พบปัญหาอะไร เอามาใช้ที่ตรังได้ 6 วันมีพักพวกมาขอซื้อต่อให้ผม 19 ผมเลยบอกว่า 20 กูก็ไม่ขายรถตามสเปดถูกใจมากเจ้าของเก่าเขาทำมาดี (ขอบคุณครับ)

« ตอบ #78 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012 14:27:27 »

อยากทราบว่าไทรทันกินกี่โลลิตรคับ ของน้ารุ่นไหน เครื่องอะไร แฟนผมชอบทรงนี้คับ

tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012 14:39:29 »

อยากทราบว่าไทรทันกินกี่โลลิตรคับ ของน้ารุ่นไหน เครื่องอะไร แฟนผมชอบทรงนี้คับ

จับล่าสุด 13 โลลิตรอ่ะคับน้า ตัวนี้เลยผมซื้อตัวเตี้ยมา สีเทาดับ

หน้า:  «  1 2 3 [4] 5  »    ขึ้นบน
  พิมพ์