AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 04:10:03 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยขับ ECO CAR บ้าง  (อ่าน 5488 ครั้ง)
COROLLABOY
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #20 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012 16:24:47 »

มาร์ชครับ กดหมดได้170 บนบูรพาวิถี

เกินครับ

ผมกด 185 แต่แช่กันนานมากกกกกกกก

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #21 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012 17:15:01 »

ประมาณนาทีีที่  28.15  ผมชอบมากเลย Mad Cow ทดสอบน้องมีนา
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=Q2ni1LxR7NE" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=Q2ni1LxR7NE</a>

Mad Cow ทดสอบ Almera  นาที 25.00
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=d3EPxcuAWrI" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=d3EPxcuAWrI</a>

4ja1
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #22 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012 18:29:44 »

น้องสาวผมใช้MARCHอยู่คับ ขับดีกว่าที่คิดนะคับ
คล่องตัวและประหยัดดีทีเดียว
ให้ออฟชั่นมาเยอะมากๆ บางอย่างรถขนาดใหญ่ ราคาแพงกว่ามากๆยังไม่มีให้เลยคับ
แต่ถ้าชอบขับเร็ว(บนไฮเวย์)ผมไม่แนะนำคับ แม้จะทำความเร็วสูงได้เยอะเหมือนกัน(ประมาณ170)
แต่ถ้ายกคันเร่งเมื่อไหร่ พอกดใหม่ อัตราเร่งช่วงเกิน120แทบจะไม่มีเลยคับ
ต้องรอไหลๆขึ้นไป อย่างนี้โดน1,500ขึ้นไปสวนได้สบาย
สรุป เน้นคล่องตัว ประหยัดน้ำมัน(ถ้าขับปกติ) เดินทางไกลแบบเรื่อยๆ
ราคาไม่แพง ตัวนี้ใช่เลยคับ สุดยอด
ส่วนALMERAผมได้ขับของลูกค้าประมาณ10-15กิโล
ผมว่าขับสบายดีนะคับ กว้างกว่าที่คิด
แต่ถ้าไม่เคยขับรถเกียร์CVTจะรู้สึกแปลกๆกับอัตราเร่งที่บางจังหวะกดลงไปแล้วมันเฉยๆเลย
แต่ข้างหลังยาวมากคับ นั้งแล้วเหลือพื้นที่บริเวนขามากเลย
ผมว่าเป็นรถที่น่าใช้นะ ตรบมือ
ลองอ่านทดสอบเปรียบเทียบระหว่างMARCH,MAZDA2,CITY,FIESTAในAUTOBILDเล่มล่าสุดคับ

KKK_KKK

« ตอบ #23 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012 20:13:14 »

swift ใหม่สวยมาก
Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #24 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012 21:35:52 »

น้องสาวผมใช้MARCHอยู่คับ ขับดีกว่าที่คิดนะคับ
ให้ออฟชั่นมาเยอะมากๆ บางอย่างรถขนาดใหญ่ ราคาแพงกว่ามากๆยังไม่มีให้เลยคับ
แต่ถ้าชอบขับเร็ว(บนไฮเวย์)ผมไม่แนะนำคับ แม้จะทำความเร็วสูงได้เยอะเหมือนกัน(ประมาณ170)
แต่ถ้ายกคันเร่งเมื่อไหร่ พอกดใหม่ อัตราเร่งช่วงเกิน120แทบจะไม่มีเลยคับ
ต้องรอไหลๆขึ้นไป อย่างนี้โดน1,500ขึ้นไปสวนได้สบาย
สรุป เน้นคล่องตัว ประหยัดน้ำมัน(ถ้าขับปกติ) เดินทางไกลแบบเรื่อยๆ
ราคาไม่แพง ตัวนี้ใช่เลยคับ สุดยอด
ส่วนALMERAผมได้ขับของลูกค้าประมาณ10-15กิโล
ผมว่าขับสบายดีนะคับ กว้างกว่าที่คิด
แต่ถ้าไม่เคยขับรถเกียร์CVTจะรู้สึกแปลกๆกับอัตราเร่งที่บางจังหวะกดลงไปแล้วมันเฉยๆเลย
แต่ข้างหลังยาวมากคับ นั้งแล้วเหลือพื้นที่บริเวนขามากเลย
ลองอ่านทดสอบเปรียบเทียบระหว่างMARCH,MAZDA2,CITY,FIESTAในAUTOBILDเล่มล่าสุดคับ

โหยน้า 1500 สวนนี้ อันนี้ผมโดน March CVT สวนมา รถแม่ผม City I-Dsi (แรงม้าพอๆกับ HR12DE เยย)

ผมโดนมาร์ชตั้งแต่ 120 มันขึ้นเอา ขึ้นเอา แต่ถ้า 1500 ทุกคันสมัยนี้ ย่อมโดนแน่ๆ
yuky
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Raceclub ศรีนครินทร์60 เครื่อง,แก๊ส,ช่วงล่าง 089-6616752คับ

« ตอบ #25 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012 23:10:54 »

โหยน้า 1500 สวนนี้ อันนี้ผมโดน March CVT สวนมา รถแม่ผม City I-Dsi (แรงม้าพอๆกับ HR12DE เยย)

ผมโดนมาร์ชตั้งแต่ 120 มันขึ้นเอา ขึ้นเอา แต่ถ้า 1500 ทุกคันสมัยนี้ ย่อมโดนแน่ๆ

ผมก็หมายถึงรถ1,500ในยุคบัจจุบันแหละคับที่สวนMARCHได้
รุ่นเก่าก็เหนื่อยนิดหน่อย(ที่จริงบางรุ่นก็ไม่ยากนะ)
เพราะเอากันจริงๆ ถึงจะวิ่งดีแค่ไหน
มันก็คือรถ1,200cc+CVTตัวถังเบาๆเท่านั้น
ไม่มากไม่น็อยไปกว่านั้น
แช่ยาวมากก็ไม่ไหว เดี๋ยวโทรมไว
อย่างรถผมหรือพวกFDวิ่ง160ใช้รอบอยู่3,500บวกลบเท่านั้นคับ
1,500-1,600อย่างCITYหรือFIESTAก็ใช้มากกว่าไม่เท่าไหร่
แช่กันยาวๆแบบไม่ต้องเค้นมากมาย
แต่MARCHล่ะใช้เท่าไหร่...?
ซักพักก็ต้องยกคับ

RN3 type RS/BB5 type Si
Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #26 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012 00:04:16 »

March ผมเจอบนถนนวิภาวดีบ่อยครับ
จัดว่าใช้ได้เลยล่ะ แรงพอตัว

ส่วน Almera ผมคิดว่าสู้ March ไม่ได้นะครับ
หรือคันที่ผมเจอ คนขับเขาขับช้าเองหรือเปล่าก็ไม่ทราบได้

อย่างไรก็ตาม ถ้าเป็นไปตามนโยบายของทางรัฐบาลชุดปัจจุบัน
ราคาเชื้อเพลิงก็จะขึ้นไปเรื่อยๆน่ะครับ
ใครที่ใช้เครื่องที่ประหยัด ก็จะไม่กระทบมาก
ใครที่ใช้เครื่องแรง ซดหนัก ก็กระทบหนักหน่อย

EE90 Chaser Edition
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #27 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012 00:51:16 »

ผมชอบ มาร์ช ค้าบบบ ผมว่าแต่งแล้วสวยดีอ่ะค้าบบ แถมประหยัดน้ำมันด้วยยยค้าบบ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #28 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012 07:12:46 »

March ผมเจอบนถนนวิภาวดีบ่อยครับ
จัดว่าใช้ได้เลยล่ะ แรงพอตัว

ส่วน Almera ผมคิดว่าสู้ March ไม่ได้นะครับ
หรือคันที่ผมเจอ คนขับเขาขับช้าเองหรือเปล่าก็ไม่ทราบได้

อย่างไรก็ตาม ถ้าเป็นไปตามนโยบายของทางรัฐบาลชุดปัจจุบัน
ราคาเชื้อเพลิงก็จะขึ้นไปเรื่อยๆน่ะครับ
ใครที่ใช้เครื่องที่ประหยัด ก็จะไม่กระทบมาก
ใครที่ใช้เครื่องแรง ซดหนัก ก็กระทบหนักหน่อย

อัลเมร่า มันปรับแต่งเกียร์ CVT เรื่องอัตราทดมั่งครับถ้าจำไม่ผิด แล้วแก้ไข้เรื่อง ECU ด้วย ไปๆมาๆวิ่งเท่ากันครับ

keng110 >SZ<

20V inside

« ตอบ #29 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012 07:43:04 »

ไม่มีใครเคยลอง บิโอ้ บ้างหรือครับอยากได้

มีงานให้กลุ้ม ดีกว่ากลุ้มเพราะไม่มีงาน
UltraKw@nG

« ตอบ #30 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012 08:30:48 »

ไม่มีใครเคยลอง บิโอ้ บ้างหรือครับอยากได้

ไปลองมาแล้วครับถามว่าแรงมั๊ย แรงดีครับ แต่อุปกรณ์มันเหมือนรถลดต้นทุนเกินไป ปัดหลังไม่มีออฟชั่นน้อยกว่ามาก

yuky
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Raceclub ศรีนครินทร์60 เครื่อง,แก๊ส,ช่วงล่าง 089-6616752คับ

« ตอบ #31 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012 08:31:08 »

อยากลองเหมือนกันคับ
แต่รอบๆตัว ไม่มีไครใช้รุ่นนี้เลย
แต่เดาๆว่าน่าจะวิ่งดีคับ

RN3 type RS/BB5 type Si
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #32 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012 08:56:36 »

บริโอ้เหนเค้าว่ากินน้ำมันเเละใช้รอบสูงด้วยนะ
ถ้าเทียบอีโคคาร ค่ายอื่นๆง่ะ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

smith
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #33 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012 17:29:01 »

แม่ใช้ almera อยู่ครับ เหล็กบางไปหน่อยรถสูงไปนิด โดยรวมก็โอเคน่ะครับ ทรงตัวดี ประหยัดขับสบาย เบาไปหมดทุกอย่าง พวงมาลัย คันเร่ง อัตราเร่งตอนออกตัวอืดๆกว่ามาร์ชนิดหน่อย อันตราเร่งจะดีซัก40/กม.ขึ้นไปไหลดี ขับ100-120 แทบไม่ต้องออกแรงกดคันเร่ง ถ้าขับในเมืองน่าใช้ครับ   แหะ.. แหะ..
smilegames

« ตอบ #34 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012 18:45:08 »

ผมโดนลองมาแล้วครับ  หาดใหญ่ - สงขลา ผมอยู่หน้า พอออกไฟแดง ไล่ไฟสูงผมใหญ่เลยครับ ผมปล่อยให้ไปก่อนเลยครับ ออกตัวแรงจริงๆๆๆ พอสัก 80 ขึ้นไป ค่อยไปเอาคืนครับ อิอิ ขอบอกว่าตีนต้นแรงจริงๆๆๆ

aenp9198
มือใหม่หัดซิ่ง
**

[-__-]แ่ม่ให้ขับ 60!![-__-]

« ตอบ #35 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012 19:02:39 »

** แล้วถ้าใช้รถบ่อย ออกต่างจังหวัดบ่อย ขับความเร็วประมาณ 120 eco car รุ่นไหน น่าใช้มากที่สุด ค๊าบบบ**
UltraKw@nG

« ตอบ #36 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012 20:22:29 »

ไปกลับกรุงเทพ - สุไหงโกลก(นราธิวาส) 2 รอบแล้วครับ

KKK_KKK

« ตอบ #37 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012 20:53:41 »

** แล้วถ้าใช้รถบ่อย ออกต่างจังหวัดบ่อย ขับความเร็วประมาณ 120 eco car รุ่นไหน น่าใช้มากที่สุด ค๊าบบบ**
เลือกตัวที่เป็นเกียcvt รอบจะได้ไม่สูงครับ
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์