AE. Racing Club
24 กันยายน 2024 11:25:52 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝาดำ ถ้าติดแก๊สมิกเซอร์ ไฟเอนจิ้นจะโชว์ไหมครับ??  (อ่าน 2817 ครั้ง)
jen@171
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Wanna be...!!!

« เมื่อ: 09 มีนาคม 2012 21:12:57 »

ฝาดำ ถ้าติดแก๊สมิกเซอร์ ไฟเอนจิ้นจะโชว์ไหมครับ??  เวียนหัว เวียนหัว

มีพี่รู้จักติดมิกเซอร์มาครับ  แล้วไฟมันโชว์อ่ะ  พอเปลี่ยนเป็นน้ำมันก็ดับไป เหวอ เหวอ

มันเกิดจากอะไรครับ  เป็นปรกติไหม ถ้าไม่...ต้องแก้ที่ไหน อะไร ยังไงครับ  ตรบมือ

ปล.ฝาดำออโต้ มิกเซอร์ ควรใช้มิกเซอร์ขนาดเท่าไรครับ ที่จะวิ่งดี ประหยัด ครับ??  ขอบคุณค๊าบบ  อ่านหนังสือ

TunedByJen
พรชัย เฮดเดอร์
CORONA CLUB
Club JZ
Mercedes Mania
กะเรกะราด
kampol

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 มีนาคม 2012 07:42:03 »

ไม่เคยเห็นดชว์นะครับ ที่โชว์ ผมว่าไวร์สายไม่ครบ หรือไม่ก็ต่อสายไฟผิด555 อยากประหยัดแล้ววิ่งดีก็บอกยากนะครับ ส่วนใหญ่ที่มาทำกันไปผมใส่ให้ 30-32 แล้วแต่รถครับ แต่ละคันหม้อต้มกำลังไม่เท่ากันครับ ลองดูก่อนได้ครับผม สุดยอด

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
bussyhot
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 มีนาคม 2012 11:59:34 »

ของผมก็ไม่โชว์ครับ ฝาดำออโต้ มิกส์ 28 mm

................
jen@171

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 มีนาคม 2012 13:41:15 »

ผมก็งงๆอยู่ครับ  นั่งรถพี่เค้าไป พอสับแก๊สไฟเอนจิ้นโชว์เลย  แต่พอสับน้ำมันไฟก็ดับไป งงมากๆครับ

ส่วนมิกเซอร์  แนะนำเท่าไรดีครับ หม้อโทมาธรรมดา  28-30เหรอครับ??

TunedByJen
CORONA CLUB
Club JZ
กะเรกะราด
kampol

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 มีนาคม 2012 13:45:20 »

ผมก็งงๆอยู่ครับ  นั่งรถพี่เค้าไป พอสับแก๊สไฟเอนจิ้นโชว์เลย  แต่พอสับน้ำมันไฟก็ดับไป งงมากๆครับ

ส่วนมิกเซอร์  แนะนำเท่าไรดีครับ หม้อโทมาธรรมดา  28-30เหรอครับ??
30 โลด...

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
ne_dnet

EE90 20V Fixmix

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 มีนาคม 2012 13:42:55 »

ผมฝาดำ โทโมธรรมดา มิกส์รูกลาง 30 ไฟเอ็นจิ้นโชว์ตอนยังไม่สตาร์ต แต่ถ้าสตาร์ตแล้วดับครับ

ขอบคุณคำแนะนำมิกส์สำหรับพี่กำพลเลยครับ

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
jen@171

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 มีนาคม 2012 00:59:44 »

30 โลด...

ผมฝาดำ โทโมธรรมดา มิกส์รูกลาง 30 ไฟเอ็นจิ้นโชว์ตอนยังไม่สตาร์ต แต่ถ้าสตาร์ตแล้วดับครับ

ขอบคุณคำแนะนำมิกส์สำหรับพี่กำพลเลยครับ

ขอบคุณพี่ๆทั้ง2มากๆเลยนะคร๊าบบบ   เด๋วจะลองให้พี่เค้าคว้านมิกซ์ดูครับ 

ส่วนไฟเอ็นจิ้นที่โชว์  คงต้องไปให้ช่างที่เค้าต่อแก๊สแก้ให้ครับ 555+ สงสัยมีอะไรผิดพลาดแน่ๆ

TunedByJen
CORONA CLUB
Club JZ
กะเรกะราด
fabass_4a
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 11:37:53 »

สาเหตุเกิดจากช่างแก็ส...ตัดสัญญาหัวฉีด...เมื่อใช้แก๊ส...ไฟเอนจิ้น..จึงติดเมื่อใช้แก๊ส.... สุดยอด
วิธีแก้....ไม่แน่ใจ..ว่า..ใช้สัญญาณหลอกเอาจากไหน....บางคนบอกใช้กล่องหลอกเอา... ยกธงขาว
บางคนเจอแบบ....ซวย...ช่างมัน...ตัดสายไฟเอนจิ้นทิ้งเลย.....ระวังนะครับ...เป็นห่วง เอ๋อ
cmos"79
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 17:52:11 »

ซูม ซูม

ไม่ได้เปลี่ยนแค่ตัว..
ใจเราก็เปลี่ยนไป...
jen@171

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 เมษายน 2012 09:58:53 »

สาเหตุเกิดจากช่างแก็ส...ตัดสัญญาหัวฉีด...เมื่อใช้แก๊ส...ไฟเอนจิ้น..จึงติดเมื่อใช้แก๊ส.... สุดยอด
วิธีแก้....ไม่แน่ใจ..ว่า..ใช้สัญญาณหลอกเอาจากไหน....บางคนบอกใช้กล่องหลอกเอา... ยกธงขาว
บางคนเจอแบบ....ซวย...ช่างมัน...ตัดสายไฟเอนจิ้นทิ้งเลย.....ระวังนะครับ...เป็นห่วง เอ๋อ

ครับผม  ตอนนี้รถพี่เค้าแก้โดยตัดไฟเอ็นจิ้นแหละครับ   ห่วยจริงๆ  ผมไม่รู้จะพาแกแก้ยังไงเลยอ่ะครับ 

TunedByJen
CORONA CLUB
Club JZ
กะเรกะราด
ne_dnet

EE90 20V Fixmix

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 เมษายน 2012 13:05:29 »

ช่างต้องไปเผลอตัดต่อสายไรใหม่แน่เลย ผมวางและวาย์เอง ไม่พบปัญหานี้นะครับ คงต้องลองใล่ระบบใหม่ดูนะครับ

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์