AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 05:08:58 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผิดหรอครับที่ขายของถูกกว่าคนอื่น  (อ่าน 6696 ครั้ง)
มาท
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 05:23:15 »

เนื่องมาจากเมื่อวานผมได้เข้าไปหาดูของในหน้าซื้อขายตอนประมาณ  11:00 น. ได้  เจอกระทู้หนึ่งลงขาย สติกเกอร์เคฟล่า oracal และอีกยี่ห้อหนึ่งผมจำไม่ค่อยได้  ถ้าไม่ผิดหน้าจะเป็นยี่ห้อ TR1 ราคาค่อนข้างถูกกว่าที่ผมเคยอ่านเจอพอสมควร  ของ Oracal ราคาลงไว้ 1.55x1 m. 550 บาท  ส่วน TR1  300 บาท  น่าจะมีพี่ๆบางท่านได้เข้าไปดูอยู่  เนื่องจากราคาค่อนข้างถูก  ผมเลยโทรนัดคนขายเพื่อซื้อสติกเกอร์เคฟล่า ของ Oracal  จำนวนหนึ่ง  นัดกันแถวสุขุมวิท การซื้อขายไม่มีปัญหาอะไร  ดูของแล้วถูกใจก็จ่ายตังค์แล้วรับของ  ประเด็นอยู่ที่ว่าเมื่อตอนผมกลับรถ  น้องคนขายได้ถามแฟนผมที่ยืนรออยู่ว่าพี่ครับแฟนพี่(หมายถึงผม)มาจากเว็บไหน  แฟนผมเลยบอกว่ามาจาก AE racing น้องเค้าบอกว่าอ้าวพี่กระทู้ผมโดนแบนไปแล้วนะครับ  พี่ไปหาเจอได้ยังไง  แฟนผมเลยถามว่าทำมัยถึงโดนแบน  น้องเค้าบอกว่ามีคนด่าเค้าและบอกว่าถ้าจะขายราคานี้ในที่นี้ห้ามไม่ให้มาขาย  ประมาณว่ามันถูกเกินไป  รู้สึกว่าจะโดนแบบนี้สองเว็บอีกที่คือ corola club ผมมารู้เรื่องราวตอนออกรถมาแล้วเลยไม่ได้สอบถามอะไรกับน้องคนขายอย่างละเอียด วันนี้ว่างๆผมว่าจะลองโทรสอบถามเรื่องราวจากน้องเค้าดูว่าเค้าโดนแบบนี้จริงหรือป่าว  ของดีไม่ดีหลอกหรือไม่ ไปตามหาความรับผิดชอบกันทีหลัง  แต่การขายของถูกกว่าคนอื่นผมว่าไม่หน้าผิดกฎนะครับ  พวกเราพี่ๆน้องๆเออีเรสซิ่งจะได้ซื้อของกันในราคาเหมาะสมกับความเป็นจริงบ้าง ถ้ามีการต่อว่าและสั่งห้ามมาขายของจากการ PM ไปหาน้องคนขาย สามารถเอา IDคนนั้นมาเอาผิดได้มั้ยครับ  ผมถือว่าตัดโอกาศดีๆของพี่น้องเรา  ยังไงวันนี้ถ้าว่างผมจะโทรสอบถามเรื่องราวแล้วจะมา Up Date อีกทีครับ  ตอนนี้กระทู้น้องคนนั้นหายไปแล้ว

แฟนกับคุณ ผมเลือกคุณนะAE เลือกให้คุณไปส่งแฟนผมที่ (ไว้ใจสุด)
keng110 >SZ<
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

20V inside

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 05:46:23 »

อ่านหนังสือ

มีงานให้กลุ้ม ดีกว่ากลุ้มเพราะไม่มีงาน
Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 06:40:19 »

ซูม ซูม

Zkr
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 06:41:18 »

ไม่เกี่ยวมั่งครับ

คิดว่ากระทู้ไม่ได้ update นาน จนระบบมันลบไปเอง เลยคิดว่าโดนแบนรึป่าว

เท่าที่ไปค้นๆดูก็เป็นคนขายปรกติทั่วๆไปอ่ะครับ
Adtgroup
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 07:22:24 »

ตาปริบๆ

น้าเช

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 07:55:08 »

??รอฟัง

Pencom.CZ 49
AE Racing Club Staff

นู๋คุณ รักในหลวง

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 07:57:09 »

รอรายละเอียดเพิ่มเติมครับ

** 35ํ vol. **
** 4ทุ่มท่าพระ **
darkwiz

รถคันนี้ 20 ขวบแล้วค้าบบ

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 08:01:30 »

ซูม ซูม

แอลกอฮอล์40ดีกรี

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 08:17:18 »

อื่ม....

ซ่อมแอร์รถยนต์ครับ ปรึกษาได้ครับไม่ฟันไม่กัดครับใจดี0852622362
ปากน้ำโพ

7a-fe cusco zero2

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 08:21:17 »

ซูม ซูม อ่านหนังสือ

อะไหล่ ยุ่น ยุ่น  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=106746.0
อะไหล่ประตู ae100 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=130247.0
อะไหล่ แท้-เทียม http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=131128.new#new
AOD - T Z @ #019

น้ำใจ หาได้ ไม่ยาก ใน..AE-TZ

« ตอบ #10 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 09:06:54 »

เนื่องมาจากเมื่อวานผมได้เข้าไปหาดูของในหน้าซื้อขายตอนประมาณ  11:00 น. ได้  เจอกระทู้หนึ่งลงขาย สติกเกอร์เคฟล่า oracal และอีกยี่ห้อหนึ่งผมจำไม่ค่อยได้  ถ้าไม่ผิดหน้าจะเป็นยี่ห้อ TR1 ราคาค่อนข้างถูกกว่าที่ผมเคยอ่านเจอพอสมควร  ของ Oracal ราคาลงไว้ 1.55x1 m. 550 บาท  ส่วน TR1  300 บาท  น่าจะมีพี่ๆบางท่านได้เข้าไปดูอยู่  เนื่องจากราคาค่อนข้างถูก  ผมเลยโทรนัดคนขายเพื่อซื้อสติกเกอร์เคฟล่า ของ Oracal  จำนวนหนึ่ง  นัดกันแถวสุขุมวิท การซื้อขายไม่มีปัญหาอะไร  ดูของแล้วถูกใจก็จ่ายตังค์แล้วรับของ  ประเด็นอยู่ที่ว่าเมื่อตอนผมกลับรถ  น้องคนขายได้ถามแฟนผมที่ยืนรออยู่ว่าพี่ครับแฟนพี่(หมายถึงผม)มาจากเว็บไหน  แฟนผมเลยบอกว่ามาจาก AE racing น้องเค้าบอกว่าอ้าวพี่กระทู้ผมโดนแบนไปแล้วนะครับ  พี่ไปหาเจอได้ยังไง  แฟนผมเลยถามว่าทำมัยถึงโดนแบน  น้องเค้าบอกว่ามีคนด่าเค้าและบอกว่าถ้าจะขายราคานี้ในที่นี้ห้ามไม่ให้มาขาย  ประมาณว่ามันถูกเกินไป  รู้สึกว่าจะโดนแบบนี้สองเว็บอีกที่คือ corola club ผมมารู้เรื่องราวตอนออกรถมาแล้วเลยไม่ได้สอบถามอะไรกับน้องคนขายอย่างละเอียด วันนี้ว่างๆผมว่าจะลองโทรสอบถามเรื่องราวจากน้องเค้าดูว่าเค้าโดนแบบนี้จริงหรือป่าว  ของดีไม่ดีหลอกหรือไม่ ไปตามหาความรับผิดชอบกันทีหลัง  แต่การขายของถูกกว่าคนอื่นผมว่าไม่หน้าผิดกฎนะครับ  พวกเราพี่ๆน้องๆเออีเรสซิ่งจะได้ซื้อของกันในราคาเหมาะสมกับความเป็นจริงบ้าง ถ้ามีการต่อว่าและสั่งห้ามมาขายของจากการ PM ไปหาน้องคนขาย สามารถเอา IDคนนั้นมาเอาผิดได้มั้ยครับ  ผมถือว่าตัดโอกาศดีๆของพี่น้องเรา  ยังไงวันนี้ถ้าว่างผมจะโทรสอบถามเรื่องราวแล้วจะมา Up Date อีกทีครับ  ตอนนี้กระทู้น้องคนนั้นหายไปแล้ว
ไม่เกี่ยวมั่งครับ

คิดว่ากระทู้ไม่ได้ update นาน จนระบบมันลบไปเอง เลยคิดว่าโดนแบนรึป่าว

เท่าที่ไปค้นๆดูก็เป็นคนขายปรกติทั่วๆไปอ่ะครับ
ประมาณนั้นครับ
กระทู้เก่าเกินกำหนดระยะเวลา และไม่มีการเคลื่อนไหวของกระทู้ จะถูกลบไปเองครับ ( user ก็ไม่ได้โดนแบนนิ ทำไมไม่มาตั้งกระทู้ ขายใหม่ละครับ ) ของ ถูกและดี ที่ไหน ก็ชอบครับ..ไม่ต้องห่วง...ขอให้ ถุกและดีจริงๆ ก็พอครับ..

ทำอะไรต่อดี
kaImušIc…CBŽ™

งานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแระก็ งานน!!!!!!

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 09:16:30 »

น่าจะแค่เข้าใจผิดนะครับ หรือไม่ก็ยังไม่ชินกับระบบ ผู้รู้ระบบออกมาชี้แจงให้แบบนี้ โอเคเลยครับ

5A FE ORIGINAL INSIDE
snoopy

« ตอบ #12 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 09:24:57 »

เรื่องการซื้อการขายในเว็บอยู่ที่จิตสำนึกล้วนๆครับ กำหนดกันตกลงกันเองเลย ผู้ขายตั้งราคา คนซื้อโอเคยอมรับราคาได้ ก็แฟร์กันทั้งสองฝ่ายครับ มองแบบกลางๆนะครับ  /// แต่ถ้ามีการถูกแบนด้วยนี้ ก็ต้องเกียวกะคนรับผิดชอบเว็บด้วย ซึ่งก็ไม่ควรมาเกี่ยวข้องกะส่วนนี้ ยังไงคงต้องมาชี้แจงด้วยครับ ว่ายังไงกันแน่

WIMON100

« ตอบ #13 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 09:29:10 »

ถูกและดี คนก็ชอบ ไม่น่าโดนแบน สงสัยปล่อยไว้นานกระทู้หาย

AOD - T Z @ #019

น้ำใจ หาได้ ไม่ยาก ใน..AE-TZ

« ตอบ #14 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 09:29:22 »

ลองดู ด้วยละกันนะครับ ว่า " โดนแบน "(user คงเข้าไม่ได้) หรือ " โดนลบ " (เพราะกระทู้หมดอายุหรือเปล่า)

ลองสังเกตุกันดูละกันนะครับ....

ทำอะไรต่อดี
bangasor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 09:30:33 »

ชี้แจงเรื่องนี้นิส นะครับ ทางเวป ไม่มีนโยบาย แบนกระทู้นะครับ
แต่ถ้ากระทู้หายไป ก็อย่างที่เข้าใจ คือกระทู้เก่า เกิน 1 เดือน หรือลงกระทู้เกิน 3 ตามกติกา
กระทู้ใหม่สุด(กระทู้ที่ 4) จะถูกลบทิ้ง 

ตัวอย่าง
วันนี้ 16/03/55 กระทู้ที่หายไป ก็จะเป็นกระทู้ 16/02/55 ทั้งหมด นะครับ
นอกนั้น ไม่มีเหตุใดๆ ที่จะทำการลบกระทู้ โดยไม่จำเป็น นะครับ

ถ้ามีการลบโดยมีเหตุใดๆ ที่ไม่ใช่ กระทู้เกินเดือน ทาง MOD จะทำการ pm
แจ้งเจ้าของกระทู้เสมอ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มีนาคม 2012 09:33:23 โดย March » บันทึกการเข้า
Pencom.CZ 49
AE Racing Club Staff

นู๋คุณ รักในหลวง

« ตอบ #16 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 09:33:59 »

ชี้แจงเรื่องนี้นิส นะครับ ทางเวป ไม่มีนโยบาย แบนกระทู้นะครับ
แต่ถ้ากระทู้หายไป ก็อย่างที่เข้าใจ คือกระทู้เก่า เกิน 1 เดือน หรือลงกระทู้เกิน 3 ตามกติกา
กระทู้ใหม่สุด(กระทู้ที่ 4) จะถูกลบทิ้ง 

ตัวอย่าง
วันนี้ 16/03/55 กระทู้ที่หายไป ก็จะเป็นกระทู้ 16/02/55 ทั้งหมด นะครับ
นอกนั้น ไม่มีเหตุใดๆ ที่จะทำการลบกระทู้ โดยไม่จำเป็น นะครับ

ถ้ามีการลบโดยมีเหตุใดๆ ที่ไม่ใช่ กระทู้เกินเดือน ทาง MOD จะทำการ pm

ชัดเจน เปลี่ยน  คำนับ

** 35ํ vol. **
** 4ทุ่มท่าพระ **
snoopy

« ตอบ #17 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 09:36:47 »

ตัวอย่าง

ชัดเจน เปลี่ยน  คำนับ

เยี่ยมครับ ^^

snoopy

« ตอบ #18 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 09:40:30 »

ไหนๆกระทู้ก็เกี่ยวการซื้อขาย ผมขอรณรงค์ ให้ผู้ขาย==>ขายในราคาที่เหมาะสม อย่าแพงเว่อร์ โก่งราคา อย่าเห็นแก่ได้โดยผิดคำพูด   ผู้ซื้อ==>อย่าต่อราคาจนน่าเกลียด ผู้ขายก็ต้องมีกำไรบ้าง

OAT_P.D.

เอ อี สี ฟ้า ... หลัง คา มี รู ... อยู่แถวรังสิต

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #19 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 09:41:49 »

เท่าที่ขายมา ขายถูกไม่โดนลบนะ ขายผิดนี่ซิไม่แน่ ลบกระทู้เพื่อเอาพื้นที่เว็บมาให้พวกเราใช้กัน น้องเค้าคงไม่รู้ ส่วนที่มีคน PM ไปต่อว่า น่าจะพ่อค้าด้วยกันมากกว่า โดนลบเพราะไม่ได้เข้ามา update มากกว่าครับ

ยาง แม็ก น๊อตแต่ง สเปอร์เซอร์ อะแดปเตอร์ ราคาถูก
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=130166.new
หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์