AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 05:13:59 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผิดหรอครับที่ขายของถูกกว่าคนอื่น  (อ่าน 6697 ครั้ง)
Mcdonal
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 09:43:46 »

เนื่องมาจากเมื่อวานผมได้เข้าไปหาดูของในหน้าซื้อขายตอนประมาณ  11:00 น. ได้  เจอกระทู้หนึ่งลงขาย สติกเกอร์เคฟล่า oracal และอีกยี่ห้อหนึ่งผมจำไม่ค่อยได้  ถ้าไม่ผิดหน้าจะเป็นยี่ห้อ TR1 ราคาค่อนข้างถูกกว่าที่ผมเคยอ่านเจอพอสมควร  ของ Oracal ราคาลงไว้ 1.55x1 m. 550 บาท  ส่วน TR1  300 บาท  น่าจะมีพี่ๆบางท่านได้เข้าไปดูอยู่  เนื่องจากราคาค่อนข้างถูก  ผมเลยโทรนัดคนขายเพื่อซื้อสติกเกอร์เคฟล่า ของ Oracal  จำนวนหนึ่ง  นัดกันแถวสุขุมวิท การซื้อขายไม่มีปัญหาอะไร  ดูของแล้วถูกใจก็จ่ายตังค์แล้วรับของ  ประเด็นอยู่ที่ว่าเมื่อตอนผมกลับรถ  น้องคนขายได้ถามแฟนผมที่ยืนรออยู่ว่าพี่ครับแฟนพี่(หมายถึงผม)มาจากเว็บไหน  แฟนผมเลยบอกว่ามาจาก AE racing น้องเค้าบอกว่าอ้าวพี่กระทู้ผมโดนแบนไปแล้วนะครับ  พี่ไปหาเจอได้ยังไง  แฟนผมเลยถามว่าทำมัยถึงโดนแบน  น้องเค้าบอกว่ามีคนด่าเค้าและบอกว่าถ้าจะขายราคานี้ในที่นี้ห้ามไม่ให้มาขาย  ประมาณว่ามันถูกเกินไป  รู้สึกว่าจะโดนแบบนี้สองเว็บอีกที่คือ corola club ผมมารู้เรื่องราวตอนออกรถมาแล้วเลยไม่ได้สอบถามอะไรกับน้องคนขายอย่างละเอียด วันนี้ว่างๆผมว่าจะลองโทรสอบถามเรื่องราวจากน้องเค้าดูว่าเค้าโดนแบบนี้จริงหรือป่าว  ของดีไม่ดีหลอกหรือไม่ ไปตามหาความรับผิดชอบกันทีหลัง  แต่การขายของถูกกว่าคนอื่นผมว่าไม่หน้าผิดกฎนะครับ  พวกเราพี่ๆน้องๆเออีเรสซิ่งจะได้ซื้อของกันในราคาเหมาะสมกับความเป็นจริงบ้าง ถ้ามีการต่อว่าและสั่งห้ามมาขายของจากการ PM ไปหาน้องคนขาย สามารถเอา IDคนนั้นมาเอาผิดได้มั้ยครับ  ผมถือว่าตัดโอกาศดีๆของพี่น้องเรา  ยังไงวันนี้ถ้าว่างผมจะโทรสอบถามเรื่องราวแล้วจะมา Up Date อีกทีครับ  ตอนนี้กระทู้น้องคนนั้นหายไปแล้ว

ไม่ทราบว่าใน Corolla Club Race ใช้ชื่อล๊อคอินอะรัยคับ จะได้ตรวจสอบดู
แต่ปกติแล้วใน CCR จะไม่ลบกระทู้พ่อค้าท่านอื่นๆ ยกเว้นโพสผิดที่ผิดทางผิดห้อง
หรือมีกรณีทะเลาะวิวาทกันเท่านั้นคับ และอาจจะลบกระทู้เก่าอายุ 2 ปีขึ้นไปบ้าง

ชุดแต่งรอบคัน AE-110 - 111 -112 GT
http://www.corollaclubrace.com/forum/index.php?topic=3174.0
กาบกันชนหลัง111 /skirt FX/ขายึดแก้มกันชน111 / บัลลาสต์บางโตโยต้า / ของจุกจิก อื่นๆ
http://www.corollaclubrace.com/forum/index.php?topic=16255.msg214005#msg214005

[/s
AE111กับเอ็กซ์ พิโลก!!
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

รถกูดึง กว่า มึ ง อีก (ขำ ขำ หน่าาาา)

« ตอบ #21 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 09:49:15 »

อ่านหนังสือ

aotobort
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

มือไหม่แต่ใจเกินร้อยครับ

« ตอบ #22 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 09:58:34 »

ประกาศ ซูม ซูม ซูม ซูม

Wayukung

« ตอบ #23 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 10:11:52 »

เนื่องมาจากเมื่อวานผมได้เข้าไปหาดูของในหน้าซื้อขายตอนประมาณ  11:00 น. ได้  เจอกระทู้หนึ่งลงขาย สติกเกอร์เคฟล่า oracal และอีกยี่ห้อหนึ่งผมจำไม่ค่อยได้  ถ้าไม่ผิดหน้าจะเป็นยี่ห้อ TR1 ราคาค่อนข้างถูกกว่าที่ผมเคยอ่านเจอพอสมควร  ของ Oracal ราคาลงไว้ 1.55x1 m. 550 บาท  ส่วน TR1  300 บาท  น่าจะมีพี่ๆบางท่านได้เข้าไปดูอยู่  เนื่องจากราคาค่อนข้างถูก  ผมเลยโทรนัดคนขายเพื่อซื้อสติกเกอร์เคฟล่า ของ Oracal  จำนวนหนึ่ง  นัดกันแถวสุขุมวิท การซื้อขายไม่มีปัญหาอะไร  ดูของแล้วถูกใจก็จ่ายตังค์แล้วรับของ  ประเด็นอยู่ที่ว่าเมื่อตอนผมกลับรถ  น้องคนขายได้ถามแฟนผมที่ยืนรออยู่ว่าพี่ครับแฟนพี่(หมายถึงผม)มาจากเว็บไหน  แฟนผมเลยบอกว่ามาจาก AE racing น้องเค้าบอกว่าอ้าวพี่กระทู้ผมโดนแบนไปแล้วนะครับ  พี่ไปหาเจอได้ยังไง  แฟนผมเลยถามว่าทำมัยถึงโดนแบน  น้องเค้าบอกว่ามีคนด่าเค้าและบอกว่าถ้าจะขายราคานี้ในที่นี้ห้ามไม่ให้มาขาย  ประมาณว่ามันถูกเกินไป  รู้สึกว่าจะโดนแบบนี้สองเว็บอีกที่คือ corola club ผมมารู้เรื่องราวตอนออกรถมาแล้วเลยไม่ได้สอบถามอะไรกับน้องคนขายอย่างละเอียด วันนี้ว่างๆผมว่าจะลองโทรสอบถามเรื่องราวจากน้องเค้าดูว่าเค้าโดนแบบนี้จริงหรือป่าว  ของดีไม่ดีหลอกหรือไม่ ไปตามหาความรับผิดชอบกันทีหลัง  แต่การขายของถูกกว่าคนอื่นผมว่าไม่หน้าผิดกฎนะครับ  พวกเราพี่ๆน้องๆเออีเรสซิ่งจะได้ซื้อของกันในราคาเหมาะสมกับความเป็นจริงบ้าง ถ้ามีการต่อว่าและสั่งห้ามมาขายของจากการ PM ไปหาน้องคนขาย สามารถเอา IDคนนั้นมาเอาผิดได้มั้ยครับ  ผมถือว่าตัดโอกาศดีๆของพี่น้องเรา  ยังไงวันนี้ถ้าว่างผมจะโทรสอบถามเรื่องราวแล้วจะมา Up Date อีกทีครับ  ตอนนี้กระทู้น้องคนนั้นหายไปแล้ว

อ่านดู ข้อความนี้ ถ้าเป็นจริง แสดงว่า มีการพูดคุยกัน แต่ฟังฝ่ายเดียวไม่ได้ ต้อง รอฟัง จากเจ้าของ ที่ขายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มีนาคม 2012 10:17:29 โดย Wayukung » บันทึกการเข้า

มาท
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #24 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 10:27:21 »

มารายงานผลต่อครับ
เมื่อกี้โทรคุยกะน้องเค้าแล้วไม่ใช่เวปเออีเรสซิ่งครับ  เป็นโคโรล่าคลับเว็บเดียว  น้องเค้าเหมือนจะเข้าUpกระทู้แต่ IP เค้าโดนแบนไม่สามารถเข้าได้ เรื่องโดนด่าไม่รู้ตีความหมายหมายไปเองหรือป่าวลืมถาม ส่วนสาเหตุการแบนผมไม่ได้ถามต่อครับ  เสียงน้องเค้ายุ่งๆเลยไม่กล้าถามมาก  คุยกันแค่แป็บเดียว ยังไงขออภัยด้วยที่เล่าตอนแรกผิดพลาดไป

แฟนกับคุณ ผมเลือกคุณนะAE เลือกให้คุณไปส่งแฟนผมที่ (ไว้ใจสุด)
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #25 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 10:28:29 »

ตอนแรกคิดว่า user โดนลบไปเอง

แต่ถึงขั้นมีคนมาเตือน (ไม่รู้ว่าผ่านกระทู้หรือโทรไปบอก) ผมว่ามีความเป็นไปได้ครับ เพราะเว็บ Siambass ที่ผมใช้บริการก็มีแบบนี้เหมือนกัน คือคนนึงขายเบสถูกกว่าอีกคนตั้ง 500 สุดท้ายโดนคนนั้นฝากเซลมาด่าเฉย พี่เขาเลยลงราคาหน้าเว็บไม่ได้ พอโทรไปเลยถึงบางอ้อ....แบบนี้ก็มีด้วยหรือ ? :\

บางคนถึงขั้นไม่ลงราคาของเพราะเกรงจะไปหั่นราคาของอีกคนเดี๋ยวเคืองกัน สุดท้ายคนซื้อต้องเสียค่าโทรเสียเวลา โทรไปอ้าว ! ราคาแพงเว่อ ไม่น่าเสียค่าโทรเลยกรูว์ก็มี...อันนี้พูดถึงเว็บนู้นนะ

ทำไมถึงไม่สู้กันด้วยบริการ สู้ด้วยรูปเพื่อการตัดสินใจ และมารยาทในการขาย

หรือบางอย่างมันมีช่องว่าง ที่ระหว่างคนซื้อและคนขายเข้าใจไม่ตรงกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มีนาคม 2012 10:30:49 โดย ~ Funky_nu_NoO : » บันทึกการเข้า

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #26 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 10:37:47 »

ม่ายน่าเกี่ยวครับ น่าจะอย่างที่น้าๆบอกกันนะครับกระทู้เก่าเกิ๊นเลยโดนบบออโต้

ไม่งั้นกระทู้แจกของฟรีก็โดนลบไปด้วยหละครับ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #27 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 10:38:27 »

มารายงานผลต่อครับ
เมื่อกี้โทรคุยกะน้องเค้าแล้วไม่ใช่เวปเออีเรสซิ่งครับ  เป็นโคโรล่าคลับเว็บเดียว  น้องเค้าเหมือนจะเข้าUpกระทู้แต่ IP เค้าโดนแบนไม่สามารถเข้าได้ เรื่องโดนด่าไม่รู้ตีความหมายหมายไปเองหรือป่าวลืมถาม ส่วนสาเหตุการแบนผมไม่ได้ถามต่อครับ  เสียงน้องเค้ายุ่งๆเลยไม่กล้าถามมาก  คุยกันแค่แป็บเดียว ยังไงขออภัยด้วยที่เล่าตอนแรกผิดพลาดไป

อย่าเพิ่งด่วนสรุปครับ ตอนนี้ เวป ccr ผมก็เข้าไมไ่ด้มา 2 วันแล้ว คาดว่าเวปมีปัญหาครับผม

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
S u r a n a y ™

...รามอินทรา พาเพลิน...

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #28 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 10:41:38 »

แอบดู

แต่งรถสภาพ..ซิ่ง แต่ผมวิ่งแบบหวานเย็นนะคร๊าบ
แต่งไว้วิ่ง แต่งไว้ซิ่ง ... แต่งไว้คุย !!
kapook99
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #29 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 10:53:33 »

เข้าไจปเองมั้งครับบ
eagle44z

« ตอบ #30 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 13:58:50 »

ผิดที่ไม่บอกกันครับ ขะได้ไปซื้อมั่ง
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #31 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 15:11:50 »

รักจะขาย ต้องมาอัพเดทที่ลูกค้าถามๆไว้ด้วยครับ

ปล ผมยังมีรายการแจกตั้งหลายชิ้น ยังไม่โดนแบนเลย

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
gigoman

« ตอบ #32 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 15:36:48 »

ใน CCR ไม่มี  mod ท่านใดที่จะมาลบกระทู้ซื้อขายดีๆ หรือแบนไอดีมั่วๆแบบนี้หรอกคับ
แต่หากมีผู้ขายไอดีอื่น PM ไปต่อว่าจริงๆ ขอหลักฐาน Printscreen มาเลยคับ เราจะได้มีหลักฐานจริงๆไปแบนไอดีผู้ขายคนนั้น โดยไม่ได้กล่าวอ้างลอยๆ
 รอ รอ รอ
พณฯท่าน บรรหาร
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

พณฯท่าน

« ตอบ #33 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 15:58:35 »

คงจะเข้าใจผิดแล้วแหละ  ยังไงป๋าจะประสานกระทรวงไอซีที และกระทรวงพาณิชย์ เพื่อสอบถามกรณีดังกล่าว  เพื่อความกระจ่างในประเด็นนี้อีกครั้ง   ฮ่า ฮ่า

สันต์ครับ

« ตอบ #34 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 15:59:26 »

^
^
 55555555555555

phairuch
มือเก่าหัดแข่ง

ถึงมีไม่มากแต่...ก็อยากให้

« ตอบ #35 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 16:23:01 »

ช่วยๆกันนะ

สังกัดอู่ตาโบ้
facebook actiongroupthailand
jeabb_26
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

พิทักษ์แดนใต้

« ตอบ #36 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 19:59:18 »

ไม่ผิดครับ ผมชอบของถูก สบาย สบาย

neoscreen
AE Racing Club Staff

อยากได้..ก็จัดให้..

« ตอบ #37 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 20:03:23 »

ขายถูกไม่ว่า แต่อย่าหลอกขายกัน

END
PooNote_TZ#071

~ Thonburi Zone ~

« ตอบ #38 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012 20:56:49 »

ชี้แจงเรื่องนี้นิส นะครับ ทางเวป ไม่มีนโยบาย แบนกระทู้นะครับ
แต่ถ้ากระทู้หายไป ก็อย่างที่เข้าใจ คือกระทู้เก่า เกิน 1 เดือน หรือลงกระทู้เกิน 3 ตามกติกา
กระทู้ใหม่สุด(กระทู้ที่ 4) จะถูกลบทิ้ง 

ตัวอย่าง
วันนี้ 16/03/55 กระทู้ที่หายไป ก็จะเป็นกระทู้ 16/02/55 ทั้งหมด นะครับ
นอกนั้น ไม่มีเหตุใดๆ ที่จะทำการลบกระทู้ โดยไม่จำเป็น นะครับ

ถ้ามีการลบโดยมีเหตุใดๆ ที่ไม่ใช่ กระทู้เกินเดือน ทาง MOD จะทำการ pm
แจ้งเจ้าของกระทู้เสมอ ครับ

ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ

Skyline R92

เจ้าเส้นขอบฟ้าน้อยๆของฉัน.....?

« ตอบ #39 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012 00:57:15 »

ผมว่าคงไม่ได้โดนแบนหรอกมั้งคับ เวป CCR ผมก็เข้าไม่ได้บ่อยๆเหมือนกันนะ แต่ว่าถ้ามีคน pm ไปด่าว่าจริงๆก็โครต เ ล ว เลยอ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มีนาคม 2012 02:41:07 โดย Skyline R92 » บันทึกการเข้า

ไมล์ยาว92 เบาะ levin92 ดิจิตอลJ เบาะหลัง92แดง ค้ำเสาบีae92 TAKATA ท่อrsr ไส้ตรง ตูดเป็ดe30 ตู้ซับ โมเดลAE86 Auto light 92 กระจัง levin92
 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=77994.msg1059914#msg1059914
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์