AE. Racing Club
05 กรกฎาคม 2024 05:37:25 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 30  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาร่วมโชว์รถAEสวยๆของตัวเองกัน เพื่อเป็นแนวทางในการตกแต่ง ให้กับสมาชิกได้ชมกันที่ห้องนี้ได้เลยนะครับ  (อ่าน 167979 ครั้ง)
KKK_KKK
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #80 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012 13:02:49 »

^
^
^
^
รถน้า เบาะอาไรอ่ะครับ สวยดีอ่ะ ไฟฟ้าป่ะ
เบาะ ซูปร้า Jza80 ปรับไฟฟ้าครับ นั่งสบายยย อิอิ

ลิงจั๊กๆเบาะ แชน น่านั่งแท้...
มามีตติ้งสิพี่เดี๋ยวให้ลองนั่ง อิอิ
เบาะสวยมากครับ มันสูงหรือต่ำกว่าเดิมป่าว อ่านหนังสือ
M i N T o <NCZ>

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #81 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012 13:04:58 »

แอบดู แอบดู
nui007
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #82 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012 13:06:17 »

คุณ louis ครับ   ช่วยสอนวิธีติดตั้งรีโหมดแบบของคุณ louis หน่อยครับ    ผมซื้อมาติดตั้งเอง แต่ไม่รู้จะต่อสายยังไง   ปลั๊กใหญ่ๆ ตัวบายพาส ต่อได้  แต่มันเหลือสาย เล็กๆ 3-4 สาย  ไม่รู้จะเอาไปต่อไหนบ้าง    เซง   ซื้อมานานละต่อไม่ได้ซะที
ปล.  ขอโทษทีที่นอกเรื่อง ^^
ต้องขอโทษด้วยนะค้าบบน้า ผมก็ต่อเองไม่เป็นอ่ะค้าบบ พอดีให้ช่างส่วนตัวต่อให้อ่ะค้าบบ แต่เท่าที่ทราบนะค้าบบ ของผม เสียบปลั๊กๆอย่างเดียว ก็ใช้ได้เลยอ่ะค้าบบผม คำนับ อีกนิด..ม่ะกี้โทรถามพี่ที่ทำให้ผมนะ เค้าบอกว่า สายไฟที่เหลือ ลองไล่ดูบางเส้นนะค้าบบ ว่ามันคือไฟประตูหรือป่าว หรือไม่ก็ไฟรูกุญแจ อะไรประมาณนี้นะค้าบบผม
ขอบคุณครับ ^^  ว่างๆจะไปลองดูอีกซักครั้ง    รถสวยนะครับ  ถูกใจ.. ใช่เลย..

Project Vacuum Carbon Fender coming soon !!!
สันต์ครับ

« ตอบ #83 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012 13:10:02 »

เขิล ชมคันอื่นดีกว่าหล่อๆทั้งนั่น..เลย

AdvanZisS`
นักแข่งมือสมัครเล่น

..... C a r i b - G T .....

« ตอบ #84 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012 13:19:08 »

ได้โปรด..

... Corolla Club Race # 001 ...
ปิแอร์...แซ่กั๊ก

เทอร์โบ...ไม่สบาย

« ตอบ #85 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012 13:22:53 »

จากอดีตสู่ปัจจุบันนะครับ
อินวล 100  เชียงใหม่  ส่งเข้าประกวด  คำนับ  คำนับ  คำนับ
เล่าด้วยภาพ มันเติบโตมาพร้อมกับผม ผูกพันมากๆ

รูปเก่าๆหาย ลัดมาถึงตอนเป็น 4e โบติ๋มๆ เน่าๆ เลยนะครับ

ด้านใน

ตูด

อัพ step ท่อนล่าง 5E โบ TD05 บูส 1 บาร์ แล้วก็ไส้แตก หน้างาน Drag AE ปีก่อน

สุดท้ายแล้วก็ลง 20v ขับเดิมๆดีกว่า

แต่ก็ยังอยากแอบแรง หมกไว้

เลยแอบทำอีกนิดหน่อยครับ

จากนั้นก็ใส่ tein ขายถูกๆ จากน้องติ้น

แล้วก็แจ้งขอทะเบียนตรงรุ่น

เปลี่ยนท่อเป็น fgk นุ่มๆ เงียบๆ แอบหนีเที่ยวครับ

กระแส flush เริ่มมา เลยลองเอามาใส่ดู แต่ขาดล้อ

เลยจัดมาขอบ 16 หน้า 8 หลัง 9

เลยออกมาหน้าตาเป็นแบบนี้ครับ

ล้อหลัง

หน้า

อีกมุม

ล้อมันยังไม่แบะ

เลยเอาไปแบะล้อมาอีก

ก็เป็นแบบนี้ครับ 

จบแล้วครับ "อินวล" จากอดีต ถึงปัจจุบันครับ ขออภัยที่ใช้พื้นที่เยอะนะครับ

อยากให้น้าๆ ท่านอื่นมาแชร์รูปกันเยอะๆนะครับ     คำนับ  คำนับ  คำนับ

Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #86 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012 13:25:20 »

ขอบคุณน้าโจ้มากๆๆค้าบบบ ที่เอารูปรถสวยๆมาให้พวกเราได้ชมกันค้าบบบ คำนับ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
COROLLABOY

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #87 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012 13:27:33 »

ประกาศขอเชิญมาร่วมโชว์รถAEสวยๆของตัวเองกันนะครับ จุดประสงค์ คือ เพื่อไว้เป็นแนวทางในการตกแต่งให้กับสมาชิกได้ชมกัน มิได้เป็นการโชว์โอ้อวดหรือบ้าพลังแต่อย่างใดนะค้าบ รถทุกคัน สามารถโชว์ได้หมดนะค้าบ (ถ้าอยากจะโชว์) รูปแบบในการนำเสนอ เช่น ภายนอก+ด้านหน้า+ด้านหลัง+ด้านข้าง+ซ้ายและขวา ภายในห้องโดยสาร และ ห้องเครื่อง หรือถ้าใครไม่อยากโชว์ในส่วนทั้งหมดที่ได้กล่าวมานี้ ก็ไม่ว่ากันนะค้าบบ แต่เบื้องต้น ขอให้โชว์แค่ที่ผมกล่าวมานะค้าบบ ภายนอก+ภายใน+ห้องเครื่อง ปล.ขอสงวนสิทธิ์ กะทู้นี้ไม่เกี่ยวกับความแรงของเครื่องยนต์นะค้าบบบผม คำนับ

รถผมนะค้าบบAE101 American Billet Version ล้อTRD T3 ท่อคู่FGK เคฟล่าbyโอม ตามรูปเลยค้าบบผม ปล.แถมนิดนึงนะ ของแต่ง3อย่างในรูป พอดีตอนนั้นยังไม่ได้ใส่นะ แต่ตอนนี้ใส่แล้วค้าบบผม คำนับ

ผมชอบครับน้า คนไทยใจไม่เปิดกว้างผมจะทำอะไรเสียวไปหมดเดี๋ยวมันด่าเอาอีก ต่อไปผมจะแจ้งไว้แบบน้า  ซุบซิบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มีนาคม 2012 13:35:31 โดย สามห่วงCraZyแว้น » บันทึกการเข้า

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #88 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012 13:34:38 »

อินวล100งามมากคับ

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
totti สายเลี้ยว.

7a fe twin coil

« ตอบ #89 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012 13:37:44 »

สุดยอด สุดยอด

alicetotle <RZ>

« ตอบ #90 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012 13:39:21 »

คุณ louis ครับ   ช่วยสอนวิธีติดตั้งรีโหมดแบบของคุณ louis หน่อยครับ    ผมซื้อมาติดตั้งเอง แต่ไม่รู้จะต่อสายยังไง   ปลั๊กใหญ่ๆ ตัวบายพาส ต่อได้  แต่มันเหลือสาย เล็กๆ 3-4 สาย  ไม่รู้จะเอาไปต่อไหนบ้าง    เซง   ซื้อมานานละต่อไม่ได้ซะที
ปล.  ขอโทษทีที่นอกเรื่อง ^^
ต้องขอโทษด้วยนะค้าบบน้า ผมก็ต่อเองไม่เป็นอ่ะค้าบบ พอดีให้ช่างส่วนตัวต่อให้อ่ะค้าบบ แต่เท่าที่ทราบนะค้าบบ ของผม เสียบปลั๊กๆอย่างเดียว ก็ใช้ได้เลยอ่ะค้าบบผม คำนับ อีกนิด..ม่ะกี้โทรถามพี่ที่ทำให้ผมนะ เค้าบอกว่า สายไฟที่เหลือ ลองไล่ดูบางเส้นนะค้าบบ ว่ามันคือไฟประตูหรือป่าว หรือไม่ก็ไฟรูกุญแจ อะไรประมาณนี้นะค้าบบผม
หาให้ซักชุดดิพี่ อิอิ

jack@noxious

2 ZZ รู้จักป่าว !!!

« ตอบ #91 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012 13:45:31 »

ประกาศขอเชิญมาร่วมโชว์รถAEสวยๆของตัวเองกันนะครับ จุดประสงค์ คือ เพื่อไว้เป็นแนวทางในการตกแต่งให้กับสมาชิกได้ชมกัน มิได้เป็นการโชว์โอ้อวดหรือบ้าพลังแต่อย่างใดนะค้าบ รถทุกคัน สามารถโชว์ได้หมดนะค้าบ (ถ้าอยากจะโชว์) รูปแบบในการนำเสนอ เช่น ภายนอก+ด้านหน้า+ด้านหลัง+ด้านข้าง+ซ้ายและขวา ภายในห้องโดยสาร และ ห้องเครื่อง หรือถ้าใครไม่อยากโชว์ในส่วนทั้งหมดที่ได้กล่าวมานี้ ก็ไม่ว่ากันนะค้าบบ แต่เบื้องต้น ขอให้โชว์แค่ที่ผมกล่าวมานะค้าบบ ภายนอก+ภายใน+ห้องเครื่อง ปล.ขอสงวนสิทธิ์ กะทู้นี้ไม่เกี่ยวกับความแรงของเครื่องยนต์นะค้าบบบผม คำนับ

รถผมนะค้าบบAE101 American Billet Version ล้อTRD T3 ท่อคู่FGK เคฟล่าbyโอม ตามรูปเลยค้าบบผม ปล.แถมนิดนึงนะ ของแต่ง3อย่างในรูป พอดีตอนนั้นยังไม่ได้ใส่นะ แต่ตอนนี้ใส่แล้วค้าบบผม คำนับ
สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

alicetotle <RZ>

« ตอบ #92 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012 13:47:13 »

^
^
^
^
รถน้า เบาะอาไรอ่ะครับ สวยดีอ่ะ ไฟฟ้าป่ะ
เบาะ ซูปร้า Jza80 ปรับไฟฟ้าครับ นั่งสบายยย อิอิ

ลิงจั๊กๆเบาะ แชน น่านั่งแท้...
มามีตติ้งสิพี่เดี๋ยวให้ลองนั่ง อิอิ
เบาะสวยมากครับ มันสูงหรือต่ำกว่าเดิมป่าว อ่านหนังสือ
ขึ้นอยู่กับตอนทำขาครับ เตี้ยก็ได้ สูงเท่าเดิมก็ได้

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #93 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012 13:50:51 »

เอาไปตั้งต้นอดีตเลยละกันฮะ ไว้เป็นแนวทางสำหรับทุกท่าน ครับ

จุดเริ่มต้น

ดูตูดกันบ้าง

แล้วก็เปลี่ยนสีฝังมุก !

เนื่องจากที่คนแช่ง เอ๊ย..เชียร์เลยได้เป็น GT

กระแสปลิ้นมาแรงก็เลยเอาบ้าง อิอิ

ขับnaแตนๆยังพัง ชาตินี้คงไม่ได้เล่นturboก็เค้าและ ตัวที่2ฮะตัวนี้

อันชอบร้องอิคึๆๆ

ไอ้ช่องกลางอย่าไปดูมากฮะ ตอนนั้นเละ ตอนนี้ทำใหม่ละ อิอิ

ปรับมือครับ(จะบอกทำไมฟ่ะ)

ท่อไส้ตรงเสียงแว๊นๆ ของไรไม่รุ้ได้ยินคำว่ายุ่นเลยเอามายกเส้น อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มีนาคม 2012 13:53:58 โดย illusionx<NC.Z> » บันทึกการเข้า

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
~kOdOmO~.CZ.65

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #94 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012 13:54:54 »

เอาเลยค้าบบบ ใครมีใครอยากโชว์ จัดมาเลยจค้าบบบบบบบ พี่น้องกันทั้งนั้นค้าบบบบบบบผม ประกาศ

จะดีหรอคับน้าหนู จะให้ผมโชว์...
ไม่มีให้โช อ้อน

สวยๆทั้งนั้นเลย เศร้า
มาเลย2คนเนี่ย เอามาโชว์ให้เพื่อนๆได้ดูกันหน่อยค้าบบผม ไม่ต้องเขิน ไม่ต้องอาย เพื่อนกันมันส์อยู่แล้วค้าบบบบบบบบ ซุบซิบ

ชอบตรงเพื่อนกันมันสือยู่แล้วนี่แหละ 5555  ไม่ไหวแล้ว...
รถผมเดิมๆอ่ะน้าหนู  ไม่ได้แต่งอะไรครับ

ปิแอร์...แซ่กั๊ก

เทอร์โบ...ไม่สบาย

« ตอบ #95 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012 14:08:56 »

เอาไปตั้งต้นอดีตเลยละกันฮะ ไว้เป็นแนวทางสำหรับทุกท่าน ครับ

ขับnaแตนๆยังพัง ชาตินี้คงไม่ได้เล่นturboก็เค้าและ ตัวที่2ฮะตัวนี้

ชอบๆน้า เป็น story ดี

ฮาตรง "ขับnaแตนๆยังพัง ชาตินี้คงไม่ได้เล่นturboก็เค้าและ "

ปล. รถสวยครับ มาเจอกันงานแดร๊กนะน้า

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #96 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012 14:47:47 »

มีอีกเพรียบมาๆๆ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
▓▒ น้องกะทิ ▒▓

« ตอบ #97 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012 15:16:25 »

คำนับ ฝาอีกสักนิดครับ
กำลังหาคนร่วมแนวทางอยู่ครับ อิอิ

ป๊าาาดดดดดดดดดดดดดดด โคตร เท่ เลยค๊าาบบบบบ  ถูกใจ.. ใช่เลย.. ถูกใจ.. ใช่เลย..

พลังงานซากอ้อย
Nui Pranakorn
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #98 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012 18:45:14 »

http://image.ohozaa.com/view2/vUDbLa9YTm327zVu

สันต์ครับ

« ตอบ #99 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012 19:26:02 »

มีเเต่คันหล่อๆ ชอบๆ

หน้า:  «  1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 30  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์