AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 11:29:57 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเดตปั้มแก๊สที่โกงมิเตอร์กันคับ  (อ่าน 6728 ครั้ง)
tae-4agze
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 01:09:55 »

มาอัพเดตปั้มที่มิเตอร์โกงกันคับ ช่วยกันแช

ปัมแก๊สก่อนขึ้นสะพานพระราม7 แทกซี่เยอะๆ มีล้างรถด้วย ใจหายใจคว้ำเริ่ม 9 บาท ไปกะแฟนดึกแล้วเลยไม่กล้าท้วง ไว้เติมรอบหน้าจะไปกะเพื่อนๆ โหดไปปะ

ปั้มแก๊สเล็กๆที่หัวหิน มาจากชะอำปั้มแรก ตู้สุดท้าน เริ่มที่3.5 บาท

ปั้มแก๊สแรกเลยรรสตรีนนทบุรีมาตรงข้ามพลาซ่าเปิดใหม่ ตู้สุดท้าย เริ่มจ่าย3บาท

พอดีเมื่อวานไปเที่ยว ชะอำเลยแวะไปไหว้พระ แลัวได้เติมแก๊สที่หัวหิน น่าจะเป็นปั้มแรกถ้ามาจากชะอำ ก่อนถึงตลาดโต้รุ่งอะคับ

ที่ทางเข้าปั้มเ็ป็นเนินสูงๆ อะใครเคยไปเติมน่าจะพอนึกออกผมไปทีไรเติมประจำปั้มนี้ แต่เนื่องมาจากดูเรื่องจริงผ่านจอว่าปั้มแก๊สโกงมิเตอร์

โดยที่เราไม่รู้ตัว เดียวผมจะเล่าให้ฟังว่ายังไง ปกติผมเติมแก๊สเปิดประตูนั่งรอในรถ พอดูคลิปก็เลยเริ่มสังเกตุ โดยการ รีบดับเครื่อง ลงมายืนท้ายรถดูที่มิเตอร์ก่อนที่เด็กปั้ม

จะปล่อยแก๊ส เลยเจอแจ๊คพอตเลย ......

ผมจอดรถโดยการถอยหลังเข้าเพราะปั้มมันเล็ก ดับเครื่องรีบลงจากรถ เพื่อมาดูมิเตอร์โดยเฉพาะ เด็กปั้มมันไวมาก ผมจอดตู้สุดท้าย บอกไปเต็มถัง ยืนจ้องตัวเลข00.00

จากนั้นตัวเลขก็ปรากฏ 3.5บาท  เอ้า1บาท 2บาทไปไหนวะ  นึกในใจกุโดนละแบบในเรื่องจริงผ่านจอเลยในคลิปเขาบอกว่าคนมักจะไม่สังเกต

เวลาไปเติมไม่ค่อยสนใจกันมาก

ทีมงานได้ไปปตรวจสอบมีหลายปั้มที่โกงแบบนี้บางปั้มเริ่มที่ 5 บาท 4 บาท  จากนั้นผมเติมเสร็จก็เลยถามว่าทำไมมิเตอร์ ไม่เริ่มจาก1บาท

มัีนบอกพี่ดูไม่ทันรึเปล่ามันวิ่งเร็วมากมองทันได้ไง-*-  กุจ้อง เลย 0ปั้ม ..ใคร?..3 เลย ก็เลยไม่อยากเถยงแดด ร้อนแค่ไม่กี่บาท นึกในใจ แต่ถ้าคิดดู

รถเข้ากันตลอด คันละ 3 บาท วันนึงได้ตั้งเท่าไหร แถมแก๊สก็ยีงแพงขึ้น

ก็ไม่ได้อะไรคับมาเล่าให้ฟัง  พี่ๆ เพื่อนๆ ที่ใช้แก๊ส ก็รองสักเกตุ กันบ้างนะคับ จอดเติมก็ลงจากรถมาดูบ้าง ปลอดภัยด้วยยืนจ้องเลขเลย ต้องมีบ้างหละอยากแจ้งเหมือนกันนะแต่ไม่รู้ไปแจ้งที่ใคร อย่าคิดว่าเล็กน้อยนะคับ รองคำนวน วันนึง100 คัน อย่างต่ำ เดือนนึง3000 คัน คันละ3 บาท พอ ไม่รวมพวก 4-5 บาท เดือนนึก็ 9 พันแล้ว ที่โกงผู้บริโภคอย่างเรา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เมษายน 2012 23:07:49 โดย 4A-SUP+td05 » บันทึกการเข้า

ป้านู๋อ้อ_TZ#051
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

สังกัด โซนธนบุรี

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 01:17:34 »

เคยได้ดูคลิปเรื่องจริงผ่านจอ แล้วก็เลยลองไปถามเด็กปั๊มแก๊สที่สนิทกันอะค่ะ เด็กมันบอกว่า "อ่อ..มันตั้งได้อะพี่"  ยกธงขาว

---  อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน อยากถึงฝันต้องอดทน ---
tae-4agze

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 01:19:06 »

เอ่อ..เซงเลยนะคับ แหะๆ

N@MIN
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ได้แค่ไหน...เอาแค่นั้น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 01:22:27 »

เจอครับ แต่จะทำไรได้ บางทีเด็มปั้มก็ไม่รู้หรอกคับ แต่ปั้มที่ผมเติมประจำก็เริ่ม บาทกว่าๆ ก็โอเคคับ

กำลังตั้งชื่อ
Zest Up
ขายของนิดหน่อยครับ
totti สายเลี้ยว.

7a fe twin coil

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 01:22:59 »

คำนับ คำนับ สุดยอด

สันต์ครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 01:28:17 »

มันไปไวจริงๆเวลาปล่อยเเก๊ส เเระ เติมดูก็ ไม่เห็นเริ่มที่ 1 สักที๕๕๕ เลย ชั่งหัวมัน ๕๕๕อยากรวยทำไป

S u r a n a y ™

...รามอินทรา พาเพลิน...

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 01:31:22 »

อ่านหนังสือ

แต่งรถสภาพ..ซิ่ง แต่ผมวิ่งแบบหวานเย็นนะคร๊าบ
แต่งไว้วิ่ง แต่งไว้ซิ่ง ... แต่งไว้คุย !!
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 01:48:58 »

ผมโดน เริ่มต้น 12 บาท ที่ มหาชัย ปั้มบางจาก เส้นทางไปกรรมประมง

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
Autodarks
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 01:53:25 »

ผมโดนเริ่ม 5 บาท เส้นทางไปวังจันทร์ แกลง ในปั๊มคาร์เท็ก ครับ กินซิบหายเลย

4A-GE 20V 6MT LSD
Quixotic

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 03:58:19 »

ยืนสูบบุหรี่ประชดมันเลยครับ เอาตอนมันกำลังเติมนั่นล่ะ

สูบคนเดียว เสียวไปทั้งปั๊ม อิๆ

ที่เห็นจอดนิ่งๆ เพราะวิ่งไม่ได้ T_T
bever MuMu.SZ
AE Racing Club Staff

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 07:18:20 »

ยืนสูบบุหรี่ประชดมันเลยครับ เอาตอนมันกำลังเติมนั่นล่ะ

สูบคนเดียว เสียวไปทั้งปั๊ม อิๆ
ว๊ากกก จะดีหรอครับน้า เหวอ

Christmas

4E-FE inside

« ตอบ #11 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 08:36:17 »

แถวระยองเด็กรถส่งของโดนด่าเสียหมาเลยครับเล่นคีบบุหรี่เดินลงมาจากรถอ่ะ
รถผมเติมนะขนาดรีบลงไปยืนดูก่อนทุกครั้งก็ไม่เคยเห็นปั๊มไหนมันขึ้นจาก 1 ทุกที ปกติเห็นมันโดดไป 3-4 ผมก็เลยนึกว่ามันปกติ

ป๋องเอ๋อ

ไม่มีเพื่อนอย่าไปไหนไกล ไม่มีน้ำใจอย่าไปไหนเลย??

« ตอบ #12 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 08:41:53 »

ทีหลังเจออีก ก็แช่งให้มันระเบิดคาตาเลยครับ  ตู้มมมมมมม

และแล้วมันก็กลับมา
jo/jo

---- 1300 cc จ้า ----

« ตอบ #13 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 09:51:36 »

แถวบ้านเริ่ม 4 บาทครับ

คำนับ - ทรงพระเจริญ -  คำนับ

http://www.4efteclub.com/www/index.php
พณฯท่าน บรรหาร

พณฯท่าน

« ตอบ #14 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 10:07:09 »

แล้วเวลามันรวมจำนวนลิตรที่เติมกับจำนวนตังที่เสีย  มันไม่พอดีกันหรือไง  ป๋างงเหมือนกัน  แม้มันไม่เริ่มจาก 1 บาท แต่เวลารวมปริมาณสุทธิ กับจำนวลิตร หารออกมาแล้วมันน่าจะเท่ากันน๊ะ  หรือไง  งง

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #15 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 10:10:17 »

ไม่เคยดูเลยเรา แหะๆ
ปกติดูแต่ ว่ามันใส่ที่ปิดที่เติมมาป่าว ดูทุกรอบ แต่ มีรอบนึงรีบไมไ่ด้ลงไปดู สรุปโดนมันดอยไปจิงๆด้วยหายไปแระ เซ็ง

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
Ralphy

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #16 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 10:21:52 »

ลองไปดูข้างๆ ตู้จ่ายแก๊สจะมีมิเตอร์แสดงแรงดันอยู่ ถ้าไม่ได้ตั้งใจโกงก็อาจเป็นไปได้ว่าเจ้าของปั๊มอาจตั้งแรงดันให้สูงเข้าไว้ (แต่ไม่เกินเส้นแดง) จะได้จ่ายแก๊สให้เสร็จเร็วๆ ตอนเปิดวาล์วจ่ายเลขมันเลยพุ่งปรี๊ดไปขนาดนั้น ไว้จะลองถามเจ้าของปั๊มที่รู้จักครับ

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
Skyline R92

เจ้าเส้นขอบฟ้าน้อยๆของฉัน.....?

« ตอบ #17 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 11:05:58 »

ผมว่าเป็นเกือบทุกปั๊มเลยอ่ะคับ เท่าที่เข้าไปเติมมา แต่ก็เถียงอะไรกะมันไม่ได้ แล้วก็เคยเจอเติมยังไม่ครบจำนวนเงินตามที่เราบอกเลยมันกดตัดละ อย่างเช่น เติม 300 มันเติมให้แค่ 299.50 แล้วคิดดูสิคับว่าตั้งแต่มันเริ่มกดเติมก็โดนกระโดดไปเท่าไหร่แล้วอ่ะ แล้วยังเติมไม่เต็มอีก ผมก็ถามว่าทำไมไม่เติมให้เต็มจำนวนอ่ะ มันก็เฉย หุหุหุ เราก็ทำอะไรไม่ได้อีก (ปั๊มนี้ผมโดนที่แถวปทุมวันอ่ะ)

ไมล์ยาว92 เบาะ levin92 ดิจิตอลJ เบาะหลัง92แดง ค้ำเสาบีae92 TAKATA ท่อrsr ไส้ตรง ตูดเป็ดe30 ตู้ซับ โมเดลAE86 Auto light 92 กระจัง levin92
 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=77994.msg1059914#msg1059914
scidting

ae มีทุกอย่างให้เลือกสรรค์

« ตอบ #18 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 11:11:06 »

ผมโดนตรงองค์รักษ์ขากลับ ที่เลยปั๊ม esso มานิดเดียวครับ  เป็นปัมเล็กที่มีอยู่แถวนั้นปั๊มเดียว  จอดรถ  ดับเครื่อง  แล้วลงไปดู  พอสตาท์ตัวเลข  มันก็ขึ้นเลข 1 มาครับผมก็เออ ปัมนี้มันไม่โกง
  แต่ที่ไหนได้  ได้เลข1 ที่เห็น มันมีเลขตามหลังมาอีกตัว  เวรละ มันสตาร์ท ที่ 10 กว่าบาทเลยหรือเนี่ย  ถึงว่าคราวก่อนผมเติมปั๊มนี้เต็มถัง  วิ่งไปไม่เท่าไหร่หมดแล้ว  ก็สงสัยอยู่ว่าทำไมมันหมดเร็วจัง  อย่างนี้นี่เอง  ฝากเตือนน้าๆทั้งหลายด้วยว่าถ้าผ่านมาเส้นนี้ อย่าเข้าปั๊มนี้นะครับ  ถ้าจะเข้ามันมีที่ในเมือง นครนายก อยู่อีก  เข้าที่ในเมืองดีกว่าครับ เป็นฟืนเป็นไฟ

ค่อยๆแต่ง  ค่อยๆ ทำ เดี๋ยวมันก็แจ่มเอง
Autodarks

« ตอบ #19 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 11:17:16 »

ปั๊มที่ดี ที่ผมเติมประจำเริ่มจาก 0.01 เลยครับ ทุกครั้ง

4A-GE 20V 6MT LSD
หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์