AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 15:15:02 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: :( ใครเคยเจอเกรียนบนถนนบ้าง มาแชร์กันหน่อยครับ  (อ่าน 9901 ครั้ง)
~ Funky_nu_NoO :
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 08:50:41 »

ผมเปิดเลยแล้วกัน เมื่อเช้าขับเส้นวงแหวนมุ่งหน้าพระราม 2 ก็เป็นปกติที่มีพวกช้าจองขวา ผมไม่อยากสนใจถ้าเลนสามว่างแซงได้ก็จะแซงไป

อยู่ๆ ก็มี Triton ดำ ไม่แต่งอะไร คิดว่าเป็นตัวใหม่ในโฆษณาของ Bodyslam แว่บออกมาจากขวาตัดหน้าผมอย่างใกล้เพื่อแซงกระบะข้างหน้าอีกคัน ไฟเลี้ยวไม่มีเตือนกันก่อนเลย ด้วยความตกใจผมเลยเหยียบเบรคจนรถปัดนิดนึงเพราะผมมาเร็ว กำลังเตรียมจะแซงไอ้ 2 คันขวาเนี่ย

"มันทำได้ไงวะ !?" (พูดกับตัวเอง) แสดงให้เห็นถึงความเห็นแก่ตัวสูงมากจนไม่มองคนอื่นเลย แล้วมันก็เข้าขวาต่อ

ไฮไลท์อยู่ตรงที่พอมันจองขวาได้ก็ขับเอื่อยๆ ต่อไป คราวนี้ผมต้องตามตูดแล้วเพราะเลนอื่นมีรถเยอะ ขับช้ามากจนต้องตบไฟขอทางเพราะคิดว่าเขาอาจจะเมตตาเข้าซ้ายให้บ้างถ้าปลอดรถทางซ้าย....นิ่ง....ขอไปประมาณ 3 ทีเริ่มไม่ไหวเลยบีบแตรไปทีนึง

โอ้วว "มันเหยียบเบรคใส่ครับ !" เบรคกันล้อล๊อคเลย ดีที่ไม่ปัดกระเด็น

ก็ตามไปเอาคืนตามอารมณ์ รวมถึงถ่ายคลิปเป็นหลักฐานทางกฎหมายไว้แล้ว ทะเบียนชัดเจน แล้วก็แยกย้ายโดยมันแหกไปทางรามอินทรา

---------

ในฐานะคนใช้รถใช้ถนนอยากให้มาร่วมแชร์กัน เผื่อบางทีอาจมีวิธีป้องกันหรือหลีกเลี่ยงจากคนพวกนี้ได้บ้าง เราจะได้ไม่ต้องเอาชีวิตปกติสุขของเราไปแลกกับ...เฮ้อ...พวกนี้ ยอมรับว่ารู้สึกเสื่อมมาก

สำหรับผม Triton สีดำ 4 ประตู ทะเบียน ญศ 2574 กรุงเทพฯ คือคนใช้ถนนที่ควรต้องระวังครับ

---------

ปล. ผมมั่นใจว่าผมขับรถด้วยความมีมารยาทบนท้องถนน 100% แม้ขับเร็วแต่จะเปิดไฟขอเลนทุกครั้งที่ออกเลนอื่น และไม่ปาดอย่างกระชั้นชิดจนเกิดอันตรายกับใครหากมีช่องว่างที่มากพอ ผมพยายามหลีกเลี่ยงความเสี่ยงครับ  คำนับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มีนาคม 2012 08:59:28 โดย ~ Funky_nu_NoO : » บันทึกการเข้า

kapoo+

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 09:06:45 »

สุดยอด สุดยอด เตือนภัยสังคมครับ
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 09:07:59 »

เสียว

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 09:08:24 »

เจอบ่อยครับ
แต่ปล่อยๆมันไปเหอะครับ ถ้าเป็นนิสัยครั้งคราวของเค้าก็ให้อภัย แต่ถ้าเค้าเกรียนแบบนี้บ่อยๆปล่อยให้ไปตายกับตีนคนอื่นเถอะครับ อย่าเหยียบเองให้เสียตีนเลยครับ
รถเราชีวิตเรามีค่า ไม่คุ้มที่จะไปแลกกับพวกไร้อนาคตครับ
เอเมน

Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 09:32:21 »

เจอบ่อยครับ
แต่ปล่อยๆมันไปเหอะครับ ถ้าเป็นนิสัยครั้งคราวของเค้าก็ให้อภัย แต่ถ้าเค้าเกรียนแบบนี้บ่อยๆปล่อยให้ไปตายกับตีนคนอื่นเถอะครับ อย่าเหยียบเองให้เสียตีนเลยครับ
รถเราชีวิตเรามีค่า ไม่คุ้มที่จะไปแลกกับพวกไร้อนาคตครับ
เอเมน

ขับแบบนี้ ต่างจังหวัดโดนยิงตาย5 กันหลายรายแล้วครับ

EE90 Chaser Edition
( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 09:38:57 »

ทำใจคับ เมื่อไม่นานมานี้ก้อมีคล้ายๆเคสนี้คับ โดนปาดไปมา คู่กรณีมีเด็กอ่อนอยุ่ในรถ เบรคจนลูกเค้าหัวกระแทกคอนโซล ไอ้คันที่ปาดบอกมีลูกในรถก้อขับดีๆ อย่าซิ่ง อย่าเบรคกะทันหัน สรุปไม่รุใครผิด เฮ้ออออออออออออออออออ

n_a
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

เรียบๆ หวานๆ ใช้งานได้ก็พอ!

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 09:43:14 »

เมือวานเจอเส้นเกษตรนวมินท์ แยกที่จะเลี้ยวขวาไปเสนา ผมก็เคลื่อนออกตามไฟเขียวให้เลี้ยวขวาตามคันหน้าอย่างปกติ ด้วยอารมย์เพลินๆมีไทเกอร์(เป็นรถบริษัทอะไรซักอย่างขับแบบประมาณว่าไม่ใช่รถตรู)ปาดเข้ามาด้วยความเร็วตกใจเลยไม่เปิดไฟเลี้ยว ผมเลยขับไปจี้ตูดบี๊บไฟให้รู้เขารู้ตัวว่าเมื่อกี้ปาดหน้าผมนะ (ต้องเสียมารยาทมั่งเพราะเมื่อกี้คุณเสียมารยาทก่อนนะ) อ้อน

แอร์ก็ไม่เย็น เพลงก็หมอลำ!!!
เคลิ้มสมาคม ™

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 09:45:48 »

หงุดหงิดใจกับพวกรถหรูๆ ราคาแพงๆมากกว่าครับ  ถอนหายใจ

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 09:54:28 »

เอิ่ม....อันนี้เกรียนมากเลยอ่ะ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
Oo_PonGZa~TZ#004_oO

~พันสาม-แก็สมิก~

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 09:57:14 »

รถแต่งอ่ะจับจิง ....

รถช้าวิ่งขวาไ่่ม่ยักกะจับ ...

ถึงมาน้อย ... แต่ก็ 100%
พณฯท่าน บรรหาร

พณฯท่าน

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 09:59:52 »

พวกต๊อปไฟใส่   ส่วนใหญ่ป๋าก็เบรคใส่น๊ะ หัวทิ่มกันไปนิดหน่อย เอาแค่ให้รู้ว่า บางทีกูก็รีบแล้วเมื่อมีรถทางซ้าย  กรูเสียภาษีเหมือนกัน  กรูแซงช้าจะมาต๊อปไฟใส่ทำไม  พอแซงไปก็ยกนิ้วกลางไปที   อันนี้เหตุการณ์จริงถนนปทุมธานี-บางเลน  เจอแคมรี่ต๊อปไฟใส่ ป๋าก็แซง10ล้ออยู่  แมร่งมาเปิดไฟใส่หราเลย   เลยเบรคหัวทิ่มไปที พอมีนแซงก็กดตามไปเปิดไฟใส่มันมั่ง  แต่มันแรงเกิน4eจะตามไป  บางทีหัดมีน้ำใจบ้าง เขาแซงอยู่ไม่ได้วิ่งขวาแช่   แมร่งมาเปิดไฟใส่   ของขึ้น  ฮ่า ฮ่า

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #11 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 10:18:14 »

โหย ป๋า ผมไม่นิสัยเสียแบบนั้นหรอก  เศร้า
ปัญหาคือ มันขับขวาแล้วเอื่อยพอกับเลน 3 นี่สิ อารมณ์ประมาณว่า "กั๊ก" แล้วก่อนหน้านี้ดันหักออกมาหาผมแบบไร้กระบวนท่าอ่ะ  ฉุน

เป็นป๋าจะทำไงล่ะ สั่งเก็บเลยไม๊ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มีนาคม 2012 10:25:22 โดย ~ Funky_nu_NoO : » บันทึกการเข้า

« ตอบ #12 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 10:20:43 »

.....ปาดเข้ามาด้วยความเร็วตกใจเลยไม่เปิดไฟเลี้ยว ผมเลยขับไปจี้ตูดบี๊บไฟให้รู้เขารู้ตัวว่าเมื่อกี้ปาดหน้าผมนะ (ต้องเสียมารยาทมั่งเพราะเมื่อกี้คุณเสียมารยาทก่อนนะ) อ้อน

ชอบครับ รู้จักสิทธิ์ของตัวเองและเตือนแบบหนามยอก-หนามบ่ง Smiley

RPG.CZ

อยากจะวัดรอยเท้าคนอื่น หรือจะสร้างรอยเท้าขึ้นมาใหม่

« ตอบ #13 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 10:23:03 »

เจอกระบะเกรียน D - Max โหลด ล้อปริ้นๆ เลี้ยวเข้าซอย..ใคร?..ยังพ่นควันดำ เหยียบจนล้อฟรีอีก แค่เลี้ยวเข้าซอยนี่นะ

เบิก0
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=100063.0
ล้อEnkei ดำแดง ขอบ15 ล้อแท้ยุ่น ฝาครบ ราคาเบาๆ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144316.0

« ตอบ #14 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 10:23:38 »

เจอบ่อยครับ
เอเมน

ชัดเจนครับพี่ซี  คำนับ

dookzateam
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

แต่งรถไม่ได้กำไรหรอกครับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #15 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 10:52:00 »

เบื่อพวก เลี้ยวไม่เปิดไฟนี่แล่ะครับ เสียเวลา+อารมณ์ครับ

ยิ่งเวลารีบถ้ามันเลี้ยวแล้วรับคำด่าจากผมไปเลยครับ(ด่าในรถน่ะครับ)

ไม่ต้องรู้ว่าคนขับชื่ออะไร รู้แค่ว่าผมขับAEก็พอ
iPuNN (ปั้น)

20v ก็มันส์แล้ว!!!

« ตอบ #16 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 10:53:43 »

ผมโดนมาวาน เส้นพญาไท ผมอยู่เลนกลาง โดนวีออสเบียดจะเข้ามาเลนผมแต่ ผมไม่ให้เพราะเค้าเบียดแบบ กุจะเข้า ต้องเข้าเดียวนี้ ผมก็เลยบีบแต่ใส่ แล้วก็แซง สักพัก เค้าวิ่งมาตีคู่ แล้วชี้หน้าด่า แล้วมาท้าผมชก ..ใคร?..โคดจะแมนเลย ผมมาคนเดียว เค้ามากัน4คน มาท้าผมชก ผมก็เลยบอกว่า เออๆเมิงไปเหอะ กุรีบ ละผมก็ขับไปของผมไม่สนใจมัน

แค่รถสวย แอร์์เย็น เพลงเพาะๆ ก็พอแหละครับ
ฝากกระทู้นี้ ไว้ในอ้อมใจ ของ มิตรรัก92ด้วยน่ะคับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118005.0
$on_Ae90
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #17 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 11:03:56 »

หงุดหงิดใจกับพวกรถหรูๆ ราคาแพงๆมากกว่าครับ  ถอนหายใจ
ผมเจอบ่อยอยากจะตามไปแต่ตามมันไม่ทัน
bever MuMu.SZ
AE Racing Club Staff

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #18 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 11:11:58 »

เจอกระบะเกรียน D - Max โหลด ล้อปริ้นๆ เลี้ยวเข้าซอย..ใคร?..ยังพ่นควันดำ เหยียบจนล้อฟรีอีก แค่เลี้ยวเข้าซอยนี่นะ
เหมือนกันเลยแต่เป็นพี่วีโก้ อยู่ซอยบ้านเดียวกันแท้ๆๆ เฮอ เวทนายิ่งนัก

Bangyai01

อย่ามาจี้ตรูดเขานะเด๋วกดไฟเบรคให้ทิ่มตาบอดซะเลยนิ

« ตอบ #19 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 11:13:20 »

คนขับเป็นแรงงานพม่าป่าวครับ
หน้า: [1] 2 3 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์